ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆ ครับ pajero 2.5vn ถ้าเดินท่อ2.5 แต่ใช้หม้อพักเดิม จะเป็นไง บ้าง  (อ่าน 12596 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจียร์ ครับ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปามาเนีย
พี่เจียร์ ชอบเหมือนผมนะครับ :sd10:

แรงแบบ ไม่โวยวาย

ผมใช้ HKS ไหลลื่น  แต่คำราม สมกับความแรง   เสียงดังกว่าเดิมนิด แต่ตอนสตราท์ ตอนดับเครื่อง ก็เพราะดีนะครับ :L4373:

พี่เจียร์ นำรูปรถที่รัก  มาโชว์กันบ้างนะครับ   เผื่อจะสนใจ พักผ่อนแต่งรถที่เรารัก ตามสไตล์ปามาเนีย :L2897:
ขอบคุนครับสำหรับคำแนะนำครับ พี่เอ เด๊วมีโอกาศจะเอารถมาลง ครับ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ขอแชร์ตามประสบการณ์ตรงครับ แบบที่ผมทำหากไม่ได้ปรับแต่งเครื่องยนต์รถจะไม่ค่อยมีกำลังในช่วงรอบต้นนะครับ การเดินท่อ 2.5" ไล่จากหลังโบ (เอาแคตเดิมออก) แล้วใส่หม้อพักเดิม เสียงดังแน่นขึ้นอีกนิดนึงโดยรวมถือว่าเงียบ ปัจจุบันผมใส่หม้อพักแต่งไส้เยื้อง เสียงจะดังแน่นทุ้มๆ คนนั่งหลังจะได้ยินชัดเจน เพิ่มเติมอีกนิดหากเอาแคตออก แล้วใส่กรองอากาศเดิม ช่วงรอบต้นแรงบิดจะมาดีกว่าใส่กรองแต่ง หรือกรองเปลือย (กรองอากาศเดิมรองรับบูสได้เยอะอยู่) ลองพิจารณาครับ
ขอบคุนครับ สำหรับ คำแนะนำ เป็นแนวทางได้ดีเลย ครับ  :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่เขียร์ ได้ข้อสรุป ยังไง บ้างคับ.   ติดตั้งรุ่นไหนคับ.   :L2900:
  เอามาโชว. กันด้วยน่ะคับ.   :L2900:    :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
พี่เขียร์ ได้ข้อสรุป ยังไง บ้างคับ.   ติดตั้งรุ่นไหนคับ.   :L2900:
  เอามาโชว. กันด้วยน่ะคับ.   :L2900:    :L2900:
  ได้เลย ครับ ช่วงนี้ติดธุระ เลยไม่ค่อยได้ ยุ่งกับรถเลย ครับ  :sd21: :sd21: :sd21: