ผู้เขียน หัวข้อ: (เต็ม) *เริ่มโอนเงิน=>22-24 ตุลา 59:Happy Family Days [ประเทศลาว]  (อ่าน 58232 ครั้ง)

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
Re: (เหลือ 16 ทีนั่ง)Oct 22-23-24 : Program Happy Family Days (ชวนเที่ยวลาวกัน)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 10:38:29 »

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: Oct 22-23-24 : Program Happy Family Days (ชวน 40 คนเที่ยวประเทศลาว)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 12:08:27 »
OK ครับ กระจ่างแจ้งครับ
ที่ถามเพราะว่าตอนที่จะไปภูทับเบิกกัน ทาง ผบ ผมเขาก็อยากไปมากๆ
แต่เพราะผมติดงานอยู่ เลยไม่สามารถไปได้ ก็บอกเขาไปว่าเดี๋ยวรองานปีก็ได้
น่าจะได้ไปเที่ยวอีก แต่แค่ยังไม่รู้ว่าจะที่ไหนแค่นั้นเอง
และเพราะงานปีในปีที่แล้ว ผบ ผมก็ค่อนข้างชอบมากๆด้วย เลยอยากจะไปอีก
แต่พอ ผบ รู้ว่าไปกันถึงลาวก็รู้สึกเฟลครับ เพราะมันไปไม่ได้อยู่ละด้วยสาเหตุหลายๆอย่าง
และการไปเที่ยวแบบนี้มันค่อนข้างจำกัดแค่เฉพาะกลุ่มด้วย
ตอนนี้ผมก็เลยต้องมาวางแพลนเพื่อจะพาเขาไปที่อื่นเพื่อชดเชยให้เขาล่ะครับ
และที่สำคัญ ยังไงผมก็ชอบที่จะขับรถไปเที่ยวเองมากกว่า เพราะมันจะมีความผูกพันระหว่างคนกับรถครับ
อยากเอารถไปถ่ายรูปตามวิวต่างๆที่ได้ไปครับ
อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ หลายคนอาจจะคิดไม่เหมือนกัน
ก็เคารพการตัดสินใจของทุกท่านครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

ก็อย่างที่ผมบอกไว้แหละครับ  พี่โจ้วางแพลนได้เมื่อไหร่ก็มาตั้งกระทู้ชวนเลยครับ  นอกเสียจากว่าอยากไปสวีทกันสองต่อสองก็ขออนุญาตไม่รบกวนนะครับ  ;)
แต่ไม่เช่นนั้น ถ้าไม่ติดอะไรครอบครัวผมแจมด้วยแน่นอนครับ   :sd27:

ส่วนเรื่องคิดไม่เหมือนกันยิ่งดีเลยครับ มิตติ้งแต่ละมิตติ้งของพวกเราจะได้หลากหลายรสชาดหลากหลายอารมณ์   :L2734:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: Oct 22-23-24 : Program Happy Family Days (ชวน 40 คนเที่ยวประเทศลาว)
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 12:09:40 »
ผมคิดว่าไม่ใช่"นานปี"ครับ  :sd42:  อนาคตปามาเนียคงจะมีงานลักษณะนี้บ่อยๆ แบบว่าใครนึกอยากเที่ยวไหนก็เข้ามาชวนกันในกระทู้ พลาดงานนึงก็ไปจอยงานหน้า แบบว่าปีนึงเจอกันหลายๆที นี่ก็ต่อเนื่องจากทริปทับเบิกซึ่งผมก็พลาดไม่ได้ไปด้วย
ก็น่าจะดีกว่าเจอกันปีละหน พลาดแล้วรอปีหน้า ซึ่งก็ไม่รู้ว่าปีหน้าจะพลาดอีกหรือป่าว  :sd06:
ที่สำคัญแบบนี้น่าจะบรรลุวัตถุประสงค์ในการสร้างและกระชับมิตรภาพระหว่างสมชได้ดีกว่า หรือว่าพี่ๆสมชมีความคิดเห็นเช่นไรก็สามารถแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ  :L4399:
แล้วคนที่จองอันดับ3 มาได้ไงหว่า  :sd21:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 12:28:25 »
แล้วคนที่จองอันดับ3 มาได้ไงหว่า  :sd21:

เมียเจ้าของชื่อ  สั่งมา  :D

Last Update : 02/09/59

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 12:39:00 »

ช้างเท้าหน้าแจ้งมาครับพี่ต๋อง   :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 12:53:11 »
ช้างเท้าหน้าแจ้งมาครับพี่ต๋อง   :sd42:
ฉะนั้นเท้าหลังอย่ามีปัญหา  เดี๋ยวโดนเยี่ยวรดขาจะเหม็นติดขาป่าวๆ  ดีไม่ดีเจอขี้ราดขาหลังอีก 555555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
วันนี้ ไปติดต่อ กับทางการรถไฟแห่งประเทศไทย ทางรถไฟ บอกว่า ต้องใช้ ชื่อ นามสกุล อายุ และเลขประจำตัวประชาชน ดัวยนะครับ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
Re: (เหลือ 16 ทีนั่ง)Oct 22-23-24 : Program Happy Family Days (ชวนเที่ยวลาวกัน)
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 15:53:24 »
วันนี้ ไปติดต่อ กับทางการรถไฟแห่งประเทศไทย ทางรถไฟ บอกว่า ต้องใช้ ชื่อ นามสกุล อายุ และเลขประจำตัวประชาชน ดัวยนะครับ
:L2761: สงสัยครับ ขึ้นรถไฟ ต้องขอขนาดนั้นเลยหรือครับ เอาไปทำอะไรครับ

• Pa Mania
  • *
เพื่อ ไว้ นะครับ ป้องกันตั๋วหาย จะได้ออกตั๋วให้ใหม่ นะครับ พี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กันยายน 2016, 16:35:02 โดย ใหม่ Mai & tu »

• Pa Mania
  • *
พี่ ไปเที่ยว ด้วยกันไหมครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ใหม่ หมายถึง พี่ป้อม ใช่ป่ะ  :D

• Pa Mania
  • *
 พี่ๆ ท่านใดสนใจ ไปเที่ยว เชิญลง ชื่อ ได้เลย นะครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

.

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8ultrDgVLcg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8ultrDgVLcg</a>
.

• Pa Mania
  • *
* ยังพอมีเวลาอีกเกือบเดือน    แต่ถ้าสนใจจะจองที่นั่งก่อนก็ดีครับจะได้เตรียมดำเนินการเรื่องต่างๆ

* หรือเตรียมแผนสำรองอื่นๆ     คนหยุดเสาร์อาทิตย์จะสะดวก    คนหยุดเฉพาะวันอาทิตย์คงต้องวางแผนลางานล่วงหน้า

* เรื่องการจองโบกี้รถไฟติดปัญหาเรื่องมีกรุ๊ปทัวร์จองก่อนเรา   แต่ตอนนี้เราทำหนังสือขอและเดินเรื่องโดยพี่ใหม่ รฟท.   เคลียมาเรียบร้อย  ไป-กลับ 1 โบกี้

* รถไฟขบวนใหม่ ยังไม่เริ่มใช้งานในเส้นทาง  กรุงเทพฯ-หนองคาย    งั้นเราไปถ่ายรูปฉลองขบวนเก่าก่อนปลดระวางดีกว่า   :-*

* ทัวร์ท้องถิ่นเมืองลาว   ได้ confirm ที่พักในวังเวียง  และเวียงจันทร์เรียบร้อย  พร้อมรถทัวร์ VIP  40 ที่นั่ง   พร้อม

* เส้นทางเดินทางพร้อม   ไกด์ท้องถิ่นพร้อม

* อากาศถ้าแดดไม่เปรี้ยงเกินไป   ถ้าจะดี

* อย่าลืมเตรียมร่มปามาเนีย    ติดตัวกันมาด้วยนะครับ    เวลากลางนี่คงเท่ชมัด

* เสื้อVest Pa -mania   คงใช้งานได้เต็มที่งานนี้

* แล้วพบกัน  " มิตติ้งรอนแรมเคียงดาวอินลาวซีตี้ "

:L2904:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
พี่เส 2 ที่ด้วยครับพี่นะ  :L6419:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
น่าสนุกมากครับ  :sd10:  ติดที่ลูกเล็ก3 เมียเด็ก1 สัมภาระเยอะ เกรงว่าจะทำพีๆหมดสนุกหนะสิครับ  :sd21: งั้นรอชมภาพสวยๆอยู่เมืองระยองก่อนพลางๆดีกว่า ถ้าหาที่ฝากเลี้ยงเด็กได้ คงจะดีไม่ใช่น้อย     :L4386:         
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

• Pa Mania
  • *
 :L2900:  ครับ  :L2888:

• Pa Mania
  • *
:L2900:  ครับ  :L2888:
อ่อ พี่ใหม่คงหมายถึง "จากมิตรภาพที่มีรถเป็นสื่อกลาง พัฒนาถึงการเที่ยวด้วยกันด้วยวิธีการไหนก็ได้ มีกี่เว็บที่ทำได้"
***เครดิต แอดมิน กิต <Black Angle>
 :L2739: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อ่อ พี่ใหม่คงหมายถึง "จากมิตรภาพที่มีรถเป็นสื่อกลาง พัฒนาถึงการเที่ยวด้วยกันด้วยวิธีการไหนก็ได้ มีกี่เว็บที่ทำได้"
***เครดิต แอดมิน กิต <Black Angle>
 :L2739: :L2901: :L2901: :L2901:
พี่ใหม่โพสถึงกับต้องมีล่ามแปลเลยครับ  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
พี่เส 2 ที่ด้วยครับพี่นะ  :L6419:
รับทราบครับ

น่าสนุกมากครับ  :sd10:  ติดที่ลูกเล็ก3 เมียเด็ก1 สัมภาระเยอะ เกรงว่าจะทำพีๆหมดสนุกหนะสิครับ  :sd21: งั้นรอชมภาพสวยๆอยู่เมืองระยองก่อนพลางๆดีกว่า ถ้าหาที่ฝากเลี้ยงเด็กได้ คงจะดีไม่ใช่น้อย     :L4386:         
ลงชื่อเลยไหมครับ   เด็กเล็กแค่ไหน   เพราะค่ารถไฟต่ำกว่า 100 ฟรี    ค่าทัวร์ลดลง 1000   หรือเอานั่งตักไปก็ได้

:L2739: