ผู้เขียน หัวข้อ: (เต็ม) *เริ่มโอนเงิน=>22-24 ตุลา 59:Happy Family Days [ประเทศลาว]  (อ่าน 58242 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม บางแค

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5
Re: Oct 22-23-24 : Program Happy Family Days (ชวน 40 คนเที่ยวประเทศลาว)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 12:23:52 »
พี่หนุ่มนี่สุดยอดจริงๆครับ ก็หวังใจว่าจะได้เดินทางไปเที่ยวร่วมกันอีกครับ
ตอนนี้กำลังรอลุ้นฟังประกาศว่าวันหยุดผมจะตรงกับที่ไปเที่ยวไหมน่ะครับ (ย้ายจากพม่ากลับมาไทย)

เอาใจช่วยพี่ตู่อีกคนครับ ขอให้วันหยุดตรงกับวันไปเที่ยวครับ อยากฟังพี่ตู่ร้องเพลงร็อค  :L2739:

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
Re: Oct 22-23-24 : Program Happy Family Days (ชวน 40 คนเที่ยวประเทศลาว)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 15:02:36 »
 :L2900:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 16:52:50 »
อยากฟังพี่ตู่ร้องเพลงร็อค  :L2739:

แน่ใจแล้วหรอครับ  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 18:23:53 »
เอาใจช่วยพี่ตู่อีกคนครับ ขอให้วันหยุดตรงกับวันไปเที่ยวครับ อยากฟังพี่ตู่ร้องเพลงร็อค  :L2739:

มาอีก 2 ครบ ครึ่งคัน  :sd42:     :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 18:26:59 »
 :L4373:

last update ในกระทู้ถัดไป

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 18:30:45 »
ครบ  24 ชมล่ะ   ได้มาครึ่งคันแล้ว

รับแค่ 40 คนนะครับ   :L2739:

Serprise! ยังไม่ Confirm  ;)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 19:49:19 »
 :L4384: :L4384:  เด็กๆปิดเทอมยังหว่า

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 20:08:38 »
ไม่ได้มีโอกาสนั่งรฟทเลย ครั้งสุดท้ายที่นั่งนี่น่าจะตอนเป็นวัยรุ่น นั่งไปจังหวัดเลยเพื่อที่จะไปขึ้นภูกระดึง  :sd01:
แต่เมื่อสองปีก่อนก็ได้มีโอกาสนั่งรถไฟอีกครั้ง แต่ไม่ใช่รฟทนะ หน้าตามันเป็นแบบนี้ครับ  ;D

แต่ Pamania Happy Family Meeting ครั้งนี้จะเป็นอะไรที่พิเศษมากๆ ทั้งเหมาโบกี้ตู้นอนไปกับครอบครัวปามาเนีย แถมเดินทางไปเที่ยวถึงต่างประเทศเลย โอกาสแบบนี้คงหาได้เฉพาะในเว็บ Pajero Sport Mania   :sd24:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 20:10:46 »
:L4384: :L4384:  เด็กๆปิดเทอมยังหว่า
ปิดแล้วพี่ .. เป็นช่วงหยุดยาวด้วย
 :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 20:53:24 »
ขอถามนิดนึงครับ
อันนี้ถือเป็นานปีหรือเปล่าครับ
รึว่าไปเที่ยวกันเฉยๆ
แล้วงานปียังมีอยู่ไหมครับ
 :L2761: :L2761: :L2761:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 21:47:22 »
งั้น ลงชื่อไว้แล้วกัน 4 คน ปรกติ นะรัชดา ไม่ค่อยได้ชวนใครเที่ยวซักเท่าไร  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 1 กันยายน 2016, 22:05:01 »
ครึ่งทางแล้ววุ๊ย เย้ๆ  :sd24:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 09:04:09 »
ไม่ได้มีโอกาสนั่งรฟทเลย ครั้งสุดท้ายที่นั่งนี่น่าจะตอนเป็นวัยรุ่น นั่งไปจังหวัดเลยเพื่อที่จะไปขึ้นภูกระดึง  :sd01:
แต่เมื่อสองปีก่อนก็ได้มีโอกาสนั่งรถไฟอีกครั้ง แต่ไม่ใช่รฟทนะ หน้าตามันเป็นแบบนี้ครับ  ;D

แต่ Pamania Happy Family Meeting ครั้งนี้จะเป็นอะไรที่พิเศษมากๆ ทั้งเหมาโบกี้ตู้นอนไปกับครอบครัวปามาเนีย แถมเดินทางไปเที่ยวถึงต่างประเทศเลย โอกาสแบบนี้คงหาได้เฉพาะในเว็บ Pajero Sport Mania   :sd24:

ครั้งนี้ อาจจะได้นั่งรถนอน ตู้รุ่นใหม่นะครับ   :-X

งั้น ลงชื่อไว้แล้วกัน 4 คน ปรกติ นะรัชดา ไม่ค่อยได้ชวนใครเที่ยวซักเท่าไร  :sd10: :sd10:
ลองเที่ยวแบบกอดคอเป้พาดบ่าไปด้วยกัน  หลายๆคืนๆ   เต็มที่กว่า    เด็กก็ไปกลุ่มเด็ก   ภรรยาก็ไปก๊วนเขา  เราก็ก๊วนเรา  เดินทางก็เด้งกันได้พอสนุก 555

ครึ่งทางแล้ววุ๊ย เย้ๆ  :sd24:

อีก 14 คน  โดยเฉลี่ยก็  4-5 ครอบครัว  ถ้าครอบครัวละ 3 คน   :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 09:12:30 »
ขอถามนิดนึงครับ อันนี้ถือเป็นานปีหรือเปล่าครับ   รึว่าไปเที่ยวกันเฉยๆ แล้วงานปียังมีอยู่ไหมครับ
:L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734:

เป็นคำถามที่หลายคน  ถามย้ำ! และสงสัยกันมาก   ;)

จริงแล้วเรื่องงานปีหรืองานประจำปี  ตามที่ได้เคยแจ้งก่อนจัดงานอาปาเช่และเรื่องนกอินทรีย์ผลัดขนและแบนเนอร์ที่แขวนอยู่นานกับคติอินเดียแดง  ให้จดจำและดีใจ
ว่าจะจัดรูปแบบนี้เป็นปีสุดท้าย  เพราะเรามาพิจารณากันหลายๆส่วนแล้วพบว่า
1. จัดงานดีได้และอยากให้ดีมากได้  แต่ค่าใช้จ่ายพอสมควรแต่เวลาใช้งานและเวลาที่จะมีความสุขกันนั้นน้อยมาก
2. เราจัดกันเอง  และมีตัวแทนแต่ละฝ่ายช่วยกันจัดช่วยกันเตรียมงาน   แต่พอดำเนินงาน  คนที่เป็นตัวแทนมักไม่ได้สนุกได้เต็มที่ด้วยเพราะมีภาระที่ต้องรับผิดชอบในงานอยู่
3. อาหาร  อุปกรณ์ เครื่องเล่น  หลายอย่างที่เตรียมๆกันไว้  ก็ใช้ได้ไม่เต็มที่เพราะเวลาทุกอย่างถูกกำหนด  ยิ่งคนเยอะ  ยิ่งใช้เวลาบริหารจัดการเยอะ
4. sponsor ที่สนับสนุนเรามีจำนวนมาก  แต่เรามองว่าเราตอบแทนเขากลับน้อยเกินไปและเวลาสั้นมากๆที่เราอยู่ด้วยกัน  ทำให้เราปฏิเสธไปหลายราย
5. หากกิจกรรมนั้นมีการเดินทางมากกว่า 250-350 โล  +/-   พวกเราจะเสียเวลาเดินทางช่วงไปและกลับมากกว่า  7-10 ชม.   ในเวลาปกติ
6. เวลาจริงที่เราเหลือกันคือ  17.00 - 09.00   เพราะบางคนต้องรีบเดินทางกลับ  บางคนมีธุระเช้า  บางคนรีบไปทำงาน
7. ของที่เตรียมมาในงานเหลือกลับเยอะ  แทบทุกงานแบ่งขึ้นรถกัน   อาหารก็กินกันไม่หมด 
8. ของรางวัลเหลือเยอะจนต้องแจก 2 รอบ
9. กิจกรรมที่เตรียมไว้  บางอย่างใช้ไม่เต็มที่   มิตติ้ง  พริตตี้   ถูกกิจกรรมบีบเวลา  จนบางทีล่วงเลยไปยันตี 3    สุดท้ายไม่ได้นอนกันอีก
10. เสร็จงานแล้ว  พวกตัวแทนสมาชิกต่างก็เหนื่อยแต่ภูิใจที่สมาชิกมีความสุข   ตื่นเช้ามาตาละห้อยกันเชียว  แต่ผมมองว่าทำอย่างไรให้เราสุขสนุกไปด้วยกัน  แบบมิตติ้งย่อย
11. เลยมองว่าในปี 4 เราอาจจะหารูปแบบใหม่  ที่ไม่จำกัดว่าเป็นงานปี  อาจจะเป็นงานเดือน  หรือมิตติ้งแต่งรถ  แบบที่พวกเราทำกันก็ได้   ที่สำคัญต้องอย่างน้อย 2 คืน
12. อยากจะจัด อยากจะทำเมื่อมีความอยาก   อาจจะจัดอีกก็ได้เป็นงานเลี้ยงสังสรรค์  หรืองานฉลอง  อะไรก็ตามที่  ไม่ต้องเหมือนงานทั่วไปที่ถึงเวลาแล้วควรจะมีเพราะครบรอบ 

ประมาณนี้ครับ   อะไรก็ตามที่เป็นกฏเกณฑ์  หรือถึงวาระต้องทำ   หรือเขาทำเราไม่ทำบ้างเหรอ   หรือเราไม่มีแบบเขาบ้างหรอ    มันรู้สึกว่าไม่ใช่การพักผ่อนที่แท้จริง 

จริงแล้วพวกเราอยากทำอะไรก็ได้ที่มีความสุข  อยากทำ  อยากสนุก   ไม่ต้องเยอะ  ปลดปล่อย   ถึงวันทำการก็แยกย้ายไปทำงานกันครับ

ต่อไปนี้  จะมีงานเดือน  น่าจะดีกว่างานปีนะครับ
    :D

:sd24: :sd24: :sd24: :sd24:   

ตอบ : งานนี้เป็นงานกอดคอกันเที่ยวกับครอบครัวปามาเนียโดยไม่ต้องขับรถไป  ครั้งแรก     มี sponsor product ต่างประเทศ จะสนับสนุนอยู่แต่เรายังหาทางตอบแทนเขาไม่ได้ว่าจะคืนในรูปแบบไหน   เลย Hold ไว้ก่อน  ขอจ่ายกันเองก่อนครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 09:17:54 »
ขอถามนิดนึงครับ
อันนี้ถือเป็นานปีหรือเปล่าครับ
รึว่าไปเที่ยวกันเฉยๆ
แล้วงานปียังมีอยู่ไหมครับ

ผมคิดว่าไม่ใช่"นานปี"ครับ  :sd42:  อนาคตปามาเนียคงจะมีงานลักษณะนี้บ่อยๆ แบบว่าใครนึกอยากเที่ยวไหนก็เข้ามาชวนกันในกระทู้ พลาดงานนึงก็ไปจอยงานหน้า แบบว่าปีนึงเจอกันหลายๆที นี่ก็ต่อเนื่องจากทริปทับเบิกซึ่งผมก็พลาดไม่ได้ไปด้วย
ก็น่าจะดีกว่าเจอกันปีละหน พลาดแล้วรอปีหน้า ซึ่งก็ไม่รู้ว่าปีหน้าจะพลาดอีกหรือป่าว  :sd06:
ที่สำคัญแบบนี้น่าจะบรรลุวัตถุประสงค์ในการสร้างและกระชับมิตรภาพระหว่างสมชได้ดีกว่า หรือว่าพี่ๆสมชมีความคิดเห็นเช่นไรก็สามารถแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 09:18:00 »
Last Update : 02/09/59

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 09:24:08 »
ผมคิดว่าไม่ใช่"นานปี"ครับ  :sd42:  อนาคตปามาเนียคงจะมีงานลักษณะนี้บ่อยๆ แบบว่าใครนึกอยากเที่ยวไหนก็เข้ามาชวนกันในกระทู้ พลาดงานนึงก็ไปจอยงานหน้า แบบว่าปีนึงเจอกันหลายๆที นี่ก็ต่อเนื่องจากทริปทับเบิกซึ่งผมก็พลาดไม่ได้ไปด้วย
ก็น่าจะดีกว่าเจอกันปีละหน พลาดแล้วรอปีหน้า ซึ่งก็ไม่รู้ว่าปีหน้าจะพลาดอีกหรือป่าว  :sd06:
ที่สำคัญแบบนี้น่าจะบรรลุวัตถุประสงค์ในการสร้างและกระชับมิตรภาพระหว่างสมชได้ดีกว่า หรือว่าพี่ๆสมชมีความคิดเห็นเช่นไรก็สามารถแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ  :L4399:

ถูกครับ......ถ้าอยากให้จัดก็มีได้   ทำได้เช่นกัน       แต่จะจัดเพราะครบรอบปีหรืออยากเจอกันหรือถึงเวลาต้องมีหรือเพื่อวัตถุประสงค์อะไรหว่า......

* งานมิตติ้ง  มันส์สุดติ่ง กว่างานปีมาก
* งานสังสรรคย่อย    สนุกสนานแบบงานปีเช่นกัน
* การพบป่ะ   มามิตติ้งได้แบบเน้นๆ    ซึ่งหลายเวปกิจกรรมพวกนี้แทบจางหาย   เรายังบ้ากันอยู่เลย   แต่ละครั้งข้ามคืนทั้งนั้น
* อาหารการกินเพียบ
* ของรางวัล  เราจะแจกห้องแจกของก็ได้   เพราะสมาชิกกันเองก็แจกกันบ่อย
* ช่วยกันคิดและเสนอความคิดเห็นกันได้เลย  ว่าจะสร้างสรรครูปแบบใหม่กันอย่างไรดี
* ตอนนี้ยังไม่คิด  ก็กอดคอแบกเป้ไปเดินเที่ยวลาวอยู่กันสัก 2-3 คืนดีกว่า    เผื่อมี Idea ใหม่ๆ

:sd27:   

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 09:48:09 »
:L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734:

เป็นคำถามที่หลายคน  ถามย้ำ! และสงสัยกันมาก   ;)

จริงแล้วเรื่องงานปีหรืองานประจำปี  ตามที่ได้เคยแจ้งก่อนจัดงานอาปาเช่และเรื่องนกอินทรีย์ผลัดขนและแบนเนอร์ที่แขวนอยู่นานกับคติอินเดียแดง  ให้จดจำและดีใจ
ว่าจะจัดรูปแบบนี้เป็นปีสุดท้าย  เพราะเรามาพิจารณากันหลายๆส่วนแล้วพบว่า
1. จัดงานดีได้และอยากให้ดีมากได้  แต่ค่าใช้จ่ายพอสมควรแต่เวลาใช้งานและเวลาที่จะมีความสุขกันนั้นน้อยมาก
2. เราจัดกันเอง  และมีตัวแทนแต่ละฝ่ายช่วยกันจัดช่วยกันเตรียมงาน   แต่พอดำเนินงาน  คนที่เป็นตัวแทนมักไม่ได้สนุกได้เต็มที่ด้วยเพราะมีภาระที่ต้องรับผิดชอบในงานอยู่
3. อาหาร  อุปกรณ์ เครื่องเล่น  หลายอย่างที่เตรียมๆกันไว้  ก็ใช้ได้ไม่เต็มที่เพราะเวลาทุกอย่างถูกกำหนด  ยิ่งคนเยอะ  ยิ่งใช้เวลาบริหารจัดการเยอะ
4. sponsor ที่สนับสนุนเรามีจำนวนมาก  แต่เรามองว่าเราตอบแทนเขากลับน้อยเกินไปและเวลาสั้นมากๆที่เราอยู่ด้วยกัน  ทำให้เราปฏิเสธไปหลายราย
5. หากกิจกรรมนั้นมีการเดินทางมากกว่า 250-350 โล  +/-   พวกเราจะเสียเวลาเดินทางช่วงไปและกลับมากกว่า  7-10 ชม.   ในเวลาปกติ
6. เวลาจริงที่เราเหลือกันคือ  17.00 - 09.00   เพราะบางคนต้องรีบเดินทางกลับ  บางคนมีธุระเช้า  บางคนรีบไปทำงาน
7. ของที่เตรียมมาในงานเหลือกลับเยอะ  แทบทุกงานแบ่งขึ้นรถกัน   อาหารก็กินกันไม่หมด 
8. ของรางวัลเหลือเยอะจนต้องแจก 2 รอบ
9. กิจกรรมที่เตรียมไว้  บางอย่างใช้ไม่เต็มที่   มิตติ้ง  พริตตี้   ถูกกิจกรรมบีบเวลา  จนบางทีล่วงเลยไปยันตี 3    สุดท้ายไม่ได้นอนกันอีก
10. เสร็จงานแล้ว  พวกตัวแทนสมาชิกต่างก็เหนื่อยแต่ภูิใจที่สมาชิกมีความสุข   ตื่นเช้ามาตาละห้อยกันเชียว  แต่ผมมองว่าทำอย่างไรให้เราสุขสนุกไปด้วยกัน  แบบมิตติ้งย่อย
11. เลยมองว่าในปี 4 เราอาจจะหารูปแบบใหม่  ที่ไม่จำกัดว่าเป็นงานปี  อาจจะเป็นงานเดือน  หรือมิตติ้งแต่งรถ  แบบที่พวกเราทำกันก็ได้   ที่สำคัญต้องอย่างน้อย 2 คืน
12. อยากจะจัด อยากจะทำเมื่อมีความอยาก   อาจจะจัดอีกก็ได้เป็นงานเลี้ยงสังสรรค์  หรืองานฉลอง  อะไรก็ตามที่  ไม่ต้องเหมือนงานทั่วไปที่ถึงเวลาแล้วควรจะมีเพราะครบรอบ 

ประมาณนี้ครับ   อะไรก็ตามที่เป็นกฏเกณฑ์  หรือถึงวาระต้องทำ   หรือเขาทำเราไม่ทำบ้างเหรอ   หรือเราไม่มีแบบเขาบ้างหรอ    มันรู้สึกว่าไม่ใช่การพักผ่อนที่แท้จริง 

จริงแล้วพวกเราอยากทำอะไรก็ได้ที่มีความสุข  อยากทำ  อยากสนุก   ไม่ต้องเยอะ  ปลดปล่อย   ถึงวันทำการก็แยกย้ายไปทำงานกันครับ

ต่อไปนี้  จะมีงานเดือน  น่าจะดีกว่างานปีนะครับ
    :D

:sd24: :sd24: :sd24: :sd24:   

ตอบ : งานนี้เป็นงานกอดคอกันเที่ยวกับครอบครัวปามาเนียโดยไม่ต้องขับรถไป  ครั้งแรก     มี sponsor product ต่างประเทศ จะสนับสนุนอยู่แต่เรายังหาทางตอบแทนเขาไม่ได้ว่าจะคืนในรูปแบบไหน   เลย Hold ไว้ก่อน  ขอจ่ายกันเองก่อนครับ

OK ครับ กระจ่างแจ้งครับ
ที่ถามเพราะว่าตอนที่จะไปภูทับเบิกกัน ทาง ผบ ผมเขาก็อยากไปมากๆ
แต่เพราะผมติดงานอยู่ เลยไม่สามารถไปได้ ก็บอกเขาไปว่าเดี๋ยวรองานปีก็ได้
น่าจะได้ไปเที่ยวอีก แต่แค่ยังไม่รู้ว่าจะที่ไหนแค่นั้นเอง
และเพราะงานปีในปีที่แล้ว ผบ ผมก็ค่อนข้างชอบมากๆด้วย เลยอยากจะไปอีก
แต่พอ ผบ รู้ว่าไปกันถึงลาวก็รู้สึกเฟลครับ เพราะมันไปไม่ได้อยู่ละด้วยสาเหตุหลายๆอย่าง
และการไปเที่ยวแบบนี้มันค่อนข้างจำกัดแค่เฉพาะกลุ่มด้วย
ตอนนี้ผมก็เลยต้องมาวางแพลนเพื่อจะพาเขาไปที่อื่นเพื่อชดเชยให้เขาล่ะครับ
และที่สำคัญ ยังไงผมก็ชอบที่จะขับรถไปเที่ยวเองมากกว่า เพราะมันจะมีความผูกพันระหว่างคนกับรถครับ
อยากเอารถไปถ่ายรูปตามวิวต่างๆที่ได้ไปครับ
อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ หลายคนอาจจะคิดไม่เหมือนกัน
ก็เคารพการตัดสินใจของทุกท่านครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 09:55:05 »
OK ครับ กระจ่างแจ้งครับ
ที่ถามเพราะว่าตอนที่จะไปภูทับเบิกกัน ทาง ผบ ผมเขาก็อยากไปมากๆ
แต่เพราะผมติดงานอยู่ เลยไม่สามารถไปได้ ก็บอกเขาไปว่าเดี๋ยวรองานปีก็ได้
น่าจะได้ไปเที่ยวอีก แต่แค่ยังไม่รู้ว่าจะที่ไหนแค่นั้นเอง
และเพราะงานปีในปีที่แล้ว ผบ ผมก็ค่อนข้างชอบมากๆด้วย เลยอยากจะไปอีก
แต่พอ ผบ รู้ว่าไปกันถึงลาวก็รู้สึกเฟลครับ เพราะมันไปไม่ได้อยู่ละด้วยสาเหตุหลายๆอย่าง
และการไปเที่ยวแบบนี้มันค่อนข้างจำกัดแค่เฉพาะกลุ่มด้วย
ตอนนี้ผมก็เลยต้องมาวางแพลนเพื่อจะพาเขาไปที่อื่นเพื่อชดเชยให้เขาล่ะครับ
และที่สำคัญ ยังไงผมก็ชอบที่จะขับรถไปเที่ยวเองมากกว่า เพราะมันจะมีความผูกพันระหว่างคนกับรถครับ
อยากเอารถไปถ่ายรูปตามวิวต่างๆที่ได้ไปครับ
อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ หลายคนอาจจะคิดไม่เหมือนกัน
ก็เคารพการตัดสินใจของทุกท่านครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

ถ้าเป็นการขับรถไปเองมีบ่อยแน่ครับ   แต่เรื่องระยะทางลองพิจารณาดูครับว่าเหมาะสมที่ประมาณเท่าไหร่
เท่าที่คำนวณดูน่าจะไม่เกิน 400 โล   เพราะเวลาเดินทางนานมาก

อีกทริปหนึ่งที่เตรียมไว้  คือ   
- เดินทางเช้ามืด เสาร์   ไปพักบังกะโล+นอนเต้นท์ที่ตราด
- ออกเที่ยงกลับมานอนโฮมสเตที่จันทบุรี 
- ออกเที่ยง  เที่ยวขากลับเข้า  กทม
- งานนี้ขับรถไปครับ   เป็นงานเดือน 555

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 2 กันยายน 2016, 10:12:33 »

อันนี้น่าสนใจ  ชอบเพราะงานปี  หรือชอบผม concept ธีมงานและความ mania ของคนคิด  5555

การเนรมิตบรรยากาศพวกนี้  มันต้องช่วยกันหลายคนและอินเนอร์เยอะหน่อยถึงบ้ากันได้   หากไปทำคนเดียวคง  :D

แต่นึกถึงงานอาปาเช่   ผมชอบกิจกรรมและบรรรยากาศงานมากๆครับ

ผู้กล้าหาญคนแรกครับ

ถ้าไม่บอกว่ามางานปามาเนีย ผมนึกว่าจะไปเล่นงิ้วนะเนี่ย 555

จะไปออกรบ ต้องจัดเต็มเท่านั้น !!!

มาเริ่มงาน รอบค่ำกันต่อเลยคับ
ขอบคุณพี่ส้ม ผ.บ. พี่แม็ค.  และพี่ ผ.บ พี่โจ. และท่านอื่นๆด้วยคับ.
เป็นทีมเมคอัพ. ที่สร้างกิจกรรมส่วนนี้ขึ้นมาเพิ่ม และได้สนุกสนานกันหลายท่านเลยคับ

พ่อหมอประเดิมก่อนเลยคับ. เริ่มสนใจกันมากขึ้นเเล้วคับ เริ่มมันคับ
ตามด้วยพี่ท่านนี้คับ

อารมณ์อินเนอร์เริ่มเข้าสิง กันเเล้วคับ. ท่านต่อไปก้อพิธีกร อารมณ์ ดีของบ้านเลยคับ
ไม่สบายตั้งแต่เช้าเเล้วคับ แต่ มาด้วยใจคับ. ตบยาเข้าไป 1 ชุด. แล้วเดินหน้าพาพี่ๆปามาเนีย สนุกสนานกันคับ

ไม่ได้เเล้วคับ จัดต่อเลยคับ

งานเริ่มขึ้นบรรยากาศ เริ่มสนุกคับ พี่ๆผู่ก่อตั้งกล่าวเปิดงานกันคับ
ผมได้ทีเดินตะเวน ขอพี่ๆถ่ายรูปกันเลยคับ งานนี้แต่ล่ะท่านกินกันไม่ลงคับ
เริ่มจากพี่ไซ คับ. ไม่รู้ว่าลูกจะกลัวไหมน่ะคับคุณพ่อ.  :L2739:

ต่อเลยคับ. พี่มะ คนรักครอบครัวคับ อบอุ่นมากๆคับ พี่ๆบ้านนี้คับ

พี่แม็ค คับ.จัดเต็มกันเลยทีเดียวคับ จำกันไม่ได้คับ

ผ.บ. พี่โจ้คับ. ต้องขอบคุณมากๆคับ ที่ใช้ฝีมือแต่งหน้า ให้พี่ๆหลายๆท่านออกแบบมาเเบบว่าเหมือนมากๆคับ

พี่ลีโจคับ. ทาทั่วเลยคับ.

ขอถ่ายกับพี่โจ้หน่อยคับ จำไม่ได้คับ
นี่เค้ามุงอะไรกันไม่ทราบคับขอเข้าไปร่วมด้วยเลยคับ
มองหน้ากันเอาก้อหัวเราะกันเองคับ.   :sd42:

ต่อกับ กลุ่มนี้คับ. นั่งดูรอบๆ แล้วก้อหัวเราะกันไปคับ นี่เรามานั่ง รวมกันได้ยังไง คับ

เฮฮากันสนุกสนานคับ

:L2888: :L2888: ยิ่งดู  อารมณ์ยิ่งมา เว้ยเฮ้ย  :sd42: :sd42: :sd42: