ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงโอดครวญจากนาง ผ้าเบรค PRO Spec กับ จานเบรคเดิมๆของโรงงาน  (อ่าน 23634 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ของผมยี่ห้อเดียวกันนี้ ตอนนี้หอนเป็น....แมวเหมียวเลย เบรคที ดังลั่นทุ่ง  :sd42:

เดี๋ยวไปหาเจ้าของอู่ไม่เต็มร้อยดีกว่าครับ  :L2732:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ของผมยี่ห้อเดียวกันนี้ ตอนนี้หอนเป็น....แมวเหมียวเลย เบรคที ดังลั่นทุ่ง  :sd42:

เดี๋ยวไปหาเจ้าของอู่ไม่เต็มร้อยดีกว่าครับ  :L2732:
จากวันน้นถึงวันนี้ หลังเจียรจานเพื่อปราบนางที่ใครๆเขาบอกว่า เปลี่ยนต้องเจียร
นางก็ยังครางเสมอ  นางเฮี้ยนจริง :sd06:

• Pa Mania
  • *
จากวันน้นถึงวันนี้ หลังเจียรจานเพื่อปราบนางที่ใครๆเขาบอกว่า เปลี่ยนต้องเจียร
นางก็ยังครางเสมอ  นางเฮี้ยนจริง :sd06:
ท่าทางนางจะเฮี๊ยนมากจริงๆ ครับ  :D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

สรุปว่า  ไม่ work หรอ ( ตัวไหนพี่อิฐ)

ลงแซ่เลย  :L2754:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
สรุปว่า  ไม่ work หรอ ( ตัวไหนพี่อิฐ)

ตัว PRO SPEC ครับ ที่แปลกคือ ชุดนี้เป็นชุดที่ 2 ซึ่งชุดก่อนหน้าก็ PRO SPEC เช่นกัน แต่ไม่มีอาการครางร้องเฮี๊ยน แบบนี้ครับ  :sd06:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ตัว PRO SPEC ครับ ที่แปลกคือ ชุดนี้เป็นชุดที่ 2 ซึ่งชุดก่อนหน้าก็ PRO SPEC เช่นกัน แต่ไม่มีอาการครางร้องเฮี๊ยน แบบนี้ครับ  :sd06:

แล้วชุดนี้ผมหมด จะใช้ตัวไหนดีล่ะ  :L2761:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
แล้วชุดนี้ผมหมด จะใช้ตัวไหนดีล่ะ  :L2761:
ใช้ของshimano หรือ durace เลือกเอาว่าแบบยางหรือคาร์บอนดี  :L2739:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
ProSpec ของผมดังทั้ง 2 คัน ใช้กับจาน DBA ทั้งคู่

อดีต ปาน้ำตาล ตอน อายุ DBA 50000 โล กับ ผ้าเบรคตัวเก่าไม่ดังเลย ใช้จน DBA อายุ 110000 โล ก็ไม่ดัง พอเปลียนเป็นสเป็คใหม่ ร้องเป็นจิ้งหรีด

ปัจจุบัน ปาดำ มี DBA อายุ 50000 โล ใช้ร่วมกับ ProSpec เริ่มดังแล้ว

ผมยังปักใจที่ ส่วนผสมของผ้าเบรคต้องเปลี่ยนไปเยอะพอสมควร

เรามา  :L2760:  :L2760: ProSpec กันดีกว่ามั้ย .... แล้วตามหาผ้าเบรคตัวใหม่แทน ProSpec กันเถอะ..... :L2756: 

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่
เพิ่งไปเปลี่ยนผ้าเบรค prospec มาก็ดังเช่นกันครับ
หนุ่มเชียงใหม่

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ตอนใช้ Bendix titanium ระยะเบรคดีมาก แต่ฝุ่นเยอะ วิ่งได้แค่ 8หมื่นกว่าโลเอง ตอนนี้หันมาใส่ผ้าเบรคศูนย์ จะลองเทียบกันดูหน่อย เพราะของศูนย์มันไม่มีฝุ่นแดง  :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
แค่หาชื่อก่อนนะ

1. Standard Mitsubishi
2. Akebono
3. Dan-Block
4. EBC รุ่น Ultramax2 หรือ YellowStaff

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
แค่หาชื่อก่อนนะ

1. Standard Mitsubishi
2. Akebono
3. Dan-Block
4. EBC รุ่น Ultramax2 หรือ YellowStaff

Dan block น่าลองครับพี่ฑูต แต่ของท่าจะหายาก
อีกตัวที่น่าลอง Si Tech ครับพี่ฑูตใช้กับรถเก๋งอยู่แจ่มดีครับ ดูดเท้าเบรคนุ่มหยุดดี แต่ฝุ่นเยอะหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ใช้ของshimano หรือ durace เลือกเอาว่าแบบยางหรือคาร์บอนดี  :L2739:

.
แน่ะ ??? 555
.

• Pa Mania
  • *
Dan block น่าลองครับพี่ฑูต แต่ของท่าจะหายาก
อีกตัวที่น่าลอง Si Tech ครับพี่ฑูตใช้กับรถเก๋งอยู่แจ่มดีครับ ดูดเท้าเบรคนุ่มหยุดดี แต่ฝุ่นเยอะหน่อยนะครับ

รถผมใช้ปั๊ม 4port GTO รถเก๋ง  น่าลองเช่นกัน   ตอนนี้ผมใช้ผ้าเบรคของ N500 ฟอร์จูนเนอร์อยู่เอามาตะไบข้างออก  3มม  ;)

ออฟไลน์ รัฐพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
ตอนนี้ล่าสุดเปลี่ยนยี่ห้อจาก N-Sport เป็น NEXZTER แล้วครับ

อันนี้เผื่อจะลืมกัน ตอนสมัยเปลี่ยน package ใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2016, 22:11:04 โดย รัฐพล »

• Pa Mania
  • *
  :L2888:  มีเปลี่ยนชื่ออีกด้วย

:sd06:  :sd06:

• Pa Mania
  • *

โดนบังคับป่าวเดี๋ยวทำชื่อเดิมเสียหาย   :D

• Pa Mania
  • *
โดนบังคับป่าวเดี๋ยวทำชื่อเดิมเสียหาย   :D

น่าคิด ความเป็นไปได้ สูง  :L2761:

ออฟไลน์ เล็ก sriracha

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ของผม N500 ใกล้จะหมดอายุแล้ว พี่ๆ คิดว่าจะเปลี่ยนใช้ผ้าเบรคของอะไรดี จานเดิมๆ หรือต้องใช้ของศูนย์เหมือนเดิม  :sd23:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
ของผม N500 ใกล้จะหมดอายุแล้ว พี่ๆ คิดว่าจะเปลี่ยนใช้ผ้าเบรคของอะไรดี จานเดิมๆ หรือต้องใช้ของศูนย์เหมือนเดิม  :sd23:

:L2736: พี่เล็กใช้N500มาจนจะหมดแล้ว ส่วนตัวพี่เล็กชอบและพึงพอใจกับมันหรือเปล่าครับ ถ้าชอบ ใช่ ก็จัดN500เหมียนเดิมเลยครับ
หรือจะใช้ของศูนย์เหมือนเดิมก็ได้นะครับ ถ้ากับจานเดิมๆ ผมว่ามันโอเครอยู่นะ
   :L2736:ตอนผมใช้จานDBA ผมยังใช้ผ้าเบรคของศูนย์เหมือนเดิมเลย เพราะผมว่ามันนิ่มหนึบดูดกว่า มันอยู่ที่เราใช้ ชอบแบบไหนนะครับ

ลองพิจารณาดู  :L2754: