ผู้เขียน หัวข้อ: (นนทบุรี บางกรวย) บจก. เอเชียวัฒนามอเตอร์ สาขาราชพฤกษ์  (อ่าน 47520 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
วันนี้ 20/11/56 เข้ารับบริการ เคลม TURBO ลูกนี้เป็นลูกที่2 กับระยะเวลา 2 ปี 6 เดือน โดยรวมๆ ก็ ไม่มีไรแตกต่างกับศูนย์บริการอื่น แต่อาจจะดีกว่าตรงที่ช่าง เอาใจใส่ลูกค้า่ รับฟังความคิดเห็นลูกค้า ขอบคุณ คุณน้ำผึ้ง สำหรับการดำเนินเรื่อง ใช้เวลาพอสมควร และขอบคุณช่างศูนย์บริการ ที่ทำให้ ปาเรโร่สปอร์ต กลับมา สมบูรณ์อีกครั้ง ครับ
 :L4399: :L4399: :L4399:
ชมภาพโดยรวม ครับ

แถม อีกคัน เข้ารับ บริการ พร้อมกัน  :sd42: :sd42: :sd42:

จบ ข่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2013, 16:55:11 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
อ้าว!!! แล้วปะเก็นได้ตัวใหม่ป่าววว พี่ต๋อง   :L2761:

• Pa Mania
  • *
อ้าว!!! แล้วปะเก็นได้ตัวใหม่ป่าววว พี่ต๋อง   :L2761:
ได้ครับ แต่ลืม ถ่ายรูป มัวแต่ เม๊าส์มอย กะ ลีโจ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
พี่ลีโจทำอะไรกับพัดลมอีกแล้วอะ ... เติมน้ำยาอีกหรือเปล่า  :L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
วันนี้ 13/11/56 เข้ารับบริการ เคลม TURBO ลูกนี้เป็นลูกที่2 กับระยะเวลา 2 ปี 6 เดือน โดยรวมๆ ก็ ไม่มีไรแตกต่างกับศูนย์บริการอื่น แต่อาจจะดีกว่าตรงที่ช่าง เอาใจใส่ลูกค้า่ รับฟังความคิดเห็นลูกค้า ขอบคุณ คุณน้ำผึ้ง สำหรับการดำเนินเรื่อง ใช้เวลาพอสมควร และขอบคุณช่างศูนย์บริการ ที่ทำให้ ปาเรโร่สปอร์ต กลับมา สมบูรณ์อีกครั้ง ครับ

รบกวนสอบถามคับพี่ต๋อง :L4399: รถต้นเพิ่ง5,xxxกม.ครบหมื่นต้นเข้าที่นี่ได้เลยมั้ยคับ :D แต่ต้นไม่ได้ออกรถที่นี่นะคับ ชอบตรงใกล้บ้านและคิวงานน่าจะไม่มากอะคับ ;D

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
เอาออกหมดเลยแล้วเต็มไปใหม่อีกครับ เสียงดังน้องลงกว่าเก่า โทรถามพี่นะแล้ว จะเต็มแค่1/3 แต่ไปจบที่ 1/2   
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
วันนี้ 13/11/56 เข้ารับบริการ เคลม TURBO ลูกนี้เป็นลูกที่2 กับระยะเวลา 2 ปี 6 เดือน โดยรวมๆ ก็ ไม่มีไรแตกต่างกับศูนย์บริการอื่น แต่อาจจะดีกว่าตรงที่ช่าง เอาใจใส่ลูกค้า่ รับฟังความคิดเห็นลูกค้า ขอบคุณ คุณน้ำผึ้ง สำหรับการดำเนินเรื่อง ใช้เวลาพอสมควร และขอบคุณช่างศูนย์บริการ ที่ทำให้ ปาเรโร่สปอร์ต กลับมา สมบูรณ์อีกครั้ง ครับ

รบกวนสอบถามคับพี่ต๋อง :L4399: รถต้นเพิ่ง5,xxxกม.ครบหมื่นต้นเข้าที่นี่ได้เลยมั้ยคับ :D แต่ต้นไม่ได้ออกรถที่นี่นะคับ ชอบตรงใกล้บ้านและคิวงานน่าจะไม่มากอะคับ ;D
เข้าได้เลยครับไม่จำเป็นว่าจะต้องเข้า 0 ที่ออกรถครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *

ได้ครับ สมาชิกปามาเนีย ไม่ได้ออกรถที่นี่ ก้หลายท่าน เช่น พี่กิต พี่อิฐ พี่ลีโจ ฯลฯ คือ ตอนนี้แทบจะเป็น ศูนย์บริการ ที่ปามาเนีย ใช้บริการมากอีกศูนย์หนึ่ง บอกคุณน้ำผึ้งเลย หรือคุณน้ำผึ้งเห็น ติ๊กเกอร์ ปามาเนีย ก็ร้อง อ๋อ หรือบอกว่า พี่เจมส์จุ แนะนำมา ส่วนหัวหน้าช่าง (พี่หน่อย)บอกว่า พี่ตามแนะนำมา  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
:sd23:  ขอบคุณคับพี่ลีโจ,พี่ต๋อง  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ลืม บอก ไป ช่าง ดีเด่น สำหรับ ผม  :L2900: :L2734: จริงไหม พี่เจมส์จุ

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

ต้องขอตามรอยล้อพี่ต๋องไปบ้างละ...

:L2901: :L2901: :L2901:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
วันนี้เอาเจ้า Black Angel ไปเช็ค 80,000 ครับ (แต่วิ่งไปแค่ 70,000)

ไปถึง 08:00 แต่เข้าศูนย์ไม่ได้เพราะคนถือกุญแจยังไม่มา หรือเราไปเช้าเกิน ตกลงศูนย์เปิดกี่โมงกันแน่  :L2761:

รอประมาณ15-20นาที คนถือกุญแจก็มาถึง แต่ยังไม่เห็นวี่แววของคุณนํ้าผึ้งคนสวยของพวกเรา  :L4386:

พี่หน่อยมารับรถแทน และได้รับแจ้งจากพี่หน่อยว่า นโยบายใหม่ของบริษัทจะไม่ให้ลูกค้านำนํ้ามันเครื่องมาเอง ต้องใช้นํ้ามันเครื่องของMitsubishiเท่านั้น ได้เช็คกับคุณนํ้าผึ้งภายหลังทราบว่า นํ้ามันเครื่องสังเคาะห์100% สำหรับเครื่อง3.2 ที่ต้องใช้ 8ลิตร อยู่ที่ประมาณ 3,400บาท  :L2739:

เช็ค 80,000 จะทำการเปลี่ยนของเหลวในระบบทั้งหมด ใช้เวลาไปทั้งหมดประมาณ 3ชั่วโมงครึ่ง ค่าใช้จ่ายที่ผมจ่ายไปอยู่ที่ 4พันปลายไม่รวมนํ้ามันเครื่องครับ

ยังได้รับดูแลอย่างดีจากช่างที่เป็นกันเอง และคุ้นเคยกับปามาเนีย

คุณนํ้าผึ้งที่มี service mind ยังขี้เล่นและอารมณ์ดีเหมือนทุกครั้งที่เจอกัน

สรุปว่ายังประทับใจศูนย์นี้อยู่ครับ  :L2900:

ป.ล. วันนี้พี่ตามก็นำรถเข้าเช็ค 80,000โล เช่นกัน ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เดี๋ยวรอพี่ตามมาแจ้งแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
วันนี้เอาเจ้า Black Angel ไปเช็ค 80,000 ครับ (แต่วิ่งไปแค่ 70,000)

ไปถึง 08:00 แต่เข้าศูนย์ไม่ได้เพราะคนถือกุญแจยังไม่มา หรือเราไปเช้าเกิน ตกลงศูนย์เปิดกี่โมงกันแน่  :L2761:

รอประมาณ15-20นาที คนถือกุญแจก็มาถึง แต่ยังไม่เห็นวี่แววของคุณนํ้าผึ้งคนสวยของพวกเรา  :L4386:

พี่หน่อยมารับรถแทน และได้รับแจ้งจากพี่หน่อยว่า นโยบายใหม่ของบริษัทจะไม่ให้ลูกค้านำนํ้ามันเครื่องมาเอง ต้องใช้นํ้ามันเครื่องของMitsubishiเท่านั้น ได้เช็คกับคุณนํ้าผึ้งภายหลังทราบว่า นํ้ามันเครื่องสังเคาะห์100% สำหรับเครื่อง3.2 ที่ต้องใช้ 8ลิตร อยู่ที่ประมาณ 3,400บาท  :L2739:

เช็ค 80,000 จะทำการเปลี่ยนของเหลวในระบบทั้งหมด ใช้เวลาไปทั้งหมดประมาณ 3ชั่วโมงครึ่ง ค่าใช้จ่ายที่ผมจ่ายไปอยู่ที่ 4พันปลายไม่รวมนํ้ามันเครื่องครับ

ยังได้รับดูแลอย่างดีจากช่างที่เป็นกันเอง และคุ้นเคยกับปามาเนีย

คุณนํ้าผึ้งที่มี service mind ยังขี้เล่นและอารมณ์ดีเหมือนทุกครั้งที่เจอกัน

สรุปว่ายังประทับใจศูนย์นี้อยู่ครับ  :L2900:

ป.ล. วันนี้พี่ตามก็นำรถเข้าเช็ค 80,000โล เช่นกัน ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เดี๋ยวรอพี่ตามมาแจ้งแล้วกันนะครับ

ค่าใช้จ่ายของผมรอบนี้ประมาณ 2000 กว่า (จำตัวเลขแม่นๆไม่ได้ครับ) ที่ถูกกว่าเพราะผมเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไปก่อนเมื่อไม่นานมานี้ครับ รอบนี้เลยไม่ได้เปลี่ยน ... ราคานี้ไม่รวมน้ำมันเครื่องนะครับ

ช่างเล่าให้ฟังว่า ก่อนหน้าที่ผมกับพี่กิตติจะเข้าไปวันนึง มีน้องปามาเช็คระยะ 2 คัน เอาน้ำมันเครื่องมาเอง ผู้จัดการศูนย์เดินมาบอกลูกค้าว่าไม่รับเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ ทั้ง 2 คันเลยแค่เช็คระยะ กับทำอย่างอื่นไป ไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง (คาดว่าเจ้าของคงเอาไปเปลี่ยนข้างนอก)

วันที่เข้าไปกับพี่กิตติก็ไม่รู้เรื่องมาก่อน ก็ซื้อน้ำมันเครื่องเข้าไปเหมือนเดิม ... ผู้จัดการก็เดินมาด้อมๆมองๆนะ แต่ไม่เห็นพูดอะไร จนมารู้จากพี่กิตติว่าเขามีนโยบายใหม่ ไม่ให้เอาน้ำมันเครื่องมาเอง

:L2739: :L2739:

สงสัยเห็นสติกเกอร์ปามาเนีย ผู้จัดการเลยไม่กล้าเข้ามาว่าอะไรละมั้ง  :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
:'( แย่จังต้นซื้อนม.เครื่องมาเปลี่ยนได้อีกตั้ง 2 รอบแน่ะ สงสัยต้องลองดูศูนย์อื่นก่อนว่ามีที่ไหนใช้นม.ข้างนอกได้บ้าง ขอบคุณพี่กิต,พี่ตามคับ :L4399:

• Pa Mania
  • *
:'( แย่จังต้นซื้อนม.เครื่องมาเปลี่ยนได้อีกตั้ง 2 รอบแน่ะ สงสัยต้องลองดูศูนย์อื่นก่อนว่ามีที่ไหนใช้นม.ข้างนอกได้บ้าง ขอบคุณพี่กิต,พี่ตามคับ :L4399:
:L4386: มีของเก่า อยู่ 2 ลิตร (ป๋องเล็ก) ทำไงดี  :L2761: อ๋อ พึ่งบริการพี่กอบ ดิ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
:L4386: มีของเก่า อยู่ 2 ลิตร (ป๋องเล็ก) ทำไงดี  :L2761: อ๋อ พึ่งบริการพี่กอบ ดิ  :L2734:

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
วันนี้ 6/3/57 เข้าไปรับบริการ ระยะ 60,000 KM. ภาพโดยรวมเหมือนเช่นเคย พนักงานรับรถ คุณน้ำผึ้ง และทีมช่าง ยังคงได้คะแนนจากผม 9.5 (เต็ม10) และเที่ยวนี้ ทางศูนย์ ปิดประกาศจาก MMTH ให้ใช้ นมค.ของมิตซูบิชิเท่านั้น  :L4386:

***เผื่อเป็นข้อมูล เรื่องค่าใช้จ่าย

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
วันนี้ 6/3/57 เข้าไปรับบริการ ระยะ 60,000 KM. ภาพโดยรวมเหมือนเช่นเคย พนักงานรับรถ คุณน้ำผึ้ง และทีมช่าง ยังคงได้คะแนนจากผม 9.5 (เต็ม10) และเที่ยวนี้ ทางศูนย์ ปิดประกาศจาก MMTH ให้ใช้ นมค.ของมิตซูบิชิเท่านั้น  :L4386:

***เผื่อเป็นข้อมูล เรื่องค่าใช้จ่าย
ขอดูรูปคุณน้ำผึ้งด้วยดิ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอดูรูปคุณน้ำผึ้งด้วยดิ

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:                                              :L2901:

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
อืมต้องท่องไว้ว่า เอเซียวัฒนา บางกรวย น้ำผึ้ง น้ำผึ้ง น้ำผึ้ง