ผู้เขียน หัวข้อ: (นนทบุรี บางกรวย) บจก. เอเชียวัฒนามอเตอร์ สาขาราชพฤกษ์  (อ่าน 47527 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(นนทบุรี บางกรวย) บจก. เอเชียวัฒนามอเตอร์ สาขาราชพฤกษ์

ที่อยู่ 8 หมู่ 1 ถ.ราชพฤกษ์ ต.บางขนุน อ.บางกรวย จ.นนทบุรี 11130
เบอร์โทรศัพท์ 0-2459-4700
โทรสาร 0-2459-4703
อีเมล asiawattana@yahoo.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านที่มาหาข้อมูลเกี่ยวกับศูนย์บริการ

เมื่อวันที่ 25 ธันวาคม ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสได้เข้าไปใช้บริการที่ศูนย์เอเซียวัฒนาสาขาถนนราชพฤกษ์มาครับ เข้าไปเพื่อเช็คตามระยะ 50000km ครับ

จริงๆแล้วศูนย์นี้เป็นศูนย์ที่ผมใช้บริการอยู่เป็นประจำครับ ออกรถก็ออกที่นี่ครับ เป็นศูนย์ขนาดเล็กๆ (ตอนแรกผมว่าที่นี่เล็กแล้ว ตอนหลังลองไปที่อีกสาขาแถวเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เล็กกว่านี้อีก) สถานที่ตั้งอยู่บนถนนราชพฤกษ์ขาออก เลย HomeWork ไปไม่ไกลครับ อยู่ติดกับ showroom Toyota ด้วยขนาดของศูนย์แล้ว โดน Toyota ข่มซะมิดเลยครับ ทำให้บางคนขับผ่านไปผ่านมาก็มองไม่เห็นศูนย์นี้ครับ เพื่อนผมบางคนขับผ่านทุกวัน ยังไม่เคยสังเกตุเลยว่ามีศูนย์มิตซูอยู่ตรงนี้

มาดูรูปกันก่อน

ป้ายมิตซูใหญ่ยักษ์เพิ่งมีได้ไม่นานครับ เมื่อก่อนมีแต่ป้ายเล็ก โดน Toyota ข่มซะมิดมานาน

โชว์รูมขนาดกระทัดรัดครับ ในอาคารส่วนใหญ่เป็น Zone สำหรับการขายรถครับ จอดโชว์รถใหม่อยู่ประมาณ 4-5 คันก็คับศูนย์แล้ว

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ศูนย์นี้ขนาดเล็ก พื้นที่น้อยครับ ดังนั้นในเรื่องพื้นที่รับรถเพื่อเข้ารับบริการกับพื้นที่ส่งรถให้ลูกค้าจึงเป็นบริเวณเดียวกัน มีช่องจอดได้แค่ 2 คัน บางครั้งจึงเกิดจราจลได้เล็กน้อยครับถ้าลูกค้าเข้ามามากๆ

ที่เห็นในรูปด้านล่างนะครับ ที่จอดเรียงกันอยู่ด้านขวาคือบริเวณจอดรถใหม่ที่เตรียมตกแต่งและส่งมอบให้ลูกค้าต่อไป ส่วนด้านซ้ายที่มี 2 ช่องนั่นแหละครับ เป็นบริเวณรับและส่งรถ บางทีก็เลยเกิดจราจลเวลาที่ลูกค้าเข้ามาจะนำรถเข้ามารับบริการ เจอกับรถที่ช่างเอามาจอดเตรียมส่งลูกค้า สวนกันในตรอกเล็กๆแบบนี้แหละครับ (แต่นานๆครั้งถึงจะเป็นจราจลนะครับ ไม่บ่อย ผมเคยเห็นแค่ไม่กี่ครั้ง เพราะศูนย์นี้มีข้อดีคือ ลูกค้าน้อยครับ)

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
เข้ามาถึงด้านใน ในส่วนของห้องรับรองนะครับ เนื่องจากเป็นศูนย์ขนาดกระทัดรัด ห้องรับรองจึงเป็นิเพียงห้องเล็กๆครับ มีโซฟาขนาดนั่งได้ซัก 5 คนให้นั่งอยู่ 1 ชุด มีทีวีเครื่องเล็กๆให้ดูครับ

อุปกรณ์เพื่อความบันเทิงและการสื่อสาร

มีทีวีรุ่นโบราณหน่อย พอดูได้ แต่ก็ไม่มีอะไรให้ดูมาก เพราะมีแค่ช่องธรรมดากับดาวเทียมนิดหน่อย
ไม่มี free wifi ให้บริการ
มีป้ายบริการอินเตอร์เน็ต และมีโต๊ะคอม แต่ไม่มีคอมให้เล่นนะครับ คาดว่าคงพังไปเรียบร้อย

บริการเครื่องดื่ม และ refreshment อื่นๆ

มีตู้กดน้ำเย็นไว้บริการครับ
มีกาแฟ แบบ instant ให้ชองเองครับบริการตัวเอง
พนักงานก็มากดน้ำ มาชงกาแฟกันในห้องนี้แหละครับ
ไม่มีขนมไว้บริการครับ
ประมาณว่ามี 7-11 อยู่ห่างไปไม่ไกล อยากได้อะไรไปซื้อที่ 7-11 ดีกว่าครับ

ข้อดีของห้องรับรองที่นี่คือ อยู่ติดกับบริเวณที่ช่างทำงานเลยครับ สามารถนั่งดูช่างทำงานได้แบบถนัดๆ

• Pa Mania
  • *
ภายในบริเวณทีช่างทำงานแม้ขนาดไม่ใหญ่ แต่ก็เป็นสัดเป็นส่วนดีครับ มีความสะอาดใช้ได้เลย มีฮ้อยท์สำหรับยกรถขึ้นได้ 4 ชุด (ในรูปมีด้านขวาสุดอีกอันนึง กล้องจับภาพไปไม่ถึงครับ)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ดูเป็นระเบียบดีมากเลย สะอาด ไม่วุ่นวาย เหมือย 0 ใหญ่ๆ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
สำหรับการบริการในส่วนต่างๆนั้น ผมขออแชร์ประสบการณ์ดังนี้นะครับ (ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ที่เกิดจากที่ผมเข้าไปใชบริการ ซึ่งอาจเหมือนหรือไม่เหมือนพี่ๆท่านอื่นๆเข้าไปใช้บริการก็ได้นะครับ)

ส่วนของพนักงานรับรถ และฝ่ายการเงิน

ที่เอามารวมกันเพราะที่นี่มีแค่คนเดียวทำทุกอย่างครับ พนักงานชื่อคุณน้ำผึ้ง เป็นทุกอย่างเลยครับ ตั้งแต่พนักงานรับรถ ตรวจเช็คริ้วรอยบนรถ ทำเอกสารสั่งซ่อม ลงบันทึกคู่มือ อธิบายลูกค้าถึงสิ่งที่จะต้องทำกับรถ รวมยาวไปถึงการคิดเงิน เก็บตังค์ รูดบัตร....ไม่พอครับ เป็นฝ่ายอะไหล่ไปด้วยในตัว ตั้งแต่สั่งอะไหล่ที่ขาด ยาวไปจนจ่ายอะไหล่ให้ช่างเพื่อให้บริการลูกค้าครับ......ทั้งหมดนี่แหละครับ เท่าที่เห็นคุณน้ำผึ้งแกทำคนเดียวหมด.....ทำงานเยอะแยะขนาดนี้แต่เวลาคุยกับลูกค้าก็ยังยิ้มแย้มแจ่มใสตลอดนะครับเวลาผมเข้าไปใช้บริการ.....แต่เวลาอื่นคงมีหน้าตาบูดบึ้งไปบ้างเวลางานมากๆเข้านะครับ

ส่วนของช่าง

ที่นี่มีช่างจำนวนน้อยครับ มีแค่ 2 คนเท่านั้น บางครั้งคนขาดก็ใช้อาศัยหยิบยืมจากสาขาอื่นมาทำชั่วคราว แต่ครั้งล่าสุดที่เข้าไปเห็นมีมาอีก 1 คน รวมเป็น 3 คนแล้วครับ หัวหน้าช่างพี่หน่อย กับช่างคู่ใจพี่ยุทธ.......บริการดีครับ ยิ้มแย้มแจ่มใส คุยได้ ปรึกษาได้ ให้คำแนะนำได้ในระดับหนึ่งครับ.....แต่ก็ไม่ใช่ช่างที่จะเป็นเทพแบบรู้ทุกอย่างนะครับ....หลายอย่างต้องปรึกษาหารือกับเจ้าของรถ ลองทำ ลองเช็คดูเป็นขั้นๆไป......ส่วนใหญ่ที่รถผมมีอาการแปลกๆ เช่นความร้อนขึ้นผิดปกติ....ก็ได้พี่หน่อยช่วยดูแลแก้ไขให้เป็นอย่างดีครับ

แต่ด้วยกำลังคนจำกัด และบางครั้งต้องใช้ช่างจากสาขาอื่นมาประจำการเสริม ทำให้บางทีที่เข้าไปใช้บริการ พอดีไปเจอกับช่างจากสาขาอื่น คุณภาพการบริการก็อาจเปลี่ยนแปลงไป แต่สำหรับผม ลูกค้าประจำ ส่วนใหญ่ไม่พี่หน่อยมาทำให้เอง ก็เป็นช่างยุทธ ที่คุ้นมือกันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สำหรับการบริการในส่วนต่างๆนั้น ผมขออแชร์ประสบการณ์ดังนี้นะครับ (ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ที่เกิดจากที่ผมเข้าไปใชบริการ ซึ่งอาจเหมือนหรือไม่เหมือนพี่ๆท่านอื่นๆเข้าไปใช้บริการก็ได้นะครับ)

ส่วนของพนักงานรับรถ และฝ่ายการเงิน

ที่เอามารวมกันเพราะที่นี่มีแค่คนเดียวทำทุกอย่างครับ พนักงานชื่อคุณน้ำผึ้ง เป็นทุกอย่างเลยครับ ตั้งแต่พนักงานรับรถ ตรวจเช็คริ้วรอยบนรถ ทำเอกสารสั่งซ่อม ลงบันทึกคู่มือ อธิบายลูกค้าถึงสิ่งที่จะต้องทำกับรถ รวมยาวไปถึงการคิดเงิน เก็บตังค์ รูดบัตร....ไม่พอครับ เป็นฝ่ายอะไหล่ไปด้วยในตัว ตั้งแต่สั่งอะไหล่ที่ขาด ยาวไปจนจ่ายอะไหล่ให้ช่างเพื่อให้บริการลูกค้าครับ......ทั้งหมดนี่แหละครับ เท่าที่เห็นคุณน้ำผึ้งแกทำคนเดียวหมด.....ทำงานเยอะแยะขนาดนี้แต่เวลาคุยกับลูกค้าก็ยังยิ้มแย้มแจ่มใสตลอดนะครับเวลาผมเข้าไปใช้บริการ.....แต่เวลาอื่นคงมีหน้าตาบูดบึ้งไปบ้างเวลางานมากๆเข้านะครับ

ส่วนของช่าง

ที่นี่มีช่างจำนวนน้อยครับ มีแค่ 2 คนเท่านั้น บางครั้งคนขาดก็ใช้อาศัยหยิบยืมจากสาขาอื่นมาทำชั่วคราว แต่ครั้งล่าสุดที่เข้าไปเห็นมีมาอีก 1 คน รวมเป็น 3 คนแล้วครับ หัวหน้าช่างพี่หน่อย กับช่างคู่ใจพี่ยุทธ.......บริการดีครับ ยิ้มแย้มแจ่มใส คุยได้ ปรึกษาได้ ให้คำแนะนำได้ในระดับหนึ่งครับ.....แต่ก็ไม่ใช่ช่างที่จะเป็นเทพแบบรู้ทุกอย่างนะครับ....หลายอย่างต้องปรึกษาหารือกับเจ้าของรถ ลองทำ ลองเช็คดูเป็นขั้นๆไป......ส่วนใหญ่ที่รถผมมีอาการแปลกๆ เช่นความร้อนขึ้นผิดปกติ....ก็ได้พี่หน่อยช่วยดูแลแก้ไขให้เป็นอย่างดีครับ

แต่ด้วยกำลังคนจำกัด และบางครั้งต้องใช้ช่างจากสาขาอื่นมาประจำการเสริม ทำให้บางทีที่เข้าไปใช้บริการ พอดีไปเจอกับช่างจากสาขาอื่น คุณภาพการบริการก็อาจเปลี่ยนแปลงไป แต่สำหรับผม ลูกค้าประจำ ส่วนใหญ่ไม่พี่หน่อยมาทำให้เอง ก็เป็นช่างยุทธ ที่คุ้นมือกันอยู่แล้วครับ
ขอบคุณครับพี่ตาม เด๋วผมจะสวมรอยไปใช้บริการบ้าง  :sd42: ผมออกที่ บจก. เอเชียวัฒนามอเตอร์ สาขาบางกอกน้อย (ปิ่นเกล้า) เคยใช้บริการครั้งเดียว ไม่ประทับใจตอนเช็ค1,000KM ไม่ยอมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เลยเลิกใช้บริการ ผมก็ชอบนะดูไม่วุ่นวายดี  :L2734:

• Pa Mania
  • *
สำหรับข้อดี และข้อด้อยของศูนย์บริการนี้นะครับ ผมขอสรุปไว้ในมุมมองของผมนะครับ

ข้อดี
1. ลูกค้าน้อย ไม่ต้องจองคิว
2. ช่างทำงานรวดเร็วครับ ตอนเช็ค 40000km ต้องเปลี่ยนของเหลวทั้งหมด ผมโทรถามศูนย์อื่นต้องใช้เวลา 1 วันเต็ม เอาเข้าไปสายๆ ได้รถเย็นๆ แต่ศูนย์นี้เข้าเช้า ได้รถก่อนเที่ยงเลยครับ
3. พนักงานให้บริการด้วยความยิ้มแย้มแจ่มใส (อันนี้กับผมเองนะครับ แต่กับท่านอื่นๆผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน)
4. สามารถนำน้ำมันเครื่องเข้าไปเองได้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้ (แต่ที่ศูนย์นี้ก็ใช้น้ำมันเครื่องของ castrol เช่นกันครับ จะใช้ของศูนย์ก็ถือว่าคุณภาพใช้ได้)
5. สามารถเข้าไปดูช่างทำงานได้ครับ

ข้อด้อย
1. จำนวนพนักงานน้อยไป ทำให้บางทีก็ยุ่งมากๆ การบริการด้วยความยิ้มแย้มแจ่มใส ก็อาจหายไปบ้าง
2. สิ่งอำนวยความสะดวก และห้องรับรอง มีก็เหมือนไม่มีครับ
3. ไม่มีบริการล้างรถฟรีนะครับ สำหรับผมมจริงๆแล้วผมถือเป็นข้อดีครับ เพราะศูนย์ล้างให้ฟรี ล้างทีไรขนแมวถามหาทุกที อย่าล้างซะดีกว่า
4. บางครั้งลูกค้าเข้าเยอะมากๆ ช่างรีบๆ ก็ขาดความระมัดระวังในการป้องกันตัวถังรถเราระหว่างทำงานเหมือนกัน บางทีไม่ได้เอาผ้ายางมาปูที่แก้มรถ หรือบางทีไม่ระวังในการวางหรือหยิบผ้ายาง ทำแก้มรถเป็นรอยได้เหมือนกัน

โดยรวมแล้วสำหรับผมนะครับ ถือว่าคุณภาพการบริการโดยรวมอยู่ในระดับที่พึงพอใจครับ....ผมก็คงใช้บริการที่ศูนย์นี้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

ศูนย์นี้คุ้นๆ ว่ะ มีน้ำผึ้ง มีพี่หน่อยด้วยอ่ะ
เหมือนบุพเพทำให้เจอน้องชายผู้น่ารัก ทำให้เรา  :L6415: ยังงัยไม่รู้ 
:sd42:  :sd42:  :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
ศูนย์นี้คุ้นๆ ว่ะ มีน้ำผึ้ง มีพี่หน่อยด้วยอ่ะ
เหมือนบุพเพทำให้เจอน้องชายผู้น่ารัก ทำให้เรา  :L6415: ยังงัยไม่รู้ 
:sd42:  :sd42:  :L2901:  :L2901:

โชคชะตาจะพาพี่เจมส์มา  :L6415: :L6415: ก็เลยดลใจให้พี่เจมส์เดินมาทักน้องชาย  :L4373:.....หลังจากนั้นชีวิตของพี่เจมส์ก็เปลี่ยนไป  :L4398: :L4398: :L6419: :L6419: :L6415: :L6415: :L2906: :L2897: :L2901:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สวัสดีครับพี่ๆ มาแชร์ข้อมูลครับ  :L4399:

1. รุ่นรถ 3.2 GT ปี2010 ครับ

2. วันที่เข้ารับบริการ 20/02/2013

3. เช็ค 60,000โล (แต่รถเพิ่งวิ่งจริงได้ 50,000 กว่า)

เมื่อก้าวเข้า0 ก็เห็นน้องนํ้าผึ้ง ซึ่งมีหน้าที่รับรถ (และมีหน้าที่รับผิดชอบอื่นๆอีกหลายหน้าที่) กำลังก้มหน้าก้มตาทำงานอย่างขมักเขม้น  :L4367:

แต่เมื่อผมกล่าวคำสวัสดีพร้อมขานชื่อ เธอก็เงยหน้าขึ้นมาพร้อมกับยกมือสวัสดีอย่างงดงามไม่ต่างอะไรกับนางสาวไทย  :L2732:

ผมสังเกตุเห็นใบหน้าเธอว่า เที่ยวนี้ยิ่งดูสดใสมากกว่าเที่ยวก่อนอีก เดาว่าคงเป็นเพราะได้น้องใหม่มาช่วยงานแน่เลย
:sd24:

เมื่อทราบถึงวัตถุประสงค์ของการเยือนของผมในครั้งนี้ เธอได้ไล่แจงสิ่งที่จะมีการตรวจเช็คและเปลี่ยนให้ในการเข้ารับบริการในครั้งนี้อย่างคล่องแคลว พร้อมทั้งกำหนดเวลาทำงานอยู่ที่ ชั่วโมงครึ่ง  :L2734:

ผมเสริมว่าได้นำนํ้ามันเครื่องมาเอง เธอตอบกลับว่า "ได้เลยคะ เดี๋ยวจะแจ้งให้ช่างทราบ"  :L2900:

หลังจากนั้น ผมก็เดินออกมานอก0 มายืนเม้าท์กับพี่ตามที่แวะผ่านมาทักทาย ซึ่งตำแหน่งที่เรายืนคุยกัน สามารถเห็นการทำงานของช่างได้อย่างชัดเจน
:L4393:

เวลาผ่านไปเร็วเหมือนโกหก คงเป็นเพราะการเม้าท์อย่างออกรสกับพี่ตาม ช่างก็เดินมาบอกว่า "เสร็จแล้วครับ" :L2736:

ผมยกข้อมือขึ้นมาดูเวลา โอ้ เป็ะอะ ชั่วโมงครึ่ง น้องนํ้าผึ้งกะเวลาได้แม่นจริงๆ นี่ขนาดมีกันแคร็งของ ARB ทั้งชุดที่ต้องถอดออกเพื่อเปลี่ยนถ่ายนํ้ามันเครื่องนะเนี่ย
:sd09:

หมายเหตุ จริงๆแล้ว ช่างที่0นี้ได้ถูกพี่ตามเทรนเรื่องวิธีการถอดใส่กันแคร็งเป็นอย่างดีก่อนหน้านี้แล้ว เพราะพี่แกเข้าใช้บริการที่นี่เป็นประจำ พอมาเจอที่รถผมจึง..... :L6425: :L6425: :L6425:

ค่าใช้จ่ายครับ

หลอดไฟเบรคดวงที่3ที่เสียครับ

สรุป สิ่งที่ประทับใจในเที่ยวนี้คือ ความแม่นยำในการกะเวลาของน้องนํ้าผึ้ง และความสามารถของช่างในการถอดกันแคร็ง ARB ทั้งชุดพร้อมกันในคราเดียวด้วยตัวคนเดียว(แต่ตอนใส่คืนต้องสองคนช่วยกันครับ) :L4373: :L4373: :L4373:

• Pa Mania
  • *
ต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ได้บอกศูนย์บริการให้หลายๆ ศูนย์
และแล้ว ... ท้ายสุดเราก็ย้อนกลับไปยัง ณ จุดกำเนิด "เต่าดำ" ตามคำกล่าวอ้างจากพี่ตาม และพี่กิต

รูปนี้ของพี่ตาม อนุญาติขอยืม ขอบคุณคับ

เข้าแต่เช้า เช่นเดิมคือสถานที่สะอาด เรียบร้อย
แต่ "เต่าดำ" ได้เปนอันดับที่ 2

เข้าที่ พร้อมยก ช่อง 2

เปิดกระโปรง พร้อมเริ่มปฏิบัติงาน จากน้าหน่อย และช่างอ๋อย

ทำการถ่ายเทของเหลว อาทิ น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรก หม้อน้ำ น้ำมันเครื่อง

อุปกรณ์พร้อม

• Pa Mania
  • *
ไหนๆ ก็มาถึงที่ เลยชะเง้อดูหอยของเราซะหน่อย
ว้าๆๆๆ ทำไมหอยเรา มันถึงได้ดูไร้อารมย์ซะเหลือเกิน สงสัยจะ...

แต่ไอ้นี่สิ ทำไมมันมีอารมย์มากมายเหลือเกิน เยิ้มไปทั้งสองข้าง สงสัยจะไม่รอดหนองมนแหงมๆๆ

เปนอันเสร็จสิ้นสำหรับการเช็กตามระยะ 40000 โล กับการถ่ายของเหลว
ใช้เวลาประมาณไม่ถึงครึ่งวัน จาก ประมาณ 09.00 - 11.00 กว่าๆ เอง ถือว่า OK ตามเวลาเป๊ะ

แจ้งน้าหน่อย ว่า พวงมาลัยหนักไปหน่อย
น้าแกเลยจัดการ ปรับแร๊กซ์พวงมาลัย คลายเกลียวซะครึ่งรอบ (ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ต้องขออภัย)
รู้สึกว่าขับเบากว่าเดิม แต่ยังสามารถเปิดครูสคอนโทรล ปล่อยมือได้ ยังนิ่งๆ ไม่แวบ

สรุป : เข้า 40000 โล คะแนนเต็ม 10 เราให้ 9 หุหุ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่เจมส์....แหมจะเข้าศูนย์ไม่กระซิบกันบ้าง....จะได้เข้าไปด้วยคน จะต้องเช็ค 60000 พอดีเลย....จะได้มีเพื่อนคุย  :L4398: :L4398:

• Pa Mania
  • *
 :L2739: :L2761: เด๋วไปลองมั่ง ไม่ทราบว่าทั่นพี่เจมส์ โดนค่าเสียหายไปเท่าไรกับระยะ 40,000 KM. ต้นเดือน พ.ค. ระยะเวลาถึงแต่ระยะทาง ไม่ได้ :L2739: :L2901:

• Pa Mania
  • *
:L2739: :L2761: เด๋วไปลองมั่ง ไม่ทราบว่าทั่นพี่เจมส์ โดนค่าเสียหายไปเท่าไรกับระยะ 40,000 KM. ต้นเดือน พ.ค. ระยะเวลาถึงแต่ระยะทาง ไม่ได้ :L2739: :L2901:

น้ำมันเครื่องป๋มเอาไปเองนะพี่ต๋อง ไป + - เอาเองนะจ๊ะ หุหุ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

• Pa Mania
  • *
5000+ อะดิ พี่เจมส์  :L4386:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2013, 14:23:23 โดย ต๋อง Fuddy »

• Pa Mania
  • *
วันนี้เข้าไปตรวจเช็ค 60000 โล มาอีกละ (ถึง 60000 เร็วจริงๆ)....การบริการทุกอย่างยังดีเหมือนเดิม....คุณน้ำผึ้งมีน้องอีกคนมาช่วยงาน แต่ยังคงยุ่งเหมือนเดิม.....แต่ถึงแม้จะยุ่งก็ยังมีเวลามาดูแลลูกค้าประจำอย่างผมเหมือนเดิมเช่นกัน  :L2734: :L2734:.....เข้าไปตอน 8.30 เป็นคิวที่2.....รถเสร็จ 11.00...นานไปนิด แต่รับได้ เพราะผมขอให้ช่างทำโน่นนี่นั่นเพิ่มอีกหลายอย่างที่ไม่มีในรายการเช็ค 60000 โล.....รวมถึงต้องทั้งถอดและใส่กันแคร้งอีก....รอบนี้ทั้งถอดทั้งใส่ใช้ช่างแค่คนเดียวเลยนานไปนิดนึง....เช็คเพิ่มเติมหลายส่วนเลยครับคราวนี้ บางอย่างผมขอให้เปลี่ยนอะไหล่ใหม่ให้เลย....อะไหล่ไม่มี คุณน้ำผึ้งก็รีบไปสั่งอะไหล่ให้....บอกว่าอีกไม่กี่วันคงได้ของ  :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
มีข้อมูลมาแจ้งเพิ่มเติมเกี่ยวกับศูนย์นี้ด้วยครับ.....ตอนนี้มีเครื่องคอมที่ไว้ต่อกับ OBD สำหรับการ learning แล้วครับ.....เดิมที่ศูนย์นี้ไม่มีเครื่องคอมครับ ถ้าจะ learning ต้องไปที่ศูนย์ในเครือบริษัทเดียวกันที่ปิ่นเกล้า......วันนี้เข้าไปที่ศูนย์ราชพฤกษ์เห็นมีเครื่องคอมนี้มาใช้กันแล้วครับ :L2734: :L2734: :L2734:

ไหนๆ ก็ไหนๆแล้ว....เลยขอเอารถมาลองดูกับเจ้าเครื่องคอมสำหรับ learning นี่ซะหน่อย (จำไม่ได้แล้วว่าเครื่องมันเรียกชื่อว่าอะไร)  :L2736: :L2736: