ผู้เขียน หัวข้อ: =>ขอความร่วมมือ<= อย่าขุดกระทู้เก่า เพื่อให้โพสเยอะโดยไม่มีเหตุผลที่น่าเชื่อถือ  (อ่าน 18742 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ประกาศ : 05 /08 /59 

ขอความร่วมมืออย่าขุดกระทู้เก่าเพื่อให้โพสเยอะหรือกระทู้เดินจนถึง 300 โพสแรกโดยไม่มีเหตุผลที่น่าเชื่อถือ  เช่น

- ขุดกระทู้เก่ามาทักทายสวัสดี
- ขุดกระทู้เก่ามาอวยพร  บางทีเหตุมันเกิดไปนานแล้ว  หรือบางทีเด็กๆโตกันหมดแล้ว  หรือบางทีเขาเปลี่ยนอุปกรณ์นั้นๆไปแล้ว  555
- ขุดกระทู้เก่ามาแสดงความคิดเห็นด้วยว่า  ชอบ  ดี  อยากได้   ด้วยการทำแบบนี้หลายกระทู้ในเวลาไล่ๆกัน  ซึ่งดูแลคงไม่น่าจะอ่านกระทู้จบจึงโพสเพราะใช้เวลาเร็วมากในแต่ละคำตอบ
- เข้าข่ายปั่นกระทู้  แม้พฤติกรรมไม่ผิดแต่มันเหมือนเสียมารยาท
- การกระทำที่หลีกเลี่ยงวิธีการที่ไม่ให้ทำหรือห้าม   แต่ด้วยพฤติกรรมมันคือคล้ายมาก  แต่ก็ไม่ผิดเช่นกัน
- อื่นๆ  ตามที่เจตนาจะทำให้ไม่ผิดต่อกฏเกณฑ์

พฤติกรรมพวกนี้ต้องขอความร่วมมืออย่าทำเลยครับจะทำให้คนโพสหมดความน่าเชื่อถือป่าวๆ  หรือโดนมองว่ากำลังปั่นกระทู้เพื่อประโยช์นบางอย่าง
ขอบอกอีกครั้งว่าการอยู่ร่วมกับวัฒนธรรมปามาเนียคือความจริงใจ  การแสดงออก  การไม่ใส่หน้ากาก   การมีส่วนร่วมโดยไม่มีหัวโขนใดๆเมื่อเล่นบอร์ดหรือมาร่วมมิตติ้ง
เพราะต้องการให้เวปปามาเนียเสมือนห้องพักผ่อนและสถานที่พักผ่อนกัน   

ส่วนเงื่อนไขที่ตั้งขึ้นมานั้น  บางครั้งอาจจะเป็นแค่ฟิลม์บางๆกั้นอะไรบางอย่างเท่านั้นเอง   การกระทำที่แสดงออกมาจากใจบริสุทธิ์โดยไม่ได้คาดหวังหรือหวังประโยช์นอะไรมากกว่า
ที่จะมีผลทำให้จำนวนกระทู้ไม่จำเป็นเลยถ้ามีเงื่อนไขใดๆ   เจ้าของกระทู้มีสิทธิ์ที่จะให้สิทธิ์ได้เต็มที่ถ้าเขาประทับใจจากเรื่องใดเรื่องหนึ่งเอง

ส่วนการที่จะอัพโพสด้วยกระทู้เก่านั้น  จริงแล้วสามารถทำได้  แต่ควรทำแบบมีเหตุผลหรือจากเจตนาบริสุทธิ์จริงในการทักกระทู้(ลองดูตัวอย่าง สมาชิกท่านนี้ก่อนเขาจะได้ 300 โพส)ถูกใจมาก

จนมีการแสดงออกจากสมาชิกถึงเขาจริงๆด้วยการทักทายอีกครั้ง  .......... ลองดูครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,5538.0.html

----------------------------------------------------------------------------------------------
ตัวอย่างแบบนี้อยากจะขอความร่วมมือ นะครับ (ไม่ผิดหลัก  แต่เหมือนคนคุยคนเดียวกับกระทู้ 55555) มาคุยกับพี่ๆเขาก็ได้นะ

ยิ้มเบาๆยามเช้า  นะ
 :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
รับแซ่บครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อ่อ นักขุดคนนั้นนั่นเอง ที่สำคัญเหมือนคุยอยู่คนเดียว  :sd42:

ยิ้มๆ นะจ๊ะ  จริงๆ กระทู้ลักษณะที่พี่นะ ตั้งกระทู้นี้ ก็มีการแจ้งเตือนไปแล้วนะครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
รอดตัว เราเป็นนักช็อป. ม่ายช่ายนักขุด  :sd24:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
อยากจะพูดอยู่พอดี เพราะเห็นขุดขึ้นมาเยอะมาก
กระทู้เก่าสามารถขุดขึ้นมาได้นะครับ ไม่ได้ห้าม
แต่ขอเป็นกรณีที่ทำตามข้อมูลในกระทู้นั้นแล้ว
อาจจะติดปัญหาอะไรบางอย่าง เลยขุดขึ้นมาถามว่า ทำแบบนี้แล้วไม่ได้ ติดปัญหานั่น นี่
แบบนี้สามารถทำได้ครับ
หรือทำตามข้อมูลในกระทู้แล้ว อยากจะรีวิวเพิ่มเติม ก็สามารถขุดกระทู้ขึ้นมา
แล้วทำการรีวิวว่าทำตามแล้วเป็นแบบนั้น แบบนี้ อย่างนี้ก็ทำได้
แต่ถ้าขุดขึ้นมาแล้วตอบแค่ว่า

- ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
- ดีมากๆเลยครับ
- สุดยอดเลยครับ

อะไรพวกนี้ อย่าขุดขึ้นมาครับ เพราะเอาขึ้นมาแล้วไม่มีประโยชน์
แถมยังรกหน้า feed และไปดันกระทู้ที่บางทีมีคนตั้งถามข้อมูลและกำลังรอคำตอบอยู่หล่นหายไปครับ
ช่วงนี้มีของแต่งเข้ามาเยอะ และส่วนใหญ่ต้องใช้จำนวนกระทู้ในการสั่งด้วย
จึงขอรบกวนอย่าใช้วิธีขุดกระทู้ดีกว่านะครับ
อยากให้ดูพี่โอ๋เป็นตัวอย่างตามที่พี่นะแจ้งไว้ด้านบน
วิธีการของพี่โอ๋คือ หาข้อมูลต่างๆมาแชร์
หรือเอาของมาแจกเพื่อร่วมสนุก
ซึ่งก็เพิ่มจำนวนกระทู้ได้อย่างรวดเร็วเช่นกันครับ

ฝากพิจารณาด้วยนะครับ
ยิ้มๆครับ
 :L2760: :L2760: :L2760:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • ปามาเนีย

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2747: ว่าแต่ จะกลับมาอ่านหรือเปล่าเถอะ ครบแล้วนี่

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากจะพูดอยู่พอดี เพราะเห็นขุดขึ้นมาเยอะมาก
กระทู้เก่าสามารถขุดขึ้นมาได้นะครับ ไม่ได้ห้าม
แต่ขอเป็นกรณีที่ทำตามข้อมูลในกระทู้นั้นแล้ว
อาจจะติดปัญหาอะไรบางอย่าง เลยขุดขึ้นมาถามว่า ทำแบบนี้แล้วไม่ได้ ติดปัญหานั่น นี่
หรือทำตามข้อมูลในกระทู้แล้ว อยากจะรีวิวเพิ่มเติม ก็สามารถขุดกระทู้ขึ้นมา
แล้วทำการรีวิวว่าทำตามแล้วเป็นแบบนั้น แบบนี้ อย่างนี้ก็ทำได้

อะไรพวกนี้ อย่าขุดขึ้นมาครับ เพราะเอาขึ้นมาแล้วไม่มีประโยชน์
แถมยังรกหน้า feed และไปดันกระทู้ที่บางทีมีคนตั้งถามข้อมูลและกำลังรอคำตอบอยู่หล่นหายไปครับ
ช่วงนี้มีของแต่งเข้ามาเยอะ และส่วนใหญ่ต้องใช้จำนวนกระทู้ในการสั่งด้วย
จึงขอรบกวนอย่าใช้วิธีขุดกระทู้ดีกว่านะครับ
อยากให้ดูพี่โอ๋เป็นตัวอย่างตามที่พี่นะแจ้งไว้ด้านบน
วิธีการของพี่โอ๋คือ หาข้อมูลต่างๆมาแชร์
ซึ่งก็เพิ่มจำนวนกระทู้ได้อย่างรวดเร็วเช่นกันครับ

ยิ้มๆครับ
เยี่ยมครับ  ตรงกลางใจ  :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
:L2747: ว่าแต่ จะกลับมาอ่านหรือเปล่าเถอะ ครบแล้วนี่
ถ้าไม่มาภายในวันนี้  จะลากมาให้อ่าน  :sd42:

ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาเป็นตัวอย่างและชี้ให้เห็นตัวอย่าง  เพื่อความชัดเจนไม่ต้องนึกเองเออเองว่าใครว่ะ  เราหรือป่าว
อยู่กันแบบพี่น้อง  มีไรคุยกันตรงไปตรงมา  ไม่ต้องเสียเวลาตีความเอาเวลามาแก้ไขปรับปรุงจะรวดเร็วกว่า
หากไม่ได้มีเจตนาที่จะปั่นหรือผมเข้าใจผิด  รบกวนอธิบายด้วยก็ได้ครับ

สงสัยตอนนี้อยู่บนเสาไฟ   อย่าเครียดนะเดี๋ยวเผื่อแอบบเล่นมือถือดูเวปแล้วไฟดูดอีก อิ  อิ

เข้าใจตรงกันนะ 
 :L2732:

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
ผมมาอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้ตอบ กระทู้ไม่ไปไหนเลย   :L4386:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รอดตัว เราเป็นนักช็อป. ม่ายช่ายนักขุด  :sd24:
อ๋อ นักโบราณคดี ใช่ไหม ครับ :L2739: :L2901: :L2901:             :L4365:

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13

ยิ้มๆครับ

ผมเข้ามาแสดงความรับผิดชอบครับแต่ผมไม่ได้พยามปั่นกระทู้ครับ พี่โจ้ แต่ผมเข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆๆๆ เพื่อความรู้ครับ

ถ้าผมทำอะไรผิดผบของโทษพี่ๆๆๆ  ปามาเนียทุกท่านด้วยครับ  และขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ของพี่โจ้ด้วยครับ

และของโทษทีมงาน ADMIN  ด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
                                    ผมเข้ามาแสดงความรับผิดชอบครับแต่ผมไม่ได้พยามปั่นกระทู้ครับ พี่โจ้ แต่ผมเข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆๆๆ เพื่อความรู้ครับ

ถ้าผมทำอะไรผิดผบของโทษพี่ๆๆๆ  ปามาเนียทุกท่านด้วยครับ  และขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ของพี่โจ้ด้วยครับ

และของโทษทีมงาน ADMIN  ด้วยครับ

กระทู้ 305 แล้วนิ  :D  :L2739:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
รับทราบและพร้อมปฏิบัติครับ...เข้ามาคุยกันในเว็ปบ้าง มิตติ้งบ้าง ก็จะดีมากเลยใช่ไหมครับพี่ๆ  :L2753: :L2753: :L2753:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

surut jantorn

:L2900: แมนดีคัพพี่เดย์  :L6428: ระรัวววววว

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
ขอบคุณพี่น่ะครับ ที่ยกตัวอย่างเป็นผม เป็นเกียรติมากครับ จากที่สัมผัส การที่ได้มาเป็นสมาชิกของเวฟนี้ ที่เห็นชัดๆเลยคือ มิตรภาพและการแบ่งบันข้อมูล เราชอบในสิ่งที่เหมือนๆกัน คุยกันในทิศทางเดียวกัน ผลประโยชน์ทางธุรกิจ ไม่มีให้เห็นเลย ของแต่งแต่ล่ะชิ้นที่พี่ๆในปามาเนียจัดหา ล้วนแต่เกิดมาจากการแบ่งบันทั้งสิ้น ไม่มีกัก แต่ก็ต้องมีเงื่อนไขบางข้อ แต่ทีสำคัญสุดคือมิตรภาพ จำนวนกระทู้เป็นแค่นามสมมุติเท่านั้น แต่การกำหนดจำนวนกระทู้จริงๆแล้วคือ พยายามมาพูดคุยทำความรู้จักพี่ๆในปามาเนียให้มากขึ้น มีการแชร์ข้อมูลบ้าง พูดคุยกันบ้าง ตามปกติ สุดท้ายยังไงก็เกินเป้าหมายที่ พี่ๆตั้งไว้อยู่แล้ว  ขอบคุณครับพี่น่ะ
ขอบคุณพี่โจ้ อีกคนด้วยครับ ที่แน่ๆ แคร้งกันเครื่องเราสีเดียวกัน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 สิงหาคม 2016, 22:26:54 โดย OhPajero (โอ๋) »

ขาวเข้ม

ขอบคุณพี่น่ะครับ ที่ยกตัวอย่างเป็นผม เป็นเกียรติมากครับ จากที่สัมผัส การที่ได้มาเป็นสมาชิกของเวฟนี้ ที่เห็นชัดๆเลยคือ มิตรภาพและการแบ่งบันข้อมูล เราชอบในสิ่งที่เหมือนๆกัน คุยกันในทิศทางเดียวกัน ผลประโยชน์ทางธุรกิจ ไม่มีให้เห็นเลย ของแต่งแต่ล่ะชิ้นที่พี่ๆในปามาเนียจัดหา ล้วนแต่เกิดมาจากการแบ่งบันทั้งสิ้น ไม่มีกัก แต่ก็ต้องมีเงื่อนไขบางข้อ แต่ทีสำคัญสุดคือมิตรภาพ จำนวนกระทู้เป็นแค่นามสมมุติเท่านั้น แต่การกำหนดจำนวนกระทู้จริงๆแล้วคือ พยายามมาพูดคุยทำความรู้จักพี่ๆในปามาเนียให้มากขึ้น มีการแชร์ข้อมูลบ้าง พูดคุยกันบ้าง ตามปกติ สุดท้ายยังไงก็เกินเป้าหมายที่ พี่ๆตั้งไว้อยู่แล้ว  ขอบคุณครับพี่น่ะ
ขอบคุณพี่โจ้ อีกคนด้วยครับ ที่แน่ๆ แคร้งกันเครื่องเราสีเดียวกัน อิอิ
:L2734:แวะมากด  :L6428: ที่#24 ให้พี่โอ๋เลย ใช่เลยครับตามที่พี่โอ๋ว่ามา ถูกต้องที่สุด คุยกันแชร์ข้อมูลกันด้วยมิตรภาพ มีน้ำใจแบ่งปันเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ รู้จักเป็นฝ่ายให้เพื่อนสมาชิก เข้ามาคุยทักทายกัน เพื่อนๆพี่ๆสมาชิกเข้ามาอ่านเข้ามาคุยเค้ารู้ครับ ของอย่างนี้มันดูกันออก
  พี่โอ๋มาถูกทางแล้วครับ ขอชื่นชมจากใจจริง  :L2900:  :L6428: :L6428: :L6428:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ขอยืนขึ้น ปรบมือ และกด like 26 ให้พี่โอ๋ ครับผม  :L6428:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขอยืนขึ้น ปรบมือ และกด like 26 ให้พี่โอ๋ ครับผม  :L6428:

พี่โอ๋เค้าน่ารักอยู่แล้วครับพี่จ้อย ที่จริงพี่นั่งกดก็ได้นะจะได้ไม่เมื่อย :L2739: :L2901:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!