ผู้เขียน หัวข้อ: Options : RACK PA-MANIA by อ้ายปรีบางบ่อ@นะ รัฏ  (อ่าน 31381 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจตน์ NP

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: Options : RACK PA-MANIA by อ้ายปรีบางบ่อ@นะ รัฏ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2016, 11:05:55 »
 :L2900:

ออฟไลน์ เจตน์ NP

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: Options : RACK PA-MANIA by อ้ายปรีบางบ่อ@นะ รัฏ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2016, 11:10:59 »
 :L2900:
สวัสดีเพื่อนสมาชิกปามาเนีย

- ใครยังมีกระทู้โพสไม่ถึง 300 ก็ขยันกันหน่อย
- ใครยังไม่มี Type D  ก็ลองพิจารณาดูบ้าง
- ใครที่คิดว่าใส่ rack แล้วขึ้นห้างกลัวติด   ลองหันมาดู
- แร็คที่ไม่น่าจะเหมือนแร็คขนของ  แต่เหมือนแร็คจักรยาน  เหมือนฝาครอบ moon roof
- แร็คที่ บาง  เบา  แนบหลังคาสูงกว่าคานแร็คไม่เกิน 3 ซม
- แร็คที่สร้างตามอารมณ์ความอยาก
- แร็คที่ราคาพอกับกล่องคันเร่ง ตัวแนะนำ
- แร็คแต่งสีได้ตามใจ
- แร็คจากคนยโส   นามอ้ายปรี  บางบ่อ เต็มใจทำให้
- 555555

หน้าตาจะออกมาดูดีไหม  ตรงจินตนาการไหม   เหมาะไหมกับเอามาใส่เป็นของแต่งรถยามไม่มีอะไรวาง   จะออกมารูปแบบไหน   ไม่รู้ซิ!

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2016, 11:36:28 »
 :L4365:หวัดดีคับพี่ๆคงรีบทำกระทู้ให้ได้ถึง300คงไม่ทันหรอกคับพี่นะ ต้องใช้เวลาคับมันห่างเยอะมากเลย แต่Type Dผมสั่งแล้วรอยุ่คับ ผมขอรอผลงานดีๆชิ้นต่อไปของทีมงาน ปามาเนียดีกว่าคับ (แต่ก็อยากได้อยุ่ในใจคีบ) :L4384: :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2016, 12:25:16 »
:L4365:หวัดดีคับพี่ๆคงรีบทำกระทู้ให้ได้ถึง300คงไม่ทันหรอกคับพี่นะ ต้องใช้เวลาคับมันห่างเยอะมากเลย แต่Type Dผมสั่งแล้วรอยุ่คับ ผมขอรอผลงานดีๆชิ้นต่อไปของทีมงาน ปามาเนียดีกว่าคับ (แต่ก็อยากได้อยุ่ในใจคีบ) :L4384: :sd23:
สวัสดีครับ บังไฟซอล ได้TYPE D แล้ว ถ่ายรูปมาใหชมบ้างนะ ส่วนจำนวนกระทู้ ๓๐๐ กระทู้ ลองติต่าง โพสต์วันละ ๑๐ กระทู้ ตอนนี้มีประมาณ ๕๐ กระทู้
ก็คิดคร่าวๆ ๓๐๐ - ๕๐ หาร ๑๐ = ๒๕ วัน ลองดู แตขอความร่วมมืออย่าปั่นกระทู้นะครับ
 :L2736: :L2756: :L2756:

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2016, 12:42:10 »
สวัสดีครับ บังไฟซอล ได้TYPE D แล้ว ถ่ายรูปมาใหชมบ้างนะ ส่วนจำนวนกระทู้ ๓๐๐ กระทู้ ลองติต่าง โพสต์วันละ ๑๐ กระทู้ ตอนนี้มีประมาณ ๕๐ กระทู้
ก็คิดคร่าวๆ ๓๐๐ - ๕๐ หาร ๑๐ = ๒๕ วัน ลองดู แตขอความร่วมมืออย่าปั่นกระทู้นะครับ
 :L2736: :L2756: :L2756:
:L2758:รับทราบคับพี่ต๋อง ถ้าได้Type D จะมาอวดๆๆพี่ๆคับผม :L4384:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2016, 10:01:21 »
เอาใจช่วยครับพี่ซอล

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2016, 19:07:15 »
concept ผมคือไม่มีขอบข้าง  ทำได้จะใช้ขาแร็ตเป็นของข้างเลยเพราะเวลายึดของจริงจะถูกรั้งอยู่ตรงกลางอยู่แล้ว

หรือหากจะยกขอบก็เอาแค่เหล็กสองท่อนวางขนานชิดกันหรือห่างกันไม่เกิน 2 cm ก็พอครับ

สำหรับใครอยากได้ขอบข้างสูง  คงต้องเป็นรุ่นพิเศษต่อจากนี้  เพราะผมมองว่าหากไม่ใส่ของแร็คบนหลังคาแร็คจะกลายเป็นอุปกรณ์ตกแต่งอื่นๆได้และไม่งอกเกินความสูงของขาแร็คเดิมครับ

วันที่ไม่ท่องเที่ยว อาจจะสำรองสำหรับจักรยานและ LED Light bar

วันที่ท่องเที่ยวก็เพียงหากล่องหรือลังอะไร ใส่ของวางบนแร็คและใช้เชือกรั้งก็จบ

ประมาณนี้ครับ
 :L2732:

หลัการออกแบบ ปรับใช้งานได้เมื่อยามต้องการ เมื่อไม่ได้ใช้ ก็ไม่เป็นอุปสรรค ต่อการเข้าลานจอดที่เตี้ย เพราะรถเราสูงกว่ามาตรฐานกันแทบทุกคันอยู่แล้ว น่าทึ่งมากครับ พี่นะ :sd01:

แอบลุ้นอยู่ว่า วัสดุที่ปิดเป็นการด์เบนลม จะมีหน้าตา และลูกเล่นตามสไตล์ปามาเนีย หรือ สามารถฝังอุปกรณ์เล่นแสง อย่างไร แต่น่าจะไม่ธรรมดา ตาม สไตล์ นะ รัชดา เหมยฮัว ;D   
                                                                   ขอบคุณ พี่นะ และพี่ปรี ที่สร้างงานดีๆให้สมาชิก ครับ :sd23: :L6428: :L2897:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 สิงหาคม 2016, 19:09:56 โดย เอ-วัชรพล »

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2016, 19:46:40 »
ทันทับเบิกป่าวครับพี่นะพี่ปรี   :L2906: :L2906:

:L2888: :L2888: มีลุ้นได้ชมผลงาน  :L2906: :L2897:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2016, 21:56:38 »
หึๆๆ เดือดร้อนกระเป๋าตังค์อีกแล้วใช่มั๊ยครับ   :L4387:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2016, 22:45:00 »
:L2758:รับทราบคับพี่ต๋อง ถ้าได้Type D จะมาอวดๆๆพี่ๆคับผม :L4384:

สู้ๆ ครับพี่ซอล
เอาใจช่วยครับผม

ปล. ใจมาแล้ว ยังไงก็ทันแน่นอนครับ
JayNoppadol

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2016, 22:46:55 »
ถูกใจเลยครับอีกโครงการ
อยากได้ rack อยู่พอดีครับ

ผมจะพยายามไม่ตกรถนะครับ 5555

ปล. ลงชื่อล่วงหน้าได้ป่ะครับ เตรียมกระเป๋าแหก  :sd42:
JayNoppadol

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 08:51:04 »
รอชมครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 09:48:02 »
เดือนร้อนกระเป๋าเหมือนที่พี่กิตว่าจริงๆครับ สำหรับไอเท็มชิ้นนี้ พลาดล่ะอายเค้าตายเลย

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 10:43:52 »
พี่ผู้จัดสร้างเพื่อปามาเนีย
ขอสอบถามหน่อยครับ ตรงที่ผมวงกลมไว้ มันจะขุดกับรถจนเป็นรอยไหม แล้วเวลารถวิ่งมันจะสั่นดังแกร็กๆๆๆ รึปล่าวคับ  :sd23: ผมละชอบมั๊กๆๆ แบบเอาไปฝันเลยล่ะครับ
ู้

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 10:51:52 »
ขอสอบถามหน่อยครับ ตรงที่ผมวงกลมไว้ มันจะขุดกับรถจนเป็นรอยไหม แล้วเวลารถวิ่งมันจะสั่นดังแกร็กๆๆๆ รึปล่าวคับ  :sd23: ผมละชอบมั๊กๆๆ แบบเอาไปฝันเลยล่ะครับ
ู้

เอายางท่อแอร์มาสวมเอาครับพี่พีท
 :L2905: :L2905: :L2905:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 12:19:38 »
ู้

ใครจะวางกับพื้นหลังคาโดยตรงละคร๊าาบพี่พีท ;D ;D  ตามรูปคือวางเพื่อหาระยะสวยงาม ระยะไหนควรยกเท่าไร ควนเลื่อนหน้าเท่าไร ถอยหลังไหม โดยประมาณครับ กว่าจะจบได้ หลังคารผมก็โดยวางน่าจะมี 100 ครั้งโน่น แหละครับ 
ตามรูป  ยังไม่ถึง50%เล๊ยยยย บางที่ไอเดีย พ่อหมอคิดมาอาจสวยมาก แต่พอแม็ทกับรถแล้วมันไม่เข้า ก็จำเป็นต้องแก้ แล้ว แก้อีก เชื่อมแล้วตัด   ตัดแล้วเชื่อม จนกว่ามันจะลงตัวและสวยงามนั่นแหละครับ รอชมตอนต่อไป เวลานี้ขอเครียงานประจำแป๊บบ นะครับ  :L4373: :L4373:

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 13:41:06 »
 :L4373: ไอเท็ม นี้ น่ามีอย่างยิ่ง แม้จะไม่ค่อยได้ใช้...  :sd27: :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 14:09:44 »
ใครจะวางกับพื้นหลังคาโดยตรงละคร๊าาบพี่พีท ;D ;D  ตามรูปคือวางเพื่อหาระยะสวยงาม ระยะไหนควรยกเท่าไร ควนเลื่อนหน้าเท่าไร ถอยหลังไหม โดยประมาณครับ กว่าจะจบได้ หลังคารผมก็โดยวางน่าจะมี 100 ครั้งโน่น แหละครับ 
ตามรูป  ยังไม่ถึง50%เล๊ยยยย บางที่ไอเดีย พ่อหมอคิดมาอาจสวยมาก แต่พอแม็ทกับรถแล้วมันไม่เข้า ก็จำเป็นต้องแก้ แล้ว แก้อีก เชื่อมแล้วตัด   ตัดแล้วเชื่อม จนกว่ามันจะลงตัวและสวยงามนั่นแหละครับ รอชมตอนต่อไป เวลานี้ขอเครียงานประจำแป๊บบ นะครับ  :L4373: :L4373:

อ้ายปรี :L2900:  :L2756: :L2756: :L2897:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 14:13:02 »
เอาใจช่วยครับพี่ปรี :sd10:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2016, 14:41:54 »
ตอนแรกอารมณ์มันมา  พอโดนเร่งเร้าอารมณ์เลยจางๆ

ถ่ายถอดสู่โรงงานอ้ายปรี

**อย่างกับหลังคารถสองแถว บางบ่อ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปรับแต่งความสูงสวยงามละ 

กำลังบิ้วอยู่ดีๆเมื่อเช้า  มีงานอื่นแทรกมาเลยหมดรมณ์เลย   พอก่อน.....คิดไม่ออก

:sd06: :sd06: :sd06: :sd06:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html