ผู้เขียน หัวข้อ: LINE กลุ่มปามาเนีย  (อ่าน 12455 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฟิช ปัตตานี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 39
  • ปามาเนีย
LINE กลุ่มปามาเนีย
« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016, 15:17:43 »
สวัดดีครับพี่ๆปามาเนีย อยากทราบว่าสมาชิกเว็ป ปามาเนีย มีไลน์กลุ่มกันหรือเปล่าครับ ถ้ามีแล้ว ช่วยจูงผมเข้าไปด้วยสักคนครับ
id line ; fish9692 

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
Re: LINE กลุ่มปามาเนีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016, 15:58:24 »
สวัสดีคับพี่ฟิช.  คับ.  ยินดีได้รู้จักคับผม.   
  :L2900:   มาคุยกันทางหน้าเวปดีกว่าไหมคับ
 :L2904:    มิตรภาพบ้านปามาเนียเริ่มขึ้นจากทางหน้าเวปคับเชื่อผมคับ.   :L2734:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016, 16:01:09 »
สวัสดีคับพี่ฟิช.  คับ.  ยินดีได้รู้จักคับผม.   
  :L2900:   มาคุยกันทางหน้าเวปดีกว่าไหมคับ
 :L2904:    มิตรภาพบ้านปามาเนียเริ่มขึ้นจากทางหน้าเวปคับเชื่อผมคับ.   :L2734:
:L2888: :L2734: :L2897: เห็นด้วยกับพี่อั๋นขอรับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016, 18:02:46 »
:L2888: :L2734: :L2897: เห็นด้วยกับพี่อั๋นขอรับ

เห็นด้วยกับพี่ต๋องครับ ;D ;D ;D :L2900: :L2897:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016, 19:59:43 »
ใช่ครับผมว่าคุยกันในเว็บดีกว่านะครับ คุยกันใน line คุยกันหลายคนเชื่อผมเถอะจะวุ่นวายมาก พิมกันจนยาวไม่ต้องอ่านอะไรกันพอดี

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016, 22:59:42 »
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 08:51:37 »
  :L4365:  :L4365:  ส่อง
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 09:39:30 »

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 10:25:00 »
เห็นด้วยครับ ส่วนนั้นไว้ให้เหล่าๆ ผบ.เขาประชุมกันดีกว่าครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 15:25:01 »
เข้าใจว่าหลายท่านต้องการความสะดวกและหลายท่านต้องการความรวดเร็วตามสมัยนิยม  แต่บางอย่างผลและการกระทำที่ดีมันควรมีการบันทึกไว้เพื่อให้แชร์เป็นข้อมูลแก่ผู้สนใจและสืบค้นได้  รวมถึงเป็นแหล่งหรือสถานที่ศูนย์กลางสำหรับการพบป่ะสังสรรคกันได้ด้วย

ด้วยข้อจำกัดของ app พวกนั้นตอนนี้เริ่มมี versions ใหม่ๆเข้ามา  เริ่มมีเวลาในการจัดเก็บรูปภาพหากไม่ได้ใช้หรือ saveไว้จะหมดอายุ   บางครั้งการอ้างอิงอะไรหลายๆอยากค้นหาลำบากถึงแม้บาง OS จะมีให้ search wording หาก็ตาม    และบางครั้งเป็นการรับรู้แค่กลุ่มคนเฉพาะเท่านั้นเองส่วนคนที่ไม่อยู่นอกกลุ่มก็เหมือนคนตกข่าว   การป้องกันการตรวจสอบข้อมูลเบื้องต้นก่อนรับเข้ากลุ่มก็ทำกันลำบาก

ผมมีความเห็นว่าเวปบอร์ดที่มีนี้รองรับนี้ดีที่สุดแล้วครับ   เป็นได้ทั้งห้องสนทนาและห้องสมุดที่ดีเลยหากพวกเราช่วยกันดูแลรักษาไว้     บางกล่มอาจจะเน้นไปที่faceBook บางกลุ่มอาจจะเน้นไปที่ Line group และบางกลุ่มอาจจะไปเน้นที่ blog หรือ web blog  ซึ่งเรื่องพวกนี้เราวิเคาระห์กันมาก่อนตั้ง Pa mania ว่าอะไรที่สะดวกสำหรับพวกเราและเป็นฐานข้อมูลที่ดีของพวกเรา

บางสิ่งบางอย่างอาจพัฒนาไปในทางที่ดี เพื่อความรวดเร็วเพื่อความสะดวก   แต่บางครั้งการเดินช้าๆบ้างก็ได้อรรถรสอีกแบบเช่นกันนะอยู่ที่ว่าเดินไปกับใคร???

:L2736: :L2732: :L2758: :sd27:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 15:51:32 »
เข้าใจว่าหลายท่านต้องการความสะดวกและหลายท่านต้องการความรวดเร็วตามสมัยนิยม  แต่บางอย่างผลและการกระทำที่ดีมันควรมีการบันทึกไว้เพื่อให้แชร์เป็นข้อมูลแก่ผู้สนใจและสืบค้นได้  รวมถึงเป็นแหล่งหรือสถานที่ศูนย์กลางสำหรับการพบป่ะสังสรรคกันได้ด้วย

ด้วยข้อจำกัดของ app พวกนั้นตอนนี้เริ่มมี versions ใหม่ๆเข้ามา  เริ่มมีเวลาในการจัดเก็บรูปภาพหากไม่ได้ใช้หรือ saveไว้จะหมดอายุ   บางครั้งการอ้างอิงอะไรหลายๆอยากค้นหาลำบากถึงแม้บาง OS จะมีให้ search wording หาก็ตาม    และบางครั้งเป็นการรับรู้แค่กลุ่มคนเฉพาะเท่านั้นเองส่วนคนที่ไม่อยู่นอกกลุ่มก็เหมือนคนตกข่าว   การป้องกันการตรวจสอบข้อมูลเบื้องต้นก่อนรับเข้ากลุ่มก็ทำกันลำบาก

ผมมีความเห็นว่าเวปบอร์ดที่มีนี้รองรับนี้ดีที่สุดแล้วครับ   เป็นได้ทั้งห้องสนทนาและห้องสมุดที่ดีเลยหากพวกเราช่วยกันดูแลรักษาไว้     บางกล่มอาจจะเน้นไปที่faceBook บางกลุ่มอาจจะเน้นไปที่ Line group และบางกลุ่มอาจจะไปเน้นที่ blog หรือ web blog  ซึ่งเรื่องพวกนี้เราวิเคาระห์กันมาก่อนตั้ง Pa mania ว่าอะไรที่สะดวกสำหรับพวกเราและเป็นฐานข้อมูลที่ดีของพวกเรา

บางสิ่งบางอย่างอาจพัฒนาไปในทางที่ดี เพื่อความรวดเร็วเพื่อความสะดวก   แต่บางครั้งการเดินช้าๆบ้างก็ได้อรรถรสอีกแบบเช่นกันนะอยู่ที่ว่าเดินไปกับใคร???

:L2736: :L2732: :L2758: :sd27:

กด  :L6428: ให้พี่นะอีกสัก 1  :L6428: คงไม่ว่ากัน โดนใจที่สุดครับ ที่นี่เป็นแหล่งความรู้ล้วนๆครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 15:55:01 »

กด  :L6428: ให้พี่นะอีกสัก 1  :L6428: คงไม่ว่ากัน โดนใจที่สุดครับ ที่นี่เป็นแหล่งความรู้ล้วนๆครับ
ขอบคุณด้วยการกดคืนให้เป็น Like#60 ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 17:08:32 »

ตามที่พี่ๆว่าเลยครับ เพราะผมเรียก อุปกรณ์หรืออะไหล่บางตัวไม่เป็น และลงรูปยีงไม่เป็นด้วยครับ 555
หาข้อมูลมาสักพักแล้ว วิธีการลงรูปในเว็ป แต่ยังทำไม่ได้ ว่าจะโชว์รูปงามๆซะหน่อย พี่ๆช่วยสอนลงรูปด้วยครับ ผมใช้มือถือ Iphone 6s ว่าต้องทำยังไง ถึงจะลงรูปได้ จะได้ปรึกษาพี่ๆปามาเนียได้สะดวกหน่อยครับ

ขอบคุณพี่ๆปามาเนีย ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 21:10:10 »
พี่ฟิช Download Tapatalk ที่ Appstore เลยครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 21:11:47 »

มีให้เลือกใส่รูปแล้ว Upload ใส่ลิ้งค์ให้อัตโนมัติครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2016, 21:17:19 »

มีให้เลือกใส่รูปแล้ว Upload ใส่ลิ้งค์ให้อัตโนมัติครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่
 :L2758: :L2758: :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2016, 08:58:44 »
ส่องอะไรคร้า  ;D ;D

:-X  :-X  :-X บางเรื่องพูดไม่ได้ก็แอบดูเค้าคุยไรกันเฉยๆ.. ;D  ;D
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2016, 13:21:07 »
ตามที่พี่ๆว่าเลยครับ เพราะผมเรียก อุปกรณ์หรืออะไหล่บางตัวไม่เป็น และลงรูปยีงไม่เป็นด้วยครับ 555
หาข้อมูลมาสักพักแล้ว วิธีการลงรูปในเว็ป แต่ยังทำไม่ได้ ว่าจะโชว์รูปงามๆซะหน่อย พี่ๆช่วยสอนลงรูปด้วยครับ ผมใช้มือถือ Iphone 6s ว่าต้องทำยังไง ถึงจะลงรูปได้ จะได้ปรึกษาพี่ๆปามาเนียได้สะดวกหน่อยครับ

ขอบคุณพี่ๆปามาเนีย ทุกท่านครับ

งั้นนั่งทำความเข้าใจบอร์ดตามหมวดหมู่  แล้วอ่านไปเรื่อยๆก่อนครับ

หรือกดตรงลายเซ็นต์ของผมก็ได้ครับ  มี link แนะนำอยู่พอสมควรเลย

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2016, 21:39:04 »

ลองเข้าห้องสมุดนี้ดูครับพี่ฟิช  :L2736:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,23.0.html

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2016, 19:45:15 »
รับทราบครับ