ผู้เขียน หัวข้อ: มาแบ่งปันความสุขในช่วงฤดูฝน กับทริป "เขาค้อ-ภูทับเบิก" 17-19/07/2016 ครับ  (อ่าน 27162 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L2900: สวยงามตามท้องเรื่องเลยคับพี่บิ๊กก้า  :L2734:

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
ไม่รู้ความฝันของผมจะพังทะลายหรือปล่าว เพราะข่าวเมื่อตอนกลางวัน เค๊าบอกว่า ทาง จนท.จะมาทำการรื้อถอนที่พักบนภูทับเบิก ไม่รู้ว่า การเจรจาที่จะขอยืดเวลาออกไปจะได้ผลหรือปล่าวนะครับ  รอลุ้น :L4386: ถ้าโดนรื้อถอนจริงอาจหิ้วเต้นไปเอง สู้ๆๆๆ  :L4398: :L2736:  :L4400:
พี่ตู่ครับ ลองเช็คดูนะครับว่าที่พักที่จองโดนรื้อถอนกับเค้าหรือป่าว. ที่พักสวยๆหลายที่ก็ยังมีครับ ผมแนะนำแถวจุดวัดอุณหภูมิ แถวนั้นที่พักเห็นวิวสวยๆเยอะเลยครับ นี่เป็นรายชื่อของที่พักที่ต้องรื้อถอน ผมไม่แน่ใจว่ามีเพิ่มอีกไหม อันนี้ไว้ดูคร่าวๆนะครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
สวยมากๆครับพี่บิ๊กก้า
เป็นที่นึงที่อยากไปมากๆ
แต่ยังไม่พร้อมจะไปสักที
 :sd21: :sd21: :sd21:
พี่โจ้ครับ. ถ้าใจพร้อมเมื่อไหร่ หาโอกาสไปให้ได้นะครับ. หน้าฝนภูทับเบิกสวยสุดๆแล้วครับ สักครั้งนึงในชีวิตลูกผู้ชายต้องไปให้ได้ครับ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
:L2900: สวยงามตามท้องเรื่องเลยคับพี่บิ๊กก้า  :L2734:
พี่ซูกิ-เอ.ถือโอกาสออกทริปกับพี่แม็คเลยครับ ไปกันเป็นแก๊งค์อุ่นใจเพราะมีเพื่อนร่วมทางดีๆแน่นอนครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
อิจฉาพี่บิ๊กก้าเป็นที่สุด ผมไปมาสี่รอบ ไม่เคยเจอแบบนี้เลยอ่ะ มีแต่หมอกๆๆๆๆๆ มองไม่เห็นอย่างอื่นเลย ไม่ก็ฝนๆๆๆๆ ไม่ก็หมอกและฝน  :sd42: :sd42: :sd42:

ไปเที่ยวนี้หวังว่าจะโชคดีบ้างครับ  :L6419:

ปล. ภาพสวยมากครับ  :L2734: :L2734: :L2734: เจ้าตัวเล็กน่าจะโตขึ้นอีกโขเลยนะครับ ;)
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
พี่ซูกิ-เอ.ถือโอกาสออกทริปกับพี่แม็คเลยครับ ไปกันเป็นแก๊งค์อุ่นใจเพราะมีเพื่อนร่วมทางดีๆแน่นอนครับ
โชคดีมากครับพี่บิ๊กก้า บ้านไร่มะลิหอมของผมไม่โดนดีใจจริงๆ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
อิจฉาพี่บิ๊กก้าเป็นที่สุด ผมไปมาสี่รอบ ไม่เคยเจอแบบนี้เลยอ่ะ มีแต่หมอกๆๆๆๆๆ มองไม่เห็นอย่างอื่นเลย ไม่ก็ฝนๆๆๆๆ ไม่ก็หมอกและฝน  :sd42: :sd42: :sd42:

ไปเที่ยวนี้หวังว่าจะโชคดีบ้างครับ  :L6419:

ปล. ภาพสวยมากครับ  :L2734: :L2734: :L2734: เจ้าตัวเล็กน่าจะโตขึ้นอีกโขเลยนะครับ ;)
เจ้าตัวเล็กสูงขึ้นตามวัยครับ แต่ขุนยังไงก็ไม่อ้วนอวบสักที วัยนี้กำลังซน ชอบถาม ยิ่งโตยิ่งพูดมากเหมือนแม่เค้าเลยครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า

เชื่อแล้วครับว่าพี่อั๋นคิดถึงครอบครัวผมจริงๆๆๆ ขอบคุณครับที่คิดถึงกัน  :sd23:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
มาต่อกันเลยครับ ทะเลหมอกอยู่นานพอสมควร พอ 10 โมง ความแรงของลม ก็พัดหมอกขึ้นมา แล้วก็ค่อยๆฟุ้งจางหายไปพร้อมกับฝูงชน ผมยืนร่ำลาน้องหมอกตรงนั้นสักพักก็เริ่มออกเดินทาง

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ก่อนลงจากภูทับเบิก เราแวะกินขาหมูหมั่นโถ. ผัดกะหล่ำปลี ที่โรงเตี๋ยม  เป็นสถานที่อีกที่หนึ่งที่มีรายชื่อให้รื้อถอนครับ.

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
มุมตรงนี้ อีกไม่นานอาจไม่มีให้เห็นแล้วครับ.

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ได้เวลาลงจากภูทับเบิกแล้วครับ ความสวยระหว่างทาง ก็ทำให้ผมต้องหยุดเพื่อเก็บภาพไว้ดูยามคิดถึง

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
หลังจากลงจากภูทับเบิก เราก็มุ่งหน้าไปหาที่กางเต้นท์ที่เขาค้อ หวังจะไปกางเต้นท์ที่ไปรษณีย์แต่พื้นที่ดีๆถูกจับจองไว้หมดแล้ว เราเลยไปกางเต้นท์ที่ไร่เจริญผล ที่นี่คนมากางเต้นท์น้อยเงียบสงบดี. เราเลยกางเต้นท์ที่นี่กันครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ที่เขาค้อ ลมไม่แรงเท่าภูทับเบิก อากาศเย็นสบายดี คืนนั้นได้มองดูพระอาทิตย์ตก ก็มีความสุขไปอีกแบบนึงครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ตื่นเช้ามาไม่พบทะเลหมอกจากที่นี่ ผิดหวังเล็กน้อย เราจึงออกเดินทาง เที่ยวเขาค้อกัน อีกจุดนึงที่กำลังเป็นที่นิยมไปกันคือ กังหันลม  บ้านน้ำเพชรครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
กังหันลมเค้าว่ากันว่ามีทั้งหมด 24 ต้น ผมไม่ได้ลองนับดู เพราะมัวแต่ยุ่งวิ่งไล่จับลิงตัวนี้อยู่ครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ก่อนออกจากบ้านน้ำเพชร แวะถ่ายรูปรถคู่ใจกับวิวสวยๆครับ รถสภาพยังเหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง เพราะยังไม่ได้จังหวะ แต่งหล่อเหมือนพี่ๆสักที

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
จากนั้นมุ่งหน้าตรงไปที่ Pino Latte. อีกที่นึงที่หลายคนอยากไปสัมผัสชมวิวสวยๆจากที่นั่น