ผู้เขียน หัวข้อ: Options : เมื่อเจ้าแมวป่าร้องหาอ๊อกซิเจน เลยจับใส่ Snorkel ซ่ะ!  (อ่าน 32312 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
และแล้ววันนี้ก็มาถึง.....วันที่เจ้าแมวป่าของผมกลายร่างอีกแล้ว   เริ่มจะหลุดจากแนวRacing เป็น Cross countryจนเกือบเต็มตัวแล้ว 
หลังจากเลียบๆ เคียงๆ  เมียงมองมาหลายยี้ห้อ  หลายทรง   เรื่องของเรื่องเกิดจาก  ยาง AT > บันใดข้าง > กรงแมว V1 > หางเต่า > auto diff lock > กรงแมว V2  > ฝากันกระสุน     จนมาถึงคิวของนางกวัวเข้าจนได้555   บังเอิญได้งานตัวใหม่มาจากที่พี่ป๊อบ siam pro tireบอกมาสักพักหนึ่งละ  หลังจากที่เอาตัว cross มาดูกันงานไม่ค่อยเนียนจนมาถึงตัวนี้ค้องบอกว่าถ้าไม่เรียก 95%  ก็มากกว่า 90% ละครับสำหรับการโคลนนิ่งยี้ห้อเป้าหมายในราคาครึ่งหนึ่งกับสิ่งที่คาดหวัง

มันคือเจ้านี่ครับ  SNORKEL for WoodsCat ของผม

แต่กว่าจะได้มันมานี่ซิ   แถบเสียน้ำตาไปหลายแหมะ   มันมีความสุขบนความทุกข์ของตัวเองขณะทดลองเป็นคันแรกแบบน่าสะพรึง  :D :D :D :D :D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พอตะวันลับฟ้า ก็ถึงเวลาเริ่มถอดหม้อกรองอากาศ  และถังพักน้ำหม้อน้ำสำรอง

ช่างอ้วนจัดการ...ป๊าดดดดเข้าให้   เสียงบาดใจมากๆเวลาเจาะ (แนะนำว่าใจไม่แข็งอย่ามายืนดู)

ด้วยความชำนาญที่ติดตั้งของSAFARI มาเยอะ.......Mark เสร็จ  จุด....จุด...จุด.....แล้วเจาะ

ไม่เข้าก็ดัน  เสียงบาดใจจริงๆ

งานเข้าซิครับ  แกนสว่านขาดเพราะเจาะลำบาก

หาสว่านทดแทนไม่ได้ก็เอาเครื่องมือที่พี่ติงฝากไว้เจาะเสาB  มาใช้ก่อน

เย้.......สำเร็จแล้ว

ตะไบแต่งลบคมหน่อย

โบ๋เลย  นอกใน

แต่แล้ว.....ใจฉันก็สลายลงในพริบตา  เมื่อเธอเดินมาบอกฉันว่า....สงสัยจะเจาะผิดว่ะ
 :sd21:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
และแล้วช่างอ้วนเราก็ไม่รอช้า  ร้องบอกว่า.....ป๊าาดติโธ่  ผิดก็เจาะใหม่เด่ะ

ผิดไปนิดหน่อยใช่มั๊ยเนี่ย  :'(

ดามไม้กันแกว่ง

ปัญหาคือไม่มีสว่าน  แต่ช่างบอก....สัมบายยยย   พี่นะถอยมา

น้ำตาจะไหล
 :sd21:

ตรงหม้อกรองอากาศก็ไม่เหมือนซาฟารีอีก  อ้าวตัด  หั่น  เฉือน  เอาที่สบายใจเลย

เสร็จ แต่ติดโปร่งล้ออ้าวหั่น

รูที่ Markไว้  เคลื่อนหมดจนจนบานรูทั้ง 8

:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(
ช่วงทำใจมาเจาะเสาAก่อน 

อ้าวไม่พออีก  ต้องเปิดรูลงล่างอีก

:sd21: :sd21: :sd21: :sd21: :sd21: :sd21: :sd21:

อ้าวน็อตไม่ตรงรู ต้องเดินหน้าอีก    :'( :'( :'( >:( >:( >:( :'( :'( :'(

เครื่องมือทั้ง 3 อย่างบรรเลงลงไป

เอากันจนเข้าเกือบเที่ยงคืน

สีหน้าเวลาไขน็อตตัวในสุด

ติดโปร่งอีก  อ้าวปาด

• Pa Mania
  • *
และแล้วพี่อ้วน  พี่ป๊อบ  และผมก็สำเร็จดังหมาย

เหมือนนางกวักป่ะ

ทำไปทำมากับล้อ22 ยาง 305 AT สูงเหมือนกันนะเนี่ย

ผลงานถูกใจ

โอเคนะครับ  สนใจก็ป้ายที่กระจกเลยครับ  SIAM PRO TIRE

ขอให้โชคดีได้ hole in one จาก ดอกโฮซอล นะครับ
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ผลการใช้งาน

* เมื่อคืนขับกลับ มีแว๊บๆ   คือเสาแสงไฟข้างขวามุมกระจกบนจะมีเงาของหัวsnorkel วูบๆลงมาที่กระจกด้วย
* การขับขี่น่าจะดีขึ้นเพราะอากาศเย็นเข้ามา   ทุกครั้งรับจากขอบหม้อน้ำหน้ารถจะร้อนกว่านี้
* ท่อทางเข้าอากาศตรงหม้อกรองอากาศบีบแคบไปหน่อย   (ขอลองจับอาการสักระยะ)
* แน่นหน้าแข็งแรงดี
* ไม่บดบังทัศนวิสัยการขับขี่

ไม่บังมุมมองนะครับ  มองไม่เห็นท่อเลย

มีเห็นแต่นางกวัก หรือหัวงูเห่านี่แหละ

ถ้าชะโงกก็พอจะเห็น

สบายใจได้

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
โอ้ววววพี่นะสุดยอดเลยครับผมละนับถือพี่เลยครับ
ตอนเจาะปาดเจาะปาดทำใจลำบากน่าดูครับ :L6428: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
สวยดุ เลยครับพี่นะ

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
http://i1266.photobucket.com/albums/jj521/somchai_5458/snorkel%20%20Pa%20mania/59C576CA-81A5-4235-8365-2B2CED047B14_zpsun4zcnte.jpg

back ground ภาพข้างบนนี้ แจ่มจริงๆ ครับ
ต้องนับถือน้ำใจเบื้องหลังการถ่ายทำมากๆ ต้องใจต้องเข้มแข็งเหลือเกินครับ + like ที่ 410 ให้เลยครับ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L4387: ...สยองแทน Snockel ของยี่ห้อะไรครับพี่นะ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
โอ้ววววพี่นะสุดยอดเลยครับผมละนับถือพี่เลยครับ
ตอนเจาะปาดเจาะปาดทำใจลำบากน่าดูครับ :L6428: :L2900: :L2900:

คนชอบแต่งรถ กับบาดแผลพวกนี้  ชินชา 5555

สวยดุ เลยครับพี่นะ
รถปามาเนียแนวแต่งคล้ายๆกันครับ  ไม่มีใครสวยกว่าใคร  มีแต่สวยคนละแบบ

back ground ภาพข้างบนนี้ แจ่มจริงๆ ครับ
ต้องนับถือน้ำใจเบื้องหลังการถ่ายทำมากๆ ต้องใจต้องเข้มแข็งเหลือเกินครับ + like ที่ 410 ให้เลยครับ
สนใจหรอพี่ก้อง555   เสียงตอนทำนะสุดยอด ไม่กล้านั่งฟังสำหรับมือใหม่

:L4387: ...สยองแทน Snockel ของยี่ห้อะไรครับพี่นะ  :L2736:
งานใหม่ครับพี่ป้อม  ผมให้ผ่านและกำลังจะทำตราเหล็กปั๊ม pa mania ที่ท่อเลยครับ     มีจุดต่างอยู่ 2 ที่ (แต่ไม่สังเกตุคงเดาอยากว่าตรงไหน)เมื่อเทียบกับแม่พันธ์ตัวจริง

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
 :L2900: สวยงามครับพี่นะ  :L2734:
..........".........

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
ชอบๆ ถูกและดี :L2734:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
ขอถามครับ การเจาะภายนอกตัวรถมีโอกาสจะเกิดสนิมไหมครับ
ส่วนของแก้มข้างผมไม่ค่อยกังวลเพราะสามารถหาเปลี่ยนได้ไม่ยาก แต่เสาA นี่กังวลมาก

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
บอกได้เลยคับพี่นะ  :L2906:  :L2900:  :L2734:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
งานใหม่ครับพี่ป้อม  ผมให้ผ่านและกำลังจะทำตราเหล็กปั๊ม pa mania ที่ท่อเลยครับ     มีจุดต่างอยู่ 2 ที่ (แต่ไม่สังเกตุคงเดาอยากว่าตรงไหน)เมื่อเทียบกับแม่พันธ์ตัวจริง
:L2734:ตำแหน่งเจาะยึด คล้ายและใกล้เคียงกะsafariเลยครับพี่นะ  :L2736:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
เห็นแล้วน้ำตาไหลเลย แต่สวยครับ  :L2900:

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
ลุ้นกับพี่นะ ทุกชอต  สุดท้าย ผลงานออกมาแหล่มมากเลยครับ    สุดยอด  :sd27:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ขอเป็นสน็อคเกิ้ลหลอกมีไหม
ไม่กล้าเจาะอ่ะ
เอาแบบกาว 2 หน้าแปะเอา
 :L2748: :L2748: :L2748:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ถ้าชะโงกก็พอจะเห็น

สบายใจได้

สวยแจ่มครับ :L2900: :L4384:  เข้าใจเลือกสถานที่ถ่ายทำ :L2739:  ชะโงกแล้วเห็น(ป้ายโรงเรียน)ชัดลยครับ :L4396: :L4396:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
อือหือผมว่าเเล้วเปิดเฟสไปดูของ siamprotires เห็นคุ้นๆติดสน๊อกเกิ้ลในราคาเบาๆ เห็นหน้าพี่นะเต็มๆเลย :sd42:  :L6428: