ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาทุกท่านครับ  (อ่าน 3585 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ปรึกษาทุกท่านครับ
« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2016, 21:02:58 »
ผมจะตอบยังงัย ให้เขาเข้าใจ  :sd23:

ผมเจอคำถามแบบนี้ บ่อยมาก จากรถทุกรุ่น

99% 99 เรื่อง ผมทำได้
-------------
คำถามแบบนี้ ไม่ใช่ท่านนี้คนแรกน่ะครับ
ผมเจอมาตลอด 10 ปี
ร้านอื่นทำไม่ได้ แต่ผมทำได้ครับ
.
.
.
.
อีกเรื่องที่เกิดขึ้นกับ pajero นานแล้วคือ เขาถามว่า ฟร้อนแถมมากับรถเป็น alpine 9861 จะต่อ processor h701 แบบว่าไม่ต้องซื้อหน้าจอ c701 ได้ไม๊ / ผมตอบ ได้ครับ ... เขาถามต่อ ได้จริงเหรอ / ผมตอบ ได้จริงครับ ... เขาพูดต่อ ไม่น่าได้น่ะเพราะไปถามร้านในกรุงเทพร้านใหญ่ๆมาหลายร้านแล้ว เขาบอกให้ซื้อหน้าจอ c701 ถึงจะจูนไห้

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
Re: ปรึกษาทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2016, 21:07:01 »
ยืนยันครับสามารถต่อH701 กะ     9861 ได้โดยตรงครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2016, 16:55:59 »
เข้าใจและเห็นใจครับ แต่ก็ไม่ทราบว่าจะแนะนำอย่างไรดี เป็นผมก็คงทำแบบที่พี่โก้ทำอยู่นั่นแหละครับ   :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2016, 17:08:45 »
ผมจะตอบยังงัย ให้เขาเข้าใจ  :sd23:

ผมเจอคำถามแบบนี้ บ่อยมาก จากรถทุกรุ่น

99% 99 เรื่อง ผมทำได้
คำถามแบบนี้ ไม่ใช่ท่านนี้คนแรกน่ะครับ
ผมเจอมาตลอด 10 ปี
ร้านอื่นทำไม่ได้ แต่ผมทำได้ครับ
.
.
.
.
อีกเรื่องที่เกิดขึ้นกับ pajero นานแล้วคือ เขาถามว่า ฟร้อนแถมมากับรถเป็น alpine 9861 จะต่อ processor h701 แบบว่าไม่ต้องซื้อหน้าจอ c701 ได้ไม๊ / ผมตอบ ได้ครับ ... เขาถามต่อ ได้จริงเหรอ / ผมตอบ ได้จริงครับ ... เขาพูดต่อ ไม่น่าได้น่ะเพราะไปถามร้านในกรุงเทพร้านใหญ่ๆมาหลายร้านแล้ว เขาบอกให้ซื้อหน้าจอ c701 ถึงจะจูนไห้

:sd42: :sd42: อ่านแล้วขำ .... แล้วคุณเมิงจะโทรมาทำจิ้งจกอะไร

หรือเอากลับไปบอกร้านใหญ่ในกรุงเทพว่า................. ร้านเล็กในชัยนาท ทำได้อ่ะ    ทำไงดี???

ร้านใหญ่ในกรุงเทพคงคิดในใจ   อดขายจอ C701 เลยตรู    แล้วเกาหัวบ่นว่าแล้วใครใช้ remote กดแทนหน้าจอ C701 เป็นบ้างว่ะ   

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ส่วนคนที่ 2 ที่ Line มามันน่านัก  :sd07:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2016, 17:10:39 »
นึกภาพแล้วขำเบย

Sent from my iPhone using Tapatalk