ผู้เขียน หัวข้อ: ขัดโคมไฟหน้าให้ใหม่ใส่ปิ้งๆๆ(สำหรับพี่ท่านในที่โคมไฟหน้าเหลืองเกินเยียวยา)  (อ่าน 15712 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขัดแต่ไฟหน้าอะ   ไฟ air bag โชว์ที่หน้าปัท พ่นแล๊คเกอรหายป่าว  :sd42:

ใช้ไพแล็คดำด้านพ่นทับหายครับ    ;)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
แล็กเกอร์ LayLand หาซื้อได้ที่ไหนมั้งครับพี่เอ ส่วนใหญ่เห็นแต่เป็นสี

ตาใสปิ้งเชียว รถดูหนุ่มขึ้นเป็นกอง  :sd42:
ตามร้านวัสดุก่อสร้างคับ หรือไม่ก็ maga home มีเเน่นอนคับพี่อิฐ
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

• Pa Mania
  • *
ขัดแต่ไฟหน้าอะ   ไฟ air bag โชว์ที่หน้าปัท พ่นแล๊คเกอรหายป่าว  :sd42:
บัดนี้มันก็ยังคงติดยุคับพี่ 555

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
อีกสองปีเหลืองเมื่อไหร่จะขับไปให้พี่เอจัดให้ด้วยนะ  :L2758:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
อีกสองปีเหลืองเมื่อไหร่จะขับไปให้พี่เอจัดให้ด้วยนะ  :L2758:
จนถึงตอนนั่นไม่รู้พี่เเม็กจามีไฟเพิ่มขึ้นมา :sd42:กี่ดวง 5556

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
จนถึงตอนนั่นไม่รู้พี่เเม็กจามีไฟเพิ่มขึ้นมา :sd42:กี่ดวง 5556

ผมก็มีแค่นี้แหละครับพี่ ทำมาแล้วก็ใช้ยาวๆ เลย  :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ น้องแนท พระราม3

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • ปามาเนีย

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
มาส่งการบ้าน พี่เอครับ

ปัญหาที่เจอ การพ่นโดยใช้สเปย์ มันจะเป็นผิวส้ม ต้องดูใกล้ๆถึงจะเห็น แต่ไม่ซีเรียสครับ หรือว่าเป็นเพราะแลคเกอร์ผมหรือป่าวไม่แน่ใจ พอดีผมใช้ของไพแล็ค

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2016, 15:50:08 โดย OhPajero (โอ๋) »

• Pa Mania
  • *
มาส่งการบ้าน พี่เอครับ

ปัญหาที่เจอ การพ่นโดยใช้สเปย์ มันจะเป็นผิวส้ม ต้องดูใกล้ๆถึงจะเห็น แต่ไม่ซีเรียสครับ หรือว่าเป็นเพราะแลคเกอร์ผมหรือป่าวไม่แน่ใจ พอดีผมใช้ของไพแล็ค

[img]http://www.mx7.com/i/928/KSRTSf.jpg[
เเจ่มมากกกเลยคับพี่โอ๋ ผิวส้มผมเเก้โดยใช้เครื่องขัดสีรถตามคาเเคร์ เเต่ใช้ผ้าขัดฟองน้ำคับ(ยังไม่ลงผ้าขนเเกะกลัวต้องทำใหม่)บางลงเนี่ยนขึ้นคับ เนียนขึ้นระดับนีงคับจ้องใกล้ๆพอรับได้เลยคับ ปล .เพิ่งลองวันนี้เลยหมาดๆ555 เดวถ่ายรูปลงให้คับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2016, 00:42:23 โดย พี่เอ-A/Ukrit »

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
มาต่อแถวปรบมือให้กับพี่เอ และพี่โอ๋ เลยครับ  :L2906:  :L2734: ข้าน้อยขอคาราวะ  :L2753:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ อ๋อง-soontranush

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
เตรียมอุปกรณ์, ลอกการบ้านครับ :L2756:

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
เตรียมอุปกรณ์, ลอกการบ้านครับ :L2756:

ทำแล้วเอามาอวดด้วยนะครับ พี่อ๋อง 

ออฟไลน์ อ๋อง-soontranush

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ทำแล้วเอามาอวดด้วยนะครับ พี่อ๋อง

รับทราบครับพี่ดุ่ย, หาเวลาว่างอยู่ครับผม

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :L2761: :L2761: ผมขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ถ้าเรามีการขัดโคมแล้วมันจะกลับมาหมองใช้ระยะเวลานานไหม
บางร้านเวลาขัดแล้วบอกว่าควรเคลือบแร็คเกอร์หรือติดฟิล์มใสอีกชั้นเพื่อยืดอายุการหมองของโคมจริงไหมครับ ... :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13

:L2900: :L2900:  สุดยอดเลยงับ...ขอลอกการบ้านเลยละกันครับ :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
:L2761: :L2761: ผมขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ถ้าเรามีการขัดโคมแล้วมันจะกลับมาหมองใช้ระยะเวลานานไหม
บางร้านเวลาขัดแล้วบอกว่าควรเคลือบแร็คเกอร์หรือติดฟิล์มใสอีกชั้นเพื่อยืดอายุการหมองของโคมจริงไหมครับ ... :L4399: :L4399:
ณ เพลานี้จากที่ทำมา 2-3เดือน ก็ยังใสยุคับ เเต่ยังไงความคิดผมมันไม่น่าจาสู้เเลคเกอร์เดิมโรงงานได้อย่างเเน่นอนคับ ปล. ปี ถ้าเหลืองอีกก็จาขัดอีกทีคับ ถ้ารอบสามคงเปลี่ยนโคมละคราบบบพี่พฐ  :L2901:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ณ เพลานี้จากที่ทำมา 2-3เดือน ก็ยังใสยุคับ เเต่ยังไงความคิดผมมันไม่น่าจาสู้เเลคเกอร์เดิมโรงงานได้อย่างเเน่นอนคับ ปล. ปี ถ้าเหลืองอีกก็จาขัดอีกทีคับ ถ้ารอบสามคงเปลี่ยนโคมละคราบบบพี่พฐ  :L2901:
คุยถูกคนแล้วครับพี่เอ เรื่องเปลี่ยนโคม  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่พล_พชรพล คนเมืองคอน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • เพราะใจรักเลยเลือกใช้ปาเจโร่