ผู้เขียน หัวข้อ: ทับเบิกร้อนๆมาแล้วจ้า ไปด้วยกันมั้ย มามะๆ ให้ไวนะ ปิดรับสมาชิกเที่ยงวันอาทิตย์นี  (อ่าน 71535 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
โปรแกรมการเดินทาง

ศุกร์ 19 สิงหา เลิกงานออกเดินทาง มุ่งหน้าหล่มสักเพื่อนอนเก็บแรง (ต้องรีบสรุปและจองห้องพักให้เร็วที่สุด)
เช้าวันเสาร์ 20 สิงหา ขับรถขึ้นทับเบิกกัน
คืนวันเสาร์พักบนทับเบิก (ตรงนี้แหละสำคัญ รีบลงชื่อรีบจองห้องพัก หมดแล้วหมดเลย)
สายๆ ออกเดินทางไปที่เที่ยวใกล้เคียงและมุ่งหน้ากลับกรุงเทพ

รับจำกัด 10 คันเท่านั้นครับ ใบ้ให้นิดนึงว่าตอนนี้มีพี่ๆจะไปรอที่นั่นแล้ว 8 คัน เป็นใครบ้าง อยากรู้ก็ตามไปดูกันครับ
ค่าที่พักคร่าวๆครับ
ที่หล่มสัก 500-600 บาท
ที่ทับเบิก 1500-2500 บาท
ลงชื่อแล้วเตรียมโอนมัดจำ โอนก่อนได้สิทธิ์ก่อน โอนแล้วไม่ไปไม่คืนเงิน แต่หาเพื่อนมาแทนได้
...
...
...
...
เอ้า..... พร้อมแล้วลงชื่อกันเลยครับ (ผมไม่ลงชื่อนะ เพราะผมก็อยู่หนึ่งในแปดคันนั้นแหละ เพียงแต่มาชวนเผื่อพี่ๆคนำหนสนใจไปร่วมทางด้วยกัน)  :L6419:

ปล. ผมจะช่วยประสานงานเรื่องที่พักให้ เมื่อมีสมาชิกลงชื่อ 5 คันขึ้นไปนะครับ หากไม่รีบตัดสินใจ ห้องพักเต็ม อันนี้ผมช่วยอะไรไม่ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2016, 19:42:04 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
เคลียร์คิวได้จะรีบมาลงชื่อเลยครับพี่แม็ค  :L4398: :L4398:

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
โปรแกรมการเดินทาง

ศุกร์ 19 สิงหา เลิกงานออกเดินทาง มุ่งหน้าหล่มสักเพื่อนอนเก็บแรง (ต้องรีบสรุปและจองห้องพักให้เร็วที่สุด)
เช้าวันเสาร์ 20 สิงหา ขับรถขึ้นทับเบิกกัน
คืนวันเสาร์พักบนทับเบิก (ตรงนี้แหละสำคัญ รีบลงชื่อรีบจองห้องพัก หมดแล้วหมดเลย)
สายๆ ออกเดินทางไปที่เที่ยวใกล้เคียงและมุ่งหน้ากลับกรุงเทพ

รับจำกัด 10 คันเท่านั้นครับ ใบ้ให้นิดนึงว่าตอนนี้มีพี่ๆจะไปรอที่นั่นแล้ว 8 คัน เป็นใครบ้าง อยากรู้ก็ตามไปดูกันครับ
ค่าที่พักคร่าวๆครับ
ที่หล่มสัก 500-600 บาท
ที่ทับเบิก 1500-2500 บาท
ลงชื่อแล้วเตรียมโอนมัดจำ โอนก่อนได้สิทธิ์ก่อน โอนแล้วไม่ไปไม่คืนเงิน แต่หาเพื่อนมาแทนได้
...
...
...
...
เอ้า..... พร้อมแล้วลงชื่อกันเลยครับ (ผมไม่ลงชื่อนะ เพราะผมก็อยู่หนึ่งในแปดคันนั้นแหละ เพียงแต่มาชวนเผื่อพี่ๆคนำหนสนใจไปร่วมทางด้วยกัน)  :L6419:
น่าไปมากครับ พี่แม็ค

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สงสัยอากาศที่ทับเบิกจะร้อน เห็นหัวกระทู้บอกทับเบิกร้อน ๆ   :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
พี่แม็คกะจะล้อหมุนจากหล่มสักกี่โมงครับ เผื่อไปได้จะได้ออกจากคอนหวันไปเจอที่หล่มสักเลยครับ

ที่พักที่ทับเบิก  1500-2500 นอนได้กี่คนครับ เผื่อมีผู้ติดตามหลายคนครับ อ้อ ถ้ามีหมาตัวเล็กๆเค๊าให้พักด้วยไหมครับ ถ้าไม่ได้จะได้เตรียมเต้นสำหรับเด็กๆเจ้าของหมากับหมาครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
เคลียร์คิวได้จะรีบมาลงครับพี่

• Pa Mania
  • *
เคลียร์คิวได้จะรีบมาลงชื่อเลยครับพี่แม็ค  :L4398: :L4398:

ให้ไวๆ  ;D

น่าไปมากครับ พี่แม็ค

สนใจรีบจัดคิวเคลียร์คิวนะครับ ลงชื่อก่อนได้ก่อน ที่พักหมดไวมากครับ

สงสัยอากาศที่ทับเบิกจะร้อน เห็นหัวกระทู้บอกทับเบิกร้อน ๆ   :sd42:

เสิร์ฟแบบร้อนๆเลยครับ กะหล่ำผัดน้ำปลา  :L4384: :L4384: :L4384:

พี่แม็คกะจะล้อหมุนจากหล่มสักกี่โมงครับ เผื่อไปได้จะได้ออกจากคอนหวันไปเจอที่หล่มสักเลยครับ

ที่พักที่ทับเบิก  1500-2500 นอนได้กี่คนครับ เผื่อมีผู้ติดตามหลายคนครับ อ้อ ถ้ามีหมาตัวเล็กๆเค๊าให้พักด้วยไหมครับ ถ้าไม่ได้จะได้เตรียมเต้นสำหรับเด็กๆเจ้าของหมากับหมาครับ

ที่พักมีหลายแบบครับพี่ตู่ พี่ตู่ลองระบุสมาชิกมาเลยครับว่ากี่คน ผมจะได้ประสานงานให้ครับผม  :L2736:

เคลียร์คิวได้จะรีบมาลงครับพี่

ให้ไวๆครับพี่พีท ช้าอดนะจะบอกให้ ผมเองยังพลาดกับกลุ่ม 8 คันนั้นเลย แต่พยายามหาที่พักใกล้ๆกัน จะได้มาร่วมสังสรรค์กันได้สะดวก  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ดูข่าวว่า ทับเบิก โดนจัดระเบียบ ไม่ทราบว่าที่พี่แม็คไปพัก อยู่ในข่าย ม.๔๔ เปล่า
รองเช็คกับพี่ประสิทธิ์ยังครับ

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
ดูข่าวว่า ทับเบิก โดนจัดระเบียบ ไม่ทราบว่าที่พี่แม็คไปพัก อยู่ในข่าย ม.๔๔ เปล่า
งั้นร้อนขึ้นเยอะเลยนะนั่นนะ :sd06: :sd06: :sd06:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
งั้นร้อนขึ้นเยอะเลยนะนั่นนะ :sd06: :sd06: :sd06:

:sd10: Alphard ก็ขึ้นได้ครับพี่ต้น จัดเลยมั๊ย ชวนพี่เอริท์อีกคัน
 ให้ Alphard Velfire 2คัน อยู่กลางกลุ่ม ปิดหน้าหลังด้วยปาเจโร่  :L2734: เท่ห์ฝุดฝุด  :L2900:

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณครับพี่ต๋อง ที่พักผมไม่มีปัญหาครับ (ผมนอนในรถ) ถ้ามีสมาชิกเพิ่มค่อยดูเรื่องที่พักอีกทีครับ  :L4399:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L4373: ขอจัดคิวซักหน่อย...ถ้าสะดวกจะรีบมาลงชื่อเลยคับผม  :L4373:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
 :L4365: ถามสาวสวยแปป  :L2901:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
 :L4365: :L4365: :L4365: :L4365:
ไปไหนกันน๊อ
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ป่ะ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ไม่เคยจากบ้านจากเมืองไปไกลขนาดนั้น เกรงว่าทั่นแม่คงไม่นุยาดแน่ๆ  เพราะทั่นกลัวผิวอันขาวผ่องของเงาะจะเสีย ฮือๆๆ เงาะอยากปายยยย  :sd21:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2016, 17:42:53 โดย จ้อย กรุงเก่า »

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ไม่เคยจากบ้านจากเมืองไปไกลขนาดนั้น เกรงว่าทั่นแม่คงไม่นุยาดแน่ๆ  เพราะทั่นกลัวผิวอันขาวผ่องของเงาะจะเสีย ฮือๆๆ เงาะอยากปายยยย  :sd21:
ป่ะ  :L2897:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
 :L4365: พี่ๆ จัดทริป กันอีกแล้ว :L2734:  ผมนี้ได้แต่ฝันไปครับ :L4387:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ฝากพี่แม็คดูที่พักขนาด 4 คน และเอาเต้นไปกางในบริเวณนั้นได้ โดยจะมีคนนอนเต้นต่างหาก 2 คนกับหมาตัวเล็ก 2 ตัว (รวมคน 5-6 หมาอีก 2) จะได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ก็ไปแค่ 3-4 คนครับ

แล้วกะจะออกจากหล่มสักกี่โมงครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
ฝากพี่แม็คดูที่พักขนาด 4 คน และเอาเต้นไปกางในบริเวณนั้นได้ โดยจะมีคนนอนเต้นต่างหาก 2 คนกับหมาตัวเล็ก 2 ตัว (รวมคน 5-6 หมาอีก 2) จะได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ก็ไปแค่ 3-4 คนครับ

แล้วกะจะออกจากหล่มสักกี่โมงครับ

เดี๋ยวผมประสานงานได้ผลยังงัยจะแจ้งให้ทราบนะครับพี่ตู่  :L4399: