ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบไฟฟ้ารวนเมื่อเปลี่ยนจอมาใหม่ และติดกล่องทีวีดิจิตอล  (อ่าน 3039 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาย รังสิต

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
สืบเนื่องมาจากจอเดิมติดรถเสียมา2เกือนแล้ว เลยไปติดจอของpioneer และกล่องทีวีดิจิตอล ร้านแถวบ้าน ระหว่างติดไปก็มีปัญหาเรื่องกล้องมองหลังไม่ทำงาน ช่างเลยตัดต่อจนใช้ได้. แต่พอกลับมามีหลายๆอย่างดูแปลกๆ
1.ไมวัดความเร็วไม่ทำงาน
2. ตัวเลขดิจิตอลวัดระยะทางไม่ทำงาน 
3.ครูซคอลโทรลไม่ทำงาน
4. เข็มน้ำมันพอใกล้หมดกระโดดไปมา ไฟเตือนบ้างไม่เตือนบ้าง
แต่เข็มวัดรอบยังทำงานอยุ่  แต่มีอยุ่ครั้งหนึ่งประตูด้านหลังเปิดไม่ได้ แต่ตอนนี้เปิดได้แล้ว
แต่จอdvdกับกล่องดิจิตอลที่ติดมากลับใช้งานได้ดี. ผมถามช่างว่าเกี่ยวกับการติดต่อไหม ช่างปฎิเสษ ทุกอย่างว่าไม่เกี่ยวกันเลยไม่อยากไปคุยอีกครับ  รบกวนพี่ๆแนะนำร้านซ่อมที่รุ้จักระบบไฟฟ้าของน้องปาโดยเฉพาะ กลัวเข้าศูนย์ค่าใช้จ่ายจะสูงครับ
รถผม ปี 2013 อยุ่แถว ลำลูกกา
ขอบคุณมากๆครับ
ปล.หากลงผิดห้องหรือผิดพลาดอย่างไรในการโพสต้องขอโทษด้วยนะครับ น้องใหม่ครับเพิ่งโพสครั้งแรก
ครับ หาปุ่มที่จะลงรูปไม่เจอด้วย

tod

• บุคคลทั่วไป
งานงอกเลยครับ ต้องไล่ระบบไฟกลับทั้งหมดที่เขาทำมา
ส่วนตัวผมคิดเกียวข้องกันแน่นอนครับกับงานที่ติดเพิ่ม ไม่ทำปลั๊กหลวม/จั้มหรือตัดสายผิด  อะไรประมาณนี้ครับ
 :L2761:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สวัสดีครับ ขอความร่วมมือ ชื่อสมาชิก มีภาษาไทย กำกับ นิดครับ
 :L2759: :L2758:

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ครับพี่ต๋องจะรีบแก้ชื่อครับ
และพี่ๆคิดว่ากรณีนี้ ต้องเข้าศูนบ์ดีไหมครับหรือให้ช่างนอกลองไล่สายดู

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมว่านะ......นี่ำม่ใช่เรื่องธรรมดาละ เอาเข้าศูนย์ใหล้บ้านเลยครับพี่
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ผมก็ว่าคงต้องเอาเข้าศูนย์ครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ผมแนะนำว่าก่อนเข้า 0 จะต้องรื้อของที่ติดใหม่ออกก่อน แล้วประกอบเดิม.........ไม่งั้น 0 อาจจะไล่ไม่เจอครับ เพราะ 0 ถนัดแบบเดิมๆ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ผมแนะนำว่าก่อนเข้า 0 จะต้องรื้อของที่ติดใหม่ออกก่อน แล้วประกอบเดิม.........ไม่งั้น 0 อาจจะไล่ไม่เจอครับ เพราะ 0 ถนัดแบบเดิมๆ

ตามที่พี่โก้แจ้งเลยครับ เคยเป็นเหมือนกันครับรถคันเก่านำไปเปลี่ยนจอร้านแถวบ้าน ช่างตัดต่อสายไฟจอติดใช้งานได้ แต่ระบบอย่างอื่นรวนจนต้องกลับมาเป็นสภาพเดิมก่อนแล้วถึงเป็นปกติครับ

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
ผมก็ว่าคงต้องเอาเข้าศูนย์ครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ
ผลความคืบหน้า เป็นไงบ้างครับ รอฟังผลเป็นประสบการณ์