ผู้เขียน หัวข้อ: ALL NEW ขี้สงสัย  (อ่าน 14275 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ALL NEW ขี้สงสัย
« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2016, 01:47:35 »
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,5427.0.html

สวัสดีครับ พี่ๆ ปามาเนียที่รักทุกท่านครับ  :L2894:  :sd23:

จากกระทู้ที่แล้วที่รถผมพลิกคว่ำและได้ทำเรื่องขอคืนซากไป และได้กำลังใจจากพี่ๆอย่างมากมาย บัดนี้เรื่องก็อยู่ในขั้นตอนไฟแนนท์กำลังหักลบกลบหนี้ค่างวดคงค้าง เพื่อจะคืนเงินส่วนต่างมาให้ผม เพื่อจะไปจอง ALL NEW มาเป็นสมาชิกใหม่ครับ  :sd10:  :sd01: คาดว่าจะได้เงินสัปดาห์หน้านี้ครับ  :L2900:
ผมก็ได้ไปจองรถมาเรียบร้อยแล้วครับจะได้ฤกษ์ออกรถช่วงปลายเดือนนี้ครับ  :sd27:
จึงมีเรื่องมารบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ
1.กล่องปิ่นโตผมถอดมาจากคันเก่าสามารถใส่กับ ALL NEW ได้เลยไหมครับหรือต้องไปทำท้ายรางก่อนครับ จะได้โทรจองคิวคุณปอนด์ I FRIT เลยครับ
2.กล่องคันเร่งสูตรม้าแคระมีพี่ท่านใดมีคู่มือติดตั้ง wiring สายไฟไหมครับ  :sd23: ไปมีตติ้งม้าแคระคราวก่อนได้พี่ไซช่วยติดตั้งให้ และมัวไปเดินดูรถพี่ๆเลยไม่ได้ถ่ายรูปวิธีติดตั้งไว้ครับ  :L4387: ถ้าพี่ๆมีช่วยเมตตาน้องด้วยครับ จะลองติดตั้งเองครับ  :sd23:
3.เรื่องที่คาใจมาจากกระทู้ของขวัญปีใหม่2558 ถ้าผมจะ UP GRADE หัวฉีดใหญ่ ไปในคราวเดียวเลย ควรใช้แบบไหนดีครับ  :L2761:  เพราะปา ALL NEW เป็นเครื่อง2.4 ครับ
4.ช่วงล่างก็จะย้ายชุด SET5+มาประจำการณ์ทั้งชุดเลยครับ ย้ายมาจากคันเก่า ต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างไหมครับ
5.HKS HI POWER ใส่ได้เลยไหมครับ ย้ายมาจากคันเก่า กลัวเรื่อง CC ของรถไม่เท่ากันทำให้ขนาดท่อไอเสียเล็กกว่าครับ
ขอสอบถามประมาณนี้ก่อนครับ ขอบคุณพีๆครับ  :L2758:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2016, 01:52:35 โดย เอก-ยองฮิ »
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
Re: ALL NEW ขี้สงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2016, 07:35:33 »
 :L4365: ออน นิว ขี้สงสัย  :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2016, 23:02:48 »
  ถ้าอุปกรณ์มาใส่ด้วยกันได้นี่แจ่มเลยน่ะคับ ประหยัดในส่วนค่าใช้จ่ายไปด้วยเลยน่ะคับ.  :L2900:
เป็นกำลังใจให้พี่เอกคับ   :L2897:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2016, 23:39:44 »
เคยถามพี่เอ toppower ครับข้อ 4-5 เขาบอกว่าถอดใส่กันได้ครับพี่เอก

แต่ 1-3 นี่ไม่รู้อ่ะครับ เป็นกำลังใจให้พี่เอกได้รถมาใช้ไวๆนะครับ  :L2756: :L2756:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 07:31:42 »
เอาใจช่วยพี่เอก ให้นำของกับมาใช้กับ all new ได้ทุกรายการ จะได้ฟินๆ เหมือนเดิม  :L2904:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 10:49:16 »
คำถามทางเทคนิครอผู้รู้จริงมาให้คำตอบละกันครับพี่เอก :L2732: ขอแสดงความยินดีกับ All New คันใหม่ด้วยนะครับ :L4361:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 13:16:21 »
คำถามแบบนี้ ต้องรอให้ พี่นะ ตัดหญ้า ถมดินเสร็จก่อน มาตอบครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 18:34:02 »
ตอบแบบตรงๆ ตามข้างล่างเลย

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,5427.0.html

สวัสดีครับ พี่ๆ ปามาเนียที่รักทุกท่านครับ  :L2894:  :sd23:

จากกระทู้ที่แล้วที่รถผมพลิกคว่ำและได้ทำเรื่องขอคืนซากไป และได้กำลังใจจากพี่ๆอย่างมากมาย บัดนี้เรื่องก็อยู่ในขั้นตอนไฟแนนท์กำลังหักลบกลบหนี้ค่างวดคงค้าง เพื่อจะคืนเงินส่วนต่างมาให้ผม เพื่อจะไปจอง ALL NEW มาเป็นสมาชิกใหม่ครับ  :sd10:  :sd01: คาดว่าจะได้เงินสัปดาห์หน้านี้ครับ  :L2900:
ผมก็ได้ไปจองรถมาเรียบร้อยแล้วครับจะได้ฤกษ์ออกรถช่วงปลายเดือนนี้ครับ  :sd27:
จึงมีเรื่องมารบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ
1.กล่องปิ่นโตผมถอดมาจากคันเก่าสามารถใส่กับ ALL NEW ได้เลยไหมครับหรือต้องไปทำท้ายรางก่อนครับ จะได้โทรจองคิวคุณปอนด์ I FRIT เลยครับ
ตอบ - ไม่น่าได้ครับ ขายต่อเอาเงินสะสมหากล่องใหม่ - อยากให้มาลอง HKS ของพี่ตู่ที่ใส่มาแล้ว เเป็นกล่องยก+ดัน  เห็นว่าใช้ได้อยู่  ผมยังไม่เคยลองเลย  แต่ต้องมี 30K-

2.กล่องคันเร่งสูตรม้าแคระมีพี่ท่านใดมีคู่มือติดตั้ง wiring สายไฟไหมครับ  :sd23: ไปมีตติ้งม้าแคระคราวก่อนได้พี่ไซช่วยติดตั้งให้ และมัวไปเดินดูรถพี่ๆเลยไม่ได้ถ่ายรูปวิธีติดตั้งไว้ครับ  :L4387: ถ้าพี่ๆมีช่วยเมตตาน้องด้วยครับ จะลองติดตั้งเองครับ  :sd23:
ตอบ - ใส่ได้เลย อยากรู้สูตรรุ่น มันจะเป็นอย่างไร

3.เรื่องที่คาใจมาจากกระทู้ของขวัญปีใหม่2558 ถ้าผมจะ UP GRADE หัวฉีดใหญ่ ไปในคราวเดียวเลย ควรใช้แบบไหนดีครับ  :L2761:  เพราะปา ALL NEW เป็นเครื่อง2.4 ครับ
ตอบ - ไม่ต้องเปลี่ยนหัวใหญ่ครับ ของเดิม (ถ้า) + กล่อง HKS น่าจะตอบโจทย์แล้ว ระดับนึงครับ

4.ช่วงล่างก็จะย้ายชุด SET5+มาประจำการณ์ทั้งชุดเลยครับ ย้ายมาจากคันเก่า ต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างไหมครับ
ตอบ - ใส่ได้เลย พี่ป๊อปจัดให้คันอื่นมาแล้ว อาจจะตึงมือบ้างเล็กๆ เพราะว่าตัวใหม่ เหล็กกันโคลงใหญ่กว่า

5.HKS HI POWER ใส่ได้เลยไหมครับ ย้ายมาจากคันเก่า กลัวเรื่อง CC ของรถไม่เท่ากันทำให้ขนาดท่อไอเสียเล็กกว่าครับ
ตอบ - ขาบมือสอง  แล้วเอาตังซื้อให้ตรงรุ่น

ขอสอบถามประมาณนี้ก่อนครับ ขอบคุณพีๆครับ  :L2758:

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 20:18:02 »
ช่วยตอบ นะครับ เรื่องกล่องไม่แน่ใจครับว่าปอนด์มีโปรแกรม สำหรับตัวนี้เหรอเปล่า แต่ที่เห็น ศูนย์ มิชซู nbt มีรับติดกล่อง hks ให้ลูกค้าออกจากศูนย์เลย แต่เงื่อนไขยังไงผมไม่แน่ใจนะครับ ถ้าติดข้างนอก อู่พี่นกมีโปร ผ่อน  10 เดือนด้วยครับ อย่างอื่นก็ตามพี่ทูตเลยครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2016, 08:09:37 »

ชัดเจนเลยครับพี่ทูต  :L2758:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 05:27:44 »

ตอบ - ไม่น่าได้ครับ ขายต่อเอาเงินสะสมหากล่องใหม่ - อยากให้มาลอง HKS ของพี่ตู่ที่ใส่มาแล้ว เเป็นกล่องยก+ดัน  เห็นว่าใช้ได้อยู่  ผมยังไม่เคยลองเลย  แต่ต้องมี 30K-

ตอบ - ใส่ได้เลย อยากรู้สูตรรุ่น มันจะเป็นอย่างไร

ตอบ - ไม่ต้องเปลี่ยนหัวใหญ่ครับ ของเดิม (ถ้า) + กล่อง HKS น่าจะตอบโจทย์แล้ว ระดับนึงครับ

ตอบ - ใส่ได้เลย พี่ป๊อปจัดให้คันอื่นมาแล้ว อาจจะตึงมือบ้างเล็กๆ เพราะว่าตัวใหม่ เหล็กกันโคลงใหญ่กว่า

ตอบ - ขาบมือสอง  แล้วเอาตังซื้อให้ตรงรุ่น

สุดยอดคำแนะนำ  :L2734: :L2734: :L2734: :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 05:30:12 »
คำถามแบบนี้ ต้องรอให้ พี่นะ ตัดหญ้า ถมดินเสร็จก่อน มาตอบครับ

:sd42: :sd42: :sd42:  ยินดีนะครับ ใครสนใจทำสนามฟุตบอลหญ้าจริงเต็มระบบติดต่อมาได้   สนามซ้อม  สนามแข่ง   ซ๋อมสนาม  ดูแล ฟื้นฟู  ปรึกษา  ได้หมดครับ

**หญ้านวลน้อย  พลาพาลั่ม  เบอร์มิวด้า    3 ตัวนี้มีจำหน่ายที่ไรตลอดเวลาและเป็นหญ้าสำหรับสนามบอลโดยเฉพาะนะครับ ;) ;) ;)

:sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 05:40:58 »

ตอบ : ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  กับรถคันใหม่

ตอบ : ย้ายมาใส่ได้เลยครับ  แต่เรื่องการจูนก็พอใช้ได้  แต่ถ้าจะให้ลงตัวไปแฟลท SW ใหม่สำหรับรุ่น all new ที่ปอนด์ได้เลย   ผมเคยมีคุยไว้ให้แล้วครับ

2.กล่องคันเร่งสูตรม้าแคระมีพี่ท่านใดมีคู่มือติดตั้ง wiring สายไฟไหมครับ  :sd23: ไปมีตติ้งม้าแคระคราวก่อนได้พี่ไซช่วยติดตั้งให้ และมัวไปเดินดูรถพี่ๆเลยไม่ได้ถ่ายรูปวิธีติดตั้งไว้ครับ  :L4387: ถ้าพี่ๆมีช่วยเมตตาน้องด้วยครับ จะลองติดตั้งเองครับ 
ตอบ : เหมือนกันครับ  ใส่ได้เลยเช่นกัน   แต่คงให้ใช้สูตรจูนของกล่องไปก่อน  หากจะใช้สูตรม้าแคระคงลำบากเพราะสูตรม้าแคระผมขับและทดสอบเป็นเวลามากกว่า 3 เดือนแบบขับไปจับอาการแล้วจูนแก้ไปตามลักษณะการเปลี่ยนแปลงของอากาศและจังหวะของการตอบสนองของเครื่องยนต์ ในรถตัวเองที่ใช้ประจำครับ     ส่วน all new ถ้าจะทำคงเป็นการนั่งขับจับอาการและปรับแต่งตามแล้วลองไปเรื่อยๆครับ    หรือมีคนที่จูนคล่องๆด้วยตนเองได้และมี all new เป็นของตัวเอง และรู้และเข้าใจ limit ของค่าต่างๆที่รอบของเครื่องยนต์ ถึงจะตอบโจทย์นี้ได้ดี เช่นกันครับ

3.เรื่องที่คาใจมาจากกระทู้ของขวัญปีใหม่2558 ถ้าผมจะ UP GRADE หัวฉีดใหญ่ ไปในคราวเดียวเลย ควรใช้แบบไหนดีครับ    เพราะปา ALL NEW เป็นเครื่อง2.4 ครับ
ตอบ : ไม่ต้องแล้วครับ  สำหรับ All new ทั้งการฉีดและบูส  มากกว่าตัวเดิมเยอะเลย  เหลือแค่การนำเครื่องปรุงมาเสริมให้อร่อยแค่นั้นพอครับ

ตอบ : ข้อมูลยืนยันจากพี่ป๊อบว่า  ลงกันได้เลยและดีด้วย

ตอบ : ได้เลยครับ  ไม่มีปัญหาหรือรอรุ่นใหม่ออกมาก็ได้แต่รุ่นใหม่จะทำปลายงุ้มมาให้เลยแบบปามาเนียและท่อจะออกมาแนวของที่เคยทำเป็น rally art ตัวที่ไม่แนะนำแหละครับ   .........เป็นไปได้อยากให้เอา Hi power มาใส่ครับ

ตอบ : ยินดีครับ  ถามมาได้ตลอด

เลียนแบบพี่ทูตบ้าง   ตามข้างบนนี้เลย .....

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 09:52:43 »
ป่านนี้พี่เอกควบปาใหม่ไปถึงไหนแล้วหนอ  :L2754: พาน้องปาใหม่มาทำความรู้จักกันด้วยนะคับพี่เอก  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 11:48:26 »
ป่านนี้พี่เอกควบปาใหม่ไปถึงไหนแล้วหนอ  :L2754: พาน้องปาใหม่มาทำความรู้จักกันด้วยนะคับพี่เอก  :sd42:

ได้ยินว่าปลายเดือนนะครับ แต่ก็รอชมนะครับพี่เอก :L2732: :L2732: :L2732:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 15:06:31 »
:sd42: :sd42: :sd42:  ยินดีนะครับ ใครสนใจทำสนามฟุตบอลหญ้าจริงเต็มระบบติดต่อมาได้   สนามซ้อม  สนามแข่ง   ซ๋อมสนาม  ดูแล ฟื้นฟู  ปรึกษา  ได้หมดครับ

**หญ้านวลน้อย  พลาพาลั่ม  เบอร์มิวด้า    3 ตัวนี้มีจำหน่ายที่ไรตลอดเวลาและเป็นหญ้าสำหรับสนามบอลโดยเฉพาะนะครับ ;) ;) ;)

:sd23:

สั่งมาปลูกสนามในบ้านได้ไหมพี่ อยากมีหญ้าทนๆในบ้านบ้าง

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 16:19:58 »
 :L2900: ขอบคุณพี่ทุกท่านที่มาแนะนำสิ่งดีๆให้ครับ  :L2753: ทั้งข้อมูลทางเทคนิคและอุปกรณ์แต่งรถที่สามารถนำมาใช้ได้โดยไม่เสียงบเพิ่มครับ
ก็มีคำถามมารบกวนพี่ๆอีกเล็กน้อยครับ  ;D  ;D  ;D
1.พี่ๆมีรูปการ WIRING สายไฟติดตั้งกล่องคันเร่งไฟฟ้าไหมครับ ผมจะขอมาลองติดตั้งหนะครับ    ;)
2.ผมจะเปลี่ยนยาง+max20" ใหม่ โดยใช้ยางเป็น 275/55/20 จะติดซุ้มเวลาเลี้ยวไหมครับ
3.ผมมองยางไว้เป็น COPPER LTZ ที่พี่ๆแนะนำกัน แต่ร้านบอกว่าดอกยางมันโหดเหมาะแก่การลุยมากกว่า ซึ่งผมวิ่งถนนดำเป็นส่วนใหญ่ และแนะนำTOYO ST2 ซึ่งลายจะเป็น SPORT กว่า เข้ากับรูปร่างรถมากกว่า ราคาย่อมเยากว่าด้วย  ;) แต่ไม่อยู่ใน LIST ที่พี่ๆแนะนำ ยางตัวนี้พอใช้ได้ไหมครับหรือผมควรจะไปใช้ TOYO OPAT ตาม LIST หรืออย่างไรดีครับ
ขอขอบคุณในคำแนะนำจากพี่ๆนะครับ ถ้าได้รถแล้วจะเอามาแนะนำตัวใหม่อีกครั้งครับ
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 23:07:18 »
:L2900: ขอบคุณพี่ทุกท่านที่มาแนะนำสิ่งดีๆให้ครับ  :L2753: ทั้งข้อมูลทางเทคนิคและอุปกรณ์แต่งรถที่สามารถนำมาใช้ได้โดยไม่เสียงบเพิ่มครับ
ก็มีคำถามมารบกวนพี่ๆอีกเล็กน้อยครับ  ;D  ;D  ;D
1.พี่ๆมีรูปการ WIRING สายไฟติดตั้งกล่องคันเร่งไฟฟ้าไหมครับ ผมจะขอมาลองติดตั้งหนะครับ    ;)
2.ผมจะเปลี่ยนยาง+max20" ใหม่ โดยใช้ยางเป็น 275/55/20 จะติดซุ้มเวลาเลี้ยวไหมครับ
3.ผมมองยางไว้เป็น COPPER LTZ ที่พี่ๆแนะนำกัน แต่ร้านบอกว่าดอกยางมันโหดเหมาะแก่การลุยมากกว่า ซึ่งผมวิ่งถนนดำเป็นส่วนใหญ่ และแนะนำTOYO ST2 ซึ่งลายจะเป็น SPORT กว่า เข้ากับรูปร่างรถมากกว่า ราคาย่อมเยากว่าด้วย  ;) แต่ไม่อยู่ใน LIST ที่พี่ๆแนะนำ ยางตัวนี้พอใช้ได้ไหมครับหรือผมควรจะไปใช้ TOYO OPAT ตาม LIST หรืออย่างไรดีครับ
ขอขอบคุณในคำแนะนำจากพี่ๆนะครับ ถ้าได้รถแล้วจะเอามาแนะนำตัวใหม่อีกครั้งครับ

เชียร์พี่เอก จัด LTZ เลยครับผมว่างาม ดุ โหดดีครับ ใส่มาก็น่าจะสวยงามนะครับ  :L6419:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2016, 01:19:27 »

LTZ โลด ช่างที่ร้านไม่รู้ซะแล้ว ว่า LTZ น่ะ เหมาะกับทางเรียบจะตาย  :L2734: :L2734: :L2734: ผมใช้อยู่คับพี่เอก  :L6419:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2016, 05:59:31 »
สั่งมาปลูกสนามในบ้านได้ไหมพี่ อยากมีหญ้าทนๆในบ้านบ้าง

เยอะไหม  วิ่งมาเอาที่ไร่ราคาพิเศษจะคุ้มค่าน้ำมันไหม   หรือเอาไว้ผมมีงานย่านระยองค่อยคุยกันแวะมาเอาง่ายกว่า

( มี 1 งาน รอสรุปเร็วๆนี้)