ผู้เขียน หัวข้อ: ****รวมพลคนใช้โปรแกรมนำทาง IGO****  (อ่าน 26995 ครั้ง)

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
Re: ****รวมพลคนใช้โปรแกรมนำทาง IGO****
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2016, 05:51:07 »
คำเตือนมีให้เพิ่มความเร็วด้วย ผมยังไม่ได้หาวิธีเอาออก เพราะ รถติดมาก เครื่องมันให้เราเพิ่มความเร็ว อิอิ

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
Re: ****รวมพลคนใช้โปรแกรมนำทาง IGO****
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2016, 08:36:59 »
เป็นระบบปักหมุดครับ คือพอเขาได้ข้อมูลจุดตรวจนี้มาเขาจะมาใส่ในแผนที่ครับ  ไม่ใช่ระบบสเเกนนะครับ
จุดที่เตือนส่วนมากจะติดตังแบบถาวรและจุดที่ตรวจจับประจำครับ ส่วนจุดที่มีพลซุ่มยิงย้ายที่ไปเรื่อยจะไม่มีครับ
ขอบคุณครับพี่ทศ

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 10:53:54 »
คำเตือนมีให้เพิ่มความเร็วด้วย ผมยังไม่ได้หาวิธีเอาออก เพราะ รถติดมาก เครื่องมันให้เราเพิ่มความเร็ว อิอิ

ผมยังไม่เจอปัญหานี้นะครับ  :L4387: :L4387: แต่สุดยอดเลยอ่ะให้เพิ่มความเร็ว  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 22:43:48 »
แจ้งปัญหาเพิ่มเติมครับ วันนี้ใช้ gps ระยะทางไกลขึ้นมาอีกหน่อย จากมหาชัยเมืองใหม่ มาลาดพร้าว gpsใช้งานปกติ แต่เพลงที่ฟังจาก usb ค้าง กดอะไรไม่ได้เลย กดเลือกเพลงได้ แต่ไม่เล่น ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ flash drive ไหม

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 22:45:20 »
ผมยังไม่เจอปัญหานี้นะครับ  :L4387: :L4387: แต่สุดยอดเลยอ่ะให้เพิ่มความเร็ว  :sd42: :sd42: :sd42:
ใช่ครับพี่รินทร์ รถวิ่งในซอยคู้บอน รถวิ่งตามๆกันแบบช้า...บอกให้เราเพิ่มความเร็วได้ เจ๋งอ่ะ

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2016, 15:47:00 »
แจ้งปัญหาเพิ่มเติมครับ วันนี้ใช้ gps ระยะทางไกลขึ้นมาอีกหน่อย จากมหาชัยเมืองใหม่ มาลาดพร้าว gpsใช้งานปกติ แต่เพลงที่ฟังจาก usb ค้าง กดอะไรไม่ได้เลย กดเลือกเพลงได้ แต่ไม่เล่น ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ flash drive ไหม

ของผมเจอปัญหาคล้ายๆอย่างนี้เหมือนกันครับพี่โอ๋ แต่ใช้ External เล่นอยู่ดีๆตกหลุมหน่อยเดียวแล้วก้อเล่นไม่ได้  :sd06: แต่ไม่ได้เปิด GPS นะ พอมาถึงที่ทำงานลองเอาสายจากเพื่อนไปลองกลับได้ซะงั้น  :L2761: แต่ต่อเข้า PC ใช้ได้เหมือนเดิม  :L4386:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2016, 16:10:08 »
ใช่ครับพี่รินทร์ รถวิ่งในซอยคู้บอน รถวิ่งตามๆกันแบบช้า...บอกให้เราเพิ่มความเร็วได้ เจ๋งอ่ะ

คิดว่าฟังก์ชั่นนี้คงต้องใช้งานร่วมกับระบบแจ้งข่าวหรือสภาพจราจรแบบ real time ด้วยถึงจะทำงานได้อย่างถูกต้องนะครับ ของ Garmin ยังไม่เคยบอกเลยว่าให้ใช้ความเร็วเท่าไหร่ ช้าหรือเร็วเกินไปมั้ยแค่บอกทางที่จะไปเเฉยๆ แล้วที่เครื่องมันบอกว่าให้ใช้ความเร็วได้นี่มันวัดจากอะไรล่ะ ::) ::) ::)

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2016, 05:28:49 »
ของผมเจอปัญหาคล้ายๆอย่างนี้เหมือนกันครับพี่โอ๋ แต่ใช้ External เล่นอยู่ดีๆตกหลุมหน่อยเดียวแล้วก้อเล่นไม่ได้  :sd06: แต่ไม่ได้เปิด GPS นะ พอมาถึงที่ทำงานลองเอาสายจากเพื่อนไปลองกลับได้ซะงั้น  :L2761: แต่ต่อเข้า PC ใช้ได้เหมือนเดิม  :L4386:
ของผมวิ่งบนทางด่วน ไม่สะเทือนอะไรมากครับ แต่ปัญหานี้เคยเป็นก่อนที่จะส่งให้พี่ทศลงโปรแกรมให้ แก้ได้อย่างเดียวเลยครับ ปิดเครื่องแล้วเริ่มใหม่ครับ พี่ริน

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2016, 05:30:50 »
คิดว่าฟังก์ชั่นนี้คงต้องใช้งานร่วมกับระบบแจ้งข่าวหรือสภาพจราจรแบบ real time ด้วยถึงจะทำงานได้อย่างถูกต้องนะครับ ของ Garmin ยังไม่เคยบอกเลยว่าให้ใช้ความเร็วเท่าไหร่ ช้าหรือเร็วเกินไปมั้ยแค่บอกทางที่จะไปเเฉยๆ แล้วที่เครื่องมันบอกว่าให้ใช้ความเร็วได้นี่มันวัดจากอะไรล่ะ ::) ::) ::)
ขอบคุณครับพี่หยก ตอนนี้ผมปิดเสียงเตือนนี้ไปแล้วครับ ฟังแล้วมันสะเทือนไต รถติดๆอยู่ให้เราเพิ่มความเร็ว  :L2905: :L2905: :L2905:

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2016, 15:40:47 »
ฟังชั่นนี้เอาออกได้ครับ เท่าที่ดูเป็นจุดกำหนดความเร็วของถนนสายนั้นๆ  สมมุติว่าเส้นที่วิ่งอยู่จำกัดที่ 80กม/ชม.
พอหลุดจากจุดที่เขากำหนดความเร็วก็จะมีเสียงเตือนว่าให้เพิ่มความเร็วได้เกิน 90 กม/ ชม.   
 หมายเหตุ ส่วนมากเราไม่ค่อยสังเกตุป้ายเตือนจำกัดความเร็วกัน พอมีเสียงเตือนก็จะงงๆกันว่าให้เพิ่มความเร็วทำไม
อยู่ใน กทม. อาจไม่สะดวกเพราะมันจะเตือนบ่อย   แต่ ตจว.นานๆจะเตือนครั้ง  ถ้าไมชอบก็สามารถเอาฟังชั่นเตือนนี้ออกได้
อยู่ในโหมดตั้งค่าครับ สามารถเอาเสียงเตือนออกแล้วให้เตือนเป็นรูปป้ายจำกัดความเร็วอย่างเดียว

tod

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2016, 15:49:08 »
พวกนี้สาเหตุมาจากฮาทแวร์เสียส่วนมากครับ ไม่ปลั๊ก USB หลวม ก็สายหลัวจอหลวม   ถ้ายังเห็นชื่อเพลงแล้วกดไม่ได้ให้ลองถอยกลับไปที่โฮมก่อนลองดู
แล้วลองเข้าใหม่ รอบนี้คิดว่าหน้าจอจะขึ้นว่าไม่ได้เสียบอุปกรณ์ ให้ลองถอดเฟรทไดว์แล้วเสียบใหม่ดูครับ หรือไม่กดรีสตาร์ทที่รูเล็กที่อยู่แถวรูเสียบ USB ครับ
เป็นการสั่งให้จอรีสตาร์ทใหม่

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2016, 05:55:30 »
พวกนี้สาเหตุมาจากฮาทแวร์เสียส่วนมากครับ ไม่ปลั๊ก USB หลวม ก็สายหลัวจอหลวม   ถ้ายังเห็นชื่อเพลงแล้วกดไม่ได้ให้ลองถอยกลับไปที่โฮมก่อนลองดู
แล้วลองเข้าใหม่ รอบนี้คิดว่าหน้าจอจะขึ้นว่าไม่ได้เสียบอุปกรณ์ ให้ลองถอดเฟรทไดว์แล้วเสียบใหม่ดูครับ หรือไม่กดรีสตาร์ทที่รูเล็กที่อยู่แถวรูเสียบ USB ครับ
เป็นการสั่งให้จอรีสตาร์ทใหม่
ขอบคุณมากครับพี่ทศ ผมนึกว่ารูเล็กๆตรงusb เอาไว้รีเซ็ท มันเอาไว้รีสตาร์ทนี่เอง เด๋วจะลองแล้วมาแจ้งน่ะครับ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2016, 05:57:00 »
ฟังชั่นนี้เอาออกได้ครับ เท่าที่ดูเป็นจุดกำหนดความเร็วของถนนสายนั้นๆ  สมมุติว่าเส้นที่วิ่งอยู่จำกัดที่ 80กม/ชม.
พอหลุดจากจุดที่เขากำหนดความเร็วก็จะมีเสียงเตือนว่าให้เพิ่มความเร็วได้เกิน 90 กม/ ชม.   
 หมายเหตุ ส่วนมากเราไม่ค่อยสังเกตุป้ายเตือนจำกัดความเร็วกัน พอมีเสียงเตือนก็จะงงๆกันว่าให้เพิ่มความเร็วทำไม
อยู่ใน กทม. อาจไม่สะดวกเพราะมันจะเตือนบ่อย   แต่ ตจว.นานๆจะเตือนครั้ง  ถ้าไมชอบก็สามารถเอาฟังชั่นเตือนนี้ออกได้
อยู่ในโหมดตั้งค่าครับ สามารถเอาเสียงเตือนออกแล้วให้เตือนเป็นรูปป้ายจำกัดความเร็วอย่างเดียว
รับทราบครับ สุดยอดครับพี่ กดไลน์ครับ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2016, 10:49:55 »
พี่ทศครับ ผมหาหัวข้อเก่า ที่พี่แจกโปรแกรม IGO ไม่เจอครับ
- หน้าจอผมเสียอีกแล้ว
- ผมจะขอสละสิทธิ์ให้พี่ๆท่านอื่นได้รับส่วนนั้นไปจะได้ไหมครับ
ส่วนจอเก่า ผมกะจะติดจอใหม่ให้ใหญ่กว่าเดิม ขั้นต้นได้ประสานกับพี่แม็คไว้แล้ว รึไม่ก็เอาโทรศัพท์มา DIY ติดไปเลยครับ 555+

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2016, 13:58:36 »
พี่ทศครับ ผมหาหัวข้อเก่า ที่พี่แจกโปรแกรม IGO ไม่เจอครับ
- ผมจะขอสละสิทธิ์ให้พี่ๆท่านอื่นได้รับส่วนนั้นไปจะได้ไหมครับ
ส่วนจอเก่า ผมกะจะติดจอใหม่ให้ใหญ่กว่าเดิม ขั้นต้นได้ประสานกับพี่แม็คไว้แล้ว รึไม่ก็เอาโทรศัพท์มา DIY ติดไปเลยครับ 555+
จอตัวไหนเสีย   ผมมี M7 อยู่ไม่ได้ใช้
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2016, 14:17:07 »
น่าจะเป็นกระทู้พี่โอ๋ครับที่เปิดให้โหลดอยู่ครับ   ส่วนเรื่องสิทธิไม่มีปัญหาครับ

• Pa Mania
  • *
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2016, 10:25:54 »
จอตัวไหนเสีย   ผมมี M7 อยู่ไม่ได้ใช้
จอตัวนี้ครับพี่นะ 

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2016, 10:26:41 »
จำชื่อจอไม่ได้ครับ M....N ครับ แต่  :sd23:

tod

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2016, 10:51:30 »
ตัวของพี่พีทเป็นจอรุ่น M9  เอา M7 พี่นะมาเสียบกันไม่ได้ครับ ปลักคนละแบบกัน

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2016, 05:39:42 »
download ได้ที่กระทู้นี้ครับ พี่พีท

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,5346.0.html