ผู้เขียน หัวข้อ: ****รวมพลคนใช้โปรแกรมนำทาง IGO****  (อ่าน 26997 ครั้ง)

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
Re: ****รวมพลคนใช้โปรแกรมนำทาง IGO****
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2016, 09:34:48 »
แจ้งปัญหาที่เจอครับ พี่ทศ เมื่อวานท้องฟ้ามีดครึ้ม แต่ฝนไม่ตก GPS หาสัญญานตั้งแต่ที่ทำงาน จนถึงบ้าน มันยังหาไม่เจอเลย สงสัยฟิมล์รถผมมันเข้มไป

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: ****รวมพลคนใช้โปรแกรมนำทาง IGO****
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2016, 11:09:44 »
พี่ทศ ตอนนี้เจอปัญหาคือเวลากดปุ่มเลื่อนเพลงที่พวงมาลัย ตัวแผนที่จะเด้งกลับไปหน้าแรก  :L4386: :L4386:  ต้องกดเข้าใหม่ถึงกลับมาหน้านำทางเหมือนเดิมครับ  :L2736: :L2736:

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2016, 05:35:33 »
พี่ทศ ตอนนี้เจอปัญหาคือเวลากดปุ่มเลื่อนเพลงที่พวงมาลัย ตัวแผนที่จะเด้งกลับไปหน้าแรก  :L4386: :L4386:  ต้องกดเข้าใหม่ถึงกลับมาหน้านำทางเหมือนเดิมครับ  :L2736: :L2736:
เด๋วผมลองไปเทสกับรถผมบ้าง ได้ผลยังไงจะแจ้งครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2016, 08:02:10 »
สงสัยต้องลองเทสกับ G9 บ้างล่ะ
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2016, 08:34:05 »
แจ้งปัญหาที่เจอครับ พี่ทศ เมื่อวานท้องฟ้ามีดครึ้ม แต่ฝนไม่ตก GPS หาสัญญานตั้งแต่ที่ทำงาน จนถึงบ้าน มันยังหาไม่เจอเลย สงสัยฟิมล์รถผมมันเข้มไป

ผมทดสอบการรับสัณญาณดีอยู่ครับ อากาศครึ้มๆไม่มีฝน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กรกฎาคม 2016, 08:40:43 โดย รินทร์ปาขาวมุก »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2016, 08:39:55 »
เด๋วผมลองไปเทสกับรถผมบ้าง ได้ผลยังไงจะแจ้งครับ

เป็นเฉพาะกดปุ่มเลื่อนเพลงไปข้างหน้าปุ่มเดียว นอกนั้นไม่มีปัญหาครับ แต่ก็พอยอมรับได้

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2016, 13:46:15 »

เท่าที่เจอ อาการนี้น่าจะมาจากจอดรถทิ้งไว้เกิน 1 วัน ถ่านแบคอัพที่อยู่ในตัวโมดูล GPS อาจจะหมด (เป็นข้อเสียของโมดูลสต๊อกที่ซื้อมาอาจจะเก่าหน่อยเลยไม่ค่อยจะเก็บไฟได้นาน) พอเราเปิดใหม่มันจะเริ่มค้นหาใหม่ทั้งหมด  แต่ถ้าแบตแบคอัพยังอยู่มันจะเก็บค่าพิกัดล่าสุดเอาไว้ พอเราเปิดขึ้นมาใหม่มันเลยคันหาสัญญาณได้เร็วกว่า
   ปล. เท่าที่ทดสอบเทียบกับตัว GARMIN แบบพกพาที่ผมใช้ประจำ ตัวโมดูลที่เอามาใส่กับจอ M9 รับสัญญาณได้ดีกว่าโดยเทียวจุดรับอยู่จุดเดียวกัน

tod

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2016, 13:57:44 »
ผมสอบถามไปทางเจ้าสำนักแล้วครับ  อาการที่เกิดขึ้นเป็นจริงตามที่แจ้งครับ
สาเหตุ
 - เป็นปกติของโปรแกรม igo ตัวนี้ครับ เนื่องจากเราได้เอาโปรแกรมตัวนี้จากฟร้อน 2 din ของค่ายๆหนึ่งมาลง ซื่งในฟร้อนตัวนี้เขาได้ออกแบบตั้งค่าปุ่มไว้
เมือกดปุ่มนี้มันจะเด้งออกมาที่หน้าเมนู พอเรากดปุ่มรีโหมดที่พวงมาลัยคำสั่งมันดันมาตรงกับปุ่มเด้งออกมาหน้าเมนูพอดีครับ ฉนั้นการกดปุ่มนี้ที่พวงมาลับแล้วเด้งออก
ถือเป็นเรื่องปกติของโปรแกรมครับ

tod

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2016, 15:08:11 »
เพิ่งเห็นว่าย้ายมากระทู้นี้  เพิ่งประกอบใช้งานเมื่อวานเองครับ
-ใช้งานได้ดี เสถียร จับสัญญานgpsได้ไว
-ก่อนหน้านี้ สามารถฟังเพลงจากipod และใช้โปรแกรมได้ แต่ver.ใหม่ ไม่สามารถทำได้ ฟังเพลงได้จาก usb เท่านั้น
IPOD เสียบทาง Port  ใหนครับ   ถ้าเสียบผ่านตัวฟร้อนจะใช้ไม่ได้ เพราะจอจะสั่ง Interrupt ปิดเสียงที่ออกจากฟร้อนให้รับเสียงจากจอเท่านั้น วิธีแก้ทำได้ครับ แต่มันจะต้องกดสั่งงานผ่านฟร้อน
-set up ของพี่ทศสวย รายละเอียดดี ผมลองย้าย foder save ของผมเข้าทั้ง foder setup ของพี่ทศหายเลย เพื่อที่จะเอา favorites ที่เก็บไว้มาใส่โปรแกรมใหม่ของพี่ทศ
เป็นผลงานพี่อ๊อดครับ ที่เลือกสกิ้นหน้าจอมาแบบนี้ ถ้ารีเซ็ทกลับค่าโรงงานก็ต้องตั้งค่าเริ่มใหม่ทั้งหมด เลยตั้งให้เป็นรูปแบบเดียวกันดีกว่าครับ (ให้แบคอัพลงคอมไว้ ถ้าเล่นจนมั่มแล้วอยากกลับค่าเดิมก็เอาของเก่ามาทับ
-วิธีแก้ ให้ย้ายแต่ไฟล์ user.upoi มาอันเดียวพอ favorites จะมาอย่างเดียว setup ของพี่ทศยังเหมือนเดิม
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มาแจ้งให้สมาชิคทราบครับ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2016, 19:54:30 »
ขอบคุณมากครับ แต่การใช้งานรวมๆดีมากครับ ไม่มีอาการแฮ็งค์ หรือเครื่องดับให้เห็นครับ

tod

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2016, 15:30:20 »
ขอบคุณมากครับ แต่การใช้งานรวมๆดีมากครับ ไม่มีอาการแฮ็งค์ หรือเครื่องดับให้เห็นครับ
ตกลงพี่โอเสียบ IPOD เข้าช่องใหนครับ 
  ถ้าเสียบกับหลังฟร้อน ต้องปิดจอครับ เพื่อให้ Interrupt หลุดออกจากระบบจึงจะสามารถฟังเพลงจาก IPOD ได้ ถ้าจะเปิดแผนที่นำทาง และฟัง IPOD ด้วย
ต้องเสียบเข้าช่อง USB แล้วเลือก IPOD ครับ   เท่าที่เทสของผมจะประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2016, 16:49:44 »
การค้นหาสัญญาณ และการค้นหาเส้นทางใหม่ เวลาผิดจากเส้นทางเดิม รวดเร็วดีครับ
อีกอย่างชอบตรงที่มีเตือน กล้องจับความเร็วด้วย แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะถูกต้อง 100% หรือเปล่า
แต่ก็ทำให้ ระมัดระวังเพิ่มมากขึ้นครับ
 :L2734: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2016, 19:40:04 »
ตกลงพี่โอเสียบ IPOD เข้าช่องใหนครับ 
  ถ้าเสียบกับหลังฟร้อน ต้องปิดจอครับ เพื่อให้ Interrupt หลุดออกจากระบบจึงจะสามารถฟังเพลงจาก IPOD ได้ ถ้าจะเปิดแผนที่นำทาง และฟัง IPOD ด้วย
ต้องเสียบเข้าช่อง USB แล้วเลือก IPOD ครับ   เท่าที่เทสของผมจะประมาณนี้ครับ
ใช่ครับพี่ทศ พอดีมีiphone4 อยู่ เลยเสียบที่หลังfont ครับ แต่ไม่ซีเรียจครับ ได้แบบนี้ก็สุดยอดแล้ว

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 4 กรกฎาคม 2016, 08:42:48 »
การใช้งานดีครับถ้ามีกล้องจับความเร็วมันจะเตือนยังไงครับล่วงหน้าเยอะไหมครับ

• Pa Mania
  • *
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 4 กรกฎาคม 2016, 09:11:58 »
ตั้งค่าตัวตึกอาคารให้เป็น3Dตรงไหนครับของผมมันขึ้นแต่ตำแหน่ง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 4 กรกฎาคม 2016, 12:34:54 »
การใช้งานดีครับถ้ามีกล้องจับความเร็วมันจะเตือนยังไงครับล่วงหน้าเยอะไหมครับ

ของผมเครื่องมันเตือนล่วงหน้า ประมาณ 1 กิโลครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 4 กรกฎาคม 2016, 13:58:35 »
วันหน้าถ่ายให้ดูหน่อยครับพี่ป๊อบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 4 กรกฎาคม 2016, 15:22:04 »
วันหน้าถ่ายให้ดูหน่อยครับพี่ป๊อบ

ได้ครับพี่ประพันธ์  :L2736: :L2736:

tod

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 5 กรกฎาคม 2016, 22:26:07 »
ของผมเครื่องมันเตือนล่วงหน้า ประมาณ 1 กิโลครับ
เป็นระบบปักหมุดครับ คือพอเขาได้ข้อมูลจุดตรวจนี้มาเขาจะมาใส่ในแผนที่ครับ  ไม่ใช่ระบบสเเกนนะครับ
จุดที่เตือนส่วนมากจะติดตังแบบถาวรและจุดที่ตรวจจับประจำครับ ส่วนจุดที่มีพลซุ่มยิงย้ายที่ไปเรื่อยจะไม่มีครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 5 กรกฎาคม 2016, 23:06:14 »
เป็นระบบปักหมุดครับ คือพอเขาได้ข้อมูลจุดตรวจนี้มาเขาจะมาใส่ในแผนที่ครับ  ไม่ใช่ระบบสเเกนนะครับ
จุดที่เตือนส่วนมากจะติดตังแบบถาวรและจุดที่ตรวจจับประจำครับ ส่วนจุดที่มีพลซุ่มยิงย้ายที่ไปเรื่อยจะไม่มีครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ พี่ทศ  :sd23: :sd23: