ผู้เขียน หัวข้อ: (กทม.มีนบุรี) บริษัท มิตซู ไทยเอ็นจิ้น จำกัด  (อ่าน 7963 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(กทม.มีนบุรี) บริษัท มิตซู ไทยเอ็นจิ้น จำกัด

ที่อยู่ 161 ถ.สุวินทวงศ์ แขวงแสนแสบ เขตมีนบุรี กรุงเทพฯ 10510
เบอร์โทรศัพท์ 0-2543-8183-4
โทรสาร 0-2543-8284 ต่อ 105
อีเมล mitsuthaiengine@ymail.com,issaravit@yahoo.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ นนท์ ตนตัวโต

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
Re: (กทม.มีนบุรี) บริษัท มิตซู ไทยเอ็นจิ้น จำกัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กันยายน 2013, 17:16:02 »
ครั้งแรก เช็คแปดหมื่น เมื่อเดือน พฤษภาคม กับครั้งที่สองวันนี้ เช็ค เก้าหมื่นกับ  มิตซู ไทยเอนจิ้น.... ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าดี รึ ไม่ดี อย่างไร..แต่เห็นพัฒนาการให้บริการอย่างชัดเจน  :L2893:

แต่ถึงยังไงก็ไม่รับ นมค นอกครับ ของในศุนย์ ก้อเป็นยี่ห้อที่รับทราบกันทั่วไป "shell"...
ลองวัดกันดูอีกทีกับการแจ้งเคลม โบเยิ้ม...เขารับปากว่าจะโทรแจ้งหากของเข้า ... ถ้าดี จะ จุ๊บุ๊ จุ๊บุ๊
นอกจากนี้ ผจก. เชอร์วิส ก้อดูใส่ใจในการปรับปรุงดี นอบน้อมฝุดๆ เหมือนกัน.....
ว่าแต่ น้องทราย เซอร์วิส รีเซฟชั่น เพิ่งมาใหม่ น่ารักฝุดๆ นึกว่าจะให้เบอร์ส่วนตัว ดันให้เบอร์ มือถือศุนย์  :L2897: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Re: (กทม.มีนบุรี) บริษัท มิตซู ไทยเอ็นจิ้น จำกัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 กันยายน 2013, 21:53:10 »
ปากซอยบ้านแม่ผมเลย ถ้าบริการประทับใจจะได้ไปลองมั่งครับ เห็นป้ายแดงจอดเต็มลาน มันน่าสอยอีกสักคัน
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2013, 08:59:20 »

ผมเคยไปเช็คเมื่อก่อน แต่เจอปัญหาเรื่องการประทับตราที่เล่มว่าเข้ารับบริการ แต่ไม่มีการแจ้ง หรือส่งข้อมูลไปที่ MMTH

คือผมเข้าเช็คระยะ 40,000 กม. มีการประทับตราที่เล่ม แต่ไม่แจ้ง MMTH (ตอนแรกไม่ทราบ)
บังเอิญว่ารถมีปัญหาเรื่องแกนพวงมาลัย แต่ศูนยืนี้ไม่เคลมให้่ ได้แต่ทาจารบี อาการแกนพวงมาลัยไม่แน่น เลยไม่หาย จนกระทั่งระยะ 50,000 กม. และ ถึง 60,000 กม ผมเลยไปเข้าศูนย์ Mitsu Auto City เค้าตรวจสอบและทำเรื่องเคลมให้ทันที แต่ติดปัญหาว่าระบบของ MMTH ไม่อนุมัติการเคลม เพราะระบบขาดการเช็คระยะที่ 40,000 กม. (ที่เล่มมีตราประทับทุกระยะ แต่ที่ระบบของ MMTH ขาดระยะ 40,000 กม.)

ผมประสานงานกับศูนย์ไทยเอ็นจิ้น แต่ไม่มีการช่วยเหลือใดๆ เลยต้องติดต่อ MMTH เอง ส่งเรื่องเอง ส่งเอกสารการเข้าเช็คระยะเอง รวมถึงภาพถ่ายของตราประทับที่ลงในเล่ม

ใช้เวลาประมาณ 1 สัปดาห์ ทาง MMTH จึงแก้ข้อมูลในระบบให้ ว่าประกันรถยังอยู่ และมีการเช็คระยะตามสมุดคู่มือทุกครั้ง

เป็นอุทาหรณ์ว่า ความใส่ใจต่อลูกค้าของแต่ละศูนย์ต่างกัน...

ปล. ตั้งแต่ ผจก. คนเก่าย้ายออกไป ผมก็ไม่ไปใช้บริการที่ศูนย์นี้อีกเลย...
แค่เล่าให้ฟังครับ ถ้าไม่เหมาะสม ผมจะลบข้อความออกให้ครับ
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ นนท์ ตนตัวโต

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 กันยายน 2013, 09:21:20 »
อจ๊ากกก....มีประวัติยังงี้ด้วย ขอบคุณพี่ปอ สำหรับข้อมูลครับ... :L2897:

อันนี้คงเป็นทีมบริหารใหม่มั้งพี่ปอ เขาบอกเพิ่งเข้ามาประมาณ 3-4 เดือน ก็ใกล้เคียงกับประสบการณ์ครั้งแรกของผมกับที่นี้....ดูกันไป

ออฟไลน์ หยก Dev

• Pa Mania
  • *
  • Software Dev.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2014, 21:17:50 »
ผมเองก็ออกรถที่นี่ครับ เหตุผลเพราะเอาซีเดี่ยไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องราคาไม่ถึงพัน แต่บริการประทับใจมาก เข้าเดือน ม.ค. 2557 เลยตัดสินใจออก น้องถุงเงินที่นี่ เดือน ก.พ.2557 แต่ตินิดเดียวครับเรื่องรับปากว่าจะโทรกลับของ จนท. (เวลาผมโทรเข้าแล้วผู้เกี่ยวข้องไม่อยู่รับปากว่าเดี๋ยวจะโทรกลับ) หายไปเลยครับ ต้องโทรตามเองทุกครั้งเลย (กรณีโทรเข้า 02...ครับ) หลัง ๆ ok ละครับหลังจากผมบอกรับปากแล้วโทรกลับด้วยนะครับ อย่างอื่นผมให้ผ่านครับ อยู่หน้างานบริการประทับใจหนุ่มน้อยจริง ๆ ชั้นบนมีของเล่นเป็นลานเลยครับ
ครั้งแรกที่เข้าศูนย์นี้ครับ
วันนี้ไปรับสมาชิกใหม่กลับบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2014, 21:29:20 โดย หยก Dev »
คิด ทำ มี

ออฟไลน์ หยก Dev

• Pa Mania
  • *
  • Software Dev.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2014, 21:39:39 »
แต่ที่นี่ผมแอบงงเล็กน้อย ผมซื้อรถแถวสุวินทวงศ์แต่ไม พ่นกันสนิมของผมถึงต้องไปไกลถึงพุทธมณฑลสายอะไรจำไม่ได้ด้วยหน่ะครับ ไกลเกิ้นครับ
คิด ทำ มี