ผู้เขียน หัวข้อ: DIY. รับสมัคสมาชิกนำโปรแกรมนำทางไปทดสอบการใช้งานกัน (สำหรับจอ M9/M9n)  (อ่าน 44287 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป

หลังจากไปดู owner's manual แล้วรุ่น X8 ต้องต่อแบบจอ M7 จะต้องใช้ ระบบนำทางแยก มาต่อพ่วงครับ

:sd21:
นั้นกล่องนำทางแพงกว่าฟร้อนอีกมังครับ
 :sd42:

tod

หลังจากระบบนำทางเทสลงตัวแล้ว เราจะเพิ่มอินเตอร์เฟสแบบนี้กัน
 :L2739:
Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ผมด้วยครับ

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ไม่เคยใช้เลย ถ้าพี่ทศจัดให้ ผมขอร่วมด้วยครับ  :sd23:
มีแต่จอ เท่านั้นครับ

tod

ผมด้วยครับ
ได้ครับ  ของพี่จำได้มี Speednavi อยู่แล้วแต่แผ่นที่ไม่อัพเดท  // ของพี่พิเศษจัดโปรแกรมนำทางใหม่ลงไป แต่ตัวของเก่าก็ยังใช้ได้อยู่

ไม่เคยใช้เลย ถ้าพี่ทศจัดให้ ผมขอร่วมด้วยครับ  :sd23:
มีแต่จอ เท่านั้นครับ
ได้ครับพี่ ของพี่จอรุ่นใหนครับ M9 หรือ M9n  (m9n คือจอที่มีระบบนำทางเป็นตัว Speednavi อยู่แล้ว) ถ้า M9 พี่ต้องเพิ่มชุดโมดูลนะครับ
รอบกวนแจ้งข้อมูลให้ทราบด้วยครับ จะได้จัดชุดถูก

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ได้ครับ  ของพี่จำได้มี Speednavi อยู่แล้วแต่แผ่นที่ไม่อัพเดท  // ของพี่พิเศษจัดโปรแกรมนำทางใหม่ลงไป แต่ตัวของเก่าก็ยังใช้ได้อยู่
ได้ครับพี่ ของพี่จอรุ่นใหนครับ M9 หรือ M9n  (m9n คือจอที่มีระบบนำทางเป็นตัว Speednavi อยู่แล้ว) ถ้า M9 พี่ต้องเพิ่มชุดโมดูลนะครับ
รอบกวนแจ้งข้อมูลให้ทราบด้วยครับ จะได้จัดชุดถูก
ขอบคุณครับพี่ทศ

tod

ขาดอีก 1 ที่นั้ง

***หมายเหตุ หากมี่อุปกรณ์อันใหนอยู่แล้วก็ตัดรายการนั้นไป

รวมลงชื่อกันได้เลยครับ
1.พี่ชัย // (ขาดโมดูล GPS พร้อมสาย+SD memory card )
2.OhPajero (โอ๋) // (ของครบแล้วส่งจอกับแมม)
3. < พีท > ChumphoN (ของครบแล้ว เป็นจอรุ่น M9n)
4.นฤพนธ์// (ขาดโมดูล GPS พร้อมสาย+SD memory card )
5.พี่อ้วน 2702 // (ขาดโมดูล GPS พร้อมสาย)

:L2760:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ขาดอีก 1 ที่นั้ง

***หมายเหตุ หากมี่อุปกรณ์อันใหนอยู่แล้วก็ตัดรายการนั้นไป

รวมลงชื่อกันได้เลยครับ
1.พี่ชัย // (ขาดโมดูล GPS พร้อมสาย)
2.OhPajero (โอ๋) // (ของครบแล้วส่งจอกับแมม)
3. < พีท > ChumphoN (ของครบแล้ว เป็นจอรุ่น M9n)
4.นฤพนธ์ (ยังขาดข้อมูล)
5.

:L2760:

ขาด memory ด้วยครับ  :sd23:

tod

ขาด memory ด้วยครับ  :sd23:
OK ครับพี่ เพิ่มข้อมูลให้แล้วครับ

surut jantorn

จองตั๋วใบสุดท้ายครับ ผมมีแค่จอM9 และ SD การ์ดเท่านั้นครับ

tod

จองตั๋วใบสุดท้ายครับ ผมมีแค่จอM9 และ SD การ์ดเท่านั้นครับ
ได้ครับพี่อ้วน  //
[bที่นั่งเต็มแล้ว 5 ท่าน[/b]
1.พี่ชัย // (ขาดโมดูล GPS พร้อมสาย+SD memory card )
4.นฤพนธ์// (ยังขาดข้อมูล)
5.พี่อ้วน 2702 // (ขาดโมดูล GPS พร้อมสาย)

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมหาแหล่งสั่งซื้อโมดูล GPS + SD memory card  แล้วจะทาแจ้งราคาให้ทราบนะครับ
จออย่าพึ่งส่งมานะครับ ให้ผมได้รับชุดโมดูลก่อนนะครับ แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
 :L2736:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
ได้ครับพี่อ้วน  //
[bที่นั่งเต็มแล้ว 5 ท่าน[/b]
4.นฤพนธ์// (ยังขาดข้อมูล)

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมหาแหล่งสั่งซื้อโมดูล GPS + SD memory card  แล้วจะทาแจ้งราคาให้ทราบนะครับ
จออย่าพึ่งส่งมานะครับ ให้ผมได้รับชุดโมดูลก่อนนะครับ แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
ขอโทษครับพี่ทศตอบช้า ของผมรถ MY13 2.5GT จอน่าจะเป็น M9 ครับ GPS +SD memory card ไม่มีแน่นอนครับ  :sd23:

tod

ขอโทษครับพี่ทศตอบช้า ของผมรถ MY13 2.5GT จอน่าจะเป็น M9 ครับ GPS +SD memory card ไม่มีแน่นอนครับ  :sd23:
OK ครับ นั้นข้อมูลตามนี้
4.นฤพนธ์// (ขาดโมดูล GPS พร้อมสาย+SD memory card )

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
จองที่นั่งสำรอง ของผมMY13มีของครบครับขาดแต่โปรแกรม :L4399:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2016, 14:12:22 โดย พี่ตู่ สายไหม »

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ไม่มีจอ M9 อดเลย  :sd21: :sd21: :sd21:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ขาวเข้ม

M9n  (m9n คือจอที่มีระบบนำทางเป็นตัว Speednavi อยู่แล้ว)  :L2754:

:sd42: ...ผมขับรถมาปีนึงเต็มๆ พึ่งรู้ว่ารถตัวเองมีGPS ก็เมื่อเช้านี้ จะเปิดเพลงจากUSB นิ้วดันแถไปปุ่ม ระบบนำทาง  :sd42:
.... ...จากนั้น...../>'<bb*+speednavi<_^%<   :sd42:..

...5555...บ้านนอกจริงเลยผม ไม่เคยรู้เลยว่า 2013/4WD เป็น M9n ที่มีระบบนำทางเป็นตัว Speednavi อยู่แล้ว เพราะคันเก่า 2012/2WD เป็น M9 เลยคิดว่าคันนี้เหมือนคันเก่า เลยไม่สนใจมันเลย  :L2754:

:L4396: :L4396: :L4396: :L2905:

tod

จองที่นั่งสำรอง ของผมMY13มีของครบครับขาดแต่โปรแกรม :L4399:
ของพี่จอ M9 หรือ M9n ครับ   เพราะทำเมนูเข้าคนละแบบครับ  // ขอเครียร์คิว 5 ท่านที่ลงชื่อมาก่อนนะครับ แล้วจะแจ้งไปครับ
 :L2904:

tod

ของพี่ๆที่ขาดชุดโมดูล GPS พร้อมสาย+SD memory card  ผมแจ้งค่าใช้จ่ายไปทางข้อความส่วนตัวแล้วนะครับ
เดี๋ยวผมสั่งอุปกรร์มาให้ก่อนล่วงหน้า ของถึงมือแล้วผมจะแจ้งให้ส่งจอมาอีกทีครับ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
 :L4365: แอบบดูอย่างเดียวแต่ใจจริงอยากได้เหมือนกันไว้รอรอบหน้านะครับพี่ทศ555 จอยังไม่มีเวลารื้อใส่เลยกลัวผบ. ถาม  :sd42: :sd42: :sd42:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
ของพี่ๆที่ขาดชุดโมดูล GPS พร้อมสาย+SD memory card  ผมแจ้งค่าใช้จ่ายไปทางข้อความส่วนตัวแล้วนะครับ
เดี๋ยวผมสั่งอุปกรร์มาให้ก่อนล่วงหน้า ของถึงมือแล้วผมจะแจ้งให้ส่งจอมาอีกทีครับ

โอนเรียบร้อยแล้วครับ  :sd23: