ผู้เขียน หัวข้อ: DIY. รับสมัคสมาชิกนำโปรแกรมนำทางไปทดสอบการใช้งานกัน (สำหรับจอ M9/M9n)  (อ่าน 44288 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
:L2761: คือพี่เอ จะช่วยพี่ดุ่ยถอด พี่ดุ่ยจะช่วยพี่เอถอด

ถอดทั้งคู่เลยครับ ส่งทั้งพี่ทศและพี่อ็อด จะได้เสร็จไวๆครับ

:sd10:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ตัวที่ส่งไปคือ iGo รุ่นถอดเขี้ยวเล็บครับพี่นะ "เอาไว้ให้ลองเฉยๆ"
เดี๋ยวเจอกันครั้งหน้าค่อยเอา iGo ตัว full option กว่านี้ไปใส่ เพราะผมยังต้องตั้งค่าให้เข้ากับ front ของพี่นะอีกครับ  :)

พี่อ๊อด!    ผมคันแล้ว  ส่งตัวเต็มมาลองหน่อย :D

Update+
* ใส่ชุด GPS แล้ว
* ใช้งานได้  นำทางได้แล้ว
* การตอบสนอง ช้ามาก แบบว่ากดแล้วรอสัก 1-2 วินาที   ต่อกา response แต่ละปุ่มของ SW
* ตัวเลือกและรายละเอียด  น่าจะอยู่ในตัวเต็ม
* โดยรวม ใช้งานได้ดีครับ (มีเอ๋อ ตาม style IGO กับเครื่องเล่นแบบนี้)

:sd24: :sd24: :sd24: :sd24:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
ขอตอบแทนละกันเท่าที่คุยกับพี่เขาก่อนหน้านี้
เท่าที่ทราบ สเป็คของฟร้อนพี่นะต่ำครับ ทั้งแรมและซีพียู (CPU ประมาณ 300M แรม 64 )
เมื่อเทียบกับจอของ M9 (CPU 1.3G RAM 512)
  ก็เลยเป็นที่มาที่ต้องถอดเขี้ยวเล็บออก ประมาณเอา 3D skin สวยๆออก เพื่อต้องการให้มันใหลลื่นตามสเป็คที่มี
ถ้าลงในจอ M9 จะไม่เจอปัญหานี้ครับ ในจอ M9 จะลงเต็มกว่านีครับ
   ถ้ายังอยากได้ก็ให้พี่อ๊อดจัดให้ครับ แต่ลองพิจารณาตามข้อมูลที่แจ้งครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
ขอตอบแทนละกันเท่าที่คุยกับพี่เขาก่อนหน้านี้
เท่าที่ทราบ สเป็คของฟร้อนพี่นะต่ำครับ ทั้งแรมและซีพียู (CPU ประมาณ 300M แรม 64 )
เมื่อเทียบกับจอของ M9 (CPU 1.3G RAM 512)
  ก็เลยเป็นที่มาที่ต้องถอดเขี้ยวเล็บออก ประมาณเอา 3D skin สวยๆออก เพื่อต้องการให้มันใหลลื่นตามสเป็คที่มี
ถ้าลงในจอ M9 จะไม่เจอปัญหานี้ครับ ในจอ M9 จะลงเต็มกว่านีครับ
   ถ้ายังอยากได้ก็ให้พี่อ๊อดจัดให้ครับ แต่ลองพิจารณาตามข้อมูลที่แจ้งครับ
 :L2904:

ว่าแล้ว พี่นะหายไปไหน..........หาจออยู่นี้เอง  อิอิอิ  :sd42:    :sd42:    :sd42:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
                                        ว่าแล้ว พี่นะหายไปไหน..........หาจออยู่นี้เอง  อิอิอิ  :sd42:    :sd42:    :sd42:

เอ้า พี่เดย์ เอามาแจก   :L2754:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
นั่งปล้ำอยู่หลายวัน
จนตอนนี้สามารถลงโปรแกรมนำทางได้ถึง 4 ตัวละ
ที่ลองๆใช้ดูก็ดีกันคนละแบบแฮะ
 :L2736: :L2736: :L2736:

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
จนตอนนี้สามารถลงโปรแกรมนำทางได้ถึง 4 ตัวละ
 :L2736: :L2736: :L2736:

แค่ตัวเดียวก็พอใช้แล้วพี่โจ้..ที่เหลือก็เอามาแบ่งๆกันใช้บ้าง :L2739: ;D ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ไม่ค่อยเข้ามาในบ้านเลยช่วงหลังๆ เสียดาย  :L4386: :L4386: จังมาสมัครไม่ทัน   :sd21: :sd21: พี่ทศกับพี่อ็อดนี่ไม่ทำให้ผิดจริงๆครับ  :L2900:  :L6428:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ผมนี่คิดภาพตามเลย  ว่าพี่โจ้จับเครื่องนำทางวางลงบนเตียง แล้วเสียบThumb drive ลงไปใน slot พร้อมส่งเสียง.....สึบ!

ดึงเข้า  ดึงออก อยู่หลายครั้งกว่าจะครบทั้ง 4 โปรแกรม    หลังจากนั้นจึงลองเอามาไว้ในรถและให้นำทางดู

**ระวังมอไซค์ข้างหน้า  ระวัง   ขับดีๆซิบอกว่ามอไซค์มอไซค์    เห็นป่ะเนี่ย ????

สำเนียงอาจไม่คล้าย รสา เท่าไหร่

:sd42: :sd42: :sd42:

:L2901: :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ครับจออย่างเดียวครับพี่  // แต่อย่าพึงส่งมาตอนนี้นะครับ ขอเครียร์กลุ่ม M9 นี้ก่อนคิวว่างแล้วจะแจ้งไปครับพี่
ได้เลยครับพี่อาท
ขอบคุณครับพี่ทศ

Sent from my SM-A500F using Tapatalk

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

tod

ขอบคุณครับพี่ทศ

Sent from my SM-A500F using Tapatalk
ตอนนี้คิวว่างละครับส่งมาได้เลยครับพี่

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
ตอนนี้คิวว่างละครับส่งมาได้เลยครับพี่

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

เดี๋ยวรีบจัดการเลยพี่ทศ  :sd23:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ton_2335

อดทดสอบด้วยเลยครับ งานนี้

• Pa Mania
  • *
อดทดสอบด้วยเลยครับ งานนี้

ไปเอากลับมาขับอีกรอบเลยครับพี่ต้น

tod

ทำให้เรียบร้อยแล้วนะครับ  รับไปแล้วเสียบปลั๊กแค่ตัวเดียวก็พร้อมใช้งาน 
    ขอปิดโครงการรอบทดสอบแต่เพียงเท่านี้
หมายเหตุ ตัวโปรแกรมที่ให้ไปเป็นโปรแกรมที่ทำมาทดลองการใช้งานนั้นมีลิขสิทธิ์ ฉนั้นให้ระวังในการนำไปส่งต่อแจกจ่าย

แล้วพบกันในอีกกระทู้นะครับ
****รวมพลคนใช้ IGO*****
จะเข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนการใช้งาน รวมทั้งข้อมูลอื่นๆที่น่าสนใจ...รอเปิดกระทู้ให้ครับ

ไปต่อกันที่กระทู้นี้นะครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=5464.new#new

• Pa Mania
  • *
 :L2900: มาขอบคุณพี่ทศ :L2758: อีกครั้งรวมถึงพี่ๆทุกท่านด้วยครับที่คัดแต่สิ่งดีๆมาให้ใช้ให้เล่นกัน

• Pa Mania
  • *

ทำให้เรียบร้อยแล้วนะครับ  รับไปแล้วเสียบปลั๊กแค่ตัวเดียวก็พร้อมใช้งาน 
    ขอปิดโครงการรอบทดสอบแต่เพียงเท่านี้
หมายเหตุ ตัวโปรแกรมที่ให้ไปเป็นโปรแกรมที่ทำมาทดลองการใช้งานนั้นมีลิขสิทธิ์ ฉนั้นให้ระวังในการนำไปส่งต่อแจกจ่าย

แล้วพบกันในอีกกระทู้นะครับ
****รวมพลคนใช้ IGO*****
จะเข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนการใช้งาน รวมทั้งข้อมูลอื่นๆที่น่าสนใจ...รอเปิดกระทู้ให้ครับ

ไปต่อกันที่กระทู้นี้นะครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=5464.new#new

ขอตอบแทนด้วย Like#170 ครับ   :L2734:

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
มารายงานการใช้งานเบื้องต้นครับ
-ใช้งานได้ดี เสถียรไม่มีอาการแฮ็งให้เห็น
-ปกติ ก่อนหน้านี้ผมใช้gps และฟังเพลงจากipodได้ แต่ver.นี้ ไม่สามารถทำได้
-การย้าย favorites ให้copyแต่ไฟล์ user.upoiมาอย่างเดียว เพราะsetupของพี่ทศดีอยู่แล้ว

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
ขอกดไลค์ที่ 171 ครับ