ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับ....บริจากไฟทับทิมท้ายครับ  (อ่าน 23577 ครั้ง)

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 13
ขอรับ....บริจากไฟทับทิมท้ายครับ
« เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016, 16:19:41 »

พี่ๆๆๆครับ.....ใครมีไฟทับทิมท้าย..ไม่ใช้มังครับ

เนื่องจากรถผม....โดนน้องๆๆแว้น มอไชมาจูบ ท้ายทำให้ไฟแตกครับ

จะเรียกค่าเสียหายกับน้อง....ก็ไม่กล้าเรียกอะครับ...เพราะน้องเขาหน้ารักมาก..เลยเรียกค่าเสียหายอะครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ขอรับ....บริจากไฟทับทิมท้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016, 17:15:24 »

พี่ๆๆๆครับ.....ใครมีไฟทับทิมท้าย..ไม่ใช้มังครับ

เนื่องจากรถผม....โดนน้องๆๆแว้น มอไชมาจูบ ท้ายทำให้ไฟแตกครับ

จะเรียกค่าเสียหายกับน้อง....ก็ไม่กล้าเรียกอะครับ...เพราะน้องเขาหน้ารักมาก..เลยเรียกค่าเสียหายอะครับ

ตกลงเรียกหรือป่าว  ::)

มีรูปประกอบไหม  ว่าน่ารักจริง   ถ้าไม่มีก็ไม่รู้ว่าเก็บไว้ไหนบ้าง ?

:L2747:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
Re: ขอรับ....บริจากไฟทับทิมท้านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016, 20:15:24 »
 :L2749:พี่เดย์เอาจริงแฮะ ขอให้ได้ของที่หาไวไวนะครับ ตกลงไม่เรียกแต่เรียกใช่มั้ย :L2741:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016, 21:54:26 »

ตกลงเรียกหรือป่าว  ::)

มีรูปประกอบไหม  ว่าน่ารักจริง   ถ้าไม่มีก็ไม่รู้ว่าเก็บไว้ไหนบ้าง ?

:L2747:

ฮึ่อะ มดกัดปากเงาะอ่ะ ทำไงดี  คัน.....  :sd21:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2016, 21:57:36 โดย จ้อย กรุงเก่า »

ออฟไลน์ น้องแนท พระราม3

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2016, 00:15:22 »
บอกน้องเค้าไปครับว่าพี่ไม่เอาอะไรแค่ขอชนน้องคืนละกันครับ :L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2016, 08:55:13 »
 :L2761: ตกลงเรียกหรือไม่เรียกครับพี่เดย์

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2016, 11:54:18 »
ฮึ่อะ มดกัดปากเงาะอ่ะ ทำไงดี  คัน.....  :sd21:

คันละซิ  :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2016, 11:56:06 »

ทำความเข้าใจแล้วรีบไปปฏิบัติซ่ะ (เพิ่งได้รับไฟหน้าไปไม่ใช่หรอ)

บอร์ดแจกจ่ายและแบ่งปัน เป็นบอร์ดสำหรับอำนวยความสะดวกแก่สมาชิกปามาเนี่ย  โดยมีวัตถุประสงค์ให้สมาชิกนำอุปกรณ์ที่เหลือใช้หรือไม่ได้ใช้ประโยช์นแล้ว  หรือเพื่อการแลกเปลี่ยน  แบ่งปันให้เพื่อนที่จำเป็นต้องใช้งาน   หรือด้วยความพอใจเสน่หาส่วนตัว  ด้วยเงื่อนไขง่ายๆดังนี้

•   สมาชิกที่ post ตั้งแต่ 100 post  ขึ้นไป  จะมีสิทธิ์ได้รับของแจก แบ่งปัน (อยากให้รู้จัก ได้พูดคุยกันก่อน)
•   สำหรับสมาชิกที่ได้รับของแจกหรือแบ่งปันไปแล้ว   จำเป็นต้องหยุดสิทธิ์การขอรับจำนวน  1 เดือน   เพื่อเปิดโอกาสให้สมาชิกท่านอื่น
•   การลงชื่อรับสิทธิ์ไว้แล้วแต่ยกเลิกการขอรับสิทธิ์  ถือเสมือนว่ารับไปแล้ว  ให้หยุด 1 เดือน (ป้องกันการขอรับของที่ดีกว่า )
•   หากผู้ที่ได้รับ ของแจกแบ่งปันไปแล้ว  มีการแจกต่อ  อะไรก็ตาม  ( ได้สิทธิ์ลดหย่อน  3 สัปดาห์   เหลือกำจัดสิทธิ์เพียง 7 วันเท่านั้น)
•      หากช่วยโดยการหาอะไรมาแจกต่อแล้วมีคนรับช่วงทันที   จะกลับสู่ภาวะปกติ  ไม่ต้องรอถึง  1 เดือน
•   ห้ามนำของที่แจกไปขายต่อ  หรือสร้างผลกำไร  ให้กับตัวเอง  แต่สามารถเอาไปดัดแปลง  พ่นสี  ตกแต่งให้สวยงามได้

เรียน    เพื่อนสมาชิกทุกท่านทราบ

ขออธิบายจุดประสงค์  2 ข้อนี้ก่อนเลย เกรงว่าอาจจะสับสนกันจนเข้าใจไปเป็นอย่างอื่น   เพราะเคยเกิดเหตุการณ์กรณีแบบนี้มาแล้ว 2 ครั้งในบอร์ดบ้านนู๊นที่ผมตั้งกฏขึ้นมา

*กล่าวคือเราเพียงต้องการป้องกันการรับของที่มีการแบ่งปันไปแล้ว แล้วมีสมาชิกเลือกใช้สิทธิ์รับแต่บังเอิญมีของแบ่งปันอีกชิ้นหนึ่งที่ออกมาที่หลังแต่คนรับสิทธิ์นั้นเห็นว่าชิ้นหลังน่าสนใจกว่าจึงเกิดการขอคืนสิทธิ์ให้อันดับ2 และไปจองชิ้นใหม่   หรือแจงรับสิทธิ์นั้นไปแล้วแต่เห็นโอกาสกับของใหม่จึงสละสิทธิ์ของเก่าให้คนสนใจต่อไป  แต่ก็ยังพลาดสิทธิ์ของใหม่ก็เลยหันกลับไปหวังจะเอาสิทธิ์แรกคืน  แต่สุดท้ายชวดทั้ง 2 อย่าง   กรณีแบบนี้จะถือว่าใช้สิทธิ์แล้วเช่นกัน ให้หยุดรับ  1 เดือนหรือ 30 วัน

*อ้างอิง1 : กรณีที่แจ้งว่าหากมีการรับของแบ่งปันแล้ว  ให้หาสิ่งอื่นมาแบ่งปันต่อนั้นหมายถึงสิ่งใหม่เพื่อให้เกิดการสร้างวัฒนธรรมการแบ่งปัน   (มิได้นับรวมถึงการเอาของที่รับแบ่งปันไปแล้วนั้น  มาใช้ลดสิทธิ์ในข้อนี้ )  ต้องเป็นของชิ้นใหม่เท่านั้น

*อ้างอิง2 :  กรณีที่นำของที่ได้รับแบ่งปันไปแล้ว  มาแบ่งปันเปลี่ยนมือต่อนั้นควรให้เครดิตกับเจ้าของแรกและสามารถแบ่งปันได้ (กรณีจะไม่นับรวมว่าเป็นการแบ่งปันแบบกรณีอ้างอิง 1ข้างบนนี้)

เพื่อเป็นข้อมูลเพื่อทำความเข้าใจสำหรับเหตุผลที่ตั้งกฏขึ้นมานะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2016, 17:29:38 »
ทำความเข้าใจแล้วรีบไปปฏิบัติซ่ะ (เพิ่งได้รับไฟหน้าไปไม่ใช่หรอ)

ต้องขอโทษ     พี่ๆๆทีปามาเนียด้วยครับ  ที่ไม่ได้อ่านกฎและการปฎิบัติ  มาก่อนครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2016, 17:37:33 »

แต่ไม่ได้เรียกค่าเสียหายน้องเขาเลยครับ.....เพราะน้องเขายังเด็ก.อะครับ

แต่พอมาถึงห้องกลับไปดูท้าย รถ...น้ำตาจะไหล ไฟเจาะเลยครับพี่

:L4386:    :L4386:    :L4386:

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2016, 10:07:45 »
ผมมี1ชุดครับ แต่มีข้อแม้ครับ รบกวนถ่ายรูป ชิ้นที่โดนชนมาให้ชมหน่อยครับ แล้วรับไปเลยฟรีๆไม่มีข้อแม้ครับผม :sd10: :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2016, 11:01:11 »

ต้องขอโทษ     พี่ๆๆทีปามาเนียด้วยครับ  ที่ไม่ได้อ่านกฎและการปฎิบัติ  มาก่อนครับ

อีก 30 วัน (นับแต่รับของแบ่งปัน) แล้วค่อยมารับที่เสี่ยต้น มีข้อแม้คือ ถ้าของเสี่ยต้นยังอยู่หรือหาเจอ  :L2754:

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2016, 08:56:17 »
ผมมี1ชุดครับ แต่มีข้อแม้ครับ รบกวนถ่ายรูป ชิ้นที่โดนชนมาให้ชมหน่อยครับ แล้วรับไปเลยฟรีๆไม่มีข้อแม้ครับผม :sd10: :sd10: :sd10:

ขออนุญาตกด  :L6428: ให้พี่ต้นครับ
The Black Pearl

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2016, 08:59:57 »

วิธีแก้ปัญหาง่ายๆครับพี่เดย์ เอาไฟหน้ามาให้ผม พี่จะได้รับสิทธิ์ เร็วขึ้นครับ   :L4396:

•   หากผู้ที่ได้รับ ของแจกแบ่งปันไปแล้ว  มีการแจกต่อ  อะไรก็ตาม  ( ได้สิทธิ์ลดหย่อน  3 สัปดาห์   เหลือกำจัดสิทธิ์เพียง 7 วันเท่านั้น)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2016, 09:35:29 »
วิธีแก้ปัญหาง่ายๆครับพี่เดย์ เอาไฟหน้ามาให้ผม พี่จะได้รับสิทธิ์ เร็วขึ้นครับ   :L4396:

•   หากผู้ที่ได้รับ ของแจกแบ่งปันไปแล้ว  มีการแจกต่อ  อะไรก็ตาม  ( ได้สิทธิ์ลดหย่อน  3 สัปดาห์   เหลือกำจัดสิทธิ์เพียง 7 วันเท่านั้น)

โอ๊ะๆๆ แม่นกฏจริงๆเลยพี่ดุ่ย พี่เดย์ก็.....หาอะไรมาแบ่งปันเพื่อนสมาชิก ก็หลุดเงื่อนไขแล้วครับพี่  :L2736:
เบื้องต้นก็.......เอาโคมไฟหน้ามาแจกก่อนเลย  :L2754: :L2754: :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2016, 10:29:12 »
โอ๊ะๆๆ แม่นกฏจริงๆเลยพี่ดุ่ย พี่เดย์ก็.....หาอะไรมาแบ่งปันเพื่อนสมาชิก ก็หลุดเงื่อนไขแล้วครับพี่  :L2736:
เบื้องต้นก็.......เอาโคมไฟหน้ามาแจกก่อนเลย  :L2754: :L2754: :L2754:
จองตรงนี้เลยป่าวครับ  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ น้องแนท พระราม3

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2016, 14:18:51 »
พี่ต้นรอแจก พี่ดุ่ยรอลุ้นอยู่ครับพี่เดย์ :L2756:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2016, 20:43:53 »
กล้องเสียเเหง๋   :sd06:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2016, 09:26:38 »
กล้องเสียเเหง๋   :sd06:
รึไม่ก็มัวหาของมาแบ่งปันต่อตามเงื่อนไขล่ะมั้งครับ  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2016, 12:50:22 »
มากด like ที่ 26 ให้เลยครับ

แต่พี่เดย์ ต้องทำให้ตัวเองปลอดเงื่อนไขก่อนนะ....  ;)