ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญ สมาชิกปามาเนีย : มาปั่นฟรุ้งฟริ้งวันแรงงานกัน แถมได้ทำบุญอีกด้วยครับ  (อ่าน 22135 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีเพื่อนสมาชิก Pamania - Bike และเพื่อนๆที่อยากมาร่วมกลุ่มกับพวกเรา   ยินดีต้อนรับครับ

วันนี้เรามีสมาชิกใหม่มาขอร่วมกลุ่มและเป็นการปั่นจักรยานครั้งแรกของพี่พีรา  ปั่นไปได้ 10 กว่าโลเพิ่งทราบว่าเปลี่ยนเกียร์ไม่เป็น 555    เลยต้องมีการแนะนำกันแบบปั่นไปแนะกันไป    เป็นกิจกรรมที่สนุกมากๆในวันนี้    เราเน้นสนุกสนานกันได้ถ้าอยากมาร่วมทีมขอเรียนเชิญครับ    หากอยากจี๊ดจ๊าดก็จะได้แบ่งกลุ่มให้เพราะเรามีหลายแบบให้เลือกร่วมกลุ่ม   อยากใส้แตกก็เช่นกัน  อยากปั่นเช้ายันมืดแบบ 100-300โลก็กำลังสนุกกันอยู่หลายๆงาน  ปั่นไปกินไปนี้ของชอบ  อิ  อิ

เช้านี้ที่นัดหมาย 05.30

มาแล้วสมาชิก

ออกเดินทางเลย  เพราะบางส่วนไปเจอกันหน้างาน   อากาศกำลังดี  ของกินกำลังหอม   ตามมาครับ

มุมนี้กำลังง่วนกับของกินที่บริการในงานฟรี

สมาชิกวันนี้ นำโดยแกนนำสำหรับงานนี้...บังมะ

ตามด้วย บังเลาะห์ หรือพี่สุรศักดิ์  สะพานสูง

หลานบังมะ

พี่สจ๊วต

พี่ปรี บางบ่อ

น้องฝ้าย คนเก่งของทีม (ลูกสาวพี่ปรี)

น้องใหม่ พี่พีรา (ลงสนามงานแรกวันนี้ กับระยะ 40 โล)

บังฟัด หรือพี่ต๋อง

และผมเอง  ข้างหลังนั้นรั้วสังกะสี   ถัดไปเป็นคน......ทีมคนชานเมือง  ภาพบ่งบอกได้อารมณ์มาก  อิ อ ิ

วันนี้ผมมากับ NEO Vintage ที่ปั่นใหม่

ชิวๆครับวันนี้ 

ไหวไหมเพื่อน  ลมจะใส่แล้วหรอ 55555   หรือรองเท้ากัด

พอเริ่มปั่นไปสักพักเราก็เก็บน้องใหม่ไว้กลางกลุ่ม   ลากโดยหัวลาก 3 คน

ปิดท้ายด้วย  บอดี้การ์ดอีก 2

ความเร็วไม่ต้องพูดถึง  เฮฮาอย่างเดียว 5555

เจอมุมสวย  จอดซิครับ  ถ่ายรูป

เดี๋ยวรอดูรูปจากท่านอื่นนะครับ  พวกเราขอ Chill out หน่อย

และมุมอื่นๆ

พบกันงานหน้าครับ

:L2732: :L2732: :L2732: :L2732: :L2732: :L2732:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
  ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกคนในทีมที่ไม่ทิ้งพี่พีรา  :L4399: นึกว่าจะได้ปั่นคนเดียวซะแล้ว ขอบคุณสำหรับเทคนิคดีๆ...ปั่นไปสอนไป..คือเจอสะพานมันตืนเต้นเลยลืมว่าเกียร์อยู่ตรงไหน  :L4396:..จะสับเกียร์ดันไปกดเบรค  :sd06: มึนค่ะเล่นเอาหอบเลยจุดพักแรก..สนุกดีค่ะ..พี่พีรารู้ละว่าทำไมเรียก"เขตคลองสานวา" ปั่นยังไม่ถึงไหนก็สะพานกับคลองเยอะมาก..ที่สำคัญซ้อมแค่5วันก่อนแข็ง...นึกว่าจะไม่รอดซะแล้ว..เดี๋ยวจะไปฝึกปั่นบ่อยขาจะได้แข็งแรง เผื่อมีโอกาสปั่นไกลๆ..น้องฝ้ายลูกพี่ปรีเก่งมากๆเลยทิ้งป้าหายลับเลย..555 ขอบคุณสำหรับกิจกรรมสนุกๆที่พี่ๆเอามาแบ่งปันค่ะ.. พี่ๆท่านใดชอบปั่นมาร่วมทีมpamania bike" ด้วยกันค่ะ  :L2732:  มีรูปถ่ายนิดหน่อย
#พี่พีราพร็อพไม่พร้อม...แถมอ่อนซ้อมอีกต่างหาก555..

น้องฝ้ายเก่งมากให้รางวัลหูกระต่าย 555

เซลฟี่

เท่ห์ทุกคนเพิ่งรู้พี่ๆก็ชอบถ่ายรูปเหมือนกันอิอิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 พฤษภาคม 2016, 07:45:07 โดย พีรา-peera »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L2900: บรรยากาศฟรุ้งฟริ้งมุ้งมิ้ง ตามconcept จริงๆ  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอบคุณสำหรับรูปภาพสวยๆครับพี่นะ พี่พีรา นานๆจะได้ปั่นฟรุ้งฟริ้ง ได้อารมณ์อีกแบบ ปกติแล้วจะปั่นต้องมี อย่างน้อย 70 โลขึ้นไปครับ ส่วนริปแรกของพี่พีราได้ขนาดนี้แล้วถือว่าสอบผ่านครับ ถ้ามีเวลาซ้อมมากหน่อยก็จะคล่องตัวกับการปั่น จังหวะในการเปลี่ยนเกียร์ก็จะเนียนขั้นครับ :sd23:

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
ดูรูปและบรรยายภาพแล้วเพลินเลยครับ :L2900:
อยากมีโมเมนต์แบบนี้บ้างจังเลย :L2900: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
พี่พีราเก่งมากครับ เอาตัวรอดมาได้ ขอคารวะ :L2734:  :L2756:  :L2897:
จุดแวะพักกม.34 ที่ศูนย์บริหารกิจการศาสนาอิสลาม คลองเก้า
ผมชอบรูปแบบการจัดงานโดยรวมของที่นี่ ครั้งหน้าคงมาอีก
โต๊ะอิหม่ามมอบรางวัลสูงสุด

ท้ายนี้ขอบคุณบังมะและผู้เกี่ยวข้องที่นำกิจกรรมดีดีมานำเสนอ ปกติไม่ค่อยได้ออกปั่นเท่าไร แต่มาปั่นครั้งนี้รู้สึกดี ผ่อนคลาย คงต้องหาเวลามาปั่นบ่อยๆแล้ว :L2893:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ภาพนี้เท่มาก " ฉันอยากจะปั่นและมองดูโลกที่หมุนช้าลง "
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
มาดูบรรยากาศก่อนปั่น กล้องผมบ้างนะครับ

คือเสบียงที่โหลดเข้ากระเพาะเนี้ย ระยะทางการปั่น ต้องมีประมาณ 200 โลแน่ๆเลย  :sd42:

กับลูกสาวครับ น้องฝ้าย  ส่วนอีกคนใครก็ไม่รู้

วันนี้40โล สบายๆ

รอเวลาปล่อยตัว รอแล้วก็กิน 

วันนี้ ปามาเนียไบด์มีสาวมาปั่นด้วย2คนครับ

• Pa Mania
  • *
ถ้าเรื่องจัดฉาก  ทำเล โลเคชั่น ต้องยกให้เขา นะ-รัดดา

• Pa Mania
  • *
บรรยากาศรอปล่อยตัวครับ รอเคารพธงชาติแล้วก็ปล่อยตัว 0800

• Pa Mania
  • *
 จุดพักที่2 ที่แรกคุยกับน้องฝ้ายไว้ว่า 40 โล ปั่นลวดเดียวไม่พัก
เลยจุดแรกมาน้ำก็ไม่รับ มาจุดที่2กม.35มั้ง จำเป็นต้องหยุดพักแล้วละ มาทันกับกลุ่ม20โล ที่จุดนี้ รถนำขบวนบอกรอก่อน ที่จุดสตาร์ทแม่ครัวทำกับข้าวยังไม่เสร็จ  :sd42: :sd42:

ไม่ได้รอกลู่มของเราเลย ต้องคอยตามดูแล ลูกสาว อิๆ :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *
ถึงแล้ว สบายๆ 40 โล ใช่เวลาประมาณ ชั่วโมงครึ่ง

อาหารการกินเพียบ
เรื่องอาหารต้องถามพี่นะ กินอะไรเข้าไปบ้างเยอะแยะไปหมด

จบแล้วครับ การจัดงานครั้งถือว่าเป็นงานการกุศลโดยแท้   
งานไม่ใหญ่มาก จัดงานได้ดี คนในพื้นที่ร่วมมือกันดี ทุกภาคส่วน ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ กู้ภัย ประชาชนทั่วไป
กีฬา มันดีอย่างนี้นี้เอง ไม่มีแบ่งแยก ไม่ว่าจะ พุทธ มุสลิม คริสต์ จน รวย ก็ร่วมกัน สมัคคีกันได้
****ขอบคุณครับ****

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอบคุณพี่ปรีสำหรับรูปภาพสวยๆ งานนี้งานบุญ 40 กิโลเหงือยังไม่ทันซึม งานต่อไป audax 300 กิโล นครปฐมคราวนี้เหงือแห้งแล้วแห้งอีกแหงๆครับ  :sd42:

ออฟไลน์ น้าหนึ่งQC

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ^^
 :sd10: ออกกำลังกายได้บุญ (ติดงานมาเกือบปี มารายงานตัว หัวข้อแรกครับ) สาธุ ครับ

• Pa Mania
  • *
:sd10: ออกกำลังกายได้บุญ (ติดงานมาเกือบปี มารายงานตัว หัวข้อแรกครับ) สาธุ ครับ
แวะมาแจมได้เสมอครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
 ขอบคุณสำหรับรูปภาพนะคะพี่ๆสวยงามทุกรูปสนุกด้วย... อาหารอร่อยค่ะเห็นลูกสาวบอกเดินชิมหมดละ.. ;D  ถ้าพี่ๆไม่รอพี่พีราอาจปั่นไม่ถึงก็ได้นะ ลูกสาวบอกนึกว่าแม่พับรถขึ้นแท็กซี่หนีกลับบ้านละ  ;)  ;)
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗