ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญ สมาชิกปามาเนีย : มาปั่นฟรุ้งฟริ้งวันแรงงานกัน แถมได้ทำบุญอีกด้วยครับ  (อ่าน 22145 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อ๊อฟ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • เที่ยวต่อไปตราบใดที่ใจยังมีแรง
 :sd10:อยากไปจัง จะปั่นตามพี่ๆทันไหมเนี่ย :L2901:
มีเวลาเที่ยวเราก็เที่ยว ไม่มีเวลาเที่ยวเราก็เที่ยว 555

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
:sd10:อยากไปจัง จะปั่นตามพี่ๆทันไหมเนี่ย :L2901:
งานนี้จำกัดความเร็วครับ ปั่นไป คุยไป ลงชื่อเลยมั้ยครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74

เมื่อเช้าไปทดลองปั่นแบบเป็นจริงเป็นจัง ต้องบอกว่าเป็นจริงจังจริงๆค่ะ มีภาพมายืนยัน  ปั่นที่สนามตรงสวน วารีภิรมย์ แถวๆบ้าน รอบสนามถามยามเค้าบอก 4.2กิโลเมตร ปั่นแบบไม่พัก สตาร์ทตอน 6.40 น. ถึง 8.00 น. ปั่นได้ 15 กิโลเมตร ไม่รวมที่ปั่นมาจากบ้านพร้อมกับปั่วตามหาพี่ที่มาด้วย...คือมาด้วยกันหาไม่เจอนึกว่าเป็นลมรึตกน้ำไปเเล้ว พอเจอบอกไม่ไหวได้รอบเดียวแอบมาเล่นไทเก็ก555...คือพี่พีราอยากรู้ความรู้สึกที่ปั่นครั้งแรกสำหรับพี่ๆที่เป็นขาปั่น...มันต้องเจ็บตรงไหน ทำไมพี่พีรา ไม่เจ็บก้น ไม่ปวดขา ไม่มีเหงื่อ ไม่เหนื่อยเหมือนเรียนโยคะ ถ้าฝึกโยคะ vinyasa ป่านนี้เหงื่อท่วมแล้ว...คือมันไม่ได้เลวร้ายเหมือนที่เพื่อนๆเล่าเลยอยากถามพีๆ...รึเป็นเพราะว่าไม่ได้ปั่นแข่ง...เดียวพรุ่งนี้ลองใหม่...แต่ก็มีเมื่อยๆเพราะเบาะมันไหลทำให้ต้องเกร็งแขนต้องขยับก้นบ่อย.. อีกอย่างเวลาปั่นต้องทำตัวงอรึหลังตรง...พี่ๆมีวิธีแนะนำไหมคะ  มันคนละเรื่องกับความรู้สึกของเพื่อน..ที่ครั้งเดียวไม่เอาแล้ว...รึเป็นเพราะฝึกโยคะมีส่วนช่วยให้นำอ็อกซิเจนไปเลี้ยงตามเส้นเลือด...แถมกลับจากปั่นไป "work shop yoga" แบบสบายๆ...เลยสงสัย...?? พี่ๆปามาเนียท่านอื่นไม่ชวนผบ.มาปั่นด้วยกัน....
          ที่สำคัญรูปพอจะเป็นหนุ่มหน้ามนร่วมทีมกับพี่ๆได้ป่าว5555...เดี๋ยววันปั่นจะเก็บผมให้หล่อเท่าพี่ๆ อิอิ

Sent from my iPhone using Tapatalk
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
เมื่อเช้าผมก็ปั่นสนามนี้เหมือนกันครับ ปั่นจากบ้านเข้าสนามประมาณ 6.30 เสร็จประมาณ 9 โมง แต่ไม่เห็นเจอพี่พี่ราเลยครับ ครั้งแรกที่ปั่นเจ็บก้นมากครับ  :L2736:

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
บังมะ ฝากลงชื่อไปด้วย 1 คน นายสุรศักดิ์ พูลทรัพย์ ขนาดเสื้อ L ครับ

• Pa Mania
  • *
บังมะ ฝากลงชื่อไปด้วย 1 คน นายสุรศักดิ์ พูลทรัพย์ ขนาดเสื้อ L ครับ
โอเคครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
เมื่อเช้าผมก็ปั่นสนามนี้เหมือนกันครับ ปั่นจากบ้านเข้าสนามประมาณ 6.30 เสร็จประมาณ 9 โมง แต่ไม่เห็นเจอพี่พี่ราเลยครับ ครั้งแรกที่ปั่นเจ็บก้นมากครับ  :L2736:

พี่พีราคลับคล้ายจะเห็นพี่บังมะนะคะแต่ไม่แน่ใจว่าใช่..พี่พีราปั่นมาจากบ้านพี่ตรงซอยวัดสุขใจ แล้วมาลอดรั้วตรงที่เป็นที่กั้น ไม่ได้เข้ามาทางซอยไปรษณีย์.....พี่พีราก็ปั่นเรื่อยๆชมนกชมไม้ มองจักรยานเค้าไปด้วยยังเห็นจักรยานล้ออ้วนที่เสียงมันดังมาก ...สงสัยพี่บังมะปันเร็วไม่มองใคร รถพี่พีราล้อเล็กปั่นไม่ทัน..

• Pa Mania
  • *
อับเดตรายชื่อครับ
1.มาหามะ จะโน size เสื้อ XL
2.สมชัย เย็นประสิทธิ์ size เสื้อ XL
3.สมเกียร์ติ ปวริศร์พงศ์ size เสื้อ M
4.สมยศ บุหงารัตน์  size เสื้อ L
5.สุมาลี ยุญมาตุ่น  size เสื้อ S
6.ปรีชา วรวงค์ size เสื้อ XL
7.สุพิชา วรวงค์  size เสื้อ XS
8.สุรศักดิ์ พูลทรัพย์ size เสื้อ L

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เป็น งานทริบที่น่าปั่นมากครับ  :L2732: 
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
จุดปล่อยตัวใช่ มัสยิดดารุ้ลมุกร็อดรอบีน ลำหิน หนองจอก ใช่หรือเปล่า ครับบังมะ

• Pa Mania
  • *
จุดปล่อยตัวใช่ มัสยิดดารุ้ลมุกร็อดรอบีน ลำหิน หนองจอก ใช่หรือเปล่า ครับบังมะ

ถูกต้องแล้วครับพี่ต๋อง แล้วเจอกันครับ

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติแจ้งโอนเงินค่าสมัคร 350 บาทครับ
ชื่อ บัญชี นายมาหามะ จะโน ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา เทสโก้ โลตัส พระราม 3
เลขที่บัญชี  2152062285
โอนเสร็จรบกวนแจ้งด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
  พี่พีราโอนให้แล้วนะคะ วันที่27/04/59 เวลา11.11 น. 350฿... :L4373: รบกวนถามหน่อยค่ะ มัสยิดอยู่ซอยไหนคะเลยเข้าไปถึงเรือนแพฟิชชิงปาร์คไหมรึคนละทาง... พี่บังมะสมัครให้แบบทั่วไปก็ได้นะคะกลัวสมัครเป็นทีมจะไปเป็นตัวถ่วงพี่พีรามือใหม่นะคะ... :L2904:  :L4399:  :L4399:  :L4399:

• Pa Mania
  • *
โอเคครับพี่พีรา ผมสมัครแบบ 40 กิโลครับ เราจะไปด้วยกันครับ ส่วนเรื่องจุดปล่อยหน้ามัสยิดที่พี่ต๋องแจ้งเลยครับ เส้นทางจะเลยเรือนแพฟิชชิ้งปาร์ค มาถึงสะพานข้ามคลอง เจอป้อมตำรวจลำหิน 3 แยกเลี้ยวซ้าย เจอสะพานสูง 1 สะพาน ประมาณ 200 เมตร มัสยิดอยู่ทางซ้ายมือครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แผนที่ :

ทางมาค่อนข้างง่าย  ถนนดี  เรียบ     ผมสมมุติว่ามาจากห้างแฟชั่นมีนบุรีแล้วกัน  มุ่งหน้าสุวินทวงศ์

1. หรือสุดทางรามคำแหง  สามแยกไฟแดงเลี้ยวขวา เริ่มเข้าหัวถนนสุวินทวงศ์
2. วิ่งไป 500 เมตร จุด 1 เลี้ยวซ้าย
3. วิ่งไป 1 กม จุด 2  โค้งขวา
4. วิ่งไป  5 กม.   จุด 3 เลี้ยวซ้าย เซเว่น  บิ๊กซี
5. ปากซอย จุด4 สามแยกหน้าเลี้ยวขวา
6. วิ่งไปสัก 2-3 โลขับผ่านปากทางเรือนแพฟิชชิ่งปาร์ค เลยไปอีกหน่อย   เจอจุด 5  เลี้ยวซ้าย
7. วิ่งไปตามทางสัก  4 โล  เจอจุดหมายซ้ายมือ

แล้วพบกันนะครับ
 :sd01:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
. สอบถามนิดนึงเสื้อที่ใช้ปั่นใส่ตามใจฉันรึเสื้อแจกคะ...จะได้ใส่ถูกสี  :L4399:  :L4399:  :L4399:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
. สอบถามนิดนึงเสื้อที่ใช้ปั่นใส่ตามใจฉันรึเสื้อแจกคะ...จะได้ใส่ถูกสี  :L4399:  :L4399:  :L4399:

ตามใจฉันเลย  เพราะเสื้อคงมีกันไม่ครบทุกคน   สำหรับคนที่มีเสื้อปามาเนีย bike ก็ปิดหัวปิดท้ายขบวนครับ

พบกันสัก 6.00-6.30  หน้างานครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เขาเปิดลงทะเบียน  ตี5 หรือป่าวไปเช้าก็ได้นะของกินน่าจะมีเพียบเพราะงานนี้ท่าทาง sponsor เยอะ

:L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
จบอีก 1 ทริปการปั่นจักรยานกับทีม PAMANIA BIKE คือ ทริปปั่น ปั้น ฝัน ลำหิน 59 ซึ่งครั้งนี้ต้อนรับน้องใหม่ พี่พิรา กับระยะทาง 40 กม.
เก่งมากๆครับพี่พิรา ไม่บ่นสักคำ แถมจบแบบนางฟ้าสภาพเหมือนยังไม่ได้ปั่น  :L2900:

[/ur]
***ขอบคุณภาพจาก พี่สจ๊วต
รอพี่ๆท่านอื่นมาลงภาพเพิ่มเติมครับ