ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญ สมาชิกปามาเนีย : มาปั่นฟรุ้งฟริ้งวันแรงงานกัน แถมได้ทำบุญอีกด้วยครับ  (อ่าน 22142 ครั้ง)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เรียนเชิญนักปั่นทั้งมือใหม่มือเก่าทุกท่านมาร่วมกันปั่นแบบฟรุ้งฟริ้งกันครับในงาน ปั่น ปั่น ฝัน ลำหิน 59 ในวันที่ 1 พฤษภาคม 2559 นี้นะครับส่วนใครที่ไม่มีจักรยานยืมของแม่บ้านมาใช้ปั่นก่อนก็ได้ครับ งานนี้เน้นทำบุญ สนุกๆ ปั่นชมนกชมไม้ ทุ่งนาสองข้างทางครับ
ภาพบรรยากาศเส้นทางครับ(ขอบคุณพี่สจ๊วตสำหรับรูปภาพ)

แผนที่ :

ทางมาค่อนข้างง่าย  ถนนดี  เรียบ     ผมสมมุติว่ามาจากห้างแฟชั่นมีนบุรีแล้วกัน  มุ่งหน้าสุวินทวงศ์

1. หรือสุดทางรามคำแหง  สามแยกไฟแดงเลี้ยวขวา เริ่มเข้าหัวถนนสุวินทวงศ์
2. วิ่งไป 500 เมตร จุด 1 เลี้ยวซ้าย
3. วิ่งไป 1 กม จุด 2  โค้งขวา
4. วิ่งไป  5 กม.   จุด 3 เลี้ยวซ้าย เซเว่น  บิ๊กซี
5. ปากซอย จุด4 สามแยกหน้าเลี้ยวขวา
6. วิ่งไปสัก 2-3 โลขับผ่านปากทางเรือนแพฟิชชิ่งปาร์ค เลยไปอีกหน่อย   เจอจุด 5  เลี้ยวซ้าย
7. วิ่งไปตามทางสัก  4 โล  เจอจุดหมายซ้ายมือ

แล้วพบกันนะครับ
 :sd01:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
Re: มาปั่นฟรุ้งฟริ้งกันแถมได้ทำบุญอีกด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2016, 15:52:57 »
อยาก.  :sd06:  แต่อด.  :sd21:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: มาปั่นฟรุ้งฟริ้งกันแถมได้ทำบุญอีกด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2016, 18:19:18 »

ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกปามาเนีย 

มาปั่นฟรุงฟริ้ง  ตั้งแถวถ่ายรูปทีมกันแบบสวยงามในงานนี้ได้นะครับ

** ระยะทางแค่ 40 โล  กับ 25 โล   แนะนำลง 40 ด้วยกัน
** วันแรงงาน
** ไม่มีเสื้อทีม  ก็เสื้อปามาเนีย
** จักรยานที่ปั่นได้ก็พอครับ
** เวลาปล่อยตัว  7.30   ให้ปั่นถึงเวลา  11.00  ( รับรองว่าชมทุ่ง  เวลาพอครับ )
** ไม่ไหว  เราจะช่วยพากันไป
** ปกติเราปั่นกัน 40 โลใช้เวลาไม่ถึง 2 ชมที่สนามฟ้า    แต่งานนี้เราอยากให้เพื่อนๆมาร่วมสนุกกันในวันหยุด
** ค่าสมัคร 350   ได้เสื้อ  ได้ถ้วย   ได้อาหาร   ได้ท่องเที่ยงเขตลำหิน

ข้อมูลที่ต้องการเพื่อสมัคร
1. ชื่อ
2. ที่อยู่
3. เบอร์โทร
4. ระบุโรคประจำตัว
5. เงินค่าสมัคร ลงทะเบียน 350 บาท

รางวัลเพิ่มเติม
หางบัตร ลุ้นรับรางวัลในงาน

:L4384: พี่ก้อง  พี่น้องเอก  พี่พีรา    พี่ใหม่ รฟท.   พี่จ้อย    พี่ตุ้ย ศรีราชา    พี่แมว    พี่ๆท่านอื่นที่สนใจมาเริ่มปั่นจักรยานกัน &  พี่ๆ PA MANIA  Bike ที่ไม่ได้ไปไหนในวันแรงงาน

Note : และในเดือนหน้าเราจะเปิดสั่งจอง เสื้อ PA MANIA BIKE V2 กันนะครับ
ตัวอย่าง คร่าวๆจากพี่ตาม มาให้ชมก่อน

***สนใจ รับตัดสินใจนะเดี๋ยวเต็ม ***
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

• Pa Mania
  • *
ลงชื่อกี่ท่านครับพี่ปรี  :L2736:

• Pa Mania
  • *
อับเดตรายชื่อนิดหนึ่งครับ
1.มาหามะ จะโน size เสื้อ XL
2.สมชัย เย็นประสิทธิ์ size เสื้อ XL
3.สมเกียร์ติ ปวริศร์พงศ์ size เสื้อ M
4.สมยศ บุหงารัตน์  size เสื้อ L

ออฟไลน์ prapatd แป้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • รู้เรารู้รถ รู้เส้นทาง รู้กฏจราจร
น่าสนใจแต่อยู่ไกล5555  และไม่ว่างอีก   คราวหน้าจะไปร่วมให้ได้ :L2901:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
น่าสนแท้ ว่าแต่.....40 โลเนี่ย ไกลมั้ยคับ  :L2761:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
น่าสนแท้ ว่าแต่.....40 โลเนี่ย ไกลมั้ยคับ  :L2761:
ชิว ชิวครับพี่แม็ค มาปั่นไปกินไป ชมนก ชมสวน  :L2736:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
...อุ๊ย !!!!เพิ่งเห็น..ไม่ได้เข้าเวปไม่กี่วันมีปั่นฟรุ้งฟริ้งด้วย..ปั่นยังไงน้อฟรุ้งฟริ้ง  ::)  พีนะชวนแบบระบุชื่อนี่ 40kg จะรอดไหม ไม่เคยปั่นแบบเป็นจริงเป็นจริง...แต่มั่นใจว่าความแข็งแรงไม่เป็นรองพี่นะ อิอิ..เพราะเสพติดโยคะเข้าขั้น... ;)  ;)  แต่โยคะช้าใช้ลมหายใจช่วยตะคริวไม่ถามหา 555... เดี๋ยวคิดแปบหาจักรยานก่อนเย็นจะมาบอกนะคะ...ลำหินคุ้นๆกำลังนึกว่าอยู่ส่วนไหน...
#พี่ๆท่านอื่นไม่สนใจชวนผบ.มาปั่นเหรอคะ...
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
อยากไปด้วยมากๆครับ แต่ติดนัดภารกิจ 1-2/05/59 นัดล่วงหน้าตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ เสียดายมากครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
น่าสนใจเป็นยิ่งนัก
ปล่อยลูกไปกับเมีย  แล้วเฮียมากับผม  จบนะ!    อย่าเยอะ  อย่าเยอะ

รับรองงานนี้ไม่มีลมแดดแน่นอน

น่าสนใจแต่อยู่ไกล5555  และไม่ว่างอีก   คราวหน้าจะไปร่วมให้ได้ :L2901:
ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับพี่แป๋ว   ครึ่งวันเช้าก็เสร็จแล้ว  บ่ายไปทำธุระต่อทันไหม ?

ยินคีต้อนรับอย่างเป็นทางการ  ในงานปั่นครั้งนี้เลยครับ
 :sd23:

ความสนุกกับเพื่อน  เหงื่อและรอยยิ้ม  แซวกันไปมา   ครบ 40 โลแล้วยังไม่หยุดเฮฮาเลย ครับ

...อุ๊ย !!!!เพิ่งเห็น..ไม่ได้เข้าเวปไม่กี่วันมีปั่นฟรุ้งฟริ้งด้วย..ปั่นยังไงน้อฟรุ้งฟริ้ง  ::)  พีนะชวนแบบระบุชื่อนี่ 40kg จะรอดไหม ไม่เคยปั่นแบบเป็นจริงเป็นจริง...แต่มั่นใจว่าความแข็งแรงไม่เป็นรองพี่นะ อิอิ..เพราะเสพติดโยคะเข้าขั้น... ;)  ;)  แต่โยคะช้าใช้ลมหายใจช่วยตะคริวไม่ถามหา 555... เดี๋ยวคิดแปบหาจักรยานก่อนเย็นจะมาบอกนะคะ...ลำหินคุ้นๆกำลังนึกว่าอยู่ส่วนไหน...
#พี่ๆท่านอื่นไม่สนใจชวนผบ.มาปั่นเหรอคะ...

จะดีมากเลยที่พี่พีรามาเป็นสาว ครแรกในกลุ่ม  ถ้าให้ดีพาพี่ปุ๊  พี่บิ๊กGT มาด้วยเลย   

ปั่นฟรุ่งฟริ้งก็คือปั่นไป ชิมไป  แวะไป  ถ่ายรูป  ตลอดทางครับ

อยากไปด้วยมากๆครับ แต่ติดนัดภารกิจ 1-2/05/59 นัดล่วงหน้าตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ เสียดายมากครับ

วันหยุด วันแรงงาน  เลื่อนนัดธุระ  มาสนุกและหาความสุขให้ร่างกายกันครับพี่ก้อง   เดี๋ยวผมดูแลพี่ให้เอง

ครึ่งวันเช้าก็จบละ  บ่ายพี่ก็ไปทำธุระได้ต่อ

---------------------------------------------

:L2734: :L2734: :L2734:

รีบลงทะเบียนเลยนะครับ  แล้วพบกัน
 :sd10:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
 พี่พีราลงชื่อด้วยค่ะ  เด่วลงเบอร์โทรกับชื่อหลังไมล์ โอนตังที่ไหนคะ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่พีราลงชื่อด้วยค่ะ  เด่วลงเบอร์โทรกับชื่อหลังไมล์ โอนตังที่ไหนคะ
เอาลูกๆหลานๆเพื่อนๆมาร่วมกิจกรรมด้วยดิครับ
 ;D

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
ความสนุกกับเพื่อน  เหงื่อและรอยยิ้ม  แซวกันไปมา   ครบ 40 โลแล้วยังไม่หยุดเฮฮาเลย ครับ

จะดีมากเลยที่พี่พีรามาเป็นสาว ครแรกในกลุ่ม  ถ้าให้ดีพาพี่ปุ๊  พี่บิ๊กGT มาด้วยเลย   

ปั่นฟรุ่งฟริ้งก็คือปั่นไป ชิมไป  แวะไป  ถ่ายรูป  ตลอดทางครับ

:L4386: อยากไปร่วมสนุกและออกกำลังกายด้วยจุงจ๊ะ...แต่ต้องขออภัยอย่างสูงที่วันดังกล่าวปุ๊ติดนัดท่าน สว.ในครอบครัวต้องพาไปธุระ....อีกอย่างจักรยานน้องก้อยังไม่มี...กะลังมองๆ

หาอยู่เหมือนกัน...เอาไว้พร้อมทั้งกายและเครื่องมือ...น้องจะไปขอร่วมกิจกรรมด้วยนะจ๊ะ...
:L4399:   :L2897:   

• Pa Mania
  • *
เอาลูกๆหลานๆเพื่อนๆมาร่วมกิจกรรมด้วยดิครับ
 ;D

ชวนหมดแล้วค่ะ นางทั้งหลายพูดเป็นเสียงเดียวกัน "No" พร้อมกับสารพัดข่มขู่พูดให้ชวนสยอง เราเคยปั่นมาแล้วลงจากรถเดินเป็นยายแก่บ้าง ร้อนแดดบ้าง กลัวฝ้าบ้าง เจ็บก้น สารพัด บลา บลาๆๆๆๆ.. ;D  ;D  ส่วนลูกสาวพูดคำเดียวจะไปถ่ายรูปให้แต่ไม่ปั่น แต่แม่ห้ามปั่นมาถึงตอนเค้าปิดงานแล้วนะ..ดูถูก  >:(  >:

:L4386: อยากไปร่วมสนุกและออกกำลังกายด้วยจุงจ๊ะ...แต่ต้องขออภัยอย่างสูงที่วันดังกล่าวปุ๊ติดนัดท่าน สว.ในครอบครัวต้องพาไปธุระ....อีกอย่างจักรยานน้องก้อยังไม่มี...กะลังมองๆ

หาอยู่เหมือนกัน...เอาไว้พร้อมทั้งกายและเครื่องมือ...น้องจะไปขอร่วมกิจกรรมด้วยนะจ๊ะ...
:L4399:   :L2897:   
(

พี่พีราก็ไม่มีหรอกจักรยานแต่ทั้งหมดมีผู้สนับสนุนตรึมให้ยืมค่ะ พร้อมกับบอกแล้วแกจะรู้สึก  ;D  ;D  ;D  ก็หวั่นๆพวกนี้ขู่เยอะ ..แต่มั่นใจต้องไปให้ถึง แต่ตอนไหนไม่รู้ 555

• Pa Mania
  • *
เยี่ยมมากเลยครับพี่พีรา มาปั่นกับกลุ่มรับรองมีแต่ความสนุก เฮฮา จนลืมไปว่า อ้าวครบ 40 โลตั้งแต่เมือไหรหว่า จนต้องบอกว่าน้อยไปเอาอีกครับ  :L2734:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

PaMania Bike Team มีนางฟ้าแล้ว   :sd24: :sd24: :sd24:

• Pa Mania
  • *
เยี่ยมมากเลยครับพี่พีรา มาปั่นกับกลุ่มรับรองมีแต่ความสนุก เฮฮา จนลืมไปว่า อ้าวครบ 40 โลตั้งแต่เมือไหรหว่า จนต้องบอกว่าน้อยไปเอาอีกครับ  :L2734:

จริงรึป่าวน้อพี่บังมะปั่นฟรุ้งฟริ้ง  :L2761:  ทำไมเพื่อนๆขู่กันจัง อวยพรตั้งแต่ยังไม่ปั่น. แต่ละนางบอกรักษาตัวกลับมาเรียนโยคะให้ได้ตามเป้าหมายของแกอย่าให้เดี้ยงเป็นพอ   :L4396:  ถ้าพี่พีราปั่นไม่ทันพี่ๆไปก่อนเลยนะ เดี๋ยวค่อยๆตาม..

PaMania Bike Team มีนางฟ้าแล้ว   :sd24: :sd24: :sd24:

โห!! ยังๆค่ะพี่กิต. ทดลองๆ พี่พีรา สายมั่น สายห้าว นางฟ้าเอาไว้ให้เด็กๆน้องดีกว่า..555   :L2904:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ปั่นฟุ้งฟิ้งแบบนี้ใช่ไหม เป็นการรวมตัวครั้งยิ่งใหญ่ของ Pamania bike เพราะผบ.เหล่าทัพ ไปกันเยอะมาก

:sd42: :sd42: