ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหากระจกเปราะ เปลี่ยนกระจกหน้า Pajero Sport  (อ่าน 22912 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ปัญหากระจกเปราะ เปลี่ยนกระจกหน้า Pajero Sport
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 21:17:11 »
    กระจกเปราำะ อาจจะเป็นแทรกซ้อนจากโรค กระเป๋าแหก อาการหนึ่ง เนื่องจากรถวิ่งได้นิ่งขึ้น เงียบขึ้น ทำให้สายตาประมาณ

ความเร็วของรถได้น้อยกว่าที่เป็นจริง ความระมัดระวังจากสิ่งแปลกปลอมน้อยลง จึงต้องให้ยารักษาอาการแทรกซ้อน ต่อเนื่อง

ด้วยการอุปกรณ์ กันหิิน มากระทบกระจกหน้า ต่อไป  แล้วอาการแทรกซ้อนต่อเนื่อง รายการต่อไปจะเป็นอะไรน๊าา  พี่ปอ ครับ :L6415:

Guard กันแค็รง ARB  ครับพี่โอเพราะหินจะลงล่างแทน อิ  อิ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
Re: ปัญหากระจกเปราะ เปลี่ยนกระจกหน้า Pajero Sport
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 21:44:00 »
ไม่น่าเลย... ช่วงล่างแน่น หนึบ ลืมขับช้าไปเลย...
เผลออีกที มิดคันเร่ง..  หินโดนกระจกนิดเดียว ร้าวเลย...

ขอเก็บเงินจัดกันแมลงอ๊อสซี่ซักหน่อยแล้ว

:L4386:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 06:52:41 »
    กระจกเปราำะ อาจจะเป็นแทรกซ้อนจากโรค กระเป๋าแหก อาการหนึ่ง เนื่องจากรถวิ่งได้นิ่งขึ้น เงียบขึ้น ทำให้สายตาประมาณ

ความเร็วของรถได้น้อยกว่าที่เป็นจริง ความระมัดระวังจากสิ่งแปลกปลอมน้อยลง จึงต้องให้ยารักษาอาการแทรกซ้อน ต่อเนื่อง

ด้วยการอุปกรณ์ กันหิิน มากระทบกระจกหน้า ต่อไป  แล้วอาการแทรกซ้อนต่อเนื่อง รายการต่อไปจะเป็นอะไรน๊าา  พี่ปอ ครับ :L6415:

Guard กันแค็รง ARB  ครับพี่โอเพราะหินจะลงล่างแทน อิ  อิ

ชิ้นนี้คงจะแหกกันยากหน่อย ขนาดคนเต็มใจจะแหก ยังต้องเข้าคิวแย่งกันแถมรอนานอีกต่างหาก พี่นะ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 13:06:33 »

โดนสะเก็ดหินอ่ะครับพี่ตาม...
ปกติโดนไม่ค่อยเป็นไร... เจอนกเหลืองเข้าไป ขับมิดคันเร่งไม่รู้ตอนไหน  เจอเศษหินปะทะความเร็วรถ ได้เรื่องเลย...
ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ

:sd21:

แสดงว่าพี่นะไม่ได้บอกว่า...ยังมีที่พี่ปอยังต้อง  :L6415: :L6415: :L6415:....หลังจากนกเหลืองอีกนะครับ  :L6419: :L6419:.....หลังจากนกเหลืองทีนี้พี่ปอต้องหากันแมลง/หินเวอร์ชั่นออสซี่ มาป้องกันกระจกหน้าอีกอะคร้าาาาาาบ.....พิสูจน์โดยพี่นะ....หลังติด ก้อนหินไม่เคยได้กินกระจกหน้าแมวป่าอีกเลย  :L6425: :L6425: :L6425:

แจ้งพี่ปอทางโทรศัพท์ทราบแล้วครับพี่ตามเกี่ยวกับอุปกรณ์กันหิน 55555

เตรียมตัวได้เลย  :L6415: แน่นอน

----------------------------------------------------
พี่ปอครับ  หลังไมล์ไปแล้วนะครับ

พี่ปอเราเจอ Tag Team เข้าให้แล้วงานนี้  :L4396: :L4396: :L4396: :L6415: :L6415: :L6415:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 13:08:51 »

ชิ้นนี้คงจะแหกกันยากหน่อย ขนาดคนเต็มใจจะแหก ยังต้องเข้าคิวแย่งกันแถมรอนานอีกต่างหาก พี่นะ

ผมก็แปลกใจว่ามันมีดีอะไรกันนักหนา คนถึงเข้าคิวรอกันยาว แถมผู้ผลิตก็เหมือนจะไม่สนใจเร่งผลิตออกมา :L2761: :L2761: :L2761:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012, 15:47:59 »

รู้จริง งานนี้มีตังค์ก็หาของไม่ได้  :L6419:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ป้อม (pomek)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2017, 19:28:54 »
ถึงคราวผมต้องเคลมกระจกบานหน้าแล้วครับ

รบกวนพี่นะแจ้งพิกัด กับรายละเอียดพวกฟิล์มกันหินหน่อยได้ไหมครับ

จอบคุณครับ

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2017, 21:48:34 »
เยี่ยมเลยครับพี่นะ
โดยเฉพาะประหยัดเวลาสุดๆ บริการยอดเยี่ยม นี่โดนใจมาก
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
JayNoppadol

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 16:25:06 »
ถึงคราวผมต้องเคลมกระจกบานหน้าแล้วครับ

รบกวนพี่นะแจ้งพิกัด กับรายละเอียดพวกฟิล์มกันหินหน่อยได้ไหมครับ

จอบคุณครับ

ใส่ฟิลม์กันหินก็แตกแต่ครับ   แต่กระจก PJS ก็มี 3 ชั้นนะครับ  ที่บางคือชั้นนอก  แต่ถ้ากรณีกันหินเพื่อความปลอดภัยที่ไม่ทะลุมานั้นอีกประเด็นหนึ่งคนละแบบ

กระจกตัวที่อยู่ใน PJS จะไม่แตกเป็นเม็ดๆนะครับ  จะแตกร้าวแบบวิ่งเป็นเส้นเพื่อความปลอดภัยในการมองเห็นเฉพาะชั้นนอก  ชั้น2เป็นฟิลม์ใส  ชั้น3คือชั้นใน

หากจะเปลี่ยนทั้งที  แนะนำว่าขอเพิ่มเงินเอาสเปคที่สูงกว่าเดิม   ของเดิมจำได้ว่าราคาเคลม 4000+/-  หากเพิ่มเงินเอาของอีกเกรดราคา  8500 +/- ก็ได้

แต่ของผมเพิ่มเอาเกรด กลาง  6500  แต่สุดท้ายประกันไม่ได้เก็บเงินเลยได้ฟรีไป

และกันแมลงหน้าช่วยลดความเสี่ยงเรื่องหินกระเด็นมาโดนได้ด้วยนะครับ
 :L2739:

ออฟไลน์ ป้อม (pomek)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 20:56:22 »
ใส่ฟิลม์กันหินก็แตกแต่ครับ   แต่กระจก PJS ก็มี 3 ชั้นนะครับ  ที่บางคือชั้นนอก  แต่ถ้ากรณีกันหินเพื่อความปลอดภัยที่ไม่ทะลุมานั้นอีกประเด็นหนึ่งคนละแบบ

กระจกตัวที่อยู่ใน PJS จะไม่แตกเป็นเม็ดๆนะครับ  จะแตกร้าวแบบวิ่งเป็นเส้นเพื่อความปลอดภัยในการมองเห็นเฉพาะชั้นนอก  ชั้น2เป็นฟิลม์ใส  ชั้น3คือชั้นใน

หากจะเปลี่ยนทั้งที  แนะนำว่าขอเพิ่มเงินเอาสเปคที่สูงกว่าเดิม   ของเดิมจำได้ว่าราคาเคลม 4000+/-  หากเพิ่มเงินเอาของอีกเกรดราคา  8500 +/- ก็ได้

แต่ของผมเพิ่มเอาเกรด กลาง  6500  แต่สุดท้ายประกันไม่ได้เก็บเงินเลยได้ฟรีไป

และกันแมลงหน้าช่วยลดความเสี่ยงเรื่องหินกระเด็นมาโดนได้ด้วยนะครับ
 :L2739:

ขอบคุณครับ เคลมมาเรียบร้อยแต่ไม่ใช้ของแท้ศูนย์ เพราะรอยร้าวมันวิ่งเร็วมากๆๆ  จนต้องรีบขับไปเปลี่ยน (หากเปลี่ยนที่ศูนย์ฯ ต้องจอดรถทิ้งไว้ 3 วัน)

คราวหน้าหากมีการเคลมอีกคงจะต้องเพิ่มเอาเกรดกลางๆ-ดี เลยครับ (อันนี้ผมได้ความรู้ใหม่เลยครับ ว่ากระจกบังลมหน้ามีเกรดสูงกว่าโรงงาน)

:L2900:

:L2758: :L2758: :L2758: :L2758:

:sd23: 

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2017, 16:04:20 »
ไม่ได้เลือกเกรดเลยครับ 4 ปี 3บาน  :L4387:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2017, 20:52:06 »
ไม่ได้เลือกเกรดเลยครับ 4 ปี 3บาน  :L4387:

ปีละเกือบบาน จัดกันกระสุนไปเลยดีกว่ามั๊ยครับพี่ต้น  :sd42: