ผู้เขียน หัวข้อ: ขับอยู่ดีๆ ตัวอักษร "D" ที่หน้าจอเรือนไมล์หายไปครับ เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 2196 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก ธนโชติ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เกิดเหตุขึ้นเมื่อคืนครับ ขับอยู่ปกติ อยู่ดีๆ รถก็เร่งไม่ขึ้น
พอมาดูหน้าจอในเรือนไมล์ ตัวอักษร "D" ก็หายไป
ผมต้องเปลี่ยนตำแหน่งเกียร์มาเป็น "N" แล้วค่อยเปลี่ยนกลับไปที่ "D"ใหม่
ถึงขับได้ปกติ เป็นอยู่ 2 ครั้งครับ
รถผมขับไป 210,000 กิโลครับ รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆ หน่อยครับ :L2759:

ออฟไลน์ เอก ธนโชติ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ผมเจอกระทู้ด้านล่าง มีพี่ๆเป็นอาการเดียวกันเลยครับ
ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์เกียร์ครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ผมเจอกระทู้ด้านล่าง มีพี่ๆเป็นอาการเดียวกันเลยครับ
ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์เกียร์ครับ

หลายๆปัญหาของน้องปามีพี่ๆมาตอบไว้ให้เยอะแล้วครับ  ก่อนจะตั้งกระทู้ ลองใช้การค้นหาก่อนครับ  :L2754: