ผู้เขียน หัวข้อ: ตกม้าตายกับเรื่องใกล้ตัวของโคมซีนอน  (อ่าน 3501 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พอดีรถผมปี2010 ได้เปลี่ยนโคมซีนอนของแท้มาระยะหนึ่งนานละ    มาตอนนี้อยากจะปรับไฟสูงแต่หาที่ปรับตั้งไฟสูงไม่เจอ
(ไม่ใช่ไฟต่ำนะ  ไฟต่ำผมปรับได้ทุกทิศทาง)    หาตัวปรับไฟสูงไม่เจอ

ตอนนี้ไฟต่ำปรับได้

แต่ไฟสูง

ผมจะปรับดวงซ้าย  ที่มันโด่งอยู่บนนั้นลงมาต่ำและเอียงไปทางซ้ายหน่อย  หาที่ปรับไม่เจอปรึกษามาหลายคนล่ะ หาไม่เจอเช่นกัน

มีใครเคยปรับไหมครับ ???
 :L4387:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โต้ง บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: ตกม้าตายกับเรื่องใกล้ตัวของโคมซีนอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 มีนาคม 2016, 13:04:30 »
พอดีรถผมปี2010 ได้เปลี่ยนโคมซีนอนของแท้มาระยะหนึ่งนานละ    มาตอนนี้อยากจะปรับไฟสูงแต่หาที่ปรับตั้งไฟสูงไม่เจอ
(ไม่ใช่ไฟต่ำนะ  ไฟต่ำผมปรับได้ทุกทิศทาง)    หาตัวปรับไฟสูงไม่เจอ

ตอนนี้ไฟต่ำปรับได้

แต่ไฟสูง

ผมจะปรับดวงซ้าย  ที่มันโด่งอยู่บนนั้นลงมาต่ำและเอียงไปทางซ้ายหน่อย  หาที่ปรับไม่เจอปรึกษามาหลายคนล่ะ หาไม่เจอเช่นกัน

มีใครเคยปรับไหมครับ ???
 :L4387:
ไฟสูงปรับไม่ได้ครับพี่นะ  เพราะจานฉายยึดตายตัวกับโคมไฟต่ำ  น่าจะเป็นเพราะหลอดไฟสูงขยับหรือเคลื่อนตอนใส่หลอดมากกว่านะครับลองขยับฐานหลอดให้เข้าที่น่าจะดีขึ้นครับ

• Pa Mania
  • *
Re: ตกม้าตายกับเรื่องใกล้ตัวของโคมซีนอน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 มีนาคม 2016, 13:19:20 »

รูปล่างสุดใช้โครงเดิมแล้วยัด pro เข้าไป มันเป็นโครงเดียวกันไม่สามารถปรับตั้งไฟสูงได้ครับ

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 มีนาคม 2016, 13:42:57 »
ผมก็เคยคิดจะปรับให้ไฟสูง มันสูงขึ้นอีกหน่อย ปัจจุบันยิงไฟสูงไปไม่ไกลเท่าไหร่...แต่ก็หาที่ปรับไม่เจอ..มันปรับไม่ได้นี่เอง  :L4387:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 7 มีนาคม 2016, 13:06:03 »
ไฟสูงปรับไม่ได้ครับพี่นะ  เพราะจานฉายยึดตายตัวกับโคมไฟต่ำ  น่าจะเป็นเพราะหลอดไฟสูงขยับหรือเคลื่อนตอนใส่หลอดมากกว่านะครับลองขยับฐานหลอดให้เข้าที่น่าจะดีขึ้นครับ

รูปล่างสุดใช้โครงเดิมแล้วยัด pro เข้าไป มันเป็นโครงเดียวกันไม่สามารถปรับตั้งไฟสูงได้ครับ

ขอบคุณครับ พี่โต้ง   ผมรบกวนขอภาพบนมุมขวาชัดๆหน่อยซิครับ  จะดูภายในโคมไฟสูงหน่อย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 7 มีนาคม 2016, 15:29:10 »
ขอบคุณครับ พี่โต้ง   ผมรบกวนขอภาพบนมุมขวาชัดๆหน่อยซิครับ  จะดูภายในโคมไฟสูงหน่อย
กลับไปหาในโทรศัพท์และในคอมไม่มีเลยครับ หาในเว็บที่เคยซื้ออุปกรณ์ก็หาไม่เจอ แต่เคยเห็นแว๊บในเว็บที่ผมเคยซื้อ แต่หาอีกทีไม่เจอแล้วน่ะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 7 มีนาคม 2016, 15:35:58 »
ที่พอหาได้ในมือถือมีเท่านี้ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 7 มีนาคม 2016, 15:49:28 »
อยากได้ภาพนี้ใหญ่ๆชัดๆเลย

:L2739:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 7 มีนาคม 2016, 16:11:27 »
อยากได้ภาพนี้ใหญ่ๆชัดๆเลย

:L2739:

ผมคร็อปภาพจาก  ภาพล่างของด้านบนมามันก็เลยขยายไม่ได้มันจะแตกครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 7 มีนาคม 2016, 16:32:57 »
ขยายไม่ได้แล้วครับ