ผู้เขียน หัวข้อ: ทำความสะอาดพรม หลังโดนน้ำเกลือแกง ก่อนไปภาคเหนือ  (อ่าน 12325 ครั้ง)

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
Re: ทำความสะอาดพรม หลังโดนน้ำเกลือแกง ก่อนไปภาคเหนือ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2016, 16:26:21 »
น่าจะกรุพื้นเพิ่มเลยครับพีพีทไหนๆแล้ว

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
Re: ทำความสะอาดพรม หลังโดนน้ำเกลือแกง ก่อนไปภาคเหนือ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2016, 20:25:03 »
ดีนะครับที่ถอดมาล้าง ดูจากรูปแล้วปล่อยไว้สนิมแน่เลย
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2016, 09:55:01 »
ล่าสุดครับ ผมได้รับหน้าจอจากพี่ทศมาแล้ว
พร้อมสาย AI-NET แต่ไม่ได้ใช้ครับ เพราะว่า พึ่งรู้ว่ารถผมมีอะไรมากมายที่คิดไม่ถึง ตอนนี้โปรแจคเพียบครับ ไม่ว่าจะเป็น กล่องทีวี และอื่นๆ เดวทำแล้ว จะเอามาให้พี่ๆดูน่ะครับ
และติดตั้งจอที่ได้มาจากพี่ทศ  ใช้งานได้เหมือนเดิมเลยครับ ขอขอบคุณพี่ทศ ณ ที่นี้ด้วยน่ะครับพี่  :sd23:
และขั้นตอนต่อไป เดวผมมาโพสต์รูปประกอบครับ :sd42:

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2016, 11:28:13 »
 :L6428:สุดยอดเลยพี่ทศ

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2016, 12:06:47 »
ล่าสุดครับ ผมได้รับหน้าจอจากพี่ทศมาแล้ว
พร้อมสาย AI-NET แต่ไม่ได้ใช้ครับ เพราะว่า พึ่งรู้ว่ารถผมมีอะไรมากมายที่คิดไม่ถึง ตอนนี้โปรแจคเพียบครับ ไม่ว่าจะเป็น กล่องทีวี และอื่นๆ เดวทำแล้ว จะเอามาให้พี่ๆดูน่ะครับ
และติดตั้งจอที่ได้มาจากพี่ทศ  ใช้งานได้เหมือนเดิมเลยครับ ขอขอบคุณพี่ทศ ณ ที่นี้ด้วยน่ะครับพี่  :sd23:
และขั้นตอนต่อไป เดวผมมาโพสต์รูปประกอบครับ :sd42:
รอชมครับพี่พีท

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2016, 12:25:26 »
ผมประกอบเสร็จแล้วครับ ลองดูน่ะครับพี่ๆ เผื่อทีพี่ๆจะทำแบบผมบ้าง
นี่ด้านหน้าครับ
และอีก 1 อย่างครับ ที่วางเหรียญชนิดกิ๊กก้อก 555+ :sd42:

ตามด้วยติดตั้งเบาะแถว 2 ครับ

สังเกตุเห็นพื้นที่ว่างๆ เรียบๆไหมครับ ผมเห็นแล้วถึงกับอึ้งเลยหล่ะ อันนี้ผมปูไม่เรียบด้วยน่ะครับ หุหุ
แล้วมาสังเกตุต่อเมื่อพับเบาะลงมาว่าจะเหลือเนื้อที่เท่าไหร่ครับ

เห็นไหมครับ จากนั่งได้ 2 คน ตั้งวงไพ่ได้เลยล่ะครับ มันเกิดจากเหตุที่ผมใส่ไม่เป็นนี่แหละครับ 555+

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
ของผมก้อลื้อเหมือนกัน แต่เวลาประกอบ ซิคับ  :L2739:สุดยอด