ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอัพเกรดช่วงล่างรบกวนพี่ๆ แนะนำร้านด้วยครับ  (อ่าน 27131 ครั้ง)

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
Re: อยากอัพเกรดช่วงล่างรบกวนพี่ๆ แนะนำร้านด้วยครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2016, 20:13:02 »
ขอบคุณครับพี่แม็คเก็บเงินแป๊บ555

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากอัพเกรดช่วงล่างรบกวนพี่ๆ แนะนำร้านด้วยครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2016, 11:16:33 »
ขอบคุณครับพี่แม็คเก็บเงินแป๊บ555

:L2736: แป๊ปปปป.....แล้วครับพี่ประพันธ์  :sd42: พร้อมแหกยังครับ  :L2754: ...5555.... :L2897:

• Pa Mania
  • *
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2016, 14:16:57 »
ในรถผ.บ.มันค้นหมดแล้วเหลือที่ซ่อนในห้องเครื่อง

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2016, 14:26:52 »
ในรถผ.บ.มันค้นหมดแล้วเหลือที่ซ่อนในห้องเครื่อง

:sd42:...ถ้าพี่ประพันธ์ได้แหกกับกรงแมวใบนี้นะ รับรอง จะมีที่ซ่อนเงินอีกเพียบ ไม่ต้องไปเปิดล้วงห้องเครื่องให้ร้อน  :L6419:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2016, 14:41:42 »
สวยครับพี่ป้อมผ.บไม่อนุมัติแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
ผมทำที่หนองมนคับ :L2901:

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
ผมติด set 5+ ที่ VVP 4x4 ศรีนครินทร์ครับ (ราคาดีครับ จ่ายสดลดอีก)

Sent from my iPhone using Tapatalk
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ ต้อง (Tong)

• Pa Mania
  • *
หลังจากที่หาข้อมูลจากพี่ๆ ก็เลยตัดสินใจนำสินสอดไปสู่ขอน้องนกเหลือง Full set5+ มาประจำการจนได้  ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่แนะนำครับ
แน่น หนึบ สมคำล้ำลือจริงๆ

ความสำเร็จอยู่ที่การ "ลงมือทำ"

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
หลังจากที่หาข้อมูลจากพี่ๆ ก็เลยตัดสินใจนำสินสอดไปสู่ขอน้องนกเหลือง Full set5+ มาประจำการจนได้  ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่แนะนำครับ

ยินดีด้วยครับพี่ต้อง ได้สัมผัสกับคำว่าแน่นหนึบแล้วใช่มั้ย :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

รับประกัน 3 ปีด้วยนะจ๊ะ  หลายท่านไม่ได้คำนึงถึงการรับประกันที่ยาวนานกว่าของ EMU  โชคดีขึ้นมายิ่งคุ้มค่าเงินเลยครับ  ไม่เชื่อถามพี่สุได้   :sd42:

ออฟไลน์ น้องแนท พระราม3

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • ปามาเนีย
อันนี้ร้านที่ปักหมุด ในเวปครับ ลองคุยดู
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4992.0.html

ตามนั้นอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
รับประกัน 3 ปีด้วยนะจ๊ะ  หลายท่านไม่ได้คำนึงถึงการรับประกันที่ยาวนานกว่าของ EMU  โชคดีขึ้นมายิ่งคุ้มค่าเงินเลยครับ  ไม่เชื่อถามพี่สุได้   :sd42:

ยืนยันครับ ผมเคลมคู่หลังเมืิ่อจะครบสามปี เคลมได้ปกติ และขับมันส์เหมือนเดิมครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ยืนยันครับ ผมเคลมคู่หลังเมืิ่อจะครบสามปี เคลมได้ปกติ และขับมันส์เหมือนเดิมครับ ;D ;D ;D
อ่าว..ใบรับประกัน ผมยังไม่ได้ไปเอาเลยนี่หว่า.... 2ปีแล้ว  :sd01:  :sd01:  :sd42:

• Pa Mania
  • *
หลังจากใช้งานมาได้เดือนกว่าๆ พบปัญหานิดๆแต่ไม่รู้ว่าใช่ไหม
ปัญหาที่พบคือ ขณะที่กำลังเคลื่อนตัวรถออกจากบ้านเริ่มจากรถหยุดนิ่ง เคลื่อนตัวไปช้าๆ แล้วทำการเลี้ยวซ้าย  เมื่อหมุนพวงมาลัยเพื่อเลี้ยวซ้ายไปได้ 2 รอบ  ได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรลั่นที่ล้อหน้าซ้าย
พอขับไปเรื่อยๆ จนถึงทางแยกแล้วเลี้ยวซ้ายอีกที ปรากฏว่าไม่ได้ยินเสียง  เสียงดังนี้เกิดขึ้นเฉพาะเลี้ยวซ้ายเท่านั้นครับ
Full set5+  ล้อเดิม ยางเดิม ขอบ 17 เครื่องยนต์ดีเซล 2.5
มีพี่ๆท่านใดเคยเจอปัญหานี่ไหมครับ และพอจะมีทางแก้ไขอะไรได้บ้าง
ความสำเร็จอยู่ที่การ "ลงมือทำ"

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
หลังจากใช้งานมาได้เดือนกว่าๆ พบปัญหานิดๆแต่ไม่รู้ว่าใช่ไหม
ปัญหาที่พบคือ ขณะที่กำลังเคลื่อนตัวรถออกจากบ้านเริ่มจากรถหยุดนิ่ง เคลื่อนตัวไปช้าๆ แล้วทำการเลี้ยวซ้าย  เมื่อหมุนพวงมาลัยเพื่อเลี้ยวซ้ายไปได้ 2 รอบ  ได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรลั่นที่ล้อหน้าซ้าย
พอขับไปเรื่อยๆ จนถึงทางแยกแล้วเลี้ยวซ้ายอีกที ปรากฏว่าไม่ได้ยินเสียง  เสียงดังนี้เกิดขึ้นเฉพาะเลี้ยวซ้ายเท่านั้นครับ
Full set5+  ล้อเดิม ยางเดิม ขอบ 17 เครื่องยนต์ดีเซล 2.5
มีพี่ๆท่านใดเคยเจอปัญหานี่ไหมครับ และพอจะมีทางแก้ไขอะไรได้บ้าง

เอ....เกิดจากอะไรหว่า  :L2761:

อาการนี้เริ่มเป็นตั้งเมื่อไหร่ครับ เพิ่งเป็นหรือว่าเป็นตั้งแต่เริ่มใช้งานแรกๆเลย
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ลองเช็คพวกน็อตยึดกันแคร้งดูครับพี่ต้อง บางทีอาจเป็นตรงนี้ เห็นว่าเป็นเวลาหมุนพวงมาลัยเลี้ยว เวลาเลี้ยวน็อตอาจจะให้ตัวจึงเกิดเสียงขึ้นครับ ผมก็มีอาการนี้เนืองๆ  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ถ้าเดาไม่ผลาด  " บูชปีกนก " ถ้าจะเปลี่ยนทำทั้ง 2 ข้างไปเลยพร้อมๆกันครับ
 :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เอ....เกิดจากอะไรหว่า  :L2761:

อาการนี้เริ่มเป็นตั้งเมื่อไหร่ครับ เพิ่งเป็นหรือว่าเป็นตั้งแต่เริ่มใช้งานแรกๆเลย
อาการนี้เพิ่งเป็นครับ พี่แม็ค

• Pa Mania
  • *
ลองเช็คพวกน็อตยึดกันแคร้งดูครับพี่ต้อง บางทีอาจเป็นตรงนี้ เห็นว่าเป็นเวลาหมุนพวงมาลัยเลี้ยว เวลาเลี้ยวน็อตอาจจะให้ตัวจึงเกิดเสียงขึ้นครับ ผมก็มีอาการนี้เนืองๆ  ;)
เดี๋ยวลองเช็คดูครับพี่อิฐ ขอบคุณมากครับ

• Pa Mania
  • *
ถ้าเดาไม่ผลาด  " บูชปีกนก " ถ้าจะเปลี่ยนทำทั้ง 2 ข้างไปเลยพร้อมๆกันครับ
 :L2736:
พอจะทราบราคาไหมครับพี่นะ  ว่าถ้าเปลี่ยนราคาเท่าไหร่  เพราะรถใช้งานได้ 1 ปี 6 เดือน ระยะทาง 51,000 โล ครับ