ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเราเคารพกฏจราจร.....สิ่งที่ได้เห็น คือ????  (อ่าน 43854 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: เมื่อเราเคารพกฏจราจร.....สิ่งที่ได้เห็น คือ????
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2016, 16:55:20 »
แหม๋.... พี่ป้อม คนมีมารยาทมากครับ พี่วินนี่ก็เหลือเกิน  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
Re: เมื่อเราเคารพกฏจราจร.....สิ่งที่ได้เห็น คือ????
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2016, 21:03:17 »
พวก 2 ล้อ ผมนี่เจอประจำ เปิดไฟเลี้ยวขวาจะเข้าหมู่บ้าน
เจ้า 2 ล้อ มันก็ชอบมาแซงขวาปาดหน้าซะทุกที
หลังๆ นี่ ผมเปิดไฟเลี้ยวรอ ชิดขวาให้มากที่สุด บังมันไว้
ถึงทางเข้าหมู่บ้านลี้ยวเลย ไม่แตะเบรคมันละ ถ้ามันจะแซง
ต้องใช้ความเร็วแสง ถึงจะผ่านไปได้

คันไหนจะแซง เบรคหัวทิ่มทุกราย

ผมนี่ นิสัยไม่ดีเลย .... พยายามจะเป็นคนดี บางทีมันก็อดไม่ไหว จริงๆ ครับ
 >:( >:(

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2016, 08:29:05 »
กระทู้นี้โดนใจ  แถวบ้านเลย เส้นเทพารักษ์ สามแยกบางบ่อ ไฟแดงทางตรง ป้ายห้ามกลับรถ
แต่ก็เห็นกลับรถกันกันบ่อยมาก  ถ้าวันไหนไอ้คันที่อยู่หน้าผมมันรอกลับรถคันไหนซวยไป ผมกดแตรขอบคุณยาวๆพร้อมลดกระจก
เอามือชี้ให้มันดูป้ายด้วย  เอาวันหลังเอาภาพมาร่วมแชร์กัน

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2016, 23:51:33 »
พวก 2 ล้อ ผมนี่เจอประจำ เปิดไฟเลี้ยวขวาจะเข้าหมู่บ้าน
เจ้า 2 ล้อ มันก็ชอบมาแซงขวาปาดหน้าซะทุกที
หลังๆ นี่ ผมเปิดไฟเลี้ยวรอ ชิดขวาให้มากที่สุด บังมันไว้
ถึงทางเข้าหมู่บ้านลี้ยวเลย ไม่แตะเบรคมันละ ถ้ามันจะแซง
ต้องใช้ความเร็วแสง ถึงจะผ่านไปได้

คันไหนจะแซง เบรคหัวทิ่มทุกราย

ผมนี่ นิสัยไม่ดีเลย .... พยายามจะเป็นคนดี บางทีมันก็อดไม่ไหว จริงๆ ครับ
 >:( >:(

อย่าว่าผมจิ
ผมใช้ 2 ล้อมากกว่า 4 ล้ออีกนะ
 :sd21: :sd21: :sd21:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2016, 15:10:17 »
อย่าว่าผมจิ
ผมใช้ 2 ล้อมากกว่า 4 ล้ออีกนะ
 :sd21: :sd21: :sd21:

555 ถ้าเป็นพี่โจ้ ผมให้ผ่านไปก่อนเลยครับ  :L4396: :L4396:

ของพี่โจ้ 2 ล้อคันใหญ่ แถมมีชุดแต่ง ปามาเนียด้วย เด๋วได้รับความเสียหาย
จะหาอะไหล่เปลี่ยนยาก เพราะแต่ละชิ้น limited จริงๆ คร้าบบบ
 :sd42: :sd42: :sd42: