ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวทริปเชียงใหม่ขึ้นดอยอ่างขางและดอยอินทนนท์ ช่วง 16-20 มกราคม 59  (อ่าน 12884 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ที่จริงทริปนี้ที่วางแผนก็มีหลายจุดครับที่ไม่ได้ไป ไหนเด็กๆไม่ยอมตื่นกัน อากาศหนาวก็อยากจะนอนต่อ ลูกชายผมงอแงบ้าง ให้โตกว่านี้หน่อยผมจะพาไปเดินกิ้วแม่ปานครับ

ทริปช่วง 23-26 ของพี่แม๊คถ้าพูดไปก็น่าอิจฉาเช่นกันครับที่ได้สัมผัสอากาศหนาวแบบสุดๆ ของเมืองไทยเรา แต่ลูกๆ ผมก็คงโอดครวญแน่ๆ ครับ เพราะแค่อ่างขาง 5-10 ก็ยังไม่ออกจากเต็นท์กันเลย

รอบหน้าอาจจะไปเชียงราย แม่ฮ่องสอนครับ รอพี่แม็คจัดทริปและเวลาได้นี้ไปแน่นอนครับ ไปเป็นกลุ่มสนุกกว่าไปเดี่ยวแน่นอนครับ

:L2736:  :L2736:  :L2736:

ถ้าเวลาดีๆ มีโอกาสว่างไปด้วย ก็อยากไปจมด้วยครับพี่ๆ
ไว้รอติดตามข่าวอีกทีครับ
JayNoppadol

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
วันที่ 21/2 นี้มีพี่ๆหลายคนจะร่วมงานปั่นขึ้นดอยอินทนนด์ครับ ใครว่างมาร่วมปั่นหรือมาเชียร์ก็ได้ครับ  :L2756:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
วันที่ 21/2 นี้มีพี่ๆหลายคนจะร่วมงานปั่นขึ้นดอยอินทนนด์ครับ ใครว่างมาร่วมปั่นหรือมาเชียร์ก็ได้ครับ  :L2756:

:L2888:  :L2900: เชียร์พี่ๆ นักปั่นทุกท่านครับ  :L2756: :L2756:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กุมภาพันธ์ 2016, 13:23:22 โดย ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์ »

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ทางเรียบสบายดีครับ ไม่ไปด้วยกันกับทริบ MAX JAMS โหด สวย สะดุด ควันขาว ฟิวขาด 5555+
จะบอกว่า มันส์ สุดๆครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ทางเรียบสบายดีครับ ไม่ไปด้วยกันกับทริบ MAX JAMS โหด สวย สะดุด ควันขาว ฟิวขาด 5555+
จะบอกว่า มันส์ สุดๆครับ

ยังไม่ครบนะครับ ขาดอะไรอีกน้า พี่ พีท พี่อั๋น  :L2901:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ยังไม่ครบนะครับ ขาดอะไรอีกน้า พี่ พีท พี่อั๋น  :L2901:

เริ่มจากน้ำเกลือ ฟิวส์ OBDII ขาด น้ำปนน้ำมัน ควันขาว แดดเปรี้ยงๆ ลมหนาวๆ หมอกลงจัด ฝนตกด้วย อ้อ...งานนี้หนุ่มชุมพรได้อัพเกรดเฟิร์มแวร์ตัวเองด้วยครับ จากที่เคยขับ 90-100km/h หลังอัพเกรดแล้วขยับเป็น 100-120km/h โดยปริยาย  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
:L2905:   เนื่องจากพี่แม็ค ทานไข่ต้ม วันล่ะ10 ฟอง

เลยได้ฉายา............ พี่แม็ค say hi ไข่ไก่ 10ฟอง...........///. คับ

:L2900:   :L2900:    :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
:L2905:   เนื่องจากพี่แม็ค ทานไข่ต้ม วันล่ะ10 ฟอง

เลยได้ฉายา............ พี่แม็ค say hi ไข่ไก่ 10ฟอง...........///. คับ

:L2900:   :L2900:    :L2900:

อ้อ...มีทีมวิทยุสมัครเล่นที่เชียงใหม่พูดคุยทักทายกลุ่มปามาเนียของเราด้วยนะคับ ระหว่างขึ้นลงดอยและรถติดร่วมสองชั่วโมง  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
อ้อ...มีทีมวิทยุสมัครเล่นที่เชียงใหม่พูดคุยทักทายกลุ่มปามาเนียของเราด้วยนะคับ ระหว่างขึ้นลงดอยและรถติดร่วมสองชั่วโมง  :L2734:

:L2905:   :L2905:   :L2905:

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่ : คับ เหมือนมีใครใช้ วิทยุสมัครเล่นร่วมคลื่นเดียวกันเลยคับ
                         ขอทราบ ชื่อเสียงเรียงนามหน่อยคับ
     :sd23:         : คับ ขออนุญาติใช้คลื่นวิทยุนี้ร่วมคับเพื่อเป็นการติดต่อสื่อสารคับ

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่. :  คับ ยินดีคับผม.อะไรน่ะคับ

:sd23:       :  กลุ่มของเราเป็นชมรมรถปาเจโร่คับ ขออนุญาติใช้คลื่นความถี่นี้ชั่วคราวคับ

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่. :  ยินดีคับ  ยินดีคับ.

:sd42:      :  คับ กลุ่มชมรมรถปาเจโร่คับ.มาจาก กทม. คับ

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่.  :  คับ.โอ้วว.  ยินดีต้อนรับครับ มาจากกทมด้วยคับ ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ

:sd42:       :   คับขอบพระคุณคับ

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่.  :    คับ คับ เดินทางปลอดภัยคับ ทุกท่าน. กลุ่ม อะไร น่ะคับ

:sd23:       :    คับพี่. กลุ่ม แม็ค say hi. ไข่ไก่ 10 ฟอง คับ.   :L2905:

......!!!  หลังจากนั้น พี่เค้าก้อเงียบบบบบบบ    กันไปเลยครับ.   :sd23:   
ผมไม่ได้ตั้งใจน่ะคร้าบบบบ.   :L2905:

สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
:L2905:   :L2905:   :L2905:

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่ : คับ เหมือนมีใครใช้ วิทยุสมัครเล่นร่วมคลื่นเดียวกันเลยคับ
                         ขอทราบ ชื่อเสียงเรียงนามหน่อยคับ
     :sd23:         : คับ ขออนุญาติใช้คลื่นวิทยุนี้ร่วมคับเพื่อเป็นการติดต่อสื่อสารคับ

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่. :  คับ ยินดีคับผม.อะไรน่ะคับ

:sd23:       :  กลุ่มของเราเป็นชมรมรถปาเจโร่คับ ขออนุญาติใช้คลื่นความถี่นี้ชั่วคราวคับ

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่. :  ยินดีคับ  ยินดีคับ.

:sd42:      :  คับ กลุ่มชมรมรถปาเจโร่คับ.มาจาก กทม. คับ

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่.  :  คับ.โอ้วว.  ยินดีต้อนรับครับ มาจากกทมด้วยคับ ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ

:sd42:       :   คับขอบพระคุณคับ

ทีมวิทยุที่เชียงใหม่.  :    คับ คับ เดินทางปลอดภัยคับ ทุกท่าน. กลุ่ม อะไร น่ะคับ

:sd23:       :    คับพี่. กลุ่ม แม็ค say hi. ไข่ไก่ 10 ฟอง คับ.   :L2905:

......!!!  หลังจากนั้น พี่เค้าก้อเงียบบบบบบบ    กันไปเลยครับ.   :sd23:   
ผมไม่ได้ตั้งใจน่ะคร้าบบบบ.   :L2905:

:sd42: :sd42: :sd42: หมดกัน  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
:L4365:

ปล่อยอีโมระวังโดน admin ตัดแต้มนะพี่จ้อย 8) 8)  ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่แม็คได้ฉายาใหม่ซะแล้ว  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ผมไปเดี่ยวไม่สนุกเท่ากลุ่มพี่ๆ เลย ไปเป็นกลุ่มและได้ประสบการณ์ครบรสด้วย

ช่วงนี้เห็นว่าดาวกำลังสวย หาเรื่องไปนอนดูดาวดีกว่าครับ  :L4398:  :L4398:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ปล่อยอีโมระวังโดน admin ตัดแต้มนะพี่จ้อย 8) 8)  ;D ;D
แหม๋.... นานๆทีครับพี่หยก ตามประสาเด็กดื้อ  ;D ;D ;D แต้มไม่มีจะให้ตัดแล้วค้าบ   :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
แหม๋.... นานๆทีครับพี่หยก ตามประสาเด็กดื้อ  ;D ;D ;D แต้มไม่มีจะให้ตัดแล้วค้าบ   :sd21: :sd21:

ผิดระเบียบครับ  :L2901:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่แม็คเราดังไปถึงเชียงใหม่เลยแถมได้ฉายาใหม่ซะด้วย  :L2900: