ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามจอติดรถจากโรงงานปี2010สามารถต่อกล้องหลังได้หรือไม่  (อ่าน 7642 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดอร์จ บางนา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ
 :L2894: พอดีอยากติดกล้องมองหลังครับจึงอยากทราบว่า สามารถใช้จอที่ติดมากับตัวรถ ปี2010 ต่อได้เลยหรือไม่ครับ   :L2759: และถ้าไม่ได้ต้องใช้ของยี่ห้ออะไรหรือดัดแปลงอะไรได้บ้างครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ :sd23:
ความรู้หาได้จาก PAMANIA

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ข้อมูลตรงนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับว่าได้หรือไม่ คงต้องรอพี่ๆที่ใช้รถปี 2010 เข้ามาตอบครับ รอหน่อยนะครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:L2894: พอดีอยากติดกล้องมองหลังครับจึงอยากทราบว่า สามารถใช้จอที่ติดมากับตัวรถ ปี2010 ต่อได้เลยหรือไม่ครับ   :L2759: และถ้าไม่ได้ต้องใช้ของยี่ห้ออะไรหรือดัดแปลงอะไรได้บ้างครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ :sd23:
:L4365: อื่มใครหว่า  :L2901:

เวลาที่ผมจะไปในสถานที่หรือพบหากับคนที่ผมต้องการปรึกษาแบบจริงใจ  ผมจะพยายามหาข้อมูลเขาก่อนว่าอะไรที่เขาไม่ชอบหรือขอความร่วมมือให้ร่วมปฏิบัติเพื่อทำให้ถูกต้องก่อนเสมือนเข้าไปในที่อยู่อาศัยของเขาก็ถอดรองเท้าก่อน ถึงแม้มันอาจจะยุ่งยากหรือมองว่าไม่จำเป็นเลยสักนิด

ขออภัยที่ตอบไม่ตรงประเด็นครับ  ไปล่ะ
 :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ลบดีฝ่า เด๋วเป็นประเด็น  :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2016, 08:31:49 โดย จ้อย กรุงเก่า »

• Pa Mania
  • *
มันคงง่ายไป สำหรับบอร์ดของพวกเรา เคยเป็นมาบ่อยละ สำหรับคำว่า*ดอกไม้ริมทางอ่ะ*  :L4399:

• Pa Mania
  • *
โพสหมายเลข 1 ขนาดนี้ เจ้าเงาะเคืองมาก  >:( >:( >:(

ใจเย็นๆครับพี่เงาะน้อย เดี๋ยวรจนาไม่รักนะเอ้า  :sd42: :sd42: :sd42:

แนะนำน้องดอร์จนิดนึงครับ คือ....พี่ๆเค้าอยากให้ไปหน้าบอร์ดสำหรับแนะนำตัว ทักทายพูดคุยกันก่อน เป็นธรรมเนียมปฏิบัติเมื่อเข้าบ้านใครก็ต้องแนะนำตัวทำความรู้จักกันก่อน จากนั้นจะถามสารทุกข์สุกดิบยังงัยก็ว่ากันไปครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ขอโทษครับ.... :sd23:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
 :L2897:  ทำความรู้จักกันก่อนน่ะครับ  :sd24:

• Pa Mania
  • *
:L4365: อื่มใครหว่า  :L2901:

เวลาที่ผมจะไปในสถานที่หรือพบหากับคนที่ผมต้องการปรึกษาแบบจริงใจ  ผมจะพยายามหาข้อมูลเขาก่อนว่าอะไรที่เขาไม่ชอบหรือขอความร่วมมือให้ร่วมปฏิบัติเพื่อทำให้ถูกต้องก่อนเสมือนเข้าไปในที่อยู่อาศัยของเขาก็ถอดรองเท้าก่อน ถึงแม้มันอาจจะยุ่งยากหรือมองว่าไม่จำเป็นเลยสักนิด

ขออภัยที่ตอบไม่ตรงประเด็นครับ  ไปล่ะ
 :L4399:
ต้องขอประทานโทษพี่นะด้วยครับ ไม่ได้มองว่าอยุ่ยากเลยครับ ในเวลานั้น อะไรๆมันเร่งทำอยู่หลายเรื่อง เลยข้ามขั้นตอนการแนะนำตัวครับ วันนี้จะขอเข้าไปแนะนำตัวเลยครับ ^^

• Pa Mania
  • *
ใจเย็นๆครับพี่เงาะน้อย เดี๋ยวรจนาไม่รักนะเอ้า  :sd42: :sd42: :sd42:

แนะนำน้องดอร์จนิดนึงครับ คือ....พี่ๆเค้าอยากให้ไปหน้าบอร์ดสำหรับแนะนำตัว ทักทายพูดคุยกันก่อน เป็นธรรมเนียมปฏิบัติเมื่อเข้าบ้านใครก็ต้องแนะนำตัวทำความรู้จักกันก่อน จากนั้นจะถามสารทุกข์สุกดิบยังงัยก็ว่ากันไปครับ  :L2736:

ขอบคุณพี่เงาะมากครับ ถ้าพี่ไม่อธิบายให้ฟัง ผมคงยังงงอยู่ว่า ผมทำอะไรผิด  :sd23:

• Pa Mania
  • *
:L2897:  ทำความรู้จักกันก่อนน่ะครับ  :sd24:
ครับพี่พีท  :sd23:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สวัสดีครับ พี่น้องดอร์จ  :sd23:
ขอต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ เจอพี่ ๆ ด้านบนรับน้องไปแล้ว  ;D
ขอบคุณสำหรับการให้ความร่วมมือนะครับ ส่วนข้อสอบถามของพี่น้องดอร์จนั้น ผมขอตอบในฐานะที่รถผมก็เป็นปี 2010 นะครับ กล้องมองหลังสามารถต่อกับจอเดิมติดรถได้เลยครับ   :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่เงาะมากครับ ถ้าพี่ไม่อธิบายให้ฟัง ผมคงยังงงอยู่ว่า ผมทำอะไรผิด  :sd23:

:L2736:แกชื่อจริงๆในบ้านนี้ว่า พี่จ้อย กรุงเก่า ครับพี่ดอร์จ เดี๋ยวจะงงกันไปใหญ่ ส่วนชื่อเจ้าเงาะนั้น คงมีเบื้องหลังเบื้องลึกล่ะครับ ต้องสืบค้นเอา  :sd42:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่น้องดอร์จ  :sd23:
ขอต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ เจอพี่ ๆ ด้านบนรับน้องไปแล้ว  ;D
ขอบคุณสำหรับการให้ความร่วมมือนะครับ ส่วนข้อสอบถามของพี่น้องดอร์จนั้น ผมขอตอบในฐานะที่รถผมก็เป็นปี 2010 นะครับ กล้องมองหลังสามารถต่อกับจอเดิมติดรถได้เลยครับ   :L2736:
สวัสดีเช่นกันครับพี่อิฐ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบเรื่องกล้องนะครับ :L2900:

• Pa Mania
  • *
:L2736:แกชื่อจริงๆในบ้านนี้ว่า พี่จ้อย กรุงเก่า ครับพี่ดอร์จ เดี๋ยวจะงงกันไปใหญ่ ส่วนชื่อเจ้าเงาะนั้น คงมีเบื้องหลังเบื้องลึกล่ะครับ ต้องสืบค้นเอา  :sd42:
สวัสดีครับพี่จ้อย อ่อพี่เขาชื่อพี่จ้อย ขอบคุณครับ :sd42:

• Pa Mania
  • *

สวัสดีครับพี่แม็ค ขอบคุณที่แนะนำสิ่งดีดีนะครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่จ้อย อ่อพี่เขาชื่อพี่จ้อย ขอบคุณครับ :sd42:
สวัสดีครับพี่ดอร์จ  ผมขอโทษครับ  :sd23: และยินดีต้อนรับครับ  :L2753:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ดอร์จ  ผมขอโทษครับ  :sd23: และยินดีต้อนรับครับ  :L2753:
ขอบคุณมากครับพี่จ้อย  :L2734:

• Pa Mania
  • *
ยินดีต้อนรับครับ ถ้าปี 2010 ต่อกล้องได้เลยดังที่พี่อิฐบอก งั้นก็จัดเลยครับ  :L2734:

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
เพิ่มกล้องหลัง ก็ดูได้แล้วครับเวลาถอย ชุดดีหน่อย ก็น่า จะ ประมาณ 3000 ครับ

• Pa Mania
  • *
ยินดีต้อนรับครับ ถ้าปี 2010 ต่อกล้องได้เลยดังที่พี่อิฐบอก งั้นก็จัดเลยครับ  :L2734:
ขอบคุณครับพี่แม็ค  :L2734:

• Pa Mania
  • *
เพิ่มกล้องหลัง ก็ดูได้แล้วครับเวลาถอย ชุดดีหน่อย ก็น่า จะ ประมาณ 3000 ครับ
สวัสดีครับพี่ภูดิท และขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ :L2734: