ผู้เขียน หัวข้อ: วันหยุดว่างๆ เลย DIY พ่นสีบรรไดข้างที่เป็นสนิม  (อ่าน 7341 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
วันหยุดว่างๆ เลย DIY พ่นสีบรรไดข้างที่เป็นสนิม แถม แผ่นเหล็กกันครูดด้านหน้าอีกหนึ่ง ใช้สีกระป๋องดำด้าน พ่นสองรอบ บวกพ่นทับด้วยแล็กเกอร์ ใช้งบไปหนึ่งร้อยนิดครับ  ;D

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
แจ่มมากครับ ..    :sd01: :sd01: :sd01:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ดูเท่มากครับ :L2734: :L2736:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สวยเหมือนใหม่เลยครับพี่รุฒน์ :L2900: :L2897:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ขยันจังพี่รุฒน์ ของผมก็เริ่มเป็นเหมือนกันคิดว่าจะถอดออกมาพ่น
ไม่รู้จะยุ่งยากกว่าหรือเปล่า   :D
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
บรรไดข้างเป็นสนิม สามารถเครมได้นะครับ  รถผม 2 ปีกว่า ไมล์ 40,000 โล บรรไดข้างเป็นสนิมเหมือนกันเอาไปเครมที่ศูนย์ เขาเบิกของใหม่แล้วเปลี่ยนให้เลยครับ....  :L2734:

" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขยันจังพี่รุฒน์ ของผมก็เริ่มเป็นเหมือนกันคิดว่าจะถอดออกมาพ่น
ไม่รู้จะยุ่งยากกว่าหรือเปล่า   :D
แนะนำถอดมาพ่นจะสะดวกกว่าได้ทั้งนอกและใน

- ถอดน็อตบันใด  ด้านละ 3 ตัวที่ใต้ท้องรถ
- คลายน็อตด้านละ 3 ตัวที่ยึดด้านข้าง
- รับรองไม่ตกใส่ตัวเพราะมันคล้องอยู่
- สไลด์ไปด้านข้างแล้วยกลงมา
- ถอดชิ้นกลางออกมา
- พ่นด้วยสีไฟแล็คดำด้าน
- ไม่แนะนำให้ทับด้วยแลตเกอร์ (อาจพบปัญหาผิวสีแตกจากแดด เมื่อผ่านไประยะหนึ่ง)
- จบ  ประกอบได้
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
วันหยุดว่างๆ เลย DIY พ่นสีบรรไดข้างที่เป็นสนิม แถม แผ่นเหล็กกันครูดด้านหน้าอีกหนึ่ง ใช้สีกระป๋องดำด้าน พ่นสองรอบ บวกพ่นทับด้วยแล็กเกอร์ ใช้งบไปหนึ่งร้อยนิดครับ  ;D
เยี่ยมเลยครับ  ผมเคยใช้แลคเกอร์เคลือบแล้วผิวสีจะแตกเป็นลายเมื่อผ่านระยะหนึ่ง   แต่ถ้าใช้ไฟแล็คดำด้านไม่ลงเคลือบอยู่ได้ตลอดยาวๆเลยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เด่น โคราช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
Re: วันหยุดว่างๆ เลย DIY พ่นสีบรรไดข้างที่เป็นสนิม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มกราคม 2016, 21:46:14 »
สวยเหมือนใหม่เลยครับ  :L2900:

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
Re: วันหยุดว่างๆ เลย DIY พ่นสีบรรไดข้างที่เป็นสนิม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มกราคม 2016, 23:26:34 »
สวยเหมือนใหม่ดีจังครับ แผ่นกันครูดของผมสนิมเริ่มเยอะแล้วเหมือนกันเดี๋ยวหาเวลาทำบ้างครับ

ออฟไลน์ ปุ้ย นนทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มกราคม 2016, 10:44:22 »
สวยขึ้นเยอะเลย ต้องทำบ้างแล้ว ของเดิมด่างๆ ไปหมดแล้ว  :L2900:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มกราคม 2016, 11:54:45 »
บรรไดข้างเป็นสนิม สามารถเครมได้นะครับ  รถผม 2 ปีกว่า ไมล์ 40,000 โล บรรไดข้างเป็นสนิมเหมือนกันเอาไปเครมที่ศูนย์ เขาเบิกของใหม่แล้วเปลี่ยนให้เลยครับ....  :L2734:
ใช่แล้วครับถ้ารถยังอยู่ในประกันเคลมศูนย์ได้เลยครับ ของผมก็เครมศูนย์

ออฟไลน์ ไมค์ บาซูก้า สาย4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ไม่มีอะไร ได้มาง่ายๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มกราคม 2016, 20:53:45 »
ผมให้อู่พ่นให้ครับ พร้อมก้านปัดที่มันมัวหมองเหลือเกิน โดนไปสามพัน แพงไปมั้ยนั่น แต่เขาบอกพ่นอย่างดี (จิงป่าวก็ไม่รู้ ต้องดูอีกพักนึงครับ)
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มกราคม 2016, 11:17:53 »
ผมให้อู่พ่นให้ครับ พร้อมก้านปัดที่มันมัวหมองเหลือเกิน โดนไปสามพัน แพงไปมั้ยนั่น แต่เขาบอกพ่นอย่างดี (จิงป่าวก็ไม่รู้ ต้องดูอีกพักนึงครับ)

ลงรูปให้ชมได้ไหมครับพี่ไมค์ ลองใช้ไปสักระยะแล้วดูสีโอไหม ถ้าไม่ดีค่อยเคลมทางร้านใหม่เพราะทางร้านบอกพ่นอย่างดี พี่จะได้ดูการทำสีของร้านไปในตัวครับ...จ่ายราคาสูงต้องได้คุณภาพด้วย.. ;D ;D ;D 

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มกราคม 2016, 18:19:22 »

รอดูรูปด้วยครับ :L2732: :L2732: :L2732:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ โต้ง บ้านหมี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 มกราคม 2016, 09:31:59 »
บรรไดข้างขึ้นลงของผมก็เริ่มขึ้นสนิมเหมือนกันครับ ใช้งานไปแค่ปีครึ่งเอง
สงสัยจะต้องไปเคลมบ้างแล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กรณ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 มกราคม 2016, 09:59:24 »
เป็นเหมือนกันครับ คิดว่าจะถอดออกมาพ่นเองกลัวสนิมมันกินเนื้อเหล็กมาก  :L4386:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มกราคม 2016, 08:51:24 »
เล็งมานานแล้ว ว่าจะ ว่าจะ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html