ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดไฟส่องข้าง โลโก "ปา"  (อ่าน 2711 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• กรุณาใส่รูปส่วนตัวที่มองเห็นใบหน้าชัดเจนด้วยครับ
  • Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
อยากติดไฟส่องข้าง โลโก "ปา"
« เมื่อ: 2 มกราคม 2016, 15:33:48 »
ท่านพี่ทั้งหลายครับผมอยากติดไฟส่องข้าง โลโก "ปา" แต่ติดเองไม่เป็นให้ประดับยนต์ติดให้จะชัวร์ไหมคับถ้าสั่งของจะมีข้อแนะนำวิธีติดตั้งไหมครับ หรือโปรดชี้แนะครับ ขอบคุณพี่ๆมากครับ  เห็นแล้วชอบมากๆครับ   :L4399:   :L2901:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
Re: อยากติดไฟส่องข้าง โลโก "ปา"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 2 มกราคม 2016, 18:18:54 »
ท่านพี่ทั้งหลายครับผมอยากติดไฟส่องข้าง โลโก "ปา" แต่ติดเองไม่เป็นให้ประดับยนต์ติดให้จะชัวร์ไหมคับถ้าสั่งของจะมีข้อแนะนำวิธีติดตั้งไหมครับ หรือโปรดชี้แนะครับ ขอบคุณพี่ๆมากครับ  เห็นแล้วชอบมากๆครับ   :L4399:   :L2901:

สวัสดีครับพี่ ชอลิ้วเฮียง  (ยาวจัง) :sd23:

รบกวนพี่ ช่วยปรับแก้ซักเล็กน้อย ในชื่อเรียกขาน และ ภาพอันหล่อเหลาที่ชัดๆ แบบผมน่ะ  (ฮ่า)  เพื่อเวลาเราพบปะกันจะได้ทักทายได้ ถูก ครับ :L4384:

ปามาเนียเรามีมิตติ้ง เสมอๆ เดี๋ยวรอพี่ๆมาแนะนำเพิ่มเติมนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่การพักผ่อนสไตล์ปามาเนียครับ :L6428: :sd10:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: อยากติดไฟส่องข้าง โลโก "ปา"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 มกราคม 2016, 20:11:07 »
สวัสดีครับพี่ชอลิ้วเฮียง ในเวปนี้มีกระทู้ขั้นตอนและวิธีติดตั้งพร้อมเลยคาับ ลองหาดูนะครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2 มกราคม 2016, 20:41:49 »
ข้อแนะนำตามพี่ ๆ ด้านบนได้แจ้งไว้เลยครับ  :L2736:
ว่าแต่ ชอลิ้วเฮียง นี่คือชื่อพี่จริง ๆ ใช่มั๊ยครับ  :L2761:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 มกราคม 2016, 15:25:45 »

สวัสดีครับ 

อ่านแล้วเหมือนกับว่าวันนี้เสนอตอน.....หมายหมั่นแสงแห่งดวงจันทรา  ทำเช่นไรแม่นางช่วยบอกข้าที  ;)

ข้าไม่แน่ใจว่าชื่อเดิมท่านคือคมสันต์หรือป่าว หรือว่าเป็นชื่อที่เมืองไทย  ด้วยเหตุอันใดท่านถึงเผยตัวออกมาว่าเป็นองค์ชายชอลิ้วเฮียง  สำหรับปัญหาขององค์ชายนี้จักรพรรดิราตรีสามารถช่วยท่านได้ขอได้โปรดอย่าถือสาข้าที่ชี้แนะเลย

:D :D :D :D

สวัสดีปีใหม่ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• กรุณาใส่รูปส่วนตัวที่มองเห็นใบหน้าชัดเจนด้วยครับ
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอคารวะพี่ๆชาว ปามาเนีย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มกราคม 2016, 15:46:26 »
:L4399: 新年快乐 อ่านว่า ซินเหนียนไคว่เล่อ (Xīn nián kuài lè) แปลว่า สวัสดีปีใหม่   发财 อ่านว่า ฟาไฉ แปลว่า ร่ำรวย หรือ โชคลาภ 
ข้าน้อยขอคารวะท่านพี่ ชาวปามาเนีทุกๆท่าน คืนใดไร้จันทรา และนารีข้าน้อย ชอ รู้สึกว้าเหว่ เงียบเหงามีเพียงสุราเป็นผู้คอยปลอบ เมื่อคืนมืดมิดจึงคิดเห็นไฟเชิญชวนของแม่นาง ปา
ขอคารวะท่านพี่ทุกท่านด้วยสุรามงคลเหมาไถสักคนละจอก (ครบทุกคนข้าน้อยตายแน่) ถูกต้องแล้วท่านพี่วันวานข้าคือ คมสันต์ นั่นเอง" ดื่มสุราพึงเมามาย  วาจาหลังเมามาย เป็นวาจาจากใจจริง" ขออย่าได้ถือสาข้าน้อยเลย :L2901:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: ขอคารวะพี่ๆชาว ปามาเนีย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2016, 16:15:17 »
:L4399: 新年快乐 อ่านว่า ซินเหนียนไคว่เล่อ (Xīn nián kuài lè) แปลว่า สวัสดีปีใหม่   发财 อ่านว่า ฟาไฉ แปลว่า ร่ำรวย หรือ โชคลาภ 
ข้าน้อยขอคารวะท่านพี่ ชาวปามาเนีทุกๆท่าน คืนใดไร้จันทรา และนารีข้าน้อย ชอ รู้สึกว้าเหว่ เงียบเหงามีเพียงสุราเป็นผู้คอยปลอบ เมื่อคืนมืดมิดจึงคิดเห็นไฟเชิญชวนของแม่นาง ปา
ขอคารวะท่านพี่ทุกท่านด้วยสุรามงคลเหมาไถสักคนละจอก (ครบทุกคนข้าน้อยตายแน่) ถูกต้องแล้วท่านพี่วันวานข้าคือ คมสันต์ นั่นเอง" ดื่มสุราพึงเมามาย  วาจาหลังเมามาย เป็นวาจาจากใจจริง" ขออย่าได้ถือสาข้าน้อยเลย :L2901:

ผมว่าพี่น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น "คมสันต์" ตามชื่อที่แท้จริงของพี่จะดีกว่านะครับ จะได้เรียกและจดจำกันแบบถูกต้องและจริงใจตั้งแต่แรก เพราะที่นี่ทุกคนใช้แต่ชื่อจริงทั้งนั้น ไม่มีใครใช้ "ชื่อปลอม" เลยครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
Re: ขอคารวะพี่ๆชาว ปามาเนีย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มกราคม 2016, 18:05:22 »

อ่านเเล้วเพลินเลยคับพี่ คมสันต์.   มีอีกไหม คับ.   :L2888:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ