ผู้เขียน หัวข้อ: ขับอยู่ที่เกียร์Dอยู่ๆรถเข้าเกียร์ว่างเอง+สัญลักษณ์D ที่หน้าจอหน้าหายไปดื้อๆ  (อ่าน 24399 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สอบถาม จขกท. ครับ

ปรกติขับแบบเปลี่ยนเกียร์เองบ่อยไหมครับ

ขอบคุณครับ
สอบถามครับ เปลี่ยนบ่อยแล้วเกิดอะไรไหม รถผมปี 2011 4WD ใช้ทั้งที่ตำแหน่งพวงมาลัย และเกียร์ ทุกวัน ที่ขับรถในจังหวะที่ต้องการเรียกรอบ และเอนจิ้นเบรค
ไม่เห็นมีอาการอะไร มีอย่างเดียวลากยาวๆกินน้ำมัน ขอคำแนะนำด้วยครับ
 :L2759: :L2758:

ออฟไลน์ มิต อ่อนนุช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ หากไม่เคยเริ่มลงมือทำ
สอบถามครับ เปลี่ยนบ่อยแล้วเกิดอะไรไหม รถผมปี 2011 4WD ใช้ทั้งที่ตำแหน่งพวงมาลัย และเกียร์ ทุกวัน ที่ขับรถในจังหวะที่ต้องการเรียกรอบ และเอนจิ้นเบรค
ไม่เห็นมีอาการอะไร มีอย่างเดียวลากยาวๆกินน้ำมัน ขอคำแนะนำด้วยครับ

อยากทราบเช่นกันครับ รอฟังด้วยคนคร๊าบบบ :L2756:

• Pa Mania
  • *
ลืมแจ้ง รถเข้าสู่ปีที่5 (4 ปี 6 เดือน 23 วัน)สวิตซ์เกียร์ยังใช้งานได้ดี D ไม่หาย หายแต่ไฟส่องสว่างตรงคอนโซลเกียร์ แก้ไขแล้ว หลอดหลวม ขยับขาหลอดครับ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ภายหลังการซ่อมเป็นไงบ้างครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2015, 17:05:22 โดย เปี่ยม Goodboy »
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
สอบถาม จขกท. ครับ

ปรกติขับแบบเปลี่ยนเกียร์เองบ่อยไหมครับ

ขอบคุณครับ

ถามมาแบบนี้แสดงว่าต้องมี something เป็นแน่แท้  :sd42:
ลองเอามาเหลาให้เพื่อนๆฟังบ้างนะครับ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ภายหลังการซ่อมเป็นไงบ้างครับ :)

ผมว่าก็น่าจะยังคงเป็นปาเจโร่ เหมือนเดิมนะพี่เปี่ยม  :L2739:

ออฟไลน์ มิต อ่อนนุช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ หากไม่เคยเริ่มลงมือทำ

คร่าวๆหลังการซ่อมครั้งนี้คือ...เกียร์กลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไง ทุกๆอิริยาบทของรถยังคงเหมือนเดิม

ไม่มีอาการสับสนวุ่นวายในเรื่องของการเปลี่ยนเกียร์เอง หรืออาการวืดให้เห็นเลยครับ

:L2758: :sd23:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ผมว่าก็น่าจะยังคงเป็นปาเจโร่ เหมือนเดิมนะพี่เปี่ยม  :L2739:
เป็นpjs2016ป่าว :-X ;D
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
ถามมาแบบนี้แสดงว่าต้องมี something เป็นแน่แท้  :sd42:
ลองเอามาเหลาให้เพื่อนๆฟังบ้างนะครับ
รอต่อไป ครับ คำตอบจาก คถจขกท.

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
รอต่อไป ครับ คำตอบจาก คถจขกท.

รอข้ามปีเลยนะครับ พี่ต๋อง  :L2732:

• Pa Mania
  • *
รอข้ามปีเลยนะครับ พี่ต๋อง  :L2732:
รอจน ยุงกัดทะลุกางเกงในแล้วครับพี่จ้อย  :L2754:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
รอจน ยุงกัดทะลุกางเกงในแล้วครับพี่จ้อย  :L2754:
ระวังบวมนะครับพี่ต๋อง  :sd42:
.
.
.
.
.
.
หมายถึง ขาที่ยุงกัดเป็นตุ่มบวมอักเสบนะค๊าบบบ  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
โถ..น่าสงสารพี่เราจัง   :sd21:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แล้ว sport หายไปไหนครับพี่ไซ 555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
คันเก่าผมเคยเป็นครับ BMW E38 740i  - Selector gear ครับ อาการเข้าเกียร์ได้หมดตัวอักษรขึ้น แต่รถไม่วิ่ง ขึ้นแต่รอบ ตอนนั้นขึ้นลานจอดรถ อยู่ๆก็เกียร์หายไปเลยไม่จับ ต้องค่อยๆถอยมาจอดครับ พอไปเดินห้างกลับมาก็ขับได้ แต่พอขับไปใกล้ๆบ้านก็หายอีก ของผมเสียที่ท่อระบายน้ำแอร์มันกระเด็นไปโดนทุกๆวันครับ น้ำเข้าไปจับทำให้ช็อตครับ  :sd23:
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

ออฟไลน์ เปา บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • เปา ปาเจโร่9008
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=wbZIpwcs0ko" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=wbZIpwcs0ko</a>

• Pa Mania
  • *
????????
สวัสดีครับพี่เปา บางบ่อ
ปัญหารถของพี่ขอให้แก้ไขระบบเกียร์ให้สมบูรณ์โดยเร็ว
อีกอย้างรบกวนพี่แก้ไขเรื่องรูปประจำตัวที่แสดงสถานะตัวตน เผื่อมีโอกาสเจอกันจะได้ทักทายกันครับ
หรือลองเข้าไปศึกษาตามลิ้งค์ที่ผมแนบมา ขอบคุณครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,374.0.html