ผู้เขียน หัวข้อ: (กทม.คันนายาว) บจก. กฤษฎากลการ สาขารามอินทรา กม. 8  (อ่าน 21128 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(กทม.คันนายาว) บจก. กฤษฎากลการ สาขารามอินทรา กม. 8

ที่อยู่ 88/8 หมู่ 7 ถ.รามอินทรา แขวงคันนายาว เขตคันนายาว กรุงเทพฯ 10240
เบอร์โทรศัพท์ 0-2510-4444
โทรสาร 0-2519-0333
อีเมล mitsukrisda@yahoo.com
เว็บไซต์ http://www.mitsukrisda.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
เครมกันชนท้ายและครอบฝาท้ายที่นี่ก็บริการดีมากผลงานเป็นที่พอใจทั้งงานสีและงานประกอบ
ระยะเวลาเป็นไปตามนัด ถ้าจองคิวตอนนี้จะได้เข้าทำ พค.56
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ผมเข้าไปใช้บริการถ่ายน้ำมันเครื่องประจำครับศูนย์นี้ ก็โอเคน่ะครับ

ออฟไลน์ การ์ณ-T.Karn

• Pa Mania
  • *
ศูนย์นี้ ยังไม่ได้โอนเงินมัดจำค่าป้ายแดงคืนผมเลย  บอกจะโอนให้วันนี้ เพราะเมื่อวาน เอาป้ายไปคืน เซลส์บอกว่า คนถือเงินกลับไปแล้ว กลับไปก่อน 5 โมงอีก แต่ งง ว่า ก็นัดว่าจะเอาป้ายมาคืน ทำไมไม่เบิกเงินมารอให้ลูกค้า นี่ บ่ายสามแล้ว ยังไม่มีแมสเซสเข้ามาเลยว่ามีเงินเข้าบัญชี สงสัย รอเงินเดือนออกค่อยโอนให้
RIP

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

จริงๆ แล้ว เค้าให้เป็นเช็คไม่ใช่เหรอครับ... ตอนที่เอาป้ายแดงไปคืน...
โดยเช็คจะสั่งจ่ายชื่อเจ้าของรถ ที่ได้ทำการจองรถไว้ และทำสัญญาซื้อขาย รวมทั้งการมัดจำป้ายแดง...

จากประสบการณ์นะครับ...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ของผมได้เงินสดครับแต่เซลเค้าเบิกเตรียมไว้ไห้เลยพอไปถึงเค้าก็คืนเงินเลยครับ

ออฟไลน์ การ์ณ-T.Karn

• Pa Mania
  • *
ได้รับเงินคืนแล้วครับ ต้องโทรไปตามครับ
จบครับกรณีนี้

ออฟไลน์ ทอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ร่นรถ Pajero Sport 2.5 GT ปี 2012
วั้นที่เข้ารับบริการ 22/01/2013
วัตถุประสงค์ในการเข้ารับบริการ มีเสียงดังอี๊ดๆอ๊อดๆที่พวงมาลัย

ก่อนที่ผมจะไปเที่ยวปีใหม่กับครอบครัว จากที่ได้ฟังๆมาน้องปามีปัญหาเกี่ยวกับพวงมาลัยล็อก
ผมกลัวว่าจะไปล็อกกลางทางแล้วแย่เลย ก็เลยเอารถเข้าศูนย์ให้เช็คซะหน่อยเมื่อวันที่ 24/12/2012
เมื่อมาถึงที่ศูนย์็ก็แจ้งช่างให้ตรวจเช็คให้หน่อยเพราะต้องการเอารถไปใช้ปีใหม่ ไปถึงศูนย์ประมาณเที่ยงๆ
ก็มีคิวรออยู่หลายคิวเลย ผมก็เข้าไปนั่งรอที่ห้องรับรอง บรรยากาศก็โอเคครับ มี wifi กาแฟ โอวัลติล ขนมปัง
และก็มีำำไอ้ติมด้วยครับ มีเก้าอี้นวดด้วยครับแต่ต้องหยอดเหรียญครับ รอนานผมเลยไปบอกช่างว่าผมจะไปเที่ยวก่อน
เด๋วกลับมารับรถได้มั้ย ช่างบอกโอเคครับเด๋วผมโทรตาม หลังจากผมไปเดินแฟชั่นประมาณซัก 2 ชม.
ช่างก็บอกว่ารถผมเช็คให้แล้วครับพี่เป็นที่แกนพวงมาลัย แต่พี่ใช้ไปก่อนได้ครับไม่ปัญหาอะไรหลังปีใหม่ค่อยมาเครม
ผมก็ Ok ครับ ผมเข้าไปรับรถช่างบอกว่าผมทำเรื่องสั่งของไปแล้วเด๋วของมาหลังปีใหม่ผมจะโทรตามครับ
ผมก็ตกลง ขับรถกลับบ้านแต่ติดอยู่อย่างหนึ่ง ทำไมไม่มีใบอะไรให้ผมเลยแล้วเราจะอ้างอิงยังไงละเนี้ย
หลังจากกลับปีใหม่ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะโทรมา ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรคงลืมไปแล้วมั้ง 5555
วันที่ 16/01/2013 รับโทรศัพท์พี่ของมาแล้วค่ะนัดวันเปลี่ยนอะไหล่ได้เลยค่ะผมก็บอกว่าเด๋วผมโทรกลับได้มั้ยตั้งตัวไม่ทัน
ได้เลยค่ะว่างวันไหนโทรแจ้งด้วยนะคะ ผมโทรกลับไปบอกว่าวันอังคาร ที่ 22/01/2013 ละกัน พี่มาเช้าๆหน่อยนะคะจะได้คิวแรกๆ
ผมถามว่าเปิดรับรถกี่โมง 7.30 ครับ โอเคครับ ผมเข้าไปที่ศูนย์ตั้งแต่เช้าได้คิวที่สอง ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนแร็กพวงมาลัย
ผมก็ทำหน้างงๆ คิดในใจเอาแล้วไหนบอกว่าเป็นที่แกนพวงมาลัยสั่งมาผิดมั้ยเนี้ย ผมก็เฉยไม่กล้าแสดงออกเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องรถซัก
เท่าไหร่ เปลี่ยนแร็กก็เปลี่ยนครับ พี่ต้องการล้างรถด้วยมั้ยครับผมก็ถามว่าฟรีมั้ยฟรีครับคิดอยู่พักหนึ่ง (เห็นหลายคนบอกว่าล้างรถที่ศูนย์แถมรอยมาบ้างล้างไม่สะอาดบ้าง) ลองดูซะหน่อยจะเป็นอย่างที่ว่ากันมั้ย ผมถามว่าเสร็จประมาณกี่โมงช่างบอกไม่เกินเที่ยง หลังจากกลับมาทำงานต่อ 2 ชม. ศูนย์โทรมาแจ้งรถเสร็จแล้วครับ (คิดในใจไวจริงๆๆ) ออลืมบอกไปครับตอนนั้นได้ใบรับรถกลับมาด้วยครับไม่เหมือนตอนแรกที่ทำเรื่องสั่งอะไหล่ ตอนไปรับรถก็ตรวจดูซะหน่อยจะมีรอยอะไรมั้ย ก็ไม่พบร่องรอยอะไรครับก็ล้างสะอาดดีครับ ลอง
หมุนพวงมาลัยดูเสียงดังก็หายเป็นปกติครับ ผมคิดว่าช่างคงบอกผิดในตอนแรกว่าเป็นแกนพวงมาลัยอาจเป็นเพราะน้องปามีปัญหากับ
แกนพวงมาลัยบ่อยก็เป็นได้ครับ
  สรุปก็พอใจในการให้บริการกับศูนย์นี้ครับ
ป.ล. ผมเคยเครมกันชนลอกจากศูนย์นี้มาครั้ง 1 แล้วแต่จำวันที่รับบริการไม่ได้ เลยไม่ได้ลงรายอะเอียดงานสีโอเคดีครับ ดูไม่ออกว่าเคยทำสีมาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2013, 15:11:45 โดย ทอม »

ออฟไลน์ จ๊าบ-mak

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • สำนึกต่อหน้าที่ และความรับผิดชอบ
เข้าใช้บริการครั้งแรกวันนี้เองครับ เช็คระยะ 30,000 กิโล ล้างรถด้วยแต่คงล้างแค่คราบฝุ่นครับ เพราะคราบแมลงบนกระจกหน้าและฝากระโปรงยังติดเต็มอยู่เลย แต่คงเป้นเพราะผมวิ่งกลับจากต่างจังหวัดช่วงหัวค่ำมาหลายวันแล้วยังไม่ล้างก้อเลยติดแน่น แต่ก้อสงสัยเรื่องน้ำมันเครื่องมันทำมัยไม่เหลือครึ่งลิตรเหมือน 2 ครั้งที่เคยไปเปลี่ยนถ่าย แต่ก้อคงเป็นที่ผมเองที่รีบมารับรถแล้วรีบกลับไปทำงานเลยไม่ได้ถามอะไรมากมาย แค่มาเล่าประสพการณ์ครับ วันนี้หมดไป 2037 บาท สบายตัว  :sd23:

ออฟไลน์ นนท์ ตนตัวโต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ต้องขอลองเช็คเจ็ดหมื่นโล..... :sd10:

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
Re: (กทม.คันนายาว) บจก. กฤษฎากลการ สาขารามอินทรา กม. 8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 18:08:10 »
ประทับใจกับการเข้ารับบริการ ตรวจเช็ค 10,000 กม. แรกเป็นอย่างมาก

ขอให้ทางศูนย์ตรวจเช็คเรื่องเสียงดังที่เกิดจากการหมุนพวงมาลัย
ปรากฎว่าขับรถออกมาจากศูนย์ ประกอบฝาครอบใต้พวงมาลัยมาให้ ณ ตำแหน่งใหม่ซะงั้น

การตรวจสอบความเรียบร้อยหลังการบริการมีใหมนะ? ขนาดของชิ้นใหญ่ยังลืมใส่คืนให้ที่เดิม
 :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2014, 18:28:06 โดย ปรีชา »

• Pa Mania
  • *
Re: (กทม.คันนายาว) บจก. กฤษฎากลการ สาขารามอินทรา กม. 8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 18:31:42 »
ก่อนที่จะจ่ายเงินค่าบริการ ถามไปว่าเสียงดังที่พวงมาลัยหายหรือไม่ ก็ไม่ตอบ

คำตอบที่ได้หลังจากขับออกมาจากศูนย์คือ ดังเหมอนเดิม

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 19:20:41 »
สมช. หลายท่าน ข้างบน หายไปเลย   :sd21: :sd21: :sd21: :sd21:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 19:34:25 »
ที่นี่ขึ้นชื่อมาก ผมละจะไม่ย่างกรายเข้าไป
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่เก่ง (Ken-san)

• Pa Mania
  • *
  • วางแผน-ตั้งเป้าหมายให้ดี และอย่าลืม"ทำให้สำเร็จ"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 20:16:52 »
ที่นี่ก็ไม่ดีหรือครับพี่โต้ง
ผมกำลังจะเอา EX ไปทำสีอยู่เลย และตอนแรกก็กะจะซื้อจาก
ศูนย์นี้หละ

จะเจอศูนย์ที่ดีไหมนะ คงต้องใช้สิทธิผลต่ไป
นะครับ :L4387:
ไป กัน เล้ยยยย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 07:57:55 »
ที่นี่ขึ้นชื่อมาก ผมละจะไม่ย่างกรายเข้าไป

ละแวกบ้านเรา มีศูนย์ใหนจะแนะนำใหมครับ..
 :sd10:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 09:48:10 »
ละแวกบ้านเรา มีศูนย์ใหนจะแนะนำใหมครับ..
เห็นมีตรงแถวบ้านผม เลี้ยวมาเส้นสุวินทวงศ์ เลยแยกหทัยราษฎร์มาครับ มิตซู2009 อยู่ซ้ายมือก่อนขึ้นสะพานสามวาครับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ หยก Dev

• Pa Mania
  • *
  • Software Dev.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2014, 21:37:32 »

บริษัท มิตซู ไทยเอ็นจิ้น จำกัด ก็ ok นะครับ เซลคุยง่าย ให้ได้เค้าก็แถมให้ครับ พอดีผมซื้อที่นี่เค้าลดให้ 100,000 นึงพร้อมของแถม ตอนผมซื้อหาลด 100,000 ไม่ได้เลย เต็มที่ลดให้ 70,000 หน่ะครับ อีกอย่างซื้อที่นี่เพราะตอนเอาซีเดี่ยไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง บริการประทับใจครับ
คิด ทำ มี