ผู้เขียน หัวข้อ: จบแล้ว แจกกกกเครื่องขัดสีรถ ผู้ที่ชนะการแข่งขันคือ.. Jojo (โจ้) ยินดีด้วยครับพี  (อ่าน 20996 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 11
จะสอบตกอีกรึป่าวเนี่ย ไม่ได้ถามใครเลยนะเนี่ย :sd06: :sd06: :sd06: :sd21:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ผมยังไม่รู้คำตอบเลย เพราะ วันนั้นติดงานเลยไม่ได้ไปร่วมด้วย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
ผมน่าจะสอบผ่านแล้วนะครับ   :sd42: :sd42: :sd42:   ยิ่งค้นหาคำตอบยิ่งรู้ว่าปามาเนียนี้สุดๆไปเลย ขอบคุณพี่พีทที่จุดประกายคำถามต่างๆให้ผมอยากรู้คำตอบ ขอบคุณครับ  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
โห....พี่เก่ง สุดยอดอ่า  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ผมน่าจะสอบผ่านแล้วนะครับ   :sd42: :sd42: :sd42:   ยิ่งค้นหาคำตอบยิ่งรู้ว่าปามาเนียนี้สุดๆไปเลย ขอบคุณพี่พีทที่จุดประกายคำถามต่างๆให้ผมอยากรู้คำตอบ ขอบคุณครับ  :sd23: :sd23:

ยอม
 :L2901: :L2901:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
1. คำว่าแก๊งค์กระเป๋าแหก  กำเนิดขึ้นจากมิตติ้งอะไร  จังหวัดไหน   ร้านค้าใด ???
มีตติ้ง แรง แน่น หนึบ ที่ร้านtoppower จังหวัดชลบุรีครับ

2. BBB gang ชื่อเต็มว่าอะไร  เรียกเป็นภาษาไทยคืออะไร ???
ชื่อเต็มคือ BAG BOMB BOOM เรียกภาษาไทยคือ แก๊งกระเป๋าแหก

3. ผู้ก่อตั้งปามาเนียมีกี่คน  และที่ operate จริงกี่คน ???
ผู้ก่อตั้งที่ทราบคือ7 คนมีพี่อ๊อด พี่นะ พี่กิตติ พี่โย พี่สุ พี่กอบ พี่วี และพี่ต่าย(ดูข้อมูลในFounder Memberระบุมี7คนนะครับสำหรับพี่ตามทำหน้าที่ผู้บริหารปามาเนียแต่ก็เป็นผู้ก่อตั้งเหมือนกัน)แต่Operateจริงๆคือพี่ตาม   พี่กิต  พี่กอบ  พี่อ็อด   พี่นะ  พี่โย   พี่วีและพี่สุสำหรับพี่ต่ายเราให้เกียติเป็นผู้ก่อตั้งกิติมศักดิ์นะครับเป็นคนแรกที่พี่นะรู้จักในนามต่ายพ่อลูก2 ชอบท่องเที่ยว ที่พี่นะเข้ากลุ่มปาเจโร่  และร่วมเป็น presentor ชุดแต่ง Harper รุ่นแรกด้วยกัน     พี่ต่ายเขาคือผู้เชี่ยวชาญจากศูนย์เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์แห่งชาติ (National Electronics and Computer Technology Center : NECTEC หรือเนคเทค) คือส่วนหนึ่งในผู้ก่อตั้งที่เรียกว่าผู้ก่อตั้งกิตติมศักดิ์ที่เราแต่งตั้งให้   เพราะให้คำปรึกษาในด้านกฏหมายเวปและข้อมูลทางเรื่องการทำเวปและการก่อตั้ง  โดยขอไม่รับตำแหน่งอย่างเป็นทางการ   แต่ในใจของพวกเราเขามีสิทธิ์เช่นกันในฐานะผู้ก่อตั้งคนหนึ่ง    จึงรวมแล้วจะมีแปดคนตามสัญลักษณ์แปดแฉกพอดี

4. สัญลักษณ์แปดแฉกใครออกแบบ  แนวคิด concept มาจากอะไร  และมาคล้องจองผู้ก่อตั้งอย่างไร ???
ออกแบบโดยเจมส์design  ได้แนวคิดSticker Limited  8 แฉก  8 ผู้ก่อตั้ง  แฉกทั้ง 8 มีเอกลักษณ์ของแต่คนมีเฉพาะในงานมิตติ้งที่อาจจะต้องพร้อมใจกันมาของผู้ก่อตั้งมากกว่า 4 คนอาจจะได้เห็นและครอบครองรวม 8คนผู้ก่อตั้ง แต่ละคนมีเอกลักษณ์ ของตนเอง แต่ละคนมีสไตร์ที่แตกต่าง มีบุคลิคไม่เหมือนกัน แต่รวมกันเป็นหนึ่งได้ แสดงถึงที่มาของปามาเนียจึงรวมอยู่ในวงกลมตรงกลางที่แยกออกเสนอออกไปเป็น 8 แฉกของผู้ก่อตั้งจริง  อีกทั้งตรงกลางยังรวมไปด้วยที่ปรึกษาและLM และสมาชิก Full member ด้วยเช่นกัน   ความหมายของ Sticker นี้ออกแบบโดย เจมส์ design ด้วย concept pa mania แถมอีกหน่อย   

* พี่อ็อด   พี่วี  =     เปรียบได้เสมือนถาตุดิน   ที่สงบ   พื้นฐาน    หนักแน่น   และละเอียดอ่อน

* พี่กอบ   พี่สุ  =   ปรียบได้เสมือนถาตุน้ำ    ที่สุขุม   ใจเย็น   มีสติ   ไตร่ตรอง   และพร้อมชะโลมเพื่อลดความร้อนแรงของไฟ

* พี่นะ   พี่โย    =   เปรียบได้เสมือนถาตุลม    ที่พริ้วไหว   ล่องลอย   รวดเร็ว  วูบวาบ  หวิวๆ   ตามอารมณ์และแรงยุยง

* พี่ตาม   พี่กิต   =   เปรียบได้เสมือนถาตุไฟ   ดุดัน  ร้อนแรง  พร้อมเผาผลาญเพื่อทำลาย  และพร้อมส่องประกายเพื่อแสงสว่าง  เช่นกัน

5. Sticker Type D แรกเริ่มเดิมทีออกแบบมาเพื่อจะติดตรงตำแหน่งไหน ???
แรกเริ่มที่ออกแบบมาตั้งใจจะติดหน้ากระจกรถ เพื่อเวลาขับรถสวนกัน จะได้มองเห็น แต่เมื่อลงความเห็นกันแล้วคิดว่ายังไม่เหมาะสม จึงคิดว่าติดด้านข้างรถน่าจะเป็นตำแหน่งที่ลงตัวที่สุดจึงมี Sticker TypeD แบบต่างๆขึ้นมาเพื่อเหมาะกับรถแต่ละสีด้วย

ขอคาราวะ พี่เก่งคับ.   :sd23:    :sd23:    :sd23:
ถ้าพี่พีท ไม่ให้ผ่าน เด่ว ผมเจอ จะปล่อยลมยางให้เลยคับ.   :L2905:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่อั๋น :sd42: :sd10:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L2734: :L2734: เจ๋งคอดๆ อ่ะครับ พี่เก่ง 

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่อั๋น :sd42: :sd10:

ผิดๆๆๆ
ผิดหมดทุกข้อเลยยย
 :sd07: :sd07: :sd07:
 :sd30: :sd30: :sd30:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ข้อสอบนี่  ยากโคตอรอเลยครับ :sd42: :L2900: ขอบคุณพี่เก่งครับ :sd23:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
ผิดๆๆๆ
ปามาเนียเค้ามีตำนานที่น่าค้นหา และติดตามที่สำคัญเค้ามักจะมีอะไรที่เราคาดไม่ถึงเป็นประจำ :L2900:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผิดๆๆๆ
พี่โจ้. ได้คำตอบ ยังคับ.   :L2739:  รออยู่.  รออยู่.   :L2905:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
พี่โจ้. ได้คำตอบ ยังคับ.   :L2739:  รออยู่.  รออยู่.   :L2905:

ผมยอมไปละ
ตอนนี้นั่งแช่งพี่เก่งอยู่

• Pa Mania
  • *

1. คำว่าแก๊งค์กระเป๋าแหก  กำเนิดขึ้นจากมิตติ้งอะไร  จังหวัดไหน   ร้านค้าใด ???

2. BBB gang ชื่อเต็มว่าอะไร  เรียกเป็นภาษาไทยคืออะไร ???

3. ผู้ก่อตั้งปามาเนียมีกี่คน  และที่ operate จริงกี่คน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2016, 22:48:22 โดย พี่เก่ง KKJ »

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
คราวนี้แหละ  :L2739: :L2739: :L2739: :sd42: :sd42: :sd42:

ผิดๆๆๆๆ
ยังผิดอยู่ดี
 :sd42: :sd42: :sd42:

ว่าแต่ คำตอบผมเหมือนของพี่เก่งเลยนะ
 :L2736: :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ขอแก้ไขคำตอบอีกนิดนึงนะครับ
มีตติ้ง แรง แน่น หนึบ ที่ร้านtoppower จังหวัดชลบุรีครับ

ชื่อเต็มคือ BAG BOMB BOOM เรียกภาษาไทยคือ แก๊งกระเป๋าแหก

3. ผู้ก่อตั้งปามาเนียมีกี่คน  และที่ operate จริงกี่คน ???
ถ้ารวมทั้งหมดที่จริงคือ9คนนะครับได้แก่พี่อ๊อด พี่นะ พี่กิตติ พี่โย พี่สุ พี่กอบ พี่วี พี่ตามและพี่ต่าย Operate จริงๆจะมีแค่8คนนะครับเป็นพี่ที่เราคุ้นหน้าคุ้นตากันดีได้แก่พี่อ๊อด พี่นะ พี่กิตติ พี่โย พี่สุ พี่กอบ พี่วีและ พี่ตาม
(ดูข้อมูลในFounder Memberปัจจุบันระบุมี7คนนะครับสำหรับพี่ตามทำหน้าที่ผู้บริหารปามาเนียแต่ก็เป็นผู้ก่อตั้งเหมือนกัน)  สำหรับพี่ต่ายเราให้เกียติเป็นผู้ก่อตั้งกิติมศักดิ์นะครับเป็นคนแรกที่พี่นะรู้จักในนามต่ายพ่อลูก2 ชอบท่องเที่ยว ที่พี่นะเข้ากลุ่มปาเจโร่  และร่วมเป็น presentor ชุดแต่ง Harper รุ่นแรกด้วยกัน     พี่ต่ายเขาคือผู้เชี่ยวชาญจากศูนย์เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์แห่งชาติ (National Electronics and Computer Technology Center : NECTEC หรือเนคเทค) คือส่วนหนึ่งในผู้ก่อตั้งที่เรียกว่าผู้ก่อตั้งกิตติมศักดิ์ที่เราแต่งตั้งให้   เพราะให้คำปรึกษาในด้านกฏหมายเวปและข้อมูลทางเรื่องการทำเวปและการก่อตั้ง  โดยขอไม่รับตำแหน่งอย่างเป็นทางการ   แต่ในใจของพวกเราเขามีสิทธิ์เช่นกันในฐานะผู้ก่อตั้งคนหนึ่ง    จึงรวมแล้วจะมีแปดคนตามสัญลักษณ์แปดแฉกพอดี

4. สัญลักษณ์แปดแฉกใครออกแบบ  แนวคิด concept มาจากอะไร  และมาคล้องจองผู้ก่อตั้งอย่างไร ???
ออกแบบโดยเจมส์design  ได้แนวคิดจากเป้าปืนนั่นเอง Sticker Limited  8 แฉก  8 ผู้ก่อตั้ง  แฉกทั้ง 8 มีเอกลักษณ์ของแต่คนมีเฉพาะในงานมิตติ้งที่อาจจะต้องพร้อมใจกันมาของผู้ก่อตั้งมากกว่า 4 คนอาจจะได้เห็นและครอบครองรวม 8คนผู้ก่อตั้ง แต่ละคนมีเอกลักษณ์ ของตนเอง แต่ละคนมีสไตร์ที่แตกต่าง มีบุคลิคไม่เหมือนกัน แต่รวมกันเป็นหนึ่งได้ แสดงถึงที่มาของปามาเนียจึงรวมอยู่ในวงกลมตรงกลางที่แยกออกเสนอออกไปเป็น 8 แฉกของผู้ก่อตั้งจริงส่วนภายในก็เป็นสมาชิกปามาเนียรวมตัวกัน อันได้แก่ที่ปรึกษา,LM และสมาชิก Full member ด้วยเช่นกัน   
ความหมายของ Sticker นี้ออกแบบโดย เจมส์ design ด้วย concept pa mania

* พี่อ็อด   พี่วี  =     เปรียบได้เสมือนถาตุดิน   ที่สงบ   พื้นฐาน    หนักแน่น   และละเอียดอ่อน

* พี่กอบ   พี่สุ  =   ปรียบได้เสมือนถาตุน้ำ    ที่สุขุม   ใจเย็น   มีสติ   ไตร่ตรอง   และพร้อมชะโลมเพื่อลดความร้อนแรงของไฟ

* พี่นะ   พี่โย    =   เปรียบได้เสมือนถาตุลม    ที่พริ้วไหว   ล่องลอย   รวดเร็ว  วูบวาบ  หวิวๆ   ตามอารมณ์และแรงยุยง

* พี่ตาม   พี่กิต   =   เปรียบได้เสมือนถาตุไฟ   ดุดัน  ร้อนแรง  พร้อมเผาผลาญเพื่อทำลาย  และพร้อมส่องประกายเพื่อแสงสว่าง  เช่นกัน

5. Sticker Type D แรกเริ่มเดิมทีออกแบบมาเพื่อจะติดตรงตำแหน่งไหน ???
แรกเริ่มที่ออกแบบมาตั้งใจจะติดหน้ากระจกรถ เพื่อเวลาขับรถสวนกัน จะได้มองเห็น แต่เมื่อลงความเห็นกันแล้วคิดว่ายังไม่เหมาะสม จึงคิดว่าติดด้านข้างรถน่าจะเป็นตำแหน่งที่ลงตัวที่สุดจึงมี Sticker TypeD แบบต่างๆขึ้นมาเพื่อเหมาะกับรถแต่ละสีด้วย

เก่งจังอ่าคับ รอพี่นะมาตัดสินกันน่ะคับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ผมตอบเองจะตอบได้ละเอียดขนาดนี้หรือป่าวเนี่ย  :sd09:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ฟุดยอด = ขอเลียนแบบคำพูดพี่ลีโจ  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอแก้ไขคำตอบให้สมบูรณ์อีกนิดนึงนะครับ

ถ้ารวมทั้งหมดที่จริงคือ9คนนะครับได้แก่พี่อ๊อด พี่นะ พี่กิตติ พี่โย พี่สุ พี่กอบ พี่วี พี่ตามและพี่ต่าย Operate จริงๆจะมีแค่8คนนะครับเป็นพี่ที่เราคุ้นหน้าคุ้นตากันดีได้แก่พี่อ๊อด พี่นะ พี่กิตติ พี่โย พี่สุ พี่กอบ พี่วีและ พี่ตาม
(ดูข้อมูลในFounder Memberปัจจุบันระบุมี7คนนะครับสำหรับพี่ตามทำหน้าที่ผู้บริหารปามาเนียแต่ก็เป็นผู้ก่อตั้งเหมือนกัน)  สำหรับพี่ต่ายเราให้เกียติเป็นผู้ก่อตั้งกิติมศักดิ์นะครับ เป็นคนแรกที่พี่นะรู้จักในนามต่ายพ่อลูก2 ชอบท่องเที่ยว ที่พี่นะเข้ากลุ่มปาเจโร่  และร่วมเป็น presentor ชุดแต่ง Harper รุ่นแรกด้วยกัน     พี่ต่ายเขาคือผู้เชี่ยวชาญจากศูนย์เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์แห่งชาติ (National Electronics and Computer Technology Center : NECTEC หรือเนคเทค) คือส่วนหนึ่งในผู้ก่อตั้งที่เรียกว่าผู้ก่อตั้งกิตติมศักดิ์ที่เราแต่งตั้งให้   เพราะให้คำปรึกษาในด้านกฏหมายเวปและข้อมูลทางเรื่องการทำเวปและการก่อตั้ง  โดยขอไม่รับตำแหน่งอย่างเป็นทางการ   แต่ในใจของพวกเราเขามีสิทธิ์เช่นกันในฐานะผู้ก่อตั้งคนหนึ่ง   

ออกแบบโดยเจมส์design  ได้แนวคิดจากเป้าปืนนั่นเอง และคล้องจองกับผู้ก่อตั้งโดย Sticker Limited  8 แฉก  8 ผู้ก่อตั้ง  แฉกทั้ง 8 มีเอกลักษณ์ของแต่คนมีเฉพาะในงานมิตติ้งที่อาจจะต้องพร้อมใจกันมาของผู้ก่อตั้งมากกว่า 4 คนอาจจะได้เห็นและครอบครองรวม 8คนผู้ก่อตั้ง แต่ละคนมีเอกลักษณ์ ของตนเอง แต่ละคนมีสไตร์ที่แตกต่าง มีบุคลิคไม่เหมือนกัน แต่รวมกันเป็นหนึ่งได้ แสดงถึงที่มาของปามาเนียจึงรวมอยู่ในวงกลมตรงกลางที่แยกออกเสนอออกไปเป็น 8 แฉกของผู้ก่อตั้งจริงส่วนภายในก็เป็นสมาชิกปามาเนียรวมตัวกัน อันได้แก่ที่ปรึกษา,LM และสมาชิก Full member ด้วยเช่นกัน   
ความหมายของ Sticker นี้ออกแบบโดย เจมส์ design ด้วย concept pa mania

* พี่อ็อด   พี่วี  =     เปรียบได้เสมือนธาตุดิน   ที่สงบ   พื้นฐาน    หนักแน่น   และละเอียดอ่อน

* พี่กอบ   พี่สุ  =   ปรียบได้เสมือนธาตุน้ำ    ที่สุขุม   ใจเย็น   มีสติ   ไตร่ตรอง   และพร้อมชะโลมเพื่อลดความร้อนแรงของไฟ

* พี่นะ   พี่โย    =   เปรียบได้เสมือนธาตุลม    ที่พริ้วไหว   ล่องลอย   รวดเร็ว  วูบวาบ  หวิวๆ   ตามอารมณ์และแรงยุยง

* พี่ตาม   พี่กิต   =   เปรียบได้เสมือนธาตุไฟ   ดุดัน  ร้อนแรง  พร้อมเผาผลาญเพื่อทำลาย  และพร้อมส่องประกายเพื่อแสงสว่าง  เช่นกัน

ลอกข้อสอบมาจากไหนเนี่ย  สุดยอดมากๆ  ถูกครบถ้วน  เดี๋๋ยวผมเติมให้อีก 3 ข้อ   ถ้าตอบได้ครบ 8 ข้อ 

** ผมให้ชุดโคมไฟหน้า Pajero sport หลอด Projector คู่ 4 หลอด  สูงต่ำด้วยม่านมอเตอร์ไฟฟ้า  ที่เคยโมเล่นไป DIY ต่อเลยอีก 1 ชุด  สภาพน่าจะ 80%  ( เอาไปเล่นได้ตามอัธยาศัย)

:sd42:

มา Update แมวป่าตาถลนบ้าง 55555

พอดีไปได้โคมปา ตาคู่มา เลยเอามาดัดแปลง แต่งเติมให้เป็น bi-xenon  วงแหวนคู่เข้าไอีก

- ไฟต่ำ ขั้ว D2R  55 watt  4300K  แก้วโปรเจคเตอร์ของเดิม

- ไฟสูง ขั้ว HB4  35 watt  4000K  แก้วโปรเจคเตอร์ของตัวซีนอน VG

- ไฟสูงใช้ม่านเปิดเพื่อยกระดับแสงไฟได้  โดยใช้สัญญานไฟสูงเปิดรีเลย์

เปิดไฟต่ำคู่หน้า  สว่างซ่ะใจ

เปิดไฟตัดหมอกอีก

**นี้ยังไม่เปิด spot light เพิ่มอีกคู่นะ  55555555

เพื่อเป็นตัวอย่างนะครับ  หนุกๆ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html