ผู้เขียน หัวข้อ: จบแล้ว แจกกกกเครื่องขัดสีรถ ผู้ที่ชนะการแข่งขันคือ.. Jojo (โจ้) ยินดีด้วยครับพี  (อ่าน 20999 ครั้ง)

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
เนื่องจากปีใหม่ อยากเห็นพี่ๆมีความสุข ได้ลุ้นอะไรบ้าง จึงได้จัดกิจกรรมเล็กๆน้อยๆเพื่อเป็นความสุขของบุคคล แถมมีความประสงค์ให้พี่น้องของเราได้รู้จักบ้านของเราให้มากขึ้น

กว่าเดิม และยิ่งๆขึ้นไป

------------------------------------------
อ่านก่อนเข้าร่วมกิจกรรมน่ะครับ

ซื้อมาใช้ 1 ครั้งครับ ลองใส่เข้า ใส่ออก แล้วบอกกับตัวเองว่า ทำไม่เป็น ไม่เอาดีกว่า ตั้งไว้นานแล้ว
ไม่เกิดประโยชน์ เอามาให้พี่ๆลองใช้ดีกว่า เผื่อทีชอบ อยากอัพเป็นแบบปั้มลม จะได้ไม่เสียของ
รู้หยั่งงี้แล้วจะช้าอยู่ใย ไปร่วมสนุกกันเลยครับ

กติกา
มีคำถาม 5 ข้อ สำหรับลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรม และได้คำตอบแล้ว จากพี่เก่ง  แต่เนื่องด้วยนี่คือคำถามแห่งปามาเนีย เพราะฉะนั้น ผมจึงขอให้สอบผ่านหมดทุกท่านน่ะครับ อิอิ
1. คำว่าแก๊งค์กระเป๋าแหก  กำเนิดขึ้นจากมิตติ้งอะไร  จังหวัดไหน   ร้านค้าใด ???
มีตติ้ง แรง แน่น หนึบ ที่ร้านtoppower จังหวัดชลบุรีครับ

2. BBB gang ชื่อเต็มว่าอะไร  เรียกเป็นภาษาไทยคืออะไร ???
ชื่อเต็มคือ BAG BOMB BOOM เรียกภาษาไทยคือ แก๊งกระเป๋าแหก

3. ผู้ก่อตั้งปามาเนียมีกี่คน  และที่ operate จริงกี่คน ???
ถ้ารวมทั้งหมดที่จริงคือ9คนนะครับได้แก่พี่อ๊อด พี่นะ พี่กิตติ พี่โย พี่สุ พี่กอบ พี่วี พี่ตามและพี่ต่าย Operate จริงๆจะมีแค่8คนนะครับเป็นพี่ที่เราคุ้นหน้าคุ้นตากันดีได้แก่พี่อ๊อด พี่นะ พี่กิตติ พี่โย พี่สุ พี่กอบ พี่วีและ พี่ตาม
(ดูข้อมูลในFounder Memberปัจจุบันระบุมี7คนนะครับสำหรับพี่ตามทำหน้าที่ผู้บริหารปามาเนียแต่ก็เป็นผู้ก่อตั้งเหมือนกัน)  สำหรับพี่ต่ายเราให้เกียติเป็นผู้ก่อตั้งกิติมศักดิ์นะครับ เป็นคนแรกที่พี่นะรู้จักในนามต่ายพ่อลูก2 ชอบท่องเที่ยว ที่พี่นะเข้ากลุ่มปาเจโร่  และร่วมเป็น presentor ชุดแต่ง Harper รุ่นแรกด้วยกัน     พี่ต่ายเขาคือผู้เชี่ยวชาญจากศูนย์เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์แห่งชาติ (National Electronics and Computer Technology Center : NECTEC หรือเนคเทค) คือส่วนหนึ่งในผู้ก่อตั้งที่เรียกว่าผู้ก่อตั้งกิตติมศักดิ์ที่เราแต่งตั้งให้   เพราะให้คำปรึกษาในด้านกฏหมายเวปและข้อมูลทางเรื่องการทำเวปและการก่อตั้ง  โดยขอไม่รับตำแหน่งอย่างเป็นทางการ   แต่ในใจของพวกเราเขามีสิทธิ์เช่นกันในฐานะผู้ก่อตั้งคนหนึ่ง   

4. สัญลักษณ์แปดแฉกใครออกแบบ  แนวคิด concept มาจากอะไร  และมาคล้องจองผู้ก่อตั้งอย่างไร ???
ออกแบบโดยเจมส์design  ได้แนวคิดจากเป้าปืนนั่นเอง และคล้องจองกับผู้ก่อตั้งโดย Sticker Limited  8 แฉก  8 ผู้ก่อตั้ง  แฉกทั้ง 8 มีเอกลักษณ์ของแต่คนมีเฉพาะในงานมิตติ้งที่อาจจะต้องพร้อมใจกันมาของผู้ก่อตั้งมากกว่า 4 คนอาจจะได้เห็นและครอบครองรวม 8คนผู้ก่อตั้ง แต่ละคนมีเอกลักษณ์ ของตนเอง แต่ละคนมีสไตร์ที่แตกต่าง มีบุคลิคไม่เหมือนกัน แต่รวมกันเป็นหนึ่งได้ แสดงถึงที่มาของปามาเนียจึงรวมอยู่ในวงกลมตรงกลางที่แยกออกเสนอออกไปเป็น 8 แฉกของผู้ก่อตั้งจริงส่วนภายในก็เป็นสมาชิกปามาเนียรวมตัวกัน อันได้แก่ที่ปรึกษา,LM และสมาชิก Full member ด้วยเช่นกัน   
ความหมายของ Sticker นี้ออกแบบโดย เจมส์ design ด้วย concept pa mania

* พี่อ็อด   พี่วี  =     เปรียบได้เสมือนธาตุดิน   ที่สงบ   พื้นฐาน    หนักแน่น   และละเอียดอ่อน

* พี่กอบ   พี่สุ  =   ปรียบได้เสมือนธาตุน้ำ    ที่สุขุม   ใจเย็น   มีสติ   ไตร่ตรอง   และพร้อมชะโลมเพื่อลดความร้อนแรงของไฟ

* พี่นะ   พี่โย    =   เปรียบได้เสมือนธาตุลม    ที่พริ้วไหว   ล่องลอย   รวดเร็ว  วูบวาบ  หวิวๆ   ตามอารมณ์และแรงยุยง

* พี่ตาม   พี่กิต   =   เปรียบได้เสมือนธาตุไฟ   ดุดัน  ร้อนแรง  พร้อมเผาผลาญเพื่อทำลาย  และพร้อมส่องประกายเพื่อแสงสว่าง  เช่นกัน

5. Sticker Type D แรกเริ่มเดิมทีออกแบบมาเพื่อจะติดตรงตำแหน่งไหน ???
แรกเริ่มที่ออกแบบมาตั้งใจจะติดหน้ากระจกรถ เพื่อเวลาขับรถสวนกัน จะได้มองเห็น แต่เมื่อลงความเห็นกันแล้วคิดว่ายังไม่เหมาะสม จึงคิดว่าติดด้านข้างรถน่าจะเป็นตำแหน่งที่ลงตัวที่สุดจึงมี Sticker TypeD แบบต่างๆขึ้นมาเพื่อเหมาะกับรถแต่ละสีด้วย

รายชื่อผู้เข้าร่วมลุ้นระทึก เพื่อเข้าร่วมกิจกรรมต่อไป  (มี 2 กิจกรรม) + 1 กิจกรรม(ของพี่นะ)
1. พี่ๆทุกคนที่มีรายชื่อเป็นสมาชิก PAMANIA

กิจกรรมที่ 2   <<<<< กำลังเข้าสู่กิจกรรมที่ 2 (ตัดสินพร้อมแจกของรางวัลชิ้นที่ 1 )
หลังจากปีใหม่ผ่านไป  :sd24: วันเด็กผ่านไป  :sd24: พร้อมกันรึยังครับ กลับมากันรึยังเอ๋ยๆๆๆๆๆ
เอาเป็นว่า ผม มโนเองว่าพร้อมหมดแล้วน่ะครับ  :sd42:

-------------------------- เริ่มกิจกรรมที่ 2 ----------------------------------------
วันที่ 12/01/2559 เวลา 22:00 น. - 22:30 น. ให้พี่ๆที่อยากร่วมสนุกกันในครั้งนี้ มารอโพสต์ข้อความหลังผมโพสต์ข้อความว่า

--------------------->                            MISSION PA-MANIA START                   <-----------------------------

หลังจากนั้นใครที่เห็นโพสต์ของผม ให้โพสต์ข้อความดังต่อไปนี้จากผมทันที และถือว่าผู้ที่ต่อผม ได้เครื่องขัดสีรถไปเลยครับ

--------------------->   PAJERO SPORT MANIA  :sd23: ยืนยันรับของ  :L4373:   <--------------------------

ตามด้วย ชื่อที่อยู่ พร้อมกำเงิน 100.56 .-
โอนเข้าบัญชี 803-034-804-5
ธ.กรุงไทย
ออมทรัพย์

อันนี้ดูท่าจะหนัก ไม่รู้ค่าส่งเท่าไหร่ แต่ที่เหลือ เดวผมควักออกให้เองครับ  :sd10:

** หมายเหตุ...   หลังจากที่ผมโพสต์ MISSION PA-MANIA START แล้ว ผ่านไป 2 นาที ไม่มี สัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก :sd42: ผมขอยกเลิกการแจกครั้งนี้ครับ :sd42:

** หมายเหตุ...   หากว่าพี่ พี่เก่ง KKJ ได้รับของชิ้นนี้ ขอยกสิทธิ์ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้า ให้  พี่เก่ง KKJ  ไม่ต้องกำเงิน 100.56.-  เนื่องจาก เป็นผู้ผ่านกิจกรรมรอบที่ 1 ไปครับ  :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2016, 22:19:26 โดย < พีท > ChumphoN »

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171

มากด   :L6428:  ให้พี่พีทก่อนเลยคับ
คำถามมาแบบนี้. ฮืมมมม.   :sd23:    :sd23:    :sd23:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
 มากด   :L6428:  ให้พี่พีทก่อนเลยคับ
คำถามมาแบบนี้. ฮืมมมม.   :sd23:    :sd23:    :sd23:
ขอบคุณครับพี่อั๋น จุ๊ฟๆ

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
มากด  :L6428: ให้พี่พีทอีกคนครับ รอฟังเฉลยครับ ยอมรับว่าผมเองยังตอบไม่ได้ทุกข้อ  :sd23:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

• Pa Mania
  • *
มากด  :L6428: ให้พี่พีทอีกคนครับ รอฟังเฉลยครับ ยอมรับว่าผมเองยังตอบไม่ได้ทุกข้อ  :sd23:
ยังมีเวลาอีกเยอะครับ พี่เบียร์ สู้ๆครับพี่ คำตอบอยู่ในบ้านเรานี่แหละครับ

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
มันคือคำถามหาแฟนพันธ์แท้ปามาเนียแห่งปีชัดๆ  :sd42:
เดี๋ยวผมขอไปทำการบ้านมาก่อนนะครับพี่พีท :sd42: :sd42:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
กด  :L6428: ให้ก่อน
พร้อมขอยอมแพ้ละ
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 :L2739: :L2739: :L2739:  แต่ละคำถาม ทีแรกเข้าใจว่าพี่นะมาตั้งคำถามเองซะอีก  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
:L2739: :L2739: :L2739:  แต่ละคำถาม ทีแรกเข้าใจว่าพี่นะมาตั้งคำถามเองซะอีก  :sd42:
คนที่ตอบถูกหมดทุกข้อพี่นะคงมีรางวัลพิเศษให้แน่เลย :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ทำไมถึงคิดเช่นนั้น ;)  พี่พีทเล่นแบบนี้แสดงว่าผมอดได้ดิ  :'(
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
คนที่ตอบถูกหมดทุกข้อพี่นะคงมีรางวัลพิเศษให้แน่เลย :sd42:

มีคนนึงแล้วไง ตอบถูกหมด
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

กติกา
มีคำถาม 5 ข้อ สำหรับลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรม    > คำตอบให้ PM ส่งมาที่ผมเท่านั้น  ถ้าคำตอบถูกผมจะนำชื่อเข้าเพื่อทำการลงทะเบียนครับ    กำลังประสานให้ พี่นะ [Na ratchada] เป็นผู้ร่วมรับคำตอบด้วยครับ
ทั้งนี้หากตอบคำถามลงเพื่อให้บุคคลรับทราบ ถือว่ากิจกรรมครั้งนี้เป็นโมฆะ (สอบถามส่วนตัวได้คับ :sd42: :sd42: แต่ห้ามถามผมน่ะ)

1. คำว่าแก๊งค์กระเป๋าแหก  กำเนิดขึ้นจากมิตติ้งอะไร  จังหวัดไหน   ร้านค้าใด ???
 2. BBB gang ชื่อเต็มว่าอะไร  เรียกเป็นภาษาไทยคืออะไร ???
 3. ผู้ก่อตั้งปามาเนียมีกี่คน  และที่ operate จริงกี่คน ???
 4. สัญลักษณ์แปดแฉกใครออกแบบ  แนวคิด concept มาจากอะไร  และมาคล้องจองผู้ก่อตั้งอย่างไร ???
 5. Sticker Type D แรกเริ่มเดิมทีออกแบบมาเพื่อจะติดตรงตำแหน่งไหน ???

(คำถามนี้หมดเขตตอบวันที่ 28/12/2558 เวลา 23:00 น.)

ขอเปลี่ยนแปลงกติกา หน่อย    ให้ตอบคำถามในกระทู้นี้แหละ  จะได้รับรู้กันด้วยและเพื่อความสนุกสนานในแนวคิดของแต่ละท่าน  เริ่มเลยครับ

" คำตอบแต่ละข้อถูกต้องมากกว่า 90 % ผมให้ผ่าน "

1 กับ 3 นิต้องอ่านกระทู้กำเนิดและตีความให้ดี 555   เดียวผมเพิ่มให้อีก 3 ข้อ  จะได้ครบ 8 ข้อเลขอินฟินิตี้ของเวปเรา (จะได้เติมรางวัลเข้าไปอีก)
 :L2734: :L2734: :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L6428: ให้พี่พีทเลยครับ มีกิจกรรมสนุกสนาน ให้กับพี่สมาชิกปามาเนีย อีกแล้ว
กิจกรรมแฟนพันธ์แท้เลยครับ  :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ดูจากชุดคำถามก็รู้แล้วว่าใครตั้ง :L2739: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
ผมดูๆแล้วคำถามหายครับ แก้ไขก็ไม่ได้ T_T

ดูคำถามจากพี่นะก่อนน่ะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันนี้ เวลา 21:49:48 »    <<<< โพสต์ของพี่นะครับ

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
 :L6428: ให้พี่พีทเลยครับ  :L2734: ใจดีเหมือนหน้าตาเลยยยย
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

• Pa Mania
  • *
มีแต่คนกด Like แต่ไม่มีคนมาเล่นเลยเหรอ
สงสัยจะนอนมาแล้วล่ะมั๊ง คนได้รางวัลอ่ะ

• Pa Mania
  • *
มีแต่คนกด Like แต่ไม่มีคนมาเล่นเลยเหรอ
สงสัยจะนอนมาแล้วล่ะมั๊ง คนได้รางวัลอ่ะ
พี่โจ้อยากมีคู่แข่งเหรอครับ งั้นผมร่วมสนุกด้วยดีกว่า :sd42: :sd42:
แต่ผมว่าส่งคำตอบเป็นpmก่อนดีกว่า แล้วค่อยนำpmแต่ละคนมาเฉลย

• Pa Mania
  • *
พี่โจ้อยากมีคู่แข่งเหรอครับ งั้นผมร่วมสนุกด้วยดีกว่า :sd42: :sd42:
แต่ผมว่าส่งคำตอบเป็นpmก่อนดีกว่า แล้วค่อยนำpmแต่ละคนมาเฉลย

ผมตกรอบไปแล้วครับพี่เก่ง
คนที่นอนมานู่นน อันดับ 1 นั่นน่ะ