ผู้เขียน หัวข้อ: Optical Out เสียงดีมากมาย  (อ่าน 2577 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Optical Out เสียงดีมากมาย
« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2015, 14:34:11 »
Alpine 9861 มี Optical Out เสียงดีมากมาย เพราะฉะนั้น
1.อย่าถอด alpine 9861 ทิ้งน่ะครับ
2.หาซื้ออุปกรณ์ต่อพ่วง ที่มีช่องต่อ พอท Optical In

อุปกรณ์ต่อพ่วง ที่มีช่องต่อ พอท Optical In ที่เอามาต่อแล้วเสียงดีขึ้นแน่ๆ คือ
2.1 Alpine processor h 701
2.2 Alpine processor h 800

2.3 Helix Dsp
2.4 Helix Dsp Pro

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
Re: Optical Out เสียงดีมากมาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2015, 14:43:18 »
 :L4363: :L4363: อีกไม่นานมากนักเราคงได้เตอกันลาะคับพี่โก้

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2015, 15:01:18 »

หลายคนบ่นว่าขี้เกียจพกแผ่น / อยากฟังเพลงจาก usb
ผมอยากบอกว่า ไฟล์ mp3 usb เสียงมันห่วยอ่ะครับ

ปี 2016 ไม่ต้องพกแผ่นแล้วครับ เพราะมีอุปกรณ์ต่อพ่วง ที่ใช้ไฟล์เพลง เหมือนแผ่นแท้ WAVE / และไฟล์เพลงที่ใหญ่กว่าแผ่นแท้ นั่นคือ HIRES DSD

ผมทดสอบในรถพี่โย มาซักพักนึงแล้วครับ ผลที่ได้คือเสียงดีระดับเทพเรียกพี่ เสียงดีพอๆกับฟร้อน ตัวละ 50,000 บาท
เพียงแต่ในการทดสอบช่วงแรกๆ ฟังครั้งแรกๆ เกือบทุกคนบอกว่าเสียงร้องน้อยกว่าฟังจากแผ่น

*ผมอยากบอกว่า ฟังไม่ผิดครับ เพียงแต่อันที่จริงแล้วเสียงร้องไม่ได้ลดลง แต่เสียงดนตรี มันมีเพิ่มออกมามากขึ้นกว่าเดิมครับ
จูนเก็บอีกนิด แจ่มมากมาย

ตัวเล่นไฟล์เพลงนี้เรียกว่า DAP...... DIGITAL AUDIO PLAYER ยี่ห้อ fiio รุ่น x3 - x5
ติดต่อลองฟัง และดูตัวอย่างสินค้าได้ที่เสี่ยโย ครับ

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2015, 16:48:24 »
:L4363: :L4363: อีกไม่นานมากนักเราคงได้เตอกันลาะคับพี่โก้
จากชุมพร 1 คัน    จากเชียงราย 1 คัน   มาฟังตัวอย่างเสียงที่ผ่าน AI NET จากรถผมเทียบกับ OPT คงได้คำตอบนะครับว่าชอบแบบไหน

และคงไม่ต้องอธิบายต่อว่าทำไมต้องขับรถมาไกลถึงเพียงนี้แและทิ้งรถหลายวัน.......สะดวกเมื่อไหร่ก็จัดไปครับ

ผมจะได้ไปเก็บค่าคอมจากพี่โก้ 555555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2016, 18:54:56 »
เคยฟังแล้ว DAP หลายยี่ห้อ เสียงสุดจริงจริงคับ :L6428: