ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting 19.12.58 : ก้าวขึ้นปีที่ 5 6 ด้วยบันใดร่วมใจปามาเนีย V2 ณ. วังชายจ้อย  (อ่าน 69395 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
 :L2900:
สำหรับงานมิตติ้งวันที่ 19 ธันวาคม 2558 นี้   เป็นความประทับใจสำหรับผมมากๆอีกครั้ง  อีกทั้งรอยยิ้มเสียงหัวเราะของเพื่อนสมาชิกที่เนื้อตัวเลอะเทอะ หน้าเปลื้อน หัวมีแต่ฝุ่นจากทรายจากดินที่ติดอยู่ใต้ท้องรถ  พูดคุยช่วยเหลือกันหมดทุกท่าน  สนุกสนามบนความเมื่อยบ้างแบบฟรีStyle   กลิ่นเหงื่อที่เกิดจากความช่วยเหลือบางครั้งรู้สึกดีกว่ากลิ่นน้ำหอมติดกายในการมามิตติ้งลักษณะแบบนี้มากๆ    บรรยากาศแบบปามาเนียไม่มีคำว่าจืดจางไปมีแต่จะเหนี่ยวแน่นกว่าเดิม สนิมมากกว่าเดิม เพิ่มขึ้นทุกครั้ง

ไม่มีหัวโขนใดๆในกิจกรรมของปามาเนีย  ทุกคนคือเพื่อนและเพื่อนเป็นใครไม่รู้ไม่สนใจอยากได้อยากเนียนมามุดทำลงมือด้วยกันครับ   หากเป็นหญิงจะมุดก็ไม่ได้ว่าอะไรแต่ขอให้เปลี่ยนเป็นเสริฟน้ำเสริฟอาหารดูแลงานเบาๆจะเหมาะสมกว่าเดี๋ยวพวกเราช่วยกันให้เองครับ

และขอขอบคุณทีมงานติดตั้งในครั้งนี้มากๆ  ช่วยกันเต็มที่  ทีมงานกะเช้านำโดยพี่โจโจ้ลุยกันยกแรก  ส่งต่อให้ทีมงานกะบ่ายรับงานต่อ และต้องขอขอบคุณทีมงานควงกะช่วยตั้งแต่เช้ายาวยันเลิกเสื้อยืดสีสว่างเลอะไปหมด  ผมมองหาพี่หนุ่มไม่เห็นนึกว่ากลับไปแล้วในช่วงบ่าย  มาเจออยู่ใต้ท้องรถในช่วงเย็น และช่วงกลางคืน  ช่วยแบบเต็มที่เลย   พี่ซูกิเอ จบหลักสูตรกรงแมวเลย5555  พี่พีทจากชุมพร  พี่เจจากเชียงราย  แต่งตัวเสื้อใส่ในกางเกงมาสุดท้ายนอนกลิ้งกับพื้นมุดกันเต็มที่ในรอบดึก   พี่ภูดิทอีกคน  มุดกันเต็มที่และเพื่อนๆควงกะในภาพข้างล่างนี้ทั้งหมด  รวมถึงแผนกสุ่มไฟไล่ยุง  ถือกระป๋องสเปร์ยฉีดไล่ยุ่งนาตามขาตามร่องตูดของพวกเรา 

สุดท้ายต้องขอขอบคุณพี่จ้อย ที่เปิดบ้านเชื้อเชิญสมาชิกด้วยความอบอุ่นและมิตรภาพแบบเป็นกันเองมากๆ  รวมถึงผลไม้+อาหาร ข้าวปลากับข้าว สถานที่ มันเข้ากับอารมณ์และบรรยากาศมากๆครับ  รวมถึงผู้อยู่เบื้องหลังเสมอมาคือพี่ก้องของเรานั่นเอง  แม้ไม้เจอหน้าแต่แกไม่เคยพลาดที่จะเตรียมหาน้ำส่งมาบริการสมาชิกเวลามีกิจกรรมเสมอมาขอขอบคุณจริงๆครับ

ยังมีบรรยากาศในงานอีกนะ
 :sd01:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
นักล่า กรงแมวในตำนาน
สนใจกันชน ตาม design ของปามาเนีย ตัวอย่างที่ติดรถคุณ Jojo ไม่ทราบว่าต้องสั่งอย่างไรครับ อยากเอามาติดเจ้า ปา ของผมบ้าง(แจ้งค่าตัวมาด้วยนะคับ) anucha038@gmail.com  ขอบคุณครับ :sd23:

โดนไปไม่ใช่น้อยในการเปิดตัวของเขา
เห็นชื่อ พี่ sukia แล้วนึกถึง ตอนไทยทำศึกกับพม่า ข้าหัวหมู่ทะลวงฟัน เลยนำสารจาก แม่ทัพรัชดา ว่า แจ้ง ท่าน sukia ถ้าต้องแบบซื้อขาย ก็กำเงินไทย 10พัน ท่านก็ได้สมปรารถนา ถ้าต้องการแบบประชากรปามาเนีย ก็ศึกษาขนบธรรมเนียม หรือจารีตปฏิบัติ ก่อนเถิดท่านsikia หวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านsukiaคงเข้าใจ ขอรับ ไปละ ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เล่นภาษาซ่ะหวานเชียว   เพียงแค่จะบอกว่า

ถ้าจะซื้อแบบง่าย ลองเสนอประมาณ 8,000-10,000 บาท   อาจจะมีสมาชิกที่เก็บไว้เทขายให้ก็ได้

แต่ถ้าอยากซื้อแบบราคาสมาชิก   ก็ขอรบกวนทำตามที่สมาชิกปามาเนียเขาวางขั้นตอนและทำกันนะครับ

จากกระทู้เปิดตัวชายผู้นี้  ซูกิ เอ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4834.msg196893.html#msg196893

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
วันเวลาผ่านไป  เขายินดีทำตามกฏ มีอะไรถามไถ่ ผิดตรงไหนยอมปรับแก้ไข  จนเล่นไปเล่นมากระทู้เดินเกิน300เร็วมาก

สิ่งที่เขากำลังอยากได้ ไม่มีผลิตต่อแล้ว และสิ่งที่เขาอยากได้ก็ไม่มีขายทั่วไป  เพราะสั่งทำตามจำนวนในช่วงเวลาเท่านั้น

เขามาเจอผมที่ซีคอน  มาเห็นกรงแมวตัวจริงแล้วอยากได้  แต่ผมบอกว่ามันไม่มีแล้วที่รวบรวมก็ไม่อาจทำให้ได้ด้วย  ก็ยิ้มๆกันไป

จนมาวันนี้  เห็นการแสดงออก เห็นความอดทนมุ่งมั่นและเดินมาลูบคำ   อะไรก็เกิดขึ้นได้เพื่อความประทับใจแบบภาพที่พี่ต๋องโพสนี้

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าคุณมีใจให้ปามาเนีย และสิ่งที่คาดหวังหรือไม่คาดหวังก็เกิดขึ้นได้เสมอ เมื่อคุณมีใจให้กับเรา เพียงมาร่วมกิจกรรมหรือมิตติ้ง อะไร อะไร ก็เกิดขึ้นได้ เสมอ สังเกตุ ใบหน้า พี่ซูกิ-เอ เหมือน สมหวังอะไรหน่า กับ การรอเธอ มานานแสนนานกับระยะเวลา 1ปี28วัน (วันที่สมัครสมาชิก: 22-11-2014, 22:19:42)

:sd23: :sd23: :sd23: :L4399: :L4399: :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ไม่ได้นอนมาทั้งคืน  บ่ายวันมิตติ้งนี้กำลังจะเข้าบ้านพี่จ้อยขอปลุกอารมณ์ตัวเองที่ปากซอยบ้านพี่จ้อยก่อน

เตรียมขึ้นห้อย ในโรงม้าของชายจ้อย

เตรียมถุงมือมาแล้ว กลัวบันใดเป็นรอย 5555  แต่สวยว่ะ

ถอดของเก่าออก ( ลิมิเต็ดข้างละแบบ)

ตัวนี้เสร็จ ส่งมอบต่อพี่ดุ่ย

ตัวนี้เสร็จ ส่งมอบต่อพี่ต๋อง

Note : แต่ไม่จบแค่นั้นจะสมบูรณ์ได้ ต้องตามแอดมินมาอีกคนถึงจะสมบูรณ์แบบ เพราะอีกข้างของพี่ดุ่ยกับพี่ต๋องอยู่ที่รถพี่กิต 555

ว๊าว  ว๊าว  ว๊าววววว  เรียบร้อยติดตั้งเร็วมาก

***ของแท้ของ Lotนี้  ข้างขวาต้องมี slope ข้างขวาเพื่อระบายน้ำขังบริเวณเท้าคนขับก้าวขึ้นนะ เพื่อป้องกันการลื่น 5555 เป็นทุกตัวที่ข้างขวานะ  อิ  อิ  ผิดไป 1 ซมเพราะความสูงคานรถ 2 ข้างไม่เท่ากัน  บันใดถอดแบบจิ๊กจากข้างซ้ายมาครับ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ชมเพลินเลยครับ  :L2732:
ตอนเช้า น้องสาวบอกว่าเสียงรถพี่ๆ ทำไมถึงเสียงเหมีอนกันทุกคันเลย มันช่างเพราะมักมาก  :sd24:

• Pa Mania
  • *
สมาชิกทยอยกันมาในช่วงเย็น บางคนลงนัดวันที่ 26 แต่ทนไม่ได้ขอมาแจมคืนนี้เลย

โลโก้ดิบมาก ( จะสวยไม่สวย รอการทำปฏิกริยากับอากาศและสนิมก่อนนะ)

พี่ต๋อง กับพี่ซูกิเอ  ทำการติดตั้งกรงแมวเลยในทันที

กะดึก ช่วยกันเต็มที่

เจ้าบ้าน คอยสุ่มไฟไล่ยุ่งจนเมาควัน 555

พี่จ้อย ดูแลแม้กระทั่งยุ่งที่จะมารบกวนพวกเรา

มีหลายจุด เพื่อความครอบคลุม

ได้ผล

ควันคลุ้งไปทั่ว

ผสมหมอกหน้านาว

ออกมาล่ะยุ่งนา ตัวใหญ่

นั่นๆเตรียมหนี 5555

ไปแล้ว

พี่ภูดิท ควงกะ อยู่ช่วยตลอดเวลาเลอะทั้งตัว

เขาอยู่นั่นเอง มองรอดรูเพลทไปเจอพอดี

นี่ไงพี่หนุ่มของโผม มาเจอกันใต้ท้องรถนี่เอง เสื้อผ้าดำเลอะเทอะไปหมด

หลายคนช่วยกันทำ ยุ่งก็เยอะ

พี่ซูกิเอ ยังช่วยติดตั้งกรงแมวในคันเชียงราย และคันชุมพร ให้อีก เพราะสมาชิกขึ้นมาเพราะใส่บันใดและตีรถกลับ  สุดยอดจริงๆ

บรรยากาศโดยรวม ชื่นใจมากๆ

สถานที่สวย  กว้างขวางพอเลยแหละ

เจ้าของรถก็เก็บงานเก็บความเรียบร้อย

พี่ไซ พี่อ้วน  ก็เตรียมหัวตัดมาบริการให้ด้วย  พี่ไซย้อนกลับไปอยุธยาเพื่อซื้อน็อตมาให้สมาชิกจากชุมพร  ประทับใจในความช่วยเหลือกัน

เจ้าบ้านบริการลูกชิ้นเป็นอาหารว่างให้

เสร็จแล้วดึกหน่อย หิวสิครับ 555  มือไม้สั่นไปหมด

นี้คือบรรกาศวันแรก 19/12/58  นี้เท่านั้น 

อยากเห็น 26/12/58 กันแบบไหนอีกครับ    ไก่ปี๊บ  ต้มน้ำปลา  ปลาช่อนย่างเกลือ  น้ำพริกพักต้ม  ปลาดสลิดถอดกรอบ  ผลไม้ประจำฤดู......อูียยยน้ำลายไหล

:sd42:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เสียดายจริงๆ เวลามีมิตติ้งทีไร วีซ่าได้มาไม่เยอะตลอด
5 โมงก็ต้องรีบกลับละ
อยากอยู่ถึงรอบค่ำมั่งเหมือนกันนะเนี่ยยย
 :L4386: :L4386: :L4386:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ชมเพลินเลยครับ  :L2732:
ตอนเช้า น้องสาวบอกว่าเสียงรถพี่ๆ ทำไมถึงเสียงเหมีอนกันทุกคันเลย มันช่างเพราะมักมาก  :sd24:
พี่จ้อย เก็บ ปลากระป๋อง ไว้ให้พี่เจมส์ด้วยครับ  :sd42: ตอนพี่เดินเอามาให้ผม แต่ผมแกล้งลืมเอากลับ
เผื่อไว้ให้ พี่เจมส์ เผื่อ แก หลง กับข้าวกับปลา หมด แกจะได้มี รับทาน  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
เห็นภาพทุกภาพ แล้วประทับใจมากครับ
 :L4386: :L4386: เสียดาย ไม่ได้ไปอ่ะ
เสาร์หน้า เสร็จธุระที่ชลบุรี แล้วจะต้อง
ตามไปให้ได้ครับ  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

สำหรับพี่ๆที่ติดกันเปื้อนและมีสายสลิงที่ด้านล้อหน้า
การติดตั้งบันไดv.2ต้องตัดสลิงออก  โดยของผมก็เช่นกันครับ
ของผมโชคดีที่สายสลิงยาวกว่าคนอื่นหน่อย จึงได้รับคำแนะนำจากพ่อหมอ ให้เอาลวดขดๆใส่ไปในแหวนนอต ผมจึงกลับมาจัดการที่บ้านครับ  ผมขดๆไป2รอบ แล้วขันแหวนกับนอตทับแน่นตึงมือ เป็นอันจบคับ
ขอบคุณพี่นะที่แนะนำครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2015, 20:32:57 โดย เปี่ยม Goodboy »
Pamania so good

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
นักล่า กรงแมวในตำนาน
โดนไปไม่ใช่น้อยในการเปิดตัวของเขาเล่นภาษาซ่ะหวานเชียว   เพียงแค่จะบอกว่า

ถ้าจะซื้อแบบง่าย ลองเสนอประมาณ 8,000-10,000 บาท   อาจจะมีสมาชิกที่เก็บไว้เทขายให้ก็ได้

แต่ถ้าอยากซื้อแบบราคาสมาชิก   ก็ขอรบกวนทำตามที่สมาชิกปามาเนียเขาวางขั้นตอนและทำกันนะครับ

จากกระทู้เปิดตัวชายผู้นี้  ซูกิ เอ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4834.msg196893.html#msg196893

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
วันเวลาผ่านไป  เขายินดีทำตามกฏ มีอะไรถามไถ่ ผิดตรงไหนยอมปรับแก้ไข  จนเล่นไปเล่นมากระทู้เดินเกิน300เร็วมาก

สิ่งที่เขากำลังอยากได้ ไม่มีผลิตต่อแล้ว และสิ่งที่เขาอยากได้ก็ไม่มีขายทั่วไป  เพราะสั่งทำตามจำนวนในช่วงเวลาเท่านั้น

เขามาเจอผมที่ซีคอน  มาเห็นกรงแมวตัวจริงแล้วอยากได้  แต่ผมบอกว่ามันไม่มีแล้วที่รวบรวมก็ไม่อาจทำให้ได้ด้วย  ก็ยิ้มๆกันไป

จนมาวันนี้  เห็นการแสดงออก เห็นความอดทนมุ่งมั่นและเดินมาลูบคำ   อะไรก็เกิดขึ้นได้เพื่อความประทับใจแบบภาพที่พี่ต๋องโพสนี้

:sd23:  :sd23:  :sd23:  ผมต้องขอขอบคุณพี่ นะ เป็นอย่างมากๆๆๆๆๆเลยคับที่เสียสละส่งมอบกรงแมวให้ผมได้เอาไปดูแลต่อ ขอบอกเลยคับว่าเซอร์ไพร์มากกกก และขอบคุณพี่ต๋อง ที่จุดประกายการปล้นกรงแมวแบบอุกอาจ โดนทั้งพี่กิต พี่ต๋อง และพี่นะ  :L2900:  :L2900:  :L2900: ประทับใจมากคับกับมิตติ้งนี้  เจอกันอีกที 26/12/58 คับผม  :L4373:

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
พี่ๆเค้ามักมีเซอร์ไพรส์ให้พวกเราเสมอครับ :L2900:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
ผมพลาดอะไรไปรึเปล่าครับพี่ๆเสียดายจริงๆผมอยู่วังน้อยแท้ๆดันตกข่าว :sd21:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
กลับถึงเชียงของโดยสวัสดิภาพนะครับพี่ๆ ทุกท่าน

ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ได้มีโอกาสมารู้จักกัน ขอบคุณทีมงานที่ช่วยสร้างผลงานดีๆ ให้ได้ใช้กัน
ขอบคุณพี่จ้อยที่ให้ใช้สถานที่ ทั้งหาข้าวปลาอาหาร ที่อาบน้ำ รวมถึงที่นอน
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ช่วยติดบันไดให้ด้วยครับ ทั้งพี่หนุ่ม พี่ภูดิท พี่สุรศักดิ์ พี่ซูกิเอ พี่พีท พี่แมว พี่นะ พี่ต๋อง พี่ไซ พี่โจ้ พี่อ้วน พี่กิต พี่เปี่ยม พี่ม่อน พี่...
(แหะๆ เผื่อผมยังจำได้ไม่หมด ขออภัยด้วยนะครับ) ผมขนมาติดเองคงไม่ไหว
ขอบคุณพี่กิตมากครับ สำหรับกรงแมวที่เกินความคาดหวัง (ขอบคุณพี่นะ ที่ช่วยเชียร์ด้วยครับ)

มีโอกาสคงได้มาร่วม meeting ใหม่ .. ให้ดีคงมางานปีเลย แหะๆ
ปล. ตอนนี้เก็บเงิน เตรียมกระเป๋าแหกอย่างเดียวเลยครับ 555

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ
JayNoppadol

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ยินดีกับ คนบ้านไกล ใครมาทีไรได้ของดีกลับบ้านทุกคน ผมว่าพี่แดงพลาดอย่างแรงเลยครับ แบ่งพี่ท่านอื่นบ้างเถอะครับงานปีพี่เล่นขนกลับซะเกือบหมด 555 ส่วนผมขอขอบคุณ พี่ๆทุกคนด้วยนะครับ ที่มีงานกิจกรรมดีๆแบบนี้ตลอดครับ

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
19ที่ผ่านมาผมติดธุระจริงๆคับ รีบไปก็รีบกลับ ได้ช่วยพี่ๆถอดกรงแมวรถพี่ต๋อง ขันแค่น็อตตัวเดียวจิงๆ เล่นฃะนิ้วบวม  :L2905: :L2905: ถ้า26นี้ยังไม่ไปเจียงฮาย  เจอพี่ๆบ้านพี่จ้อยแน่นอนคับ  :sd23:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
รูปช่วงเช้าๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2015, 22:56:58 โดย < พีท > ChumphoN »

manhorse

• บุคคลทั่วไป
เสียดายจังที่กลับมาไม่ทัน  :sd21:   26 นี้ก็ไม่รู้จะกลับมาทันหรือเปล่า  :sd21:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
ขอบคุณพี่จ้อย พี่ไซและพี่ๆท่านอื่นที่ไม่ได้เอ่ยนามที่ช่วยติดคาดเอว แฮะ แฮะ..ไมได้จองบันไดแต่เอาคาดเอวไปให้ช่วยติดและขออภัยที่รีบไปรีบกลับคือมันใกล้ค่ำแล้ว ขับรถตอนเย็นๆเหมือนถนนมันเป็นสีเหลือง...ทีนี้ไม่หลุดละแน่นปึ๊กเลย

แอบถ่ายรูปพี่ๆมานิดนึง...

Sent from my iPhone using Tapatalk
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
ผมพลาดอะไรไปรึเปล่าครับพี่ๆเสียดายจริงๆผมอยู่วังน้อยแท้ๆดันตกข่าว :sd21:
26 มาเที่ยวนะครับ พี่แดง  :L2732:

• Pa Mania
  • *
พี่จ้อย เก็บ ปลากระป๋อง ไว้ให้พี่เจมส์ด้วยครับ  :sd42: ตอนพี่เดินเอามาให้ผม แต่ผมแกล้งลืมเอากลับ
เผื่อไว้ให้ พี่เจมส์ เผื่อ แก หลง กับข้าวกับปลา หมด แกจะได้มี รับทาน  :L2754: :L2754: :L2754:
แห่ะๆ ..ลูกชายผมจัดการไปแล้วครับพี่ต๋อง..เด๋วซื้อใหม่  :sd42: