ผู้เขียน หัวข้อ: มากล่าวขอโทษพี่ๆ ที่ผมทำผิดกติกา ในการโพสต์ในห้องนี้ครับ  (อ่าน 14125 ครั้ง)

ออฟไลน์ บี บางแสน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 33
  • เส้นทางชีวิตของเรา ไม่ได้เดินคนเดียว
สวัสดีพี่ๆทุกทานครับ
เนื่องจาก วันอาทิตย์ที่22/11/2015 ผมได้โพสต์กระทู้แลกล้อขอบ 20"กับขอบ18"ไป แต่เนื่องจากผม ไม่ได้เข้าข่ายตามกฏกติกา จึงถูกแจ้งเตือนมา
วันนี้ผมจึงตั้งกระทู้เพื่อกล่าวขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยใจจริง หวังว่าพี่ๆจะให้อภัยและต้อนรับผมด้วยนะครับ :sd23:

ขอบคุณครับ
บีบางแสน

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
 :L6425:  แรกๆ ก็งงเป็นเรื่องปกติ ....ชิลล์ ชิลล์... :L2736:

• Pa Mania
  • *
  • เส้นทางชีวิตของเรา ไม่ได้เดินคนเดียว
ครับพี่ทูต ทีแรกผมก็ลังเลอยู่ว่าจะโพสต์ดีป่าวนะ พอโพสต์เสร็จ ถึงกลับไปนั่งอ่านกติกาใหม่อีกรอบ บวกกับคำแนะนำของพี่นะด้วย ก็เลยมาโพสต์ขอโทษพี่ทุกคนในห้องนี้ :sd23: แฮ่ๆ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ไม่เป็นไรครับ พี่ ..
ใหม่ๆ ก็พลาดกันได้ครับ
แต่เรื่องยอมรับผิดแล้วมาขอโทษนี่ สุดยอดครับ ..
นับถือใจพี่จริงๆ ครับ   :L6428: :L6428: ให้เลย
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผิดพลาดกันได้ครับ แต่การออกมายอมรับก็ตามพี่ติงลี่ว่าเลยครับพี่บี  :L2900:

มาคุยกันบ่อยๆ ครับ มีข้อสงสัยยังไงสอบถามได้ หรือจะใช้เครื่องมือช่วยหา ค้นหา มุมบนขวามือของหน้าจอก็ได้ครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ยินดีต้อนรับครับพี่บี บางแสน เรื่องผิดพลาดเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้กับทุกคนแต่จะมีสักกี่คนที่ทำผิดพลาดแล้วยอมรับผิด ส่วนพี่บีนี้เป็นเรื่องเล็กน้อยครับอย่าไปซีเรียส  :L2736:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2736: ไม่เป็นไรครับพี่บี อย่าซีเรียสครับ เข้ามาคุยกันบ่อยๆทักทายกันซักพักนะครับ ให้สนิทสนมกัน
 เผลอๆเพลินๆแป๊ปเดียว กระทู้พี่บีก็เกินตามข้อกำหนดที่พี่ๆเค้าวางไว้แล๊ะ
    :L2754: คราวนี่้ล่ะพี่บีจะเปลี่ยนใจจากขอแลกล้อ เป็นขอแจกล้อ20 ให้เพื่อนๆพี่ๆสมาชิกแทน  :sd42:
 ใจเย็นๆครับ พี่บี เดี๋ยวก็เข้าข้อกำหนดแล๊ะ คิดว่า น่าจะมีพี่ๆ รอแลกอยู่นะ ผมว่า
  จริงๆขอบ18 ผมก็มีกองอยู่นะ แต่แม็กซ์ดันมี3วง 555...

:L6428: นับถือใจพี่บีจริงๆ ที่ออกมาขอโทษและยอมรับความผิดพลาด ขอกด  :L6428: ที่#4ให้นะครับ

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L2893: สวัสดีคับพี่บี และยินดีต้อนรับ เเรกเริ่มที่เข้ามาผมเองก็ผิดพลาดเช่นเดียวกันคับ พี่ๆใจดีทุกท่านคับ ยิ้มๆ   :L2736:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
สวัสดีคับพี่บี ยินดีต้อนรับครับ ผิดพลาดเล็กน้อย พี่เราใจดีทุกคนครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
สบายๆนะครับพี่บี บ้านปามาเนีย มีแต่มิตร และพร้อมจะพาพี่บีมาพักผ่อนด้วยสไตล์การแต่งรถที่LIMITED ด้วยกันครับ :L2897:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
สวัสดีครับพี่บี  บางแสน คนเราผิดพลาดกันได้ครับพี่บี  บางแสน แต่คนเราจะมีจุดยืนในสังคมได้ก็ต่อเมื่อสังคมให้อภัยครับ
แวะเวียนมาทักทาย พูดคุย แรกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นกัยบ่อย ๆ นะครับ  :L2734:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 :L6428: :L6428: :L6428: จัดไปหนึ่งไลค์สำหรับการออกมาขอโทษ ซึ่งทุกคนก็มีโอกาสผิดกันได้ทั้งนั้นครับ ยิ่งเป็นสมาชิกใหม่ยิ่งไม่แปลกใจครับ ยังงัยก็เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆ วันละสามสี่โพสต์ แป๊บเดียวก็เกินข้อกำหนดแล้วครับบี  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ซาบซึ้งจริง ดีใจมากๆที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวปามาเนีย :sd21:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมมาเพิ่ม Like#5 ให้ครับ

ตามที่พวกพี่ๆด้านบนกล่าวไว้เลยครับ   คนเราผิดผลาดได้เป็นเรื่องธรรมดาคนที่ไม่ผิดผลาดเพราะไม่เคยได้ทำกับคนที่ลงมือทำแล้วผิดผลาด  มันให้ความหมายที่ลึกซึ้งต่างกัน

ทั้งนี้อยู่ที่เมื่อเกิดความผิดผลาดแล้วเราแสดงออกอย่างไร   เช่น

- แมร่งอะไรว่ะเวปนี้  โดนจนได้ อยู่มาตั้งนานซุ่มอ่านมาก็มากพอเปิดฉากแล้วโดนเลย..............เห็นตัวอย่างจากคนอื่น กระทู้อื่น ??
- ตรูโดนเข้าแล้ว  นี่ไงมีคนเตือนแล้วไม่เชื่อ....เพราะมีทัศนะคติแบบหนึ่ง  หรือฟังมาแบบหนึ่ง ??
- เฮ้ยพลาดตรงไหน....อ้อเข้าใจล่ะแต่ก็ไม่ได้มีเจตนา    งั้นไปสารภาพดีกว่าถ้าอภัยก็โล่งใจ  ถ้าไม่อภัยก็จะอย่างไรดี ?
- แม๋เข้มจัง พลาดไปนิดเดียวเอง  ไรหว้าาาาา ???

นี่คือบางตัวอย่างจากความรู้สึกของคนตั้งกระทู้แล้วเกิดประเด็น   แต่ถ้าคนๆนั้นมีความจริงใจตรงไปตรงมารับฟังเหตุผลและขอยอมถามอีกสักกระทู้ว่าผิดผลาดเรื่องอะไรด้วยสำนวนภาษาแบบถามไถ่  ก็จะได้รับการตอบสนองออกมาอีกแบบ

กรณีนี้ของพี่ซูกิ-เอ เคยผ่านมาแล้วเช่นกันครับ   อย่าซีเรียสครับเข้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของปามาเนียแล้วพูดคุยกันด้วยเหตุผล  กฏกติกาที่สร้างขึ้นมาก็เพื่อพวกเรากันเองไม่ได้ทำขึ้นเพื่อคนอื่นที่ไม่อยากอะไรมากกับพวกเรา

ขอขอบคุณอีกครั้งที่แสดงตนออกมาแบบนี้ และขอต้อนรับเข้าสู่ปามาเนียครับ
 :L4399:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ตามมา LIKE #6 ให้พี่บีคับ   :L2736:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
มาคุบกันบ่อยๆนะครับ พี่บี กด :L6428: ให้พี่บีครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผมมาเพิ่ม Like#5 ให้ครับ
- แมร่งอะไรว่ะเวปนี้โดนจนได้ อยู่มาตั้งนานซุ่มอ่านมาก็มากพอเปิดฉากแล้วโดนเลย....เห็นตัวอย่างจากคนอื่น กระทู้อื่น ??
- ตรูโดนเข้าแล้ว  นี่ไงมีคนเตือนแล้วไม่เชื่อ....เพราะมีทัศนะคติแบบหนึ่ง  หรือฟังมาแบบหนึ่ง ??
- เฮ้ยพลาดตรงไหน....อ้อเข้าใจล่ะแต่ก็ไม่ได้มีเจตนา    งั้นไปสารภาพดีกว่าถ้าอภัยก็โล่งใจ  ถ้าไม่อภัยก็จะอย่างไรดี ?
- แม๋เข้มจัง พลาดไปนิดเดียวเอง  ไรหว้าาาาา
 :L4399:
:L2905:   :L2905:    :L2905:
พี่ๆที่คิดแบบนี้ ถ้าไปมิตติ้งสักครั้ง น่าจะเข้าใจ ปามาเนียมากขึ้นน่ะคับ.
ว่าสนุกสนานเฮฮา กันขนาดไหนคับ  :L2739:
 :L2906:   :L2906:    :L2906:
เป็นกำลังใจให้พี่บี บางแสนน่ะครับ มาพักผ่อนตามแบบ PAMANIA กันต่อคับ  :L2904:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
พี่บีครับ พี่เท่ห์มาก  :L2754:

tod

• บุคคลทั่วไป
ไม่แปลกครับ ขอบคุณที่เข้าใจ
การสร้างกฎกติกาคือต้องการให้ทุกคนเสมอภาคกัน เคารพสิทธิซื่งกันและกัน แล้วจะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ
 :L2900:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L2900: ครับพี่บี  :L6428: เลย

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L2900: เลยครับ  :L2888:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
มาเลยพี่บี มีอะไรโพส ได้เลย หรือเสาะหาเบอร์นะ รัชดา ตาม กรูกกกเกิลลลล หาได้เพียบ  :L4396: ...... หรือหาสายตะวันออกก็เยอะ...

ช่วงนี้อาจจาเจอปาน้ำตาลของผมวนเวียนแถวบางแสนบ่อย ๆๆๆ  บีบแตรใส่อาจไม่มีเสียงตอบรับนะ เพราะว่า ผบ. ขับ  :L2754:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
อย่าไปซีเรียสครับ ผิดกันได้ ออกมาคุยกันบ่อยๆๆครับ จะได้คุ้นเคยกัน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สบายๆครับพี่บี  :L4398: :L4398: :L4398:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
พี่บี บางแสน ลูกผู้ชายตัวจริงเลยครับ
ถือเป็นเรื่องธรรมดาที่เข้ามาใหม่ที่อาจจะผิดพลาดได้
ผมก็ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกเพิ่มขึ้นมาอีก 1 คน พี่บี บางแสน  :L2734:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
เนื่องจาก วันอาทิตย์ที่22/11/2015 ผมได้โพสต์กระทู้แลกล้อขอบ 20"กับขอบ18"ไป แต่เนื่องจากผม ไม่ได้เข้าข่ายตามกฏกติกา จึงถูกแจ้งเตือนมา
วันนี้ผมจึงตั้งกระทู้เพื่อกล่าวขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยใจจริง หวังว่าพี่ๆจะให้อภัยและต้อนรับผมด้วยนะครับ :sd23:

ขอบคุณครับ
บีบางแสน

นี่ถ้าพี่บีมาโพสต์วันนี้ก็ไม่ต้องผิดกฏแล้วนะ :L2754: เข้ามาคุยบ่อยๆสิครับ ยังมีสิทธิประโยชน์อีกหลายอย่างที่สงวนไว้สำหรับสมาชิกที่มีโพสต์ตั้งแต่ 100, 150, 200 หรือตามแต่จขกท.ที่จัดกิจกรรมนั้นๆจะกำหนด วันละโพสต์สองโพสต์เดือนเดียวก็เกือบร้อยแล้วครับ :L2736:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ เอ็ม_ยุดยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L2900: เลยครับพี่บี   ถ้าทุกคนในประเทศเป็นแบบนี้คงดี :sd27:  เกี่ยวกันไหมเนี๊ย5555 ไปดีกว่า :L2901: :L4398:

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
พี่บี น่ารักอ่ะ  :L2756:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting

ขอบคุณครับ
บีบางแสน

มา  :L6428: +1 = 10 ให้พี่บีครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
ตอนนี้ ผมโพสต์แจกได้หรือยังครับ ผมมีของอยากแจกมากอันนึง ใหม่ๆเลย ซื้อมาเกิน อยากแจกเฉยๆ ทำไงดี

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ตอนนี้ ผมโพสต์แจกได้หรือยังครับ ผมมีของอยากแจกมากอันนึง ใหม่ๆเลย ซื้อมาเกิน อยากแจกเฉยๆ ทำไงดี

ไปตั้งกระทู้ที่ห้องนี้เลยครับ
ถ้ายังไงตั้งเงื่อนไขในการแจก หรือหาเกมส์สนุกๆมาให้เล่นซะหน่อยก็จะดีมากเลยครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,15.0.html
 :L2734: :L2734: :L2734:

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มาเลยพี่บี มีอะไรโพส ได้เลย หรือเสาะหาเบอร์นะ รัชดา ตาม กรูกกกเกิลลลล หาได้เพียบ  :L4396: ...... หรือหาสายตะวันออกก็เยอะ...

ช่วงนี้อาจจาเจอปาน้ำตาลของผมวนเวียนแถวบางแสนบ่อย ๆๆๆ  บีบแตรใส่อาจไม่มีเสียงตอบรับนะ เพราะว่า ผบ. ขับ  :L2754:
หาได้จริงรึ  :sd21: แบบนี้เจ้าหนี้จะตามตัวได้น้าาาา

พี่บี บางแสน ลูกผู้ชายตัวจริงเลยครับ
ถือเป็นเรื่องธรรมดาที่เข้ามาใหม่ที่อาจจะผิดพลาดได้
ผมก็ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกเพิ่มขึ้นมาอีก 1 คน พี่บี บางแสน  :L2734:
เลือกคบเฉพาะสมาชิกลูกผู้ชายหรอจ๊ะ  :L2897:

จะไปรอส่อง
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ผมมีแอร์เซ็นเซอร์อยู่หนึ่งตัว อยากแจก  ผมอยากแจกกกกกกกกกกกกก  :L2901:
ผมแจกได้ยังบอกผมที :sd21:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ผมมีแอร์เซ็นเซอร์อยู่หนึ่งตัว อยากแจก  ผมอยากแจกกกกกกกกกกกกก  :L2901:

ไปที่ห้องแบ่งปัน แล้งตั้งกระทู้ได้เลยครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
:L2900:  :L6428: น้ำใจช่างงดงามจริงๆคับพี่บี  :L2734:

• Pa Mania
  • *
:L2900:  :L6428: น้ำใจช่างงดงามจริงๆคับพี่บี  :L2734:
โอยยยย......เบื่อจาลุ้นแล้วเนี่ย   :L4400:

• Pa Mania
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤศจิกายน 2015, 08:48:04 โดย จ้อย กรุงเก่า »

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
 สุดยอด:เลยครับพี่บี :sd24: :L2900:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
:L2900: พี่บีน้ำใจงามจริงๆ

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
  :L6428: #13 ให้เลยครับพี่บี  :L2734:
คนดีชอบแก้ไขครับ...................  :sd23:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
 :L6428:ให้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์ 2016, 20:11:07 โดย ประพันธ์ »

• Pa Mania
  • *
:L6428:

อ้าวๆ!! พี่ประพันธ์เล่นแต่อีโม เดี๋ยวก็โดน admin ดุเอาหรอก :sd42: :sd42: :L6419: :L6419: :L2901:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
อ้าวๆ!! พี่ประพันธ์เล่นแต่อีโม เดี๋ยวก็โดน admin ดุเอาหรอก :sd42: :sd42: :L6419: :L6419: :L2901:

" :L2905: :L2905: กร๊ากกก กร๊ากกก"
 ถ้าแบบนี้ พอได้ใช่ไหมครับพี่หยก
  :L4396: :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *
" :L2905: :L2905: กร๊ากกก กร๊ากกก"
 ถ้าแบบนี้ พอได้ใช่ไหมครับพี่หยก
  :L4396: :L4396: :L4396:

แบบนี้  :L2904:  ผมให้ผ่านครับพี่ป๊อบ :L4396: :L4396: :L2900:

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
ขอโทษครับลืม

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
ทุกคนผิดพลาดได้คับ.