ผู้เขียน หัวข้อ: *** รูปแบบของ PaMania Marketplace....มาทำความเข้าใจกันก่อนจะมาซื้อขายกันครับ***  (อ่าน 36138 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

**ขออภัยลงรูปประกอบการพิจารณา

ราคาเป็นไงเท่าไหร่ :L2904:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สินค้า  pre -order  อยู่ห้องใหนดีครับพี่ตาม
ประมาณรวมๆกันซื้อ (คืออยากจะหาของแต่งหาแนวร่วมจะได้ประหยัดค่าขนส่ง ดีกว่าสั่งชิ้นเดียว)
สั่งครั้งเดียวจบ  รอบหน้าอาจจะเปิดเป็นอย่างอื่นหาไรสนุกๆมาแต่งรถกัน
แต่ขอสนับสนุนเงินเข้าเวป จะคิดเป็นค่ากระทู้ซื้อขาย หรือเป็นค่าบำรุงเวปยังไงขอข้อมูลและปรึกษาพี่ตามด้วยครับผม
ว่าไปตามกฎแล้วกัน ยินดีปฏิบัติตามนั้น

กรณีของพี่ทศ ถ้ามีส่วนต่างแบ่งปัน รายได้เข้าเวปและเป็นการค้าเฉพาะอย่างตามความชอบและช่วงเวลาไม่ได้เอามาขายประจำ

ผมแนะนำว่าลงในห้องของเล่นปามาเนียไปก่อนเลยครับ  เพราะหลายอย่างวิธีการคล้ายกับพวกผมเอาหางปินเข้ามา  โดยการรวมตัวซื้อเพื่อการต่อรองและสุดท้ายผลประโยช์นก็ตกเป็นของสมาชิกปามาเนีย ครับ  แต่หากมีแนวทางอื่นที่ชัดเจนกว่าค่อยย้ายอีกครั้งครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
รับทราบครับ แต่ไม่มีอะไรจะลง
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

250K ครับบังนะ โอนสิทธิ์ให้ทันที (ทุกขั้นตอนเจอกันที่กรมการขนส่งทางบก เพื่อความสบายใจของผู้ซื้อ)  :L4399:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

250K ครับบังนะ โอนสิทธิ์ให้ทันที (ทุกขั้นตอนเจอกันที่กรมการขนส่งทางบก เพื่อความสบายใจของผู้ซื้อ)  :L4399:
ขออนุญาตท่านผู้ดูแลห้องซื้อ-ขาย เสริมนิดกับสังคมไทยๆที่เชื่อโชคลาง เสริมดวงบารมี

เลขทะเบียนรถสามารถเสริมดวงมงคลให้กับคุณได้ อย่างไร หาคำตอบกันได้เลยคะ
 ตัวอย่าง หมายเลขทะเบียน ศว 1212 คือ 1 + 2 + 1 + 2 = 6 ให้ดูความหมายเลข 6
 ตัวอย่าง หมายเลขทะเบียน ศศ 5959 คือ 5 + 9 + 5 + 9 = 28 แปลง 2 + 8 = 10 แปลง 1 + 0 = 1 ให้ดูความหมายเลข 1
ความหมายเลขต่าง ๆ
เลข 1 หมายถึง มีตำแหน่งใหญ่ มีโลกส่วนตัว ชีวิตครอบครัวไม่ยุ่งเกี่ยวกับใคร ส่งผลให้ทำเพียงผู้เดียว อยู่กับครอบครัว
เลข 2 หมายถึง ผู้หญิง ความสุข ความสบาย การมีคู่ช่วยเหลือ และนำพาความสะดวกมาให้รถคันนี้มากมาย
เลข 3 การมีชีวิตอยู่อย่างมี การให้กำเนิดและการเริ่มต้นที่ดีเป็นเลขพระ บ่งบอกการเริ่มต้นสำเร็จต่างๆ และกำไรต่างๆ และอาจหมายถึงอุบัติเหตุ
เลข 4 คดีความ ทะเลาะ มีปัญหา ไม่ดี แก้นำทองแผ่น 3 แผ่นแปะให้พระเจิม เป็นสิริมงคลแก่รถ และขอพรเทพให้ช่วยคุ้มครองให้ปลอดภัย
เลข 5 หมายถึงการซ่อมแซม การติดขัดเรื่องเงิน แก้โดยนำพวงมาลัยถวายแม่ย่านาง ทุกวันเกิดตนเองให้แคล้วคลาดและโชคดีขึ้น
เลข 6 หมายถึง แสดงถึงคนช่วยเหลือมากมาย คนให้เงินและมีความเจริญรุ่งเรือง แคล้วคลาดจากอันตราย
เลข 7 หมายถึง ต้องเสียเงินกับการเดินทาง อุบัติเหตุ แก้ให้นำดอกไม้ถวายพระในรถขอพรให้ทุกวันเกิดตนเองจะทำให้ตนเองมีเงินมากขึ้น และแคล้วคลาด
เลข 8 หมายถึง ความรุ่งเรือง ความมั่งมี และสมหวังด้านการงานและสุขภาพ สมบูรณ์ดี
เลข 9 หมายถึง ความสำเร็จนิรันดร ความก้าวหน้า ความสุขต่อไป แคล้วคลาดปลอดภัยดี

ขอบคุณข้อมูลจาก sanook.com[/color]

tod

• บุคคลทั่วไป
สินค้า  pre -order  อยู่ห้องใหนดีครับพี่ตาม
ประมาณรวมๆกันซื้อ (คืออยากจะหาของแต่งหาแนวร่วมจะได้ประหยัดค่าขนส่ง ดีกว่าสั่งชิ้นเดียว)
สั่งครั้งเดียวจบ  รอบหน้าอาจจะเปิดเป็นอย่างอื่นหาไรสนุกๆมาแต่งรถกัน
แต่ขอสนับสนุนเงินเข้าเวป จะคิดเป็นค่ากระทู้ซื้อขาย หรือเป็นค่าบำรุงเวปยังไงขอข้อมูลและปรึกษาพี่ตามด้วยครับผม
ว่าไปตามกฎแล้วกัน ยินดีปฏิบัติตามนั้น

กรณีของพี่ทศ ถ้ามีส่วนต่างแบ่งปัน รายได้เข้าเวปและเป็นการค้าเฉพาะอย่างตามความชอบและช่วงเวลาไม่ได้เอามาขายประจำ

ผมแนะนำว่าลงในห้องของเล่นปามาเนียไปก่อนเลยครับ  เพราะหลายอย่างวิธีการคล้ายกับพวกผมเอาหางปินเข้ามา  โดยการรวมตัวซื้อเพื่อการต่อรองและสุดท้ายผลประโยช์นก็ตกเป็นของสมาชิกปามาเนีย ครับ  แต่หากมีแนวทางอื่นที่ชัดเจนกว่าค่อยย้ายอีกครั้งครับ
ว่าตามพี่นะไปก่อนนะครับ ส่วนจะมีไรเพิ่มเติมก็แล้วแต่ทางคณะกรรมการจะพิจารณาครับ (ไม้ต้องเกรงใจว่าไปตามกฏ)พร้อมปฎิบัติตามครับ...........อันดับแรกจะเริ่มต้นด้วยว.แดง ตามคำเรียกร้องของเพื่อนสมาชิก  เดียวจะเปิดให้จองกันครับ :L2900:

ออฟไลน์ พี่เจี๊ยบ-2510

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • มีถนนที่ไหนไปให้สุด
 :sd23: รับทราบครับ เปิดเมื่อไรพ่อ-แม่ค้าคงตึม สินค้าคงมากมาย :L2900:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ใกล้ความจริงแล้วครับ.....ทราบจากพี่อ๊อดมาว่ากำลังจะเปิดห้องนี้แล้วครับ.....เตรียมการกันได้เลยครับ

ระหว่างนี้รบกวนพี่ๆที่อยากมาขายสินค้าในบ้านปามาเนียเรา ทั้งที่เป็นสมาชิก full member แล้ว และยังไม่ได้เป็น.....ขอให้ศึกษากฎการใช้ห้องนี้ก่อนนะครับ....ทำความเข้าใจกับกฎของเรากันไว้ก่อน มีอะไรสงสัยสอบถามได้

การเปิดในช่วงแรกจะเป็นการเปิดเพื่อให้ลองโพสเพื่อขายสินค้ากันได้ก่อนเลยครับ.....กฎบางอย่างจะยังไม่ได้ใช้ในช่วงการลองนี้........รายละเอียดจะเป็นอย่างไร......จะเปิดแน่นอนเมื่อไหร่ รอติดตามข่าวกันนิดนึง

อีกไม่กี่วันนี้แหละครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ใกล้ความจริงแล้วครับ.....ทราบจากพี่อ๊อดมาว่ากำลังจะเปิดห้องนี้แล้วครับ.....เตรียมการกันได้เลยครับ

ระหว่างนี้รบกวนพี่ๆที่อยากมาขายสินค้าในบ้านปามาเนียเรา ทั้งที่เป็นสมาชิก full member แล้ว และยังไม่ได้เป็น.....ขอให้ศึกษากฎการใช้ห้องนี้ก่อนนะครับ....ทำความเข้าใจกับกฎของเรากันไว้ก่อน มีอะไรสงสัยสอบถามได้

การเปิดในช่วงแรกจะเป็นการเปิดเพื่อให้ลองโพสเพื่อขายสินค้ากันได้ก่อนเลยครับ.....กฎบางอย่างจะยังไม่ได้ใช้ในช่วงการลองนี้........รายละเอียดจะเป็นอย่างไร......จะเปิดแน่นอนเมื่อไหร่ รอติดตามข่าวกันนิดนึง

ชะอุ๊ย!!! ลงขายไปแล้วนิ เปนไรปะหว่า  :L2761:  :L2759:  :L2759:

• Pa Mania
  • *

ชะอุ๊ย!!! ลงขายไปแล้วนิ เปนไรปะหว่า  :L2761:  :L2759:  :L2759:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: *** รูปแบบของ PaMania Marketplace....***
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2013, 10:47:36 »
พี่เจมส์ลงขายถูกห้องแล้วครับ Garage Sales เอาไว้บริการ"สมชโดยเฉพาะ"ที่ต้องการขายของที่ผ่านการใช้งานแล้ว ส่วนห้องซื้อขายไว้บริการพ่อค้าแม่ขายครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
Re: *** รูปแบบของ PaMania Marketplace....***
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2013, 11:22:36 »
พี่เจมส์ลงขายถูกห้องแล้วครับ Garage Sales เอาไว้บริการ"สมชโดยเฉพาะ"ที่ต้องการขายของที่ผ่านการใช้งานแล้ว ส่วนห้องซื้อขายไว้บริการพ่อค้าแม่ขายครับ  :L4399:

ขอบคุณคับพี่กิต โล่งไป  :sd23:  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2013, 11:26:19 »

ขอบคุณคับพี่กิต โล่งไป  :sd23:  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ยิ่งกว่าโล่งมั๊ง ขายได้แล้วนิ  :sd42: :sd42: :sd42:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2013, 19:05:18 »

ยิ่งกว่าโล่งมั๊ง ขายได้แล้วนิ  :sd42: :sd42: :sd42:
อ่ะ...จ๊ากกกกก :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
เข้ามารอดูสินค้า หน้าจะหลากหลายน่ะครับ :sd23:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เข้ามารอดูสินค้า หน้าจะหลากหลายน่ะครับ :sd23:

รอหน่อยครับพี่เจี๊ยบ.....ขอวางระบบระเบียบและรูปแบบให้ดีก่อนครับ....ช่วงนี้ต่างคนต่างงานเยอะ...ปลีกเวลามาลงมือกันได้คนละนิดหน่อย...เลยช้านิดนึง......หากรูปแบบไม่ดี ระบบไม่เวิร์ค....ส่วนนี้มันจะวุ่นวายมว๊าาาาาาากครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *

รอหน่อยครับพี่เจี๊ยบ.....ขอวางระบบระเบียบและรูปแบบให้ดีก่อนครับ....ช่วงนี้ต่างคนต่างงานเยอะ...ปลีกเวลามาลงมือกันได้คนละนิดหน่อย...เลยช้านิดนึง......หากรูปแบบไม่ดี ระบบไม่เวิร์ค....ส่วนนี้มันจะวุ่นวายมว๊าาาาาาากครับ  :L4399: :L4399:
ขอบคุณครับ :sd23:

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
รับทราบคับ  :L6428:  :L6428: