ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีปัญหา เร่งไม่ขึ้น ไฟเอนจิ้นโชค์  (อ่าน 2958 ครั้ง)

ออฟไลน์ ท๊อป

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
รถมีปัญหา เร่งไม่ขึ้น ไฟเอนจิ้นโชค์
« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2015, 23:35:39 »
อยู่ๆรถก็เป็นไรไม่รู้ ขับออกจากบ้านมาช้าๆ พอขึ้นถนนใหญ่จะเร่งเครื่อง ปรากฎว่าไฟเอนจิ้นโชค์ แล้วรถก็เร่งไม่ขึ้น ก็จอดรถข้างทางดับเครื่อง สักพักสตาร์ทรถใหม่ ไฟเอนจิ้นก็โชค์เหมือนเดิม ก็เลยกลับหัวรถกลับบ้าน ขี่ไปสักพักลองเร่งเครื่องดูปรากฎว่ามีอาการกระตุก1ที แล้วไฟเกียร์ตัวDที่หน้าปัดกระพริบ เลยลองเปลี่ยนใช่สปอร์ตโหมด ปรากฎว่าเกียร์ก็ยังกระพริบเหมือนเดิมแถมเปลี่ยนเกียร์ได้แค่2-3  ก็เลยอยากรู้ว่ารถผมเป็นอะไรครับ :sd21:
เขาบอกน้องปาแท้ต้องเฟืองท้ายหอน!

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: รถมีปัญหา เร่งไม่ขึ้น ไฟเอนจิ้นโชค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2015, 08:05:27 »
ข้อมูลน้อยไปนิดครับ รถของพี่ก่อนหน้านี้ทำอะไรมาบ้างครับ อาการเหมือนคล้ายเซ็นเซอร์เกียร์ มีปัญหาครับ อาจสกปรกหรือหลวม ลองเข้าศูนย์เช็คโค้ดดูครับ ชัวร์กว่า

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: รถมีปัญหา เร่งไม่ขึ้น ไฟเอนจิ้นโชค์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2015, 10:42:05 »
อาการดูแล้วตามลายแทงพี่เต้ย ไปเลยครับ คิดว่าชัวร์  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ท๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2015, 10:49:32 »
ขอบคุณพี่ๆมากครับ   ผมเจอสาเหตุจนได้ มุดใต้ท้องรถดู เจอสายเกียร์ออโต้ขาด  แถมด้วยสายเบรคabsขาดอีกด้วย สายนี้ขาดยับเละ หมากัดขาดเละเลยครับ หาตัวการไม่เจอด้วย เลี้ยงไว้หลายตัว    หาเรื่องให้เสียตังอีกแล้ว :L6415:
เขาบอกน้องปาแท้ต้องเฟืองท้ายหอน!

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2015, 11:07:43 »
ขอบคุณพี่ๆมากครับ   ผมเจอสาเหตุจนได้ มุดใต้ท้องรถดู เจอสายเกียร์ออโต้ขาด  แถมด้วยสายเบรคabsขาดอีกด้วย สายนี้ขาดยับเละ หมากัดขาดเละเลยครับ หาตัวการไม่เจอด้วย เลี้ยงไว้หลายตัว    หาเรื่องให้เสียตังอีกแล้ว :L6415:

ไอ๊หย๋า......งานเข้าพี่ท๊อปแล้ว  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 18:17:11 »
สงสัยต้องทำคอกให้รถ ดีกว่าให้หมาคับ หมาหลายตัวแบบนี้ ให้เฝ้ารถเลยคับ 555+