ผู้เขียน หัวข้อ: New Pajero Sport 2015 ลองขับแล้ว เวียนหัว!!!  (อ่าน 26504 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทศเมธ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
New Pajero Sport 2015 ลองขับแล้ว เวียนหัว!!!
« เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2015, 14:44:16 »
มีคำบอกเล่าครับ~ผมจอง NEW PAJERO SPORTไว้ครับ ไปทดลองขับ ประมาณ 1 U-Turn ระยะทางประมาณ 2 กม.
ขับไม่แรง ใน กทม. ตามสภาพการจราจรปกติ มีความรู้สึกว่า นุ่มดีมากๆ สูงดี เร่งดีพอใช้ได้ แต่ก็ไม่ได้อะไรมาก
เพราะได้ทดสอบน้อยไปนิด แต่....
พอลงรถมา กลับมีความรู้สึก เวียนหัวนิดหน่อย ผมก็เลยสงสัยว่า เป็นเพราะรถมันโคลงรึป่าว
หรือไม่เคยชิน ( ก่อนนี้ขับรถ MB ) กับความรู้สึกของรถสูงสไตล์นี้ ( แต่ขับ CRV ไม่เป็นอะไรเหมือนกัน )
แต่ผมไม่สน เพราะชอบ NEW PAJERO SPORT มาก
มีคำถาม ???
- เป็นเพราะช่วงล่างใช่ไหมครับ น่าจะอ่ะนะ..
- ผมต้องการเปลี่ยนช่วงล่างใหม่ เอาทีละ STEP หรือ COMPLETE เลยก็ได้ ต้องทำอย่างไรครับ
- มีธงจะเปลี่ยนล้อ ยางใหม่เป็น ขนาด 20" อยู่แล้ว จะพอช่วยเรื่องการโคลงได้บ้างไหม ( กรณีไม่เปลี่ยนโช็ค )
- ถ้าเปลี่ยน โช๊ค หรือ โช๊ค+สปริง ควรเป็นตัวใด ผมไม่ชอบสูงครับ ขับเร็วครับ 120-140 ประจำ
- หรือมีสิ่งใดแนะนำ จะยินดีมากครับ
   รบกวนผู้รู้ ร่วมให้ข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
    จาก น้องทศเมธ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Re: New Pajero Sport 2015 ลองขับแล้ว เวียนหัว!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 10:25:40 »
เดวรอพี่ๆมาตอบนะครับ
ช่วงเวลานี้พี่ๆกะลังงัวเงียจากมิตติ้งเมื่อคืนครับ  :sd10:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
Re: New Pajero Sport 2015 ลองขับแล้ว เวียนหัว!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 11:07:58 »
เดวรอพี่ๆมาตอบนะครับ
ช่วงเวลานี้พี่ๆกะลังงัวเงียจากมิตติ้งเมื่อคืนครับ  :sd10:
อ่อ ครับ ขอบคุณพี่เล็กครับ ผมก็รอคำแนะนำตลอดเวลาครับ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 19:06:46 »
เปลี่ยนยก set5 แน่นนึบ  :L6419:  ไปเลย

แต่ผมก็ไม่รู้น่ะรอผู้รู้ดีหว่า อันนี้หน่ะ หนึบของจริงสำหรับผม 555+ :sd27:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 21:24:15 »
เปลี่ยนยก set5 แน่นนึบ  :L6419:  ไปเลย

แต่ผมก็ไม่รู้น่ะรอผู้รู้ดีหว่า อันนี้หน่ะ หนึบของจริงสำหรับผม 555+ :sd27:
ขอบคุณครับ พี่พีท
แต่ผมเห็นคำแนะนำของพี่นะเขาว่า set5 มันจะสูงขึ้น 4 ซม.ก็เลยไม่เข้าคอนเซ็ปของผมอ่ะครับ
ซึ่งผมเองไม่อยากให้รถสูงขึ้นอีกอ่ะครับ ทั้งๆที่ก็ชอบ set5 อยู่นะ
ยังไงก็ขอบคุณพี่พีทอีกครั้งนะครับ
ได้เห็นมีการตอบ ก็เท่ากับว่า ได้ความรู้เพิ่มขึ้น :sd23:

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 22:00:36 »
ตอนนี้พี่ๆติดงานปีอยู่คับพี่ทศเมธ ใจเย็นอีกนิดคับ เดี๋ยวคงได้  :L6415: แน่ๆคับ
สวัสดีครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 23:33:33 »
ตอนนี้พี่ๆติดงานปีอยู่คับพี่ทศเมธ ใจเย็นอีกนิดคับ เดี๋ยวคงได้  :L6415: แน่ๆคับ
ขอบคุณครับพี่แมวLCB รอต่อไปครับ :L2759:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 10:27:31 »
แต่ผมเห็นคำแนะนำของพี่นะเขาว่า set5 มันจะสูงขึ้น 4 ซม.ก็เลยไม่เข้าคอนเซ็ปของผมอ่ะครับ
ซึ่งผมเองไม่อยากให้รถสูงขึ้นอีกอ่ะครับ ทั้งๆที่ก็ชอบ set5 อยู่นะ
ยังไงก็ขอบคุณพี่พีทอีกครั้งนะครับ
ได้เห็นมีการตอบ ก็เท่ากับว่า ได้ความรู้เพิ่มขึ้น :sd23:

สูงขึ้น 4 ซม.ไม่เข้าคอนเซ็ป.. 8)
ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ..  เพราะยังไม่มีความรู้ในเรื่องช่วงล่างของตัว NEW เลย ถ้าเป็นผม ผมจะเช็คดูก่อนว่าในตัว NEW นั้น ใช้สปริงเบอร์เดียวกับตัวเดิมรึป่าว
ถ้าใช่ก็เข้าทาง ใน step แรก ผมจะเปลื่ยนเป็นสปริง EMU สเป็คสแตนดาร์ด (สีเหลือง)
                        step สอง  ,,----------------------,,----------------------------,,     +โช็ค 4 ต้น

**ตัว NEW ยังไม่มีปัญญามีครับ ยังรักเจ้ารถกระป๋องมิเปลี่ยนแปลง ความคิดเห็นของผม.....มโนล้วนๆ ครับผม **  :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 10:39:37 »
สูงขึ้น 4 ซม.ไม่เข้าคอนเซ็ป.. 8)
ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ..  เพราะยังไม่มีความรู้ในเรื่องช่วงล่างของตัว NEW เลย ถ้าเป็นผม ผมจะเช็คดูก่อนว่าในตัว NEW นั้น ใช้สปริงเบอร์เดียวกับตัวเดิมรึป่าว
ถ้าใช่ก็เข้าทาง ใน step แรก ผมจะเปลื่ยนเป็นสปริง EMU สเป็คสแตนดาร์ด (สีเหลือง)
                        step สอง  ,,----------------------,,----------------------------,,     +โช็ค 4 ต้น

**ตัว NEW ยังไม่มีปัญญามีครับ ยังรักเจ้ารถกระป๋องมิเปลี่ยนแปลง ความคิดเห็นของผม.....มโนล้วนๆ ครับผม **  :L4399:
ขอบคุณครับ พี่จ้อย
ไอเดียของพี่ ทำให้ผมได้ความรู้ ได้คิดเพิ่มขึ้นครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 14:22:23 »
ลองใช้เดิมๆ ซักพักปรับความคุ้นเคยกับรถก่อนไหม ว่าชอบหรือไม่ ค่อยถามว่าเอาแบบค่อยๆ ไปหรือจบเลยดีกว่ากัน   
เรื่องเปลี่ยนสปริง/โช็ค/แม็ค+ยาง อยู่ที่ความพอใจของเจ้าของรถแต่ละคน
เปลี่ยนแม็ค 20' กับยางก็สามารถช่วยเรื่องการโคลงรถได้อยู่... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 14:25:11 »
ลองใช้เดิมๆ ซักพักปรับความคุ้นเคยกับรถก่อนไหม ว่าชอบหรือไม่ ค่อยถามว่าเอาแบบค่อยๆ ไปหรือจบเลยดีกว่ากัน   
เรื่องเปลี่ยนสปริง/โช็ค/แม็ค+ยาง อยู่ที่ความพอใจของเจ้าของรถแต่ละคน
เปลี่ยนแม็ค 20' กับยางก็สามารถช่วยเรื่องการโคลงรถได้อยู่... ;D ;D ;D

เอ่อ....แล้วของพี่พฏนี่ ....... จบยัง :L2761: :L2761: :L2761: :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 14:48:32 »
เอ่อ....แล้วของพี่พฏนี่ ....... จบยัง :L2761: :L2761: :L2761: :sd42: :sd42: :sd42:

นั่นซิ...ที่แอบๆ ไว้เอามาให้น้องได้ชมเชยบ้างก้อได้นะ  ;) ....สำหรับ New Pajero Sport เห็นมีบางร้านในเว้ปได้ปรับเปลี่ยนช่วงล่างให้เขากับลักษณะการขับขี่อยู่นะครัช...ยังไงลองศึกษาข้อมูลก่อนปรับเปลี่ยนจะได้

:L6415:  รอบเดียวจบแบบชิลล์ๆ   :L4399:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 15:07:28 »
สวัสดีครับ พี่ทศเมธ

ตามความเห็นผมนะ  รถตัวใหม่นี้ไม่เหมาะสำหรับการยกช่วงล่างกึ่ง cross เลยครับ  เพราะตัวรถดูมี design van vip มากไปนิด
ต้องแต่งเน้น แนว  สวย  แน่น อวบ

* เรื่องช่วงล่างของตัวนี้ดูจากทรงรถน่าจะไปแนวสปริงหลอดตัวโหลดของโดบินสันและใส่โช็คของชุด OZY mono ปรับชักสั้น ดูครับ
* เรื่องล้อและซุ้มล้อ  อันนี้ต้องกล้าฉีกแนว  ปาดซุ้มหรือทำโปร่งหลอก หรือตีโปร่งเพื่อหาล้อ offsetสัก 12-15  กับล้อหน้ากว้าง 9-10 นิ้ว
มาลองใส่ดู  ยางเน้น at ถ้าตัว at ที่วิ่งทางเรียบดี เร็วดี  ก็มี cooper  at3  กับ Ltz

พอดีไม่ได้ขับเป็นประจำ  การลงลายละเอียดยากที่จะระบุชัดครับ  ต้องให้เจ้าของรถลองเอง   หรืออาจจะเจอคนเล่นของสักคนที่มาจับตัวใหม่แล้วเล่นไปเรื่อย
เราก็อาจจะพบทางสว่างได้เช่นกัน

ขอบคุณและยินดีต้อนรับนะครับ
 :sd23:   
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 15:49:45 »
สวัสดีครับ พี่ทศเมธ

ตามความเห็นผมนะ  รถตัวใหม่นี้ไม่เหมาะสำหรับการยกช่วงล่างกึ่ง cross เลยครับ  เพราะตัวรถดูมี design van vip มากไปนิด
ต้องแต่งเน้น แนว  สวย  แน่น อวบ

* เรื่องช่วงล่างของตัวนี้ดูจากทรงรถน่าจะไปแนวสปริงหลอดตัวโหลดของโดบินสันและใส่โช็คของชุด OZY mono ปรับชักสั้น ดูครับ
* เรื่องล้อและซุ้มล้อ  อันนี้ต้องกล้าฉีกแนว  ปาดซุ้มหรือทำโปร่งหลอก หรือตีโปร่งเพื่อหาล้อ offsetสัก 12-15  กับล้อหน้ากว้าง 9-10 นิ้ว
มาลองใส่ดู  ยางเน้น at ถ้าตัว at ที่วิ่งทางเรียบดี เร็วดี  ก็มี cooper  at3  กับ Ltz

พอดีไม่ได้ขับเป็นประจำ  การลงลายละเอียดยากที่จะระบุชัดครับ  ต้องให้เจ้าของรถลองเอง   หรืออาจจะเจอคนเล่นของสักคนที่มาจับตัวใหม่แล้วเล่นไปเรื่อย
เราก็อาจจะพบทางสว่างได้เช่นกัน

ขอบคุณและยินดีต้อนรับนะครับ
 :sd23:
ขอบคุณพี่นะมากครับ ที่ให้ความเห็นและความรู้
ผมจะนำไปตกผลึกอีกทีครับ :L2900:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:50:38 »
แอบแวะเวียนมามากระทู้นี้ก็หลายรอบแล้ว ครั้นว่าจาตอบไอ้เราก็ยังไม่เคยได้ขับ All new PajeroSport ซักกาที  กัวพลาดตอบผิด จาทิ้งไว้นานเดี๋ยวพี่ทศเมธ จาเวียนหัวจนอ๊วกไปซาก่อน  :sd06:  พ่อหมอเรามาตอบก่อนหน้าแล้ว เอาเป็นว่าตอบและแนะนำแบบเทคนิคอล+การประยุกต์ใช้งานล้วนๆนะครับ  :L2736:

เข้าใจว่าช่วงล่างของ All new PajeroSport  ใช้ช่วงล่างเหมือนกันกับรุ่น PajeroSport ทุกประการ ช่วงล่างชุดนี้ค่อนข้างจาโออยู่แล้วระดับหนึ่ง ทางมิตซูบิชิ เลยยังคงเอามาใช้ใน All New PajeroSPort.

บนพื้นฐานของช่วงล่างทีเหมือนกัน สิ่งที่จะทำให้ผลของมันออกมาไม่เหมือนกัน คือน้ำหนักตัวรถ  ผมไม่แน่ใจว่าน้ำหนักรวมมันแตกต่างกันมากมั้ย All new กับตัวเก่ามันห่างกันมั้ย   สมมติว่าไม่ห่างกัน ก็สามารถเซ็ทช่วงล่างตามรอยพวกเรามาเลย  แต่ถ้าต่างกันมากกว่า +/- 120 กก  ก็ต้องเซ็ทให้แปรผันตามน้ำหนัก ยกตัวอย่างรถพี่ตุ้ยเทพฯ มีกันชนของเปี๊ยก สปริงหน้า Old Man Emu เบอร์ 606 เอาไม่อยู่ ก็ต้องขยับไปใช้ เบอร์ 3027 ซึ่งแข็งกว่า

ที่นี้มาดูโจทย์ของพี่ทศเมธบ้าง ที่ต้องการ แก้เรื่องเวียนหัว โดยที่ยังต้องการความสูงของรถ ระดับเดิม  เอาเป็นขั้นเป็นตอนเลยนะ

1.   ....เปลี่ยนนิสัยการขับ.... พี่ทศเมธ บอกว่าขับรถความเร็วประมาณ 120 -140 กม/ชม แสดงว่ารถเหวี่ยงแล้วเวียนหัว ให้ขับรถช้าลงเหลือ100 – 120  กม/ชม  น่าจาช่วยได้ ......แต่......มันไม่น่าจะเป็นทางเลือกของพี่ทศเมธ....ใช่มั้ย...ถ้าอย่างนั้นไปต่อข้อ 2
2.   ....เปลี่ยนโช็ค อย่างเดียว.....เปลี่ยนโช็คเป็น Old Man Emu “NitroSPort”  ทั้ง 4 ต้น กำเงิน25,000 บาทไปที่ร้านพี่เอ TopPower หนองมน หรือ พี่ป๊อป  SiamProTires แล้วลองดูว่า พอใจมั้ย หายแล้วหรือยัง ......คิดว่าอาการน่าจะดีขึ้น..... ผลกระทบข้างเคียง ของการเปลี่ยนโช็คอย่างเดียวคือ.....ถ้าเปลี่ยนสปริงด้วย มันจะเป็นยังงัยบ้างหนอออออ...ถ้าคาใจให้ไปข้อ 3
3.   ....เพิ่มเปลี่ยนสปริงความสูงเท่าเดิม.... เพราะฉนั้นตัวเลือกคือ สปริง Old Man Emu หน้าเบอร์ 605 หลัง 911 ที่ร้าน TopPower, SiamProTires, VVPความสูงจะเพิ่มประมาณ 20 มม น่าจะรับได้  หรือไม่ก็สปริงเหลืองที่ร้าน VVP กำเงินไป 16,000 บาท  มีทอน …ลองดูนะครับ เหมือนว่าน่าจะจบบบบบ บริบูรณ์ กับการแก้ไขปัญหาได้หมด...................แต่ถ้าปามาเนี่ย  ต้องไปข้อ 4
4.   .....ใช้ Set 5+ สูตรปามาเนี่ย...  ประกอบไปด้วย Old Man Emu ทั้งหมด มี Shock NitroSPort + front spring no. 606(or 605) + rear spring no. 938 แล้วจาบอกว่า  มันแน่น หนึบ ขนาดนี้เลยหรือ... กำเงิน 40,000 บาทไปที่ Toppower, SiamProTires แล้วมีเงินทอนเหลือกลับบ้าน...........ข้อ 4 จะสูงขึ้น 2" ....มันจะสวยตามแบบพี่นะบอกเลย  :L4384:

คำเตือน
1. การแต่งรถ ย่อมมีความเสี่ยง....ควรตัดสินใจให้ดีก่อนการลงทุน / เปลี่ยนแปลง
2. พวกเรายังมีแค่ PajeroSport เพระฉนั้น พี่ทศเมธจะเป็นคนแรก ถ้าตัดสินใจเดินตามแก๊งส์กระเป๋าแหกมา และจะเป็นโรค  :L6415: ตามๆกันไป   :L6419:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2015, 17:37:30 โดย พี่ทูต LCB-3785 »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 17:35:21 »
ขอบคุณพี่ทูต

ในใจผมนะ Set5+ ถ้ามีผู้กล้าเพราะ 80-90%  พื้นฐานตัวเดิมเลย   เพียงแต่ติดตรงซุ้มล้อทรงเหลี่ยมนี่แหละ    แต่ถ้าได้ผู้กล้านะ  :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 20:03:22 »
พี่ๆครับ เท่าที่อ่านรีวิวผ่านตามมา
เขาว่า รุ่นใหม่นี้ ด้านหน้าจะ นุ่มแน่น/ด้านหลังจะ หนึบแน่น
ดีกว่ารุ่นเดิมมาก
ผมเองก็ไม่เคยสัมผัสกับรถประเภทนี้เลยครับ
ก็จะได้พี่ๆนี่แหละ ช่วยให้ข้อมูลผม
แค่ขอให้ดีกว่า เดิมๆก็พอ
ช่วยๆกันออกความเห็นมาเยอะๆครับ ผมชอบ!!!

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 21:23:39 »
พี่ๆครับ เท่าที่อ่านรีวิวผ่านตามมา
เขาว่า รุ่นใหม่นี้ ด้านหน้าจะ นุ่มแน่น/ด้านหลังจะ หนึบแน่น
ดีกว่ารุ่นเดิมมาก
ผมเองก็ไม่เคยสัมผัสกับรถประเภทนี้เลยครับ
ก็จะได้พี่ๆนี่แหละ ช่วยให้ข้อมูลผม
แค่ขอให้ดีกว่า เดิมๆก็พอ
ช่วยๆกันออกความเห็นมาเยอะๆครับ ผมชอบ!!!

เพื่อเป็นการยุ แบบต่อเนื่อง  เข้าใจว่ารถพี่เมธเป็นตัวท๊อป 4WD ? พวกเราอยากให้พี่ทศเมธลองเทใจไปที่ Set5+  มันจะสูงขึ้นอีก 2นิ้วจะทำให้ทรงของรถดูดีขึ้น ไม่จม และถ้าบวกกับล้อแม็ค 20 นิ้ว แล้วใช่เลย  แม็กซ์กับยางมีส่วนทำให้รถของเราดูดีมี class ครับ ยางยังงัยก็แนะนำ Cooper LTZ 20" บวกแม็กซ์สีดำเช่นพวก KMC-XD series, Fuel,Procomp แล้วแต่ลายที่ชอบ......เลิศฮ่ะ... :L2736:

เรื่องดีกว่าเดิมนี่แน่นอน  สิ่งที่ตามมาคือ พี่เมธจาสนุก+สุขกับรถ เวลาเราได้เข้าไปนั่งขับ พราวววว กว่ารถเดิมๆ.........เพราะรถเรามีสไตล์..... :L4398:

ป.ล. ถ้าพี่เมธ สามารถเปิดอีกระทู้ บรรยายฟิลลิ่งจริง จากการใช้งาน All New PajeroSport ในสไตลล์ของพี่เอง น่าจาเป็นประโยชน์กับทุกๆคน โดยเฉพาะเรื่องอัตราการเร่งและระบบเกียร์ และบรรยาข้อดีข้อด้อยในมุมของแต่ละคน  :L2758:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 22:21:46 »
เพื่อเป็นการยุ แบบต่อเนื่อง  เข้าใจว่ารถพี่เมธเป็นตัวท๊อป 4WD ? พวกเราอยากให้พี่ทศเมธลองเทใจไปที่ Set5+  มันจะสูงขึ้นอีก 2นิ้วจะทำให้ทรงของรถดูดีขึ้น ไม่จม และถ้าบวกกับล้อแม็ค 20 นิ้ว แล้วใช่เลย  แม็กซ์กับยางมีส่วนทำให้รถของเราดูดีมี class ครับ ยางยังงัยก็แนะนำ Cooper LTZ 20" บวกแม็กซ์สีดำเช่นพวก KMC-XD series, Fuel,Procomp แล้วแต่ลายที่ชอบ......เลิศฮ่ะ... :L2736:

เรื่องดีกว่าเดิมนี่แน่นอน  สิ่งที่ตามมาคือ พี่เมธจาสนุก+สุขกับรถ เวลาเราได้เข้าไปนั่งขับ พราวววว กว่ารถเดิมๆ.........เพราะรถเรามีสไตล์..... :L4398:

ป.ล. ถ้าพี่เมธ สามารถเปิดอีกระทู้ บรรยายฟิลลิ่งจริง จากการใช้งาน All New PajeroSport ในสไตลล์ของพี่เอง น่าจาเป็นประโยชน์กับทุกๆคน โดยเฉพาะเรื่องอัตราการเร่งและระบบเกียร์ และบรรยาข้อดีข้อด้อยในมุมของแต่ละคน  :L2758:
จัดเต็มเลย......พี่ผม   :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 22:25:14 »
ก็ลองค่อยๆ อ่านนะครับพี่ทศเมธ  ดูๆแล้วพี่ๆของผม ของเริ่มจาขึ้นละ   ;D ;D ;D