ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania Bike ได้รับเชิญให้เข้าร่วมกิจกรรมปั่นรวมใจถวายพระพร จัดโดย SCB เชิญพี่ๆใจบุญร่วมบริจาคได้ครั  (อ่าน 11497 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่ชาวปามาเนียทุกท่าน วันนี้มีเรื่องมาประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันซักนิดนึง

พี่ๆที่ติดตามข่าวสารในบ้านปามาเนียเราคงทราบกันบ้างว่าในบ้านปามาเนียเรามีกลุ่มย่อยเกี่ยวกับกีฬาและสุขภาพ ทั้งกอล์ฟ และจักรยาน ข่าววันนี้เกี่ยวกับกลุ่มจักรยานบ้านปามาเนียที่เราเรียกกันสั้นๆว่า PaMania Bike

กลุ่ม PaMania Bike เกิดขึ้นมาได้ไม่นานครับ เกิดจากการรวมตัวของพี่ๆหลายคนที่สนใจจะดูแลสุขภาพด้วยการปั่นจักรยาน รวมตัวกันเป็นกลุ่ม นัดกันไปปั่น แรกๆก็ปั่นซ้อมกันเอง หลังๆก็มีการจัดทริบปั่นระยะทางไกลบ้าง และมีการไปร่วมกิจกรรมปั่นจักรยานที่จัดขึ้นหลายๆงานในนามของกลุ่ม PaMania Bike จากเดิมที่มีสมาชิกแค่ไม่กี่คน ตอนนี้มีสมาชิกเพิ่มมากขึ้นพอสมควร ทั้งๆสมาชิกพี่ๆปามาเนียนี้และบางคนที่เข้ามาก็ไม่ได้ใช้ปาเจโร่ แต่จักรยานพามาพบกัน สนใจสิ่งเดียวกันก็เลยมาเข้ากลุ่ม PaMania Bike ด้วยกัน

กลุ่ม PaMania Bike ถึงจะเป็นแค่กลุ่มเล็กๆ ตั้งขึ้นได้ไม่นาน แต่เราก้ได้รับเกียริตเชิญเข้าไปร่วมกิจกรรมปั่นรวมใจถวายพระพร ในหลวงของเราครับ กิจกรรมนี้จัดขึ้นโดยธนาคารไทยพาณิชย์ ร่วมกับชมรมนักธุรกิจขนาดกลางและขนาดย่อมของธนาคารไทยพาณิชย์ (SCB IEP) เชิญนักปั่น 88 คน ปั่นจักรยานจาก กรุงเทพ ไปเชียงใหม่ ระยะทางรวม 788 กม. โดยใช้เวลา 5 วัน ตั้งแต่วันที่ 24พย. - 28พย.

โครงการนี้มีวัตถุประสงค์หลักในการรณรงค์ให้ร่วมบริจาคจักรยานให้กับโครงการ "จักรยานยืมเรียน" ที่เอาจักรยานที่ได้รับบริจาคไปมอบให้น้องๆที่อยู่ในพื้นที่ห่างไกล มีความลำบากในการเดินทางไปเรียน ให้น้องๆเหล่านั้นได้ใช้ทั้งในการเดินทางไปเรียนหนังสือ และใช้ในชีวิตประจำวัน โดยจะมีการบริจาคจักรยานในจังหวัดที่ 88 นักปั่นหยุดพักทั้งหมด 5 จังหวัด จังหวัดละ 88 คัน รวม 440 คัน

รายละเอียดโครงการเพิ่มเติมจากเว็บไซด์นี้นะครับ
http://www.scbiepletsbike.com/about.php

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ในงานนี้จะมีนักปั่นเพียง 88 คน ที่ได้รับเชิญให้เข้าร่วมเป็นตัวแทนในการปั่นจากกรุงเทพ ถึงเชียงใหม่ พร้อมทั้งเป็นตัวแทนผู้ร่วมบริจาคทุกคนในการบริจาคจักรยานให้กับแต่ละจังหวัด

กลุ่ม PaMania Bike ของบ้านปามาเนียเรา ได้รับเชิญจากกลุ่ม SCB IEP รุ่นที่10 ให้ส่งตัวแทนเข้าร่วมใน 88 นักปั่น โดยมีตัวแทนเข้าร่วมทั้งหมด 5 คนคือ ผม พี่กิตติ พี่ปรีบางบ่อ พี่มานพ และน้าตี๋ (พี่มาพกับน้าตี๋เป็นสมาชิก PaMania Bike แต่ไม่ได้ใช้น้องปา และไม่ได้เป็นสมาชิกบ้านปามาเนียเรานะครับ) ถือเป็นตัวแทน 5 คน จากบ้านปามาเนียที่ได้รับเชิญให้เข้าร่วมโครงการนี้

ผมกับพี่กิตติปรึกษากันว่า เราเองก็สมควรที่จะร่วมบริจาคกับทางโครงการด้วยเช่นเดียวกัน จึงเป็นที่มาที่ผมขออนุญาติเรียนเชิญพี่ๆที่สนใจร่วมทำบุญกับพวกเราในครั้งนี้ร่วมกันบริจาคด้วยครับ ราคาจักรยานที่ทางโครงการจะนำไปบริจาคนั้นราคาคันละ 2500 บาท แต่พี่ๆไม่จำเป็นจะต้องบริจาคเท่าราคาจักรยานนะครับ แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ เราจะรวบรวมเงินบริจาคจากพี่ๆทุกท่าน แล้วนำไปบริจาคให้โครงการพร้อมกัน

จึงขอเชิญพี่ๆมาร่วมทำบุญด้วยกันนะครับ
  :sd23: :sd23:

ตอนนี้มีผู้บริจาคแล้ว
1. ผม (ตูมตาม) 2500 บาท
2. พี่กิตติ 2500 บาท
3. พี่ปรี 2500 บาท
4. พี่ม่อน 2500 บาท
5. พี่มานพ 2500 บาท
6. พี่ต๋อง 500 บาท
7. พี่พีรา 500 บาท 
8. พี่จ้อย 2500 บาท

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
สำหรับรายละเอียดในการปั่นจักรยาน กรุงเทพ-เชียงใหม่นั้น จะปั่นกันทั้งหมด 5 วัน ตามเส้นทางดังนี้นะครับ

วันที่1 กรุงเทพ - นครสวรรค์ ระยะทาง 200 กม
วันที่ 2 นครสวรรค์ - พิษณุโลก ระยะทาง 180 กม
วันที่ 3 พิษณุโลก - อุตรดิษฐ์ ระยะทาง 160 กม
วันที่ 4 อุตรดิษฐ์ - ลำปาง ระยะทาง 150 กม
วันที่ 5 ลำปาง - เชียงใหม่ ระยะทาง 100 กม

พี่ๆท่านใดอยู่ในจังหวัดที่หยุดพัก แวะมาทักทายให้กำลังใจกันได้นะครับ  :L2736: :L2736:

โครงการนี้ผมได้เข้าไปร่วมประชุมรวมนักปั่น 88 คนมาแล้ว บอกเลยครับว่า ตัวแทนจากปามาเนียเรานี่แหละครับ ขาอ่อนที่สุดแล้ว  :sd42: :sd42: ที่เหลือนี่เขาเชิญระดับเทพ ระดับตำนานทั้งนั้น มีระดับทีมชาติ และอดึตทีมชาติอยู่ประมาณ 40 คน ที่เหลือนี่นักปั่นระดับตำนานครับ ทั้งประเภทปั่นกรุงเทพ-เชียงใหม่ทุกปี ปั่นจนชิน หรือยิ่งกว่านั้นมีประเภทปั่นแม่สาย-สุไหงโกลก ก็มี หรือจะประเภทขาแรงล่ารางวัลตามงานต่างๆอีกเพียบ พวกเราตัวแทนจากปามาเนียเลยกลายเป็นพวกขาอ่อน ไม่ค่อยเข้าพวกกะเขาซักเท่าไหร่ครับ แต่เราทั้ง 5 ก็พยายามซ้อมกันอย่างเต็มที่ครับ ไม่ให้เสียชื่อตัวแทนจากบ้านปามาเนียแน่นอนครับ

ไว้มีอะไรคืบหน้าเกี่ยวกับโครงการนี้ผมจะเอาข่าวมาประชาสัมพันธ์ให้พี่ๆได้ทราบกันเรื่อยๆทางกระทู้นี้นะครับ

• Pa Mania
  • *
ได้รับแจ้งทาง line. ว่า  พี่มานพ กับพี่ม่อนขอร่วมทำบุญ จักรยานคนละคันครับ ขอบคุณครับ

:sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอร่วมบริจาคในการซื้อจักรยาน
เป็นเงิน 500.- ครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ขอแจมรูปภาพ วันนัดรวมพล เพื่อถ่ายรูป

โฉมหน้าผู้กล้า บ้าน ปามาเนีย

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
โอนเข้าบัญชีไหนครับพี่ตาม..อยากช่วยครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
มาดัน โครงการนี้ประชาสัมพันธ์และบริจาคในนาม เว็บปามาเนีย

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
   พี่พีราบริจาคช่วย 500บาทค่ะ
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
โอนเข้าบัญชีไหนครับพี่ตาม..อยากช่วยครับ  :L4399:

ขอบคุณครับพี่จ้อย เดี๋ยวรีบแจ้งเลยครับ

• Pa Mania
  • *
   พี่พีราบริจาคช่วย 500บาทค่ะ

ขอบคุณพี่พีราครับ ผม  :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ในงานนี้จะมีนักปั่นเพียง 88 คน ที่ได้รับเชิญให้เข้าร่วมเป็นตัวแทนในการปั่นจากกรุงเทพ ถึงเชียงใหม่ พร้อมทั้งเป็นตัวแทนผู้ร่วมบริจาคทุกคนในการบริจาคจักรยานให้กับแต่ละจังหวัด

กลุ่ม PaMania Bike ของบ้านปามาเนียเรา ได้รับเชิญจากกลุ่ม SCB IEP รุ่นที่10 ให้ส่งตัวแทนเข้าร่วมใน 88 นักปั่น โดยมีตัวแทนเข้าร่วมทั้งหมด 5 คนคือ ผม พี่กิตติ พี่ปรีบางบ่อ พี่มานพ และน้าตี๋ (พี่มาพกับน้าตี๋เป็นสมาชิก PaMania Bike แต่ไม่ได้ใช้น้องปา และไม่ได้เป็นสมาชิกบ้านปามาเนียเรานะครับ) ถือเป็นตัวแทน 5 คน จากบ้านปามาเนียที่ได้รับเชิญให้เข้าร่วมโครงการนี้

ผมกับพี่กิตติปรึกษากันว่า เราเองก็สมควรที่จะร่วมบริจาคกับทางโครงการด้วยเช่นเดียวกัน จึงเป็นที่มาที่ผมขออนุญาติเรียนเชิญพี่ๆที่สนใจร่วมทำบุญกับพวกเราในครั้งนี้ร่วมกันบริจาคด้วยครับ ราคาจักรยานที่ทางโครงการจะนำไปบริจาคนั้นราคาคันละ 2500 บาท แต่พี่ๆไม่จำเป็นจะต้องบริจาคเท่าราคาจักรยานนะครับ แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ เราจะรวบรวมเงินบริจาคจากพี่ๆทุกท่าน แล้วนำไปบริจาคให้โครงการพร้อมกัน

จึงขอเชิญพี่ๆมาร่วมทำบุญด้วยกันนะครับ

ตอนนี้มีผู้บริจาคแล้ว
1. ผม (ตูมตาม) 2500 บาท
2. พี่กิตติ 2500 บาท
3. พี่ปรี 2500 บาท
4. พี่ม่อน 2500 บาท
5. พี่มานพ 2500 บาท
6. พี่ต๋อง 500 บาท
7. พี่พีรา 500 บาท 

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ร่วมบริจาคนะครับ ยังบริจาคกันได้นะครับ ผมจะโอนส่วนเท่าที่ลงชื่อกันไว้ในวันนี้ไปให้ทาง SCB ก่อนนะครับ ถ้ามีพี่ๆสนใจมาบริจาคเพิ่มเติม ผมจะโอนไปอีกครั้งครับ

พี่ๆที่ลงชื่อไว้รบกวนโอนเงินมาที่บัญชีผมนะครับ

ชื่อบัญชี ตามโพธ ต่อสุวรรณ
ธนาคารไทยพาณิชย์ SCB สาขาถนนสิรินธร
บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 122-226251-5

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ
:sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74

พี่พีราโอนแล้วนะคะพี่ตาม

Sent from my iPhone using Tapatalk
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *

พี่พีราโอนแล้วนะคะพี่ตาม

Sent from my iPhone using Tapatalk

ขอบคุณพี่พีราครับ ได้รับแจ้งการโอนแล้วครับ ขอบคุณที่มาร่วมทำบุญด้วยกันครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
ผมช่วยจักรยานเพื่อน้องๆ 1 คันครับพี่ตาม 2500 บ.  พรุ่งนี้โอนให้ครับพี่  :L4399:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ผมช่วยจักรยานเพื่อน้องๆ 1 คันครับพี่ตาม 2500 บ.  พรุ่งนี้โอนให้ครับพี่  :L4399:

You are the man!  :L2734:

• Pa Mania
  • *
โอนให้แล้วครับพี่ตาม  10/11/15 เวลา 9.27 น.   8)

• Pa Mania
  • *