ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพ Pamania @ ภูทับเบิก ทริปนี้ชื่อทริป "บังเอิ๊ญ บังเอิญทริป" 23-25/10/2558  (อ่าน 29189 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
พี่ป๊อปถ่ายรูปสวยมากครับ ว่างแล้วนำมาให้ชมอีกนะครับ  ;D  ;D

ขอบคุณครับพี่โบ๊ท เด๋วเอามาให้ชมอีกครับ
และรอชมภาพจากพี่แม็ค พี่วุธ และพี่ท่านอื่นด้วยนะค้าบ  :L2758: :L2758:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
 :L2900: อยากมีส่วนร่วมมากๆครับ  :L4386:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณครับพี่โบ๊ท เด๋วเอามาให้ชมอีกครับ
และรอชมภาพจากพี่แม็ค พี่วุธ และพี่ท่านอื่นด้วยนะค้าบ  :L2758: :L2758:

กำลังเพลินเลย  เอามาอีกครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
ภาพสวยมากครับ รอชมครับพี่ๆ :L2900:
Win Win

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
เข้ามาติดตามครับ

บรรยากาศอบอุ่นกันมากครับ  :L2900:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
บรรยากาศ สดชื่นสวยงาม มารอให้เหลาต่อนะคับ  :L2900:  :L4365:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ดูแล้วฟิน..นจุงเบย  :sd23: พี่ป๊อบที่เอาภาพสวยๆมายั่วคนไม่ได้ไปด้วย  :L6428: ที่11แถมให้ด้วยสิครับแบบนี้
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
ดูแล้วฟิน..นจุงเบย  :sd23: พี่ป๊อบที่เอาภาพสวยๆมายั่วคนไม่ได้ไปด้วย  :L6428: ที่11แถมให้ด้วยสิครับแบบนี้
ขอบคุณครับพี่อาท โอกาสไปด้วยกันนะครับพี่ จะได้ไปฟินด้วยกัน
 :L4398: :L4398:

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
นั่งอ่าน...นั่งชมวิวเพลินเลย...เก็บรายละเอียดทุกช๊อตเลย   :L2900:

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
พี่ๆมีฉายาใหม่ๆติดไม้ติดมือกลับมาด้วยไหมครับ  :L2754:  :L2754:  :L2754: รูปภาพสวยมากครับพี่ป๊อป  :L2734:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สวัสดีคับ มาลงรูป สุดท้ายก่อนน่ะครับรูปนี้เป็นรูปที่ผมและครอบครัว มีความสุข มากๆคับ.   มันมีเรื่องราว คับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
มาเริ่มวันแรก ออกเดินทางกันเลยครับ
     นัดเจอกันที่ปั็ม ครับ พอสมาชิก ครบ เริ่มออกเดินทาง รถพี่วุธ เริ่มมีอาการนิดหน่อยเรื่องแอร์คับ. ไม่เกินความสามารถพี่วุธ. เค้าล่ะคับ. ทางผมคิดว่า ไม่ได้ๆ ผ.บ มาด้วยครับ เตรียม ปู เสื่อ ต่อไฟเปิดพัดลม แล้วทุกๆท่านก้อ สบายๆกันครับ รอช่างวุธ ทำงานต่อไปคับ.

และเเวะร้านแอร์ ปิดจ๊อปเรียบร้อยคับพอซ่อมเสร็จ รถพร้อมคนพร้อม. ก้อเริ่มเดินทางกันเลยครับ........
. เดินทางกันได้ ไม่กี่ ชม. เจอพี่ชายใจดีท่านนึงคับ    บังเอิ้ญ...บังเอิญ........คับ
ระหว่างทาง พี่อ้วนหัวขบวน เค้าเบรก กัน ทีมตามหลังนี่เบรกกันตัวโก่ง เลยคับ แหม๋จอดทักกันกลางถนนอ่ะคับ

จากนั้นเลยแวะทานข้าวกันครับ. ได้มีพี่สมาชิก ท่านนึงได้ รอก่อนล่วงหน้ากันอยู่เเล้วคับ.  บังเอิ้ญ...บังเอิญ.  คับ พี่ป๊อป ของเรานี่เองคับ
เลยจัดส้มตำกันมื้อใหญ่ๆ. 1 มื้อคับ. เเอบขอน้ำจิ๋ม ป้าเค้าติดขึ้นไปกินบนทับเบิกด้วยครับ

ขับรถไปแวะกันไปคับ พอถึงที่หมาย ก้อเย็นๆค่ำๆพอดีคับ. ขับขึ้นทับเบิก หมอกเยอะมาก มองด้านหน้าได้ไม่เกิน 8-10 เมตร เเต่ทุกอย่างก้อผ่านไปด้วยดีครับ โดยพี่ฑูตคับได้บอกเส้นทางเป็นระยะๆ คับ. พอถึงสถานที่ก้อบังเอิ้ญ....บังเอิญ.  เจอพี่อิฐ ด้วยครับ.
หลังจากนั้นนำรถเข้าจอด
 ผมก้อติดๆ.........  นิดหน่อยคับ ขอบคุณฝีมือการขับรถพี่ฑูตกับ วินส์ พี่วุธมากๆที่ช่วยผมผ่านอุปสรรคครั้งนี้คับ บังเอิ้ญ.... ผมไม่มีรูปคับอิอิ
จากนั้นก้อเริ่ม ปาร์ตี้กันเลยครับ การเต้น เสร็จ ทำอาหารต่อคับ

ได้มีการคำนวนบวกเลขกันในหมู่คนจำนวนน้อยมากๆ แต่เสียงดัง จนข้ามไปอีกฟากนึงของที่พัก จึงเกิดความบันเทิงเกิดขึ้นคับ....5555
เอาเอาน่ะครับว่าภาพไหน งานนี้มีฮากันด้วยครับ. 

ดึกมากน่าจะประมาณ เที่ยงคืนกว่าๆ ผมแอบเข้าไปนอนก่อนคับ
พอตื่นเช้ามา โอ้ววว. พี่ๆเค้าตื่นกันเช้ามากๆคับ อากาศ ดีมากๆ ไม่อยากตื่นเลยคับ.ไม่ได้ๆ เค้ารีบเตรียมตัวไปต่อกันเเล้วคับ

ก่อนจากกันมีรูปหมู่คณะ และบรรยากาศ ของพี่ๆขาซิ่ง ที่ขับขึ้นมาพักด้วยกัน บอกได้เลยคับ สุดยอดมากคับ.

ผมเลยมีฉายากลับลงไปด้วยเลยคับ.  อันนี้เป็นของขวัญ ลงไปคับ.

เเผ่นกันเปรื้อน ไม่ดีด ให้ด้วยท้ายของรถ เลอะเลยคับ. .....   ของเค้าดีจริงๆคับ

เนื่องจากมีนักท่องเที่ยวขึ้นมาภูทับเบิกเป็นจำนวนมาก. ทางพี่ฑูต ได้แนะนำเส้นทางลัด ซึ่งผมไม่เคยได้สัมผัสอะไรแบบนี้มาก่อนเลยคับ
เส้นทางผ่าน ขุนเขา น้ำตก ลำธาร ทุ่งข้าว  วิวภูเขาที่สวยงามแบบธรรมชาติที่ผมไม่เคยเจอมาก่อนคับ เส้นทาง ขับแบบ สุดๆ
 เป็นระยะทางยาวกว่า 1-2 ชม. ตลอดทางอยากให้พี่ๆได้สัมผัสมากๆคับ

บรรยากาศดีมากๆคับ

คนขับรถก้อสนุกไปด้วยเลยคับ

หลังจากลงมาจากเขา รถพี่ๆก้อเกิด ปัญหานิดหน่อยคับพี่วุธ เลยลงขับสนามนี้เองคับ
ทำความเร็วได้ไม่เกิน 10-20 กม คับดูเส้นทางนี้สิคับ. บังเอิ้ญ บังเอิญ คับ

ต้องลงไปอย่างเร็วเลยคับทางขึ้นเขาสูงมากๆตลอดเส้นทางเลยคับ แต่ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีคับ สุดยอดคับพี่ๆ
แวะกลางทางตรวจเช็คนิดหน่อยคับ

รื้อกันตรงริม ถนนหลวงกันนี้ล่ะคับ

กรองโซล่าตันคับ....!!!!!

ช่างใหญ่รื้อ เป่า ดูด ล้าง จนเป็นผลสำเร็จ เดินหน้าต่อคับ แวะร้านอะไหล่  ทุกอย่าง ต้องจบคับ ช่างวุธบอกคับ.
 เด่วมาต่อคับ

• Pa Mania
  • *
ต่อน่ะคับ
ทางพี่เริ่มเดินทางกันต่อคับ. จุดหมายต่อไปคับเขาค้อ คับ แวะทานขนมจีนเส้นสด กันก่อนคับ

สดจริงคับ. มื้อนี้ พี่ๆสมาชิกแยกกันกลับส่วนนึงคับ. ที่เหลือเดินทางต่อคับเข้าตลาด หาซื้ออาหารเตรียมสำหรับ ปาร์ตี้มื้อต่อไปคับ
จากนั้นเดินทางต่อคับ. ใกล้ถึงจุดหมาย รถพี่ๆเกิดอาการคับ แอร์ ไม่เย็นคับ. งานเข้านิดนึงคับ. จอดเเวะกันนิดนึงคับ

ช่างวิเคราะห์ดูแล้ว ทำยังไงต่อคับ. เปิดหน้าต่างขับ คับพี่. อากาศกำลังสบายคับ.เข้าที่พักเริ่มปาร์ตี้กันเลยคับ เรื่องรถ เอาไว้วันรุ่งขึ้นคับ จะใกล้ค่ำแล้วคับ
พอถึงที่หมาย เริ่มจัดหาอาหารกัน และทุกๆอย่างก้อ บันเทิง อีกครั้งคับ

ทุกอย่างก้อผ่านไปอีกวันนึงคับ ไม่อยากกลับบ้านเลยคับพอรุ่งเช้าอีกวันนึงคับ มาเตรียมตัวสำหรับทริป ใหญ่ที่กำลังรอคอยคับ

เดินทางต่อคับ จุดหมายต่อไปเป็นน้ำตกคับ ขับรถกันไม่รู้เหนื่อยคับสนุกมากๆคับ
พอถึงที่หมายก้อลงไป ถ่ายรูปกันครับ

ธรรมชาติ มากๆคับ.  เสร็จแล้วตั้งขบวนเดินทางต่อคับเห็นว่าเส้นทางต่อไป เหมือน off road คับ ตั้งขบวนกันสักนิดนึงคับก่อนออก จากสถานที่คับ
ออกตัวกัน กระจุยเลยคับ ผมตามหลังพี่ท่านนึง ปั่นๆๆ. ขึ้นมาอยู่ที่หน้ากระจกกันสนึกคับ 555. สงสัยจะชิดกับพี่เค้ามากเกินคับ
ผมว่าขับไปได้ต่อคับ แต่มีพี่ๆแนะนำว่าล้างออกเถอะคับ เด่วจะล้างไม่ออก แล้วจะยาวคับ 555

ช่วยกันคนล่ะไม้คนล่ะมือ ตามประสา พี่ๆคับ.

มีพี่แม๊ค......ถือผ้าขึ้นมา ไม่รู้ว่าจะสื่ออะไรถึง เจ้าของผ้าผืนนั้นคับ อิอิ.ผืนใหม่ซ่ะด้วยครับ ขอบคุณคับพี่
เด่วมาต่อคับ.   

• Pa Mania
  • *
สวัสดีคับ มาลงรูป สุดท้ายก่อนน่ะครับรูปนี้เป็นรูปที่ผมและครอบครัว มีความสุข มากๆคับ.   มันมีเรื่องราว คับ.

เสียดาย มีภารกิจ ต้องกลับก่อนอ่า  :L4386: :L4386:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ผมเลยมีฉายากลับลงไปด้วยเลยคับ.  อันนี้เป็นของขวัญ ลงไปคับ.

ชอบ 3 ภาพนี้   ดูมีความหมายมากมายจริงๆ

เห็นภาพโดยรวมของครอบครัวปามาเนียแล้วมีความสุขจริงๆครับ   ขอบคุณสำหรับบรรยากาศและความเป็นกันเองของมวลมิตร

:sd27: :sd27: :sd27: :sd24: :sd24: :sd24: :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
คืนนี้รอชม ของพี่แม็ค  กำลังเตรียมภาพอยู่  โปรดคอย อิคึอิคึ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
มาต่อภาค 3 คับ
หลังเดินทางมาจนถึงอุทยาน คับ เข้าไป แลกบัตรชำระค่าใช้จ่าย้ป็นที่เรียบร้อยคับ
พี่อ้วนบอกจะพามาชมทุ่งสะวันน่า เมืองไทยคับ ผม ยิ่ง งง คับคืออะไร เข้าไปดูกันคับ จัดขบวนเรียบร้อย คับ

ต่อจากนั้นเดินหน้าต่อคับ

งานนี้เส้นทาง off road ตลอดทริป มันมากๆคับ ได้ทดสอบ ช่วงล่าง full set สุดๆไปเลยคับ
เหมือนมุ่งหน้าเข้าป่าหา เผ่ากินคนเลยคับ เข้าป่ากันลึกมากๆคับ

เดินหน้าต่อคับ

ลึกเข้าไปอีกคับ พอถึงที่หมาย ก้อจอดถ่ายรูป พักผ่านสบายๆ กันครับ

มีภาพสวยๆจากพี่แม็ค มาด้วยคิดว่าพี่ๆจะชอบมากๆคับ. เด่วรอพี่แม็คมา ลงคับ อันนี้จากมุมสูงคับ

ธรรมชาติมากคับ. เลยขอสักรูปคับ

เอ๊ะ หันมาพี่ๆไปไหนกันหมดคับ. อ้าวๆๆๆๆ.  เจอคนป่า.......!!!!!!! คับ

ทริปนี้สนุกมากๆคับ. ต้นจนจบ มีแต่เรื่องสนึกสนาน กันครับ อยากให้มีแบบนี้อีกคับ.

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านมากคับ ผมและครอบครัว มีความสุขกันมากๆคับ
. ไม่เคยมาเที่ยวเเนวนี้เลยคับ มาครั้ง แรกก้อประทับใจ แล้วคับ.  ขอบคุณคับ. 

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
รูปภาพสวย...ดูสนุกสนานและอบอุ่นแบบครอบครัว ปามาเนีย ....  :sd10:
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
โห.....พี่ป๊อบยังปล่อยของไม่หมด พี่อั๋นมาต่อซะแระ งี้ผมต้องรีบหน่อยแล้วล่ะ เดี๋ยวเหมือนคราวเมื่อคลองมะเดื่ออีก คราวนั้นยังไม่ได้ลงซักรูปเลย  ;) ;) ;)
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
อิจฉาจนสลบไป 3 รอบละ ..รอดูอีก.. :sd10: