ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 3rd Anniversary: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary  (อ่าน 248139 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่ๆสมาชิกทุกท่าน ก่อนอื่นต้องขออภัยในความล่าช้าของ Meeting PaMania 3rd Anniversary เนื่องจากทีมงานผู้ก่อตั้งต่างยุ่งกับงานหลวงและงานราษฎร์ งานนี้เกิดขึ้นได้ต้องขอขอบคุณทีมงาน Leader Member ที่ร่วมกันวางแผนทุกๆอย่างในงานนี้นะครับ

สำหรับงาน Anniversay เราพยายามที่จะเปลี่ยนสถานที่ที่ไปเที่ยวกันไปเรื่อยๆ ไม่ให้ซ้ำกัน จากปีแรกที่เราไปเที่ยวทะเลฝั่งตะวันออกกันมาแล้ว มาปีที่ 2 เราไปเที่ยวทะเลปราณบุรีฝั่งตะวันตกกันมาแล้ว มาปีนี้เราจึงอยากชวนพี่ๆขึ้นเขา เที่ยว ทำกิจกรรม adventure รับอากาศเย็นๆกันซักนิดนึง

ดังนั้นสำหรับ PaMania 3rd Anniversary ครั้งนี้เราจะไปเที่ยวกันที่ อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี โดย Concept ของงานเรานั้นยังเหมือนเดิมคือเป็น Happy Family Meeting กิจกรรมสนุกสนานร่วมกันทั้งครอบครัว มีกิจกรรมให้ทำร่วมกันพวกเราเล่นได้ เด็กๆก็เล่นได้ ผบ.ก็เข้าร่วมได้เช่นกัน

กิจกรรมครั้งนี้เราจะจัดกันในวันที่ 14-15 พฤศจิกายน ซึ่งถือเป็นวันที่ใกล้เคียงกับวันที่เราเปิดตัวเว็บ Pajero Sport Mania อย่างเป็นทางการเมื่อ 3 ปีที่แล้ว (วันที่มีการเปิดเว็บจริงคือวันที่ 11 พฤศจิกายน)

สำหรับกิจกรรมที่เราจะไปสนุกสนานร่วมกันนั้นประกอบด้วย
1. กิจกรรม Adventure @ มวกเหล็ก ATV โดยมีกิจกรรมให้เลือกเล่นได้ 2 อย่างนะครับ (เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งนะ) กิจกรรมแรก เผื่อใครมีอะไรติดใจกับใครนัดกันมาที่กิจกรรมนี้ได้เลยครับ เราจะไปดวลความแม่นยำกันในสนาม Paint Ball ส่วนอีกกิจกรรมหนึ่ง สำหรับผู้ที่ชอบขับรถ Off Road เราจะพาไปขี่รถ ATV ตะลุยป่าด้วยกันครับ

2. หลังจาก adventure กันแล้ว เราจะพาไปทำบุญ ไหว้พระกันบ้าง โดยเราจะไปทำบุญไหว้พระกันที่วัดพระขาว (วัดเทพพิทักษ์ปุณณาราม)

3. หลังจากอิ่มบุญกันแล้ว ก็มาต่อกับกิจกรรมเบาๆ เอาใจเด็กๆกัน โดยเราจะพาไปเยี่ยมชมฟาร์มโคนมไทย-เดนมาร์กกันครับ ไปเจอวัวตัวเป็นๆที่ผลิตนมให้เด็กๆได้กินกัน ใครสนใจอยากลองรีดนมวัวก็เชิญได้ เดี๋ยวขอทางสตาร์ฟให้ทดลองดูถ้าไม่กลัววัวถีบเอาก็เชิญได้นะครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Re: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015, 22:02:16 »
มาถึงเรื่องที่พักกันบ้างนะครับ

ในครั้งนี้เราจะไปพักกันที่ Masi Camp มวกเหล็ก รีสอร์ทสไตล์อินเดียนแดง-คาวบอย เป็นรีสอร์ทเล็กๆ เหมาะกับกลุ่ม Pajero Sport Mania เล็กๆอย่างพวกเรามากๆครับ ห้องพักดี บรรยากาศเป็นกันเองดีครับ

*ขอบคุณภาพจากพี่นุ๊ก และทีม Survey ครับ

ภาพบริเวณรีสอร์ท มาชิครับ

ภาพภายในห้องพักของห้องต่างๆ

ห้องประชุม ห้องอาหาร

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Re: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015, 22:02:29 »
มาถึงตอนค่ำกันบ้างครับ ตอนค่ำเราจะมีงานเลี้ยงสังสรรค์กันนะครับ ปีนี้ทีมจัดงานอยากเพิ่มเติมสีสรร ให้มีการแต่ง Fancy กันซักนิดนึง โดยทีมงานได้เลือก Fancy Theme เป็น "อาปาเช่" นะครับ จะแต่งกันอย่างไร สร้างสรรกันแค่ไหน เลือกตามใจชอบนะคับ ผมขอเอาภาพตัวอย่างมาให้ชม ใครอยากได้แบบไหนจัดไปครับ

ขอบคุณภาพจากพี่นะ

หรือแบบนี้น่าจะเหมาะกับพี่ๆสายคลองมะเดื่อ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015, 22:03:35 »
มาถึงเรื่อง Schedule ของงานกันบ้างนะครับ

5.30 -  6.00      FM&LM รวมตัว (ปั๊มเชลบนถนนพหลโยธิน ช่วงเลยต่างระดับกาญจนาภิเษก)
                    6.00 -  7.00      สมาชิก ปามาเนีย รวมตัว จัดกลุ่มขบวนการเดินทาง
                    7.00 -  7.30.      ออกเดินทางไป มวกเหล็กเอทีวี
                    9.00 -  9.30.      ทยอยถึงมวกเหล็ก เอทีวี
                    9.30 -  12.30.    ทำกิจกรรมที่ มวกเหล็กเอทีวี และรับประทานอาหารกลางวัน
                   12.30 - 13.30     เดินทางไปวัดเทพพิทักษ์ปุณณาราม (วัดพระขาว)
                   13.30 - 14.00     เดินทางไปฟาร์มโคนมไทย-เดนมาร์ค
                   14.00 - 15.30     เที่ยวชมฟาร์มโคนมไทย-เดนมาร์ค
                   15.30 - 16.00     เดินทางถึงที่พัก
                   16.00 - 18.00.    พักผ่อนตามอัธยาศัย
                   18.00 เป็นต้นไป   กิจกรรมเวที รับประทานอาหารร่วมกัน

จุดนัดพบนะครับ ปั๊ม Shell บนถนนพหลโยธินขาออก (ฝั่งตรงข้ามโรงเบียร์) เลยต่างระดับกาญจนภิเษกมาหน่อย สำหรับ GPS location เดี๋ยวรอทางทีมงานมาลงให้อีกครั้งนะครับ

ขอบคุณภาพและรายละเอียดจากพี่อั๋นครับ

สถานที่. : ปั้มเชลล์ ทางคู่ขนาน อยุธยา3
ที่อยู่ .   : ถนนพหลโยธิน ตำบล ลำไทร อำเภอ วังน้อย พระนครศรีอยุธยา
ส่วนในปั้ม มี มินิมาร์ต และ ร้าน กาแฟ caff-d-oro. อยู่คับ   GPS : 14.198122, 100.651593

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ประกาศแจ้ง...เพื่อทราบ   09.11.58    07.10

ตอนนี้ทางคณะตัวแทนกิจกรรมได้อาสามาร่วม DIY อุปกรณ์แต่งตัวช่วงหน้าและหัวให้   โดยการจัดเตรียมอุปกรณ์ตกแต่งร่างกายในส่วนที่เป็น concept บนหัวให้เราแล้ว
คือสายคาดและขนนก  โดยแบ่งแยกเป็น
- สำหรับผู้ก่อตั้ง
- สำหรับ ผบ ผู้ก่อตั้ง และตัวแทนกิจกรรม
- สำหรับสมาชิกปามาเนียที่มาร่วมงาน

การเตรียมตัวมาร่วมงาน
- จัดเตรียมเสื้อผ้าเก่ามา DIY หรือชุดใกล้เคียงตาม concept อาปาเช่
- อาจจะหาอุปกรณ์มาเสริมเป็นพร๊อบได้ (หากมี)
- จะดัดแปลง ตกแต่ง เสริมพิเศษ  จากกระสอบ หลอดกาแฟ  กิ่งไม้  อาวุธตกแต่ง  คันธนู  เอาตามชอบใจ
- ส่วนสีคาดหน้า  คาดผม ขนนก  ทางเว็ปเตรียมให้หมดแล้ว
Note : อุปกรณ์เหล่านี้จะเป็นการบันทึกความทรงจำของพวกเรา  และอาจจะใช้ได้ในงานต่อๆไปของลูกหลานเราได้อีก

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวอย่างที่เตรียมให้สำหรับผู้ก่อตั้งและผบ และตัวแทนกิจกรรม  (คละแบบ)

ตัวอย่างที่เตรียมให้สำหรับสมาชิกมาร่วมงาน (คละแบบ)

หรือจะเตรียมมาเองเพิ่มเติมและ DIY กันมาก่อนบางส่วนก็ได้ ตอนนี้ลูกๆผมเริ่มเล่นกันแล้ว.....หลอดกาแฟขาวหมดเซเว่นแน่ๆ 5555

แล้วพบกัน อีก 5 ราตรี....

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015, 22:38:57 »
สำหรับค่าใช้จ่ายนะครับ ปีนี้เราคิดค่าใช้จ่ายแบบเหมาจ่ายนะครับ รวมทุกอย่างแล้ว

ผู้ใหญ่ท่านละ 2450 บาท รวมกิจกรรม อาหาร ที่พัก แล้วนะครับ

เด็กอายุตั้งแต่ 7-12ปี ท่านละ 1250 บาท รวมกิจกรรม อาหาร ที่พัก แล้วนะครับ

เด็กเล็กอายุ 1-6ปี ฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ แต่ไม่ได้รับบัตรกิจกรรมที่มวกเหล็ก ATV นะครับ

ในการลงทะเบียน กิจกรรมที่มวกเหล็ก ATV มีให้เลือกคือ Paint ball และ ขับรถ ATV อยากให้พี่ๆช่วยระบุด้วยว่าจะเล่นกิจกรรมไหนนะครับ เบื้องต้นให้เลือก 1 กิจกรรมก่อนนะครับ

เอาละครับ ขอเชิญชวนพี่ๆทุกท่านมาท่องเที่ยวด้วยกันนะครับ แล้วพี่ๆจะพบว่าปามาเนียเราไม่ได้มีแต่ Meeting แต่งรถเท่านั้น ความสนุกสนานแบบ Happy Family Style ก็เป็นกิจกรรมที่เราเน้นเช่นกันครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ เช่นเรื่องกิจกรรมเสริมต่างๆ หรือของรางวัลในงานเลี้ยงยามค่ำคืนนั้น เดี๋ยวรอให้ทีมงานที่รับผิดชอบด้านนี้มาเปิดเผยรายละเอียดนะครับ รับรองว่าไม่ได้มีแค่ที่ผมเอามาลงแน่นอน ได้ข่าวแว่วๆว่ามีเหมาหมอนวดมาด้วย  :L2754: :L2754: ของรางวัลก็เช่นกันครับ มีทั้งรางวัลพิเศษ รางวัลที่เป็น limited edition ครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015, 23:06:39 »
พิกัดปั๊มเชลล์ น่าจะเป็นอันนี้นะ

14.198113, 100.651401

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015, 23:22:54 »
 :L4398: :L4398: มาแล้วๆ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015, 23:28:41 »
มาเเว้วววว  :L2900:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015, 23:31:10 »
เดี๋ยวพรุ่งนี้ขอสอบถามผบกับลูกสาวก่อนว่า อยากไล่ยิงหรือไล่ล่า แล้วจะรีบมาลงชื่อครับ  :L2736:
ว่าแต่มีใครติดใจอะไรกับผมหรือป่าว จะได้ไปลงชื่อเล่น paint ball  :L2754:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 00:29:26 »
เดี๋ยวพรุ่งนี้ขอสอบถามผบกับลูกสาวก่อนว่า อยากไล่ยิงหรือไล่ล่า แล้วจะรีบมาลงชื่อครับ  :L2736:
ว่าแต่มีใครติดใจอะไรกับผมหรือป่าว จะได้ไปลงชื่อเล่น paint ball  :L2754:

สงสัยพี่กะผมคงต้องยู่ตรงข้ามกัน   :sd07:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 06:49:46 »
มาแล้วครับกิจกรรมน่าสนใจทั้งนั้น  :L2900:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 07:08:53 »
3 ปีแล้วซินะ ที่ผ่านร้อนผ่านหนาวกันมา
อยากไปมากเลย อยากเจอเพื่อนๆมาก
จะพยายามหาคนมาอยู่โยมแทน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 07:25:25 »

ผมขอลง  ไล่ล่า  4 ทีี่  ไล่ยิง  4 ที  (ยินดีจ่ายเพิ่ม ราคาพิเศษ  เดี๋ยวเจารจาส่วนลดเพิ่มหน้างานน่าจะได้ที่ 3-400 ต่ออย่าง)

จอง ใหญ่ 2 เด็กใหญ่แล้วอีก 2    :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 07:27:59 »
สงสัยพี่กะผมคงต้องยู่ตรงข้ามกัน   :sd07:
อย่างไรก็ได้ อย่ามาอยู่กับผมนะ   จะขอกล่มหมดแม็คถ้ากระสุนไปพอขอเข้าชาร์ทด้วยด้ามปืนซ้ำอีก  ตามด้วยปืนพก BB Gun แต่งลมแรงอีกสัก  หน้าขาละ 5 นัด

โอน่ะ  555555555  เสร็จแน่  ทำกับเค้าไว้เยอะ

:L4396:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 07:31:18 »
เกริ่นเบื้องต้น สำหรับของรางวัลสำหรับกิจกรรมตำนานอาปาเช่  นี้

- ของรางวัลสำหรับสมาชิกรุ่นเยาว์ของพวกเรา    จัดให้งามๆ   วัดดวงกันมา

- ของรางวัลแด่ภรรยาสุดที่รักของพวกเรา หรือคู่รักที่ควงแขนกันมาลงทะเบียน  กลุ่มแม่บ้านเตรียมกันไว้ให้พร้อม

- ของรางวัลสำหรับสมาชิกปีนี้  เอาแบบให้หายอยากกันไปเลยไหม ???  เน้นๆ

*   RV Meter รุ่นใหม่ครบชุด  มูลค่าเท่าไหร่คงรู้กัน   ที่เคยแจกปีที่แล้ว 1 ชุด    ปีนี้จัดให้  3  ชุด
        *   กันไฟหน้า ออสซี่  ของเลิกผลิตแล้วจากเมืองนอกเพราะเปลี่ยน Model กลายเป็นของหายาก   ปามาเนียจัดเอามาแจกให้ สัก  3-5 ชุด
        *   บันใดปามาเนีย V2  สัก 1 ชุด  แบกกลับบ้านกันไป
        *   ไฟ Welcome Light  สั่งพิเศษ  Film Pamania   อีกสักกำมือ
        *    แป้นพักเท้า ปามาเนีย New Versions   ดำ-เงิน   คงไม่มีใครมีซินะ !   จัดให้  5 ชุด (ลิมิเต็ด เช่นเดิม)
        *    อื่นๆ  รอดูแล้วกัน   แต่ถ้าพลาดงานนี้อย่าใช้คำว่าเสียดายเลยคงไม่พอ.....นะจ๊ะ         

ของเล่นในงานและสำหรับสมาชิกรุ่นเยาว์ของเรา   เสนอมาจากตัวแทนกลุ่ม " แก๊งค์เด็กป่วน ปามาเนีย "  พบหัวหน้าแก๊งค์ได้ในงาน >>>>  เจ๋งยอดชา

มีสายไหมให้เด็กๆมาพันเล่นกันอีก

อยากรู้จักตำนานนักรบอาปาเช่  ก็ต้องเข้าให้ถึงอินเนอร์กันนะครับ

จะเป็นอย่างไร  จะมาหยอดข้อมูลกันเรื่อยๆ

ยามดึกคงมี meeting นัดพบคนรักเสียงกระเส่าเช่นเคย

อยากเห็น อยากได้ อยากเจอ อยากฟัง อยากสัมผัส   อย่ารอช้า

:L4398: :L4398: :L4398: :L4398: :L4398: :L4398: :L4398: :L4398: :L4398:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 08:07:43 »
ธีมงานปีนี้ " ย้อนกลับหาตำนานอินเดียน  ชนเผ่าอินเดียนแดง Apache "

เพื่อให้เข้าถึงอินเนอร์เพื่อมาทำความรู้จักและเตรียมตัว ลองหาศึกษาข้อมูลของอาปาเช่ (ยุคก่อนอินเดียแดง และคาบอย)  ถ้ายังไม่มีลองดูตัวอย่าง

1. http://www.cowboythai.com/post/catalog.php?idp=180

2. http://www.oknation.net/blog/pook17/2008/08/07/entry-1

3. http://www.natthineeandhardy.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539098958&Ntype=2

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
การแต่งตัวแนวอาปาเช่  คงต้องเน้นการ DIํY ช่วย  จะไม่หล่อแบบคาวบอย  จะไม่เต็มสูตรแบบอินเดียแดง   แค่ประมาณนี้

- สัญลักษณ์ของขนนก   บอกได้ว่ามาจากแถบไหน
- จำนวนขนนกที่ประดับ บ่งบอกถึงความแข่งเกร็งของนักล่า
- เครื่องนุ่งห่ม อาภรณ์ มาจากการประยุกต์จากวัสดุธรรมชาติ
- สีที่คาดหน้า ลักษณะการคาดเพื่ออำพราง หรือเพื่อสัญลักษณ์ของกลุ่ม  ต่างมีความหมายให้ค้นหา
- แต่งไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่ายถ้ายังเข้าไม่ถึง อินเนอร์ของอาปาเช่

บริการในงาน
เราจะมีจุดบริการ สีแต่งหน้า คาดหน้า ตัวอย่างการแต่ง  ที่หน้างาน    จะมีกลุ่มเด็กแต่งให้กัน กลุ่มแม่บ้านช่วยกันแต่งสีคาดหน้า  กลุ่มสมาชิกผลัดกันช่วยกันแต่ง   ขอแค่เตรียมตัวเตรียมสัญลักษณ์กันมาพอสนุกสนานหรือจะจัดเต็มกันมายิ่งดีเลยนะครับ   เดี๋ยวช่วยหารูปตัวอย่างให้   เน้นการถ่ายภาพหมู่มากกว่าเดี่ยวด้วยนะ   เน้นความสนุกมากกว่าความสวยงาม  เน้นมิตรภาพของกลุ่มและครอบครัวมากกว่าบุคคล

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 08:41:07 »
ปีนี้น่าจะไม่พลาดครับ ผบ, น่าจะอนุมัติ  ว่าแต่จะเอาอะไรไปร่วมของรางวัลดีน๊าาาาาา.............. :L2761: :L2761: :L4363: :L4363:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 08:56:23 »
แนวสาวๆ และวัยละอ่อน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 09:05:04 »
วัยเราๆ

**ขอขอบคุณภาพจาก Google ที่ถือว่าเป็นแบบอย่างที่ดี ที่เราเลือกเป็นตัวอย่างและขอเลียนแบบในแบบฉบับของพวกท่าน เพื่อกิจกรรมของเวป ครับ

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2015, 12:38:57 »
เย้  เจอ กัน นะ ครับ ใน งาน นี้ สนุก แน่ เลย