ผู้เขียน หัวข้อ: **นอนอยู่บ้านดีๆไม่ชอบ** ปั่นไปเที่ยวเชียงใหม่ด้วยกัน  (อ่าน 9163 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
อ่านไม่ผิดครับ ปั่นไปเชียงใหม่ ปามาเนียไบด์มาถึงจุดนี้ได้เยี่ยงไร  :L4396: :L4396: :L4386: :L4386:
จากที่เรารวมตัวกันได้ ยังไม่ครบปีดี ด้วยมั้ง เพื่อเป็นการออกกำลังกาย สนามเขียวคือแรงบันดาลใจ
ให้มีการนัดท้าไขว้กัน กัน จากสมาชิกไม่เยอะ มี2คน 3คน 4 คน ค่อยเพิ่มจำนวนขึ้นมาเลื่อยๆ
หลังจากนั้น ปามาเนียไบด์ ก็ก่อกำเนิด เกิด สายไข่ลวกขึ้นมา โดยใช้ถนนราชพฤษตัดใหม่เป็นสนามฝึกซ้อม เพราะถนนยังไม่เปิดให้รถวิ่ง
รถน้อยถนนเรียบ เหมาะยิ่งนัก ในการปั่น-วิ่ง ออกกำลังกาย ในตอนเช้า ตอนเย็น
โดย สายไข่ลวกนำทีมโดย พี่ตาม พี่กิตติ พี่ต๋อง พี่ต้น พี่น้องเอก เพื่อนๆพี่ตามอีกสอง พี่มานพ น้าตี๋ พี่ปู (เพื่อนพี่ติ่งลี่)
ส่วนสายเขียว นำทำโดย พ่อมดหมอผี ประจำเวป นะรัด-ดา พี่จ่า น้องฝ้าย  พี่สจ๊วต พี่บังมะ พี่ม่อน พี่ติ่งลี พี่หนูนิจา พี่พรเทพ  พี่โจ พี่บังมัติ พี่วุธิ ศราราชา และสมาชิกใหม่ หลานพี่บังมะ พี่บังซูล  สมาชิกน้องใหม่ แต่เทพกว่าใคร พี่ตุ้ยเทพ คนนี้ ปั่น ว่ายน้ำ วิ่ง  :sd23: :sd23:

เกริ่น  ที่มาที่ไปละ จากการที่ปั่นตามใจเกินร้อย ตามงานต่างๆ พอประมาณ 40โล 50 โล 60โล เพิ่มมาเป็น 100 โล ล่าสุด สายไข่ลวก ไป 200โลมาแล้ว
และเรากำลังจะไปงานนี้กัน

• Pa Mania
  • *
งานนี้ ปามาเนียไบด์ ส่งหน่วยกล้าตาย กล้า บ้าบิ่น ไป5 คน
นำทีมโดย หัวหน้า สายไข่ลวก พี่ตาม

พี่กิตติ

พี่มานพ

น้าตี๋

และผม พี่ปรี

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เป็นกำลังใจให้พี่ๆทีมปามาเนียทุกคนครับ  :L2734:  :L2900:  :L4399:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ปั่นไปชม.  :L2739: :L2739: :L2739:  :L2888:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L2900: ครับ เป็นกำลังใจให้พี่ๆ ปามาเนียไบค์ ทุกคนครับ  :L2734: :L2734:

manhorse

• บุคคลทั่วไป
 :L6425: เป็นกำลังใจให้ทีม ปามาเนีย ครับ  :L2734:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L2900: เป็นกำลังแรงเชียร์แรงใจให้พี่ๆทีมปามาเนียทุกท่านคับ  :L2756:  :L2756:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เป็นกำลังใจให้พี่ๆ สมาชิกและทีม pamania bike ทุกท่านครับ
 :L4384: :sd24: :L4384:

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
ร่างกายต้องพร้อม จิตใจต้องแกร่ง สมรรถภาพของรถ (จักรายาน) ต้องดี พี่ๆปามาเนีย ทำได้แน่นอน ...  :sd10:
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ  :L2734:  :L2734:
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ ชนม์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • น้อยหนานตะหานเก่า ถ้าบ่ขี้เหล้าก็กลัวเมีย
 :L2900: เยี่ยม ๆ ขออวยพรใหุ้ภารกิจราบรื่นตลอดเส้นทางและขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน... ๒๘ พ.ย.ถ้าไม่ติดภารกิจอันใดจะปั่นไปรับและพร้อมให้กำลังใจที่ในเมืองเชียงใหม่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2015, 10:52:00 โดย ชนม์ »
Pajerosportmania

ออฟไลน์ หมู Lady

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
 :sd10: เป็นกำลังใจให้พี่ ๆ ทุกท่านครับ  :L6428:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
 :L2900: แห่งการปั่นเลยครับพี่ปรี และพี่ๆ ทั้งหลาย ขอเป็นกำลังใจให้ทำสำเร็จครับ  :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
วันนี้18-10-58 ไปซ้อมมาครับ 100 กม.(เครดิตรภาพ พี่บังมะ กับพี่ตาม)
จากถนน ราชพฤษ ตัดใหม่ ไปยังตลาดน้ำลำพะยา

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd10: ส่งแรงใจ แรงเชียร์พี่ๆทั้ง 5 ท่าน รถ 5 คัน ให้สำเร็จในเป้าหมายการปั่นด้วยความปลอดภัยทุกประการทั้งการเดินทางไปและกลับครับ  :L4399:

ผมเพิ่งตัดสินใจหาจักรยานมาปั่นในหมู่บ้านเพื่อฟื้นฟูร่างกายได้สามวันเอง ระยะทางรวมแค่ 36 กิโลครับ  :sd42: :sd42: :sd42: กว่าจะตามพวกพี่ๆทัน หรือต้องบอกว่าจะทันหรือเปล่าก็ไม่รู้  :sd42: :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เป็นกำลังใจครับพี่ๆทั้ง5คนครับน่าจะทำได้อยู่แล้วครับไม่ต้องไปกังวลใจสู้ซะอย่างเตรียมทั้งร่างกายและจิตใจด้วยครับ

ออฟไลน์ บุญเลิศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
สู้สู้ตรับ สุโค่ย... :L2900: :L2900: :L2900:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :sd27: :L2900: สู้ๆครับพี่ๆ สุดยอดเลยครับ  :L2734:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:sd10: ส่งแรงใจ แรงเชียร์พี่ๆทั้ง 5 ท่าน รถ 5 คัน ให้สำเร็จในเป้าหมายการปั่นด้วยความปลอดภัยทุกประการทั้งการเดินทางไปและกลับครับ  :L4399:

ผมเพิ่งตัดสินใจหาจักรยานมาปั่นในหมู่บ้านเพื่อฟื้นฟูร่างกายได้สามวันเอง ระยะทางรวมแค่ 36 กิโลครับ  :sd42: :sd42: :sd42: กว่าจะตามพวกพี่ๆทัน หรือต้องบอกว่าจะทันหรือเปล่าก็ไม่รู้  :sd42: :sd42:
มาปั่นด้วยกัน สนามไข่ลวก พี่ธี ทุกวันเสาร์ หรืออาทิตย์ แบ่งเวลามาปั่นร่วมกันครับ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
 :L4399: ขอคาราวะพี่ๆ ทั้ง 5 คนด้วยหัวใจเลยครับ.... :L4399:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
มาปั่นด้วยกัน สนามไข่ลวก พี่ธี ทุกวันเสาร์ หรืออาทิตย์ แบ่งเวลามาปั่นร่วมกันครับ

:L4399: อยู่ในเป้าหมายแล้วครับพี่ต๋อง ผมได้ทุกเช้าวันเสาร์ เดี๋ยวจะขอไปปั่นตามพี่ๆครับ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง