ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุไม่ชัด  (อ่าน 2372 ครั้ง)

ออฟไลน์ เป้า-พระโขนง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
วิทยุไม่ชัด
« เมื่อ: 14 ตุลาคม 2015, 12:00:26 »
รบกวนพี่ๆหน่อยครับ ปรกติวิทยุในรถผมก็ชัดนะครับ แต่พอติดกล้อง ผมเดินสายลอดเกะซ้ายจากที่จุดบุหรี่ ขึ้นเสาด้านซ้ายแล้วลอดผ้าหลังคามาตรงกลางต่อกล้องบันทึก DVR วิทยุซ่าไม่ชัดเลยครับ พอถอดสายไฟออกก็ปรกติ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ หรือเอาสายไปทางไหนดีครับ ขอบคุณครับ  :L4399: 

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: วิทยุไม่ชัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2015, 15:09:39 »
ไม่เกียวกัยการเดินของสายไฟครับ  เป็นที่ตัวกล้องมันกวนเองครับ ปกติเราจะเอากล้องติดกระจกแถวกระจกมองหลัง ซื่งตำแหน่งมันจะอยู่ใกล้กับเสาอากาศ
ของวิทยุพอดีครับ ลองขยับกล้องไปไว้ตรงมุมกระจกดูครับ ไม่ทางซ้ายก็มุมทางขวา เป็นการแก้ใขทดสอบชัวคราวนะครับ ถ้าผลมันลดลงก็หาตำแหน่งเหมาะๆเอาแล้วกัน
   หมายเหตุ...มันเป็นเฉพาะกล้องบันทึกบางรุ่นเท่านั้นนะครับ เท่าที่เจอจะเป็นกล้องเกรดต่ำๆราคาค่อนข้างถูก  // หากซื้อที่ร้านโดยตรงแนะนำให้เอากล้องบันทึกมาทดสอบก่อนจ่ายตังค์นะครับ ถ้าซื้อแบบออนไลท์ผมไม่แน่ใจว่าเขาจะรับผิดชอบหลังการขายหรือป่าว
 :L2761: